ผู้เขียน หัวข้อ: เอเซียทีค ครับ  (อ่าน 15663 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
เอเซียทีค ครับ
« เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 02:57:44 AM »

สวัสดีครับ ผมน้องกายครับ วันนี้ผมจะพาไป เอเซียทีค ครับ  [heyheypig436]
แต่น้องกายขอปรับเปลี่ยนอะไรนิดหน่อยเพื่อให้เหมาะกับอากาศที่ร้อนอยู่ในขณะนี้  

รอน้องกายแป๊ปนะครับ  [c--c] [c--c] [c--c]  [ninja-raccoon]

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ แต่ไม่ค่อยมั่นใจเลยอ่ะ  [wating-raccoon]

คิก....คิก........  [OH] [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

หายใจลึกๆ  [thanks-raccoon]

แล้วจะผ่านไปด้วยดี   [gr_in]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เมษายน 2013, 03:47:37 AM โดย Guy_Audio »

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: เอเซีย ทีค ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 03:08:24 AM »

หลังจากนั้นก็ขึ้นรถไฟฟ้า เพื่อที่จะไปลงที่สถานีตากสินครับ

ถึง......... แล้วครับ

แล้วเดินต่ออีกนิด เพื่อไปนั่งเรือที่บริการไป เอเซีย ทีค ฟรีครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 03:30:46 AM »

โฮ........... [happy-ears]

มีชิงช้าสวรรค์ด้วย  [enjoy-raccoon]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 03:45:46 AM »

ถึงที่ เอเซียทีค แล้วครับ ซึ่งป๊าบอกว่าแต่ก่อนเป็นโกดังเก่า และป๊ายังเคยมาโดดน้ำเล่นที่ท่าน้ำนี้เลยครับ
เพราะบ้านที่ป๊าเกิดอยู่ที่ เจริญกรุง 57 ซึ่งไม่ไกลจากที่นี่มากนัก

ใจดีจังช่วยพี่เขาแบกด้วย น่ารักอ่ะ.............  [calp-raccoon]

ใหญ่มาก  [pig90102] [pig90102] [pig90102]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: เอเซียทีค ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 10:03:52 AM »
 [unde_cided] ลูกสาวก็แอบหนีไปเที่ยวกับป้า มาเมื่อวาน....
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 10:52:47 AM »
เมืองไทย มีแหล่งน่าเที่ยวเยอะมาก
นี่หากประชาสัมพันธ์ให้ดี นักท่องเที่ยวจากต่างประเทศคงหลั่งไหลเข้ามาอีก
และถ้าให้ดีกว่านั้น พูดภาษาอังกฤษกันได้เยอะ ๆ รับรองได้เลยว่าคนมาเที่ยวกันเพียบ

เสน่ห์เมืองไทยที่ถือเป็นจุดขายอีกอย่างหนึ่งนอกจากสถานที่แหล่งท่องเที่ยว
ไม่น่าเชื่อว่าในมุมมองชาวต่างชาติเขาจะให้ความสำคัญ

1. เรื่องอาหารการกินที่สมบูรณ์ อยากกินเมื่อใดไม่ต้องกลัวอด
2. ผลไม้ตามฤดูกาลมีให้เลือกกินเพียบ ทุเรียน ขนุน มังคุด เงาะ แตงโม ลำใย แคนตาลุป...บรรยายไม่หมด
3. สบาย ๆ สไมล์ไทยแลนด์ นี่คือสิ่งที่ผมฉงนที่สุดเพราะเป็นมุมมองที่นักท่องเที่ยวให้ความสำคัญ

เห็นทีจะจริง...สบาย ๆ สไมล์ไทยแลนด์

[yes-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 01:35:26 PM »
[unde_cided] ลูกสาวก็แอบหนีไปเที่ยวกับป้า มาเมื่อวาน....
น้องกายน่าจะได้เจอกับพี่ ชาช่า จังเลยครับ  น้าหนุ่ม  [roll]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 02:02:10 PM »
เมืองไทย มีแหล่งน่าเที่ยวเยอะมาก
นี่หากประชาสัมพันธ์ให้ดี นักท่องเที่ยวจากต่างประเทศคงหลั่งไหลเข้ามาอีก
และถ้าให้ดีกว่านั้น พูดภาษาอังกฤษกันได้เยอะ ๆ รับรองได้เลยว่าคนมาเที่ยวกันเพียบ

เสน่ห์เมืองไทยที่ถือเป็นจุดขายอีกอย่างหนึ่งนอกจากสถานที่แหล่งท่องเที่ยว
ไม่น่าเชื่อว่าในมุมมองชาวต่างชาติเขาจะให้ความสำคัญ

1. เรื่องอาหารการกินที่สมบูรณ์ อยากกินเมื่อใดไม่ต้องกลัวอด
2. ผลไม้ตามฤดูกาลมีให้เลือกกินเพียบ ทุเรียน ขนุน มังคุด เงาะ แตงโม ลำใย แคนตาลุป...บรรยายไม่หมด
3. สบาย ๆ สไมล์ไทยแลนด์ นี่คือสิ่งที่ผมฉงนที่สุดเพราะเป็นมุมมองที่นักท่องเที่ยวให้ความสำคัญ

เห็นทีจะจริง...สบาย ๆ สไมล์ไทยแลนด์

[yes-raccoon]

ใช่แล้วครับ คุณอาณรงค์ นักท่องเที่ยวที่เป็นชาวต่างชาติชอบมาเที่ยวเมืองไทย
เพราะความเป็นกันเองแบบ สบายๆ สไมล์ไทยแลนด์   [roll]@~~@[roll]

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 02:07:08 PM »
สำหรับเรือที่ให้บริการไป เอเชียทีค จากท่ารถไฟฟ้า นี่มีตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 02:31:02 PM »
สำหรับเรือที่ให้บริการไป เอเชียทีค จากท่ารถไฟฟ้า นี่มีตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงครับ

ถ้าบริการรับส่งฟรีของ เอเซียทีค ตามปกติจะอยู่ที่ตั้งแต่ 4 โมงเย็น ถึง5ทุ่มครับ แต่ช่วงทุ่มนึง เหมือนจะมีผู้ใช้บริการเยอะมากครับ
แต่ถ้ารอนานจะมีเรือที่ให้บริการถึงเอเซียทีคเหมือนกัน แต่เก็บค่าโดยสาร 20 ฿ ครับ  [b-o-a-t-1]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 03:08:25 PM »

แล้วเดินต่อมาอีกนิด ก็จะออกมาถึงหอนาฬิกา แต่ขอน้องกายแวะทานไอติมก่อนนะครับ  [in-love-raccoon]

ไม่ต้องเลือกนาน เอาสีเดียวกับกางเกงเลยแระกัน  [pig80901]

หอนาฬิกาครับ  [heyheybaby_watch]

หน้าร้าน Mystique ครับ

น่านั่งเล่นจังเลยครับ  [pig6456] [pig6456] [pig6456]

หน้าร้าน Why 97 ซึ่งที่ตรงนี้บรรยากาศดีมากครับ  [wave-dance-raccoon]
อะไรๆ ก็ดูดี น่ารักไปทั้งหมด  [singer-raccoon]

แล้วเจอกันใหม่นะครับ  [strained-raccoon]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 04:32:05 PM »

พี่ๆ กลุ่มนี้ลัลล้ามากๆครับ  [sport-dance-raccoon]

แต่น้องกายขอตัวก่อนนะครับ มีเสียงหวูด  [megaphone2] คล้ายหวูดของรถไฟมากเลยล่ะครับ [confused-raccoon] 3-2-1-raccoon

มีรถไฟด้วยจริงๆด้วย  [bounce ball]

แต่แม่ต่ายบอกว่าไม่ใช่รถไฟ แต่เป็นรถรางต่างหาก  :P

เย้.... clapping-1-2

คุณลุง ผู้เป็นผู้ขับครับ

ซึ่งจะขับมาที่ท่าน้ำ เป็นระยะทางสั้นๆแต่ได้ความประทับใจที่ดีสำหรับเด็กเล็กอย่างน้องกายมากครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 05:29:25 PM »

โซนนี้เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นครับ ร้าน Kacha Kacha  ซึ่งขึ้นไปนั่งทานที่ดาดฟ้าได้ครับ

ทางขึ้นไปดาดฟ้าจะอยู่ที่ด้านหลังร้านครับผม

อยากทานข้าวต้มกับคุณลุงจังเลย แต่น้องกายไม่มีตะเกียบ  [confused-raccoon]

คีบผัดผักให้น้องกายหน่อยจะได้ไหมครับ  [pig80901] [pig80901] [pig80901]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 05:56:22 PM »
 น้องกายน่ารักดีครับ ท่าทางเรียบร้อยด้วย ..  คุณสาธิต เคยดูหนังเรื่อง แฟนฉัน ไหมครับ  จะมีเด็กคนหนึ่ง หน้าคล้ายๆน้องกาย เลย

อย่าว่ายังงั้นอย่างงี้เลย ไม่รู้จริงๆ  เอเซียทีค นี่อยู่กทม เหรอครับ  แล้วอยู่แถวไหนอ่ะครับ ทำไมผมไม่เคยได้ยินเลย  สร้างมานานแล้วเหรอครับ 
  แต่แถวโคราช ก็มีคล้ายๆแบบนี้น่ะ แต่ยังสร้างไม่เสร็จ ผมพึ่งไปปลายปีที่แล้ว ดูลักษณะแล้ว เหมือนเจ้าของเดียวกันหรือป่าว เพราะจุดเด่นคือมีชิงช้าสวรรค์เหมือนกัน
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:11:27 PM »
เอเซียทีค อยู่ที่ถนนเจริญกรุงครับ คุณ สุรเดช ตั้งอยู่ เจริญกรุง 72 -76 ตรงข้าม มัสยิดบางอุทิศ
อยู่ระหว่างโรงแรมแม่น้ำกับสะพานกรุงเทพครับผม  [roll]  [heart_shell] [roll]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:20:58 PM »
เอเซียทีค อยู่ที่ถนนเจริญกรุงครับ คุณ สุรเดช ตั้งอยู่ เจริญกรุง 72 -76 ตรงข้าม มัสยิดบางอุทิศ
อยู่ระหว่างโรงแรมแม่น้ำกับสะพานกรุงเทพครับผม  [roll]  [heart_shell] [roll]

สร้างมาหลายปีแล้วเหรอครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:32:57 PM »

หกโมง ยี่สิบ น้องกายเริ่มหิวแล้วล่ะครับ  [c--c] [c--c] [c--c]

ก็เลยมาแวะที่ร้าน Why 97 ครับ

ซึ่งพี่ที่แนะนำอยู่หน้าร้าน บอกกับแม่ต่ายว่ามีเมนูที่เป็นมังสวิรัติสำหรับแม่ต่ายด้วยครับ  [O.K.] [bored-raccoon]

เตรียมพร้อม  [fantazy-raccoon]

3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

ดีกับน้องกายจังเลยครับ  ขอบคุณครับ [gr_in]

ถูกใจน้องกายมากครับ เปิดเพลงยุค 80' - 90's และมีเล่นสดให้ฟังด้วยครับ
เอ้อ!+เปิดเพลงของ Olivia Ong ด้วยน้องกายชอบมากเลยล่ะครับ  [thumb up]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:37:07 PM »
อยู่ระหว่างโรงแรมแม่น้ำกับสะพานกรุงเทพครับผม  [roll]  [heart_shell] [roll]

ถ้านับช่วงเปิดตั้งแต่ยังไม่เต็มรูปแบบ ก็ประมาณปีเศษครับ คนเยอะมาก มาจากที่ไกลๆ ทั้งนั้นเลย
แต่ผมเองที่อยู่ห่างไม่เกิน 2 กิโล เคยแว๊บไปแค่ครั้งเดียวเอง  [in-love-raccoon] ตอนที่ยังไม่เปิดเต็มที่เหมือนตอนนี้ด้วย

ถ้าจะขับรถมาให้มาช่วง 4-5โมงเย็น หลังจากนี้ไม่แนะนำให้ขับรถไป ไปหาที่ที่อยู่ใกล้สถานีรถไฟฟ้า BTS แล้วต่อเรือที่ท่าเรือสาทรแบบทริปน้องกายดีกว่าครับ เพราะรถติดมากเป็นชั่วโมงๆ ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ไม่ต้องพูดถึง เล่นเอารถแถวนั้นติดมาก เวลาผมจะกลับบ้าน(ถนนจันทน์) ต้องหนีถนนเจริญกรุงไปอีกทางนึงครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:38:42 PM »

พึ่งเปิดอย่างเป็นทางการเมื่อ 27 เมษายน 2555 ครบ 1 ปีพอดีครับผม  [roll]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:41:52 PM »
อยู่ระหว่างโรงแรมแม่น้ำกับสะพานกรุงเทพครับผม  [roll]  [heart_shell] [roll]

ถ้านับช่วงเปิดตั้งแต่ยังไม่เต็มรูปแบบ ก็ประมาณปีเศษครับ คนเยอะมาก มาจากที่ไกลๆ ทั้งนั้นเลย
แต่ผมเองที่อยู่ห่างไม่เกิน 2 กิโล เคยแว๊บไปแค่ครั้งเดียวเอง  [in-love-raccoon] ตอนที่ยังไม่เปิดเต็มที่เหมือนตอนนี้ด้วย

ถ้าจะขับรถมาให้มาช่วง 4-5โมงเย็น หลังจากนี้ไม่แนะนำให้ขับรถไป ไปหาที่ที่อยู่ใกล้สถานีรถไฟฟ้า BTS แล้วต่อเรือที่ท่าเรือสาทรแบบทริปน้องกายดีกว่าครับ เพราะรถติดมากเป็นชั่วโมงๆ ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ไม่ต้องพูดถึง เล่นเอารถแถวนั้นติดมาก เวลาผมจะกลับบ้าน(ถนนจันทน์) ต้องหนีถนนเจริญกรุงไปอีกทางนึงครับ
ใช่เลยครับ คุณอา วรพจน์ รถติดแบบเดินจากสาธรมายังน่าจะเร็วกว่าอีกครับ   fart-raccoon

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 06:48:14 PM »
เนี่ยอ่ะครับ ที่ผมบอกว่าน้องกายหน้าเหมือนคนที่ 5 นับจากซ้ายไป  ไม่เหมือนซะทีเดียว มีส่วนคล้ายอ่ะ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 07:06:15 PM »
ที่ผมบอกว่า แถวโคราชมีคล้ายๆกัน  เขาสร้างอาคารคล้ายๆบรรยากาศคล้าย เมืองนอกประมาณนี้หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 08:55:04 PM »
เหมือนจริงๆด้วยครับ   [pig90118]  เพียงแต่น้องกายอายุน้อยกว่าเท่านั้นเอง 
ที่ๆ คุณอา สุรเดช แนะนำก็น่าไปเที่ยวจังเลยครับ  [in-love-raccoon]

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 08:59:39 PM »
เหมือนจริงๆด้วยครับ   [pig90118]  เพียงแต่น้องกายอายุน้อยกว่าเท่านั้นเอง 
ที่ๆ คุณอา สุรเดช แนะนำก็น่าไปเที่ยวจังเลยครับ  [in-love-raccoon]

ผมสงสัยเจ้าของคนเดียวกันรึเปล่า บังเอิญรูปแบบคล้ายกัน  อยู่ กทม ผมก็พึ่งรู้น่ะเนี้ยว่ามี ถ้าคุณสาธิตไม่โพสก็ไม่รู้เรื่องเลย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 09:24:25 PM »
เอเชียทีค เดอะ  ริเวอร์ฟร้อนท์ เป็นของบริษัทในเครือของ กลุ่มไทยเจริญคอร์ปอเรชั่น ครับ
แต่ที่คุณอา สุรเดช นำมาให้ชม Santorini Park น่าจะเป็นของ พีน่า กรุ๊ป ครับผม  [pig90132]

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 12:45:02 AM »

พอทานเสร็จก็ออกมาเดินเล่น มีอะไรให้น่าสนใจมากมายเลยครับ    [cool]

Kacha Kacha วัยใส  dance1 dance2 น่าจะชอบร้านนี้เป็นพิเศษ

เอ๊ะ! อะไรแว๊ปๆ  [unde_cided] กระตุ้นต่อมซนอย่างแรง  [heyheybaby_watch] 

ขอเล่นด้วยคนนะครับ  [sport-dance-raccoon] [sport-dance-raccoon] [sport-dance-raccoon]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 02:38:05 AM »

แล้วก็มาโผล่ที่ร้านดังอีกร้านนึง ร้าน Happy Fish ร้านเก๋ๆ บรรยากาศลานเบียร์ริมน้ำ  [drink7]

แต่ชิงช้าสวรรค์ Asiatique Sky ช่างมีพลังที่ทำให้ทุกสายตาต้องหยุดมอง   [roll-eyes] และเหมือนจะดึงให้เราเข้าไปหา 
fart-raccoonเป็นอย่างนั้นจริงๆนะครับ  [unde_cided]

ใกล้ถึงแล้วครับ พอผ่านบ้านโบราณก็จะถึงแล้ว  [wave-dance-raccoon]

โฮ....... [thanks-raccoon] ใหญ่น่าตื่นตามากเลยครับกับความสูง 60 เมตร

รอคิวกันเยอะเลย  [OH]

แต่ที่น่าสังเกตุ ส่วนใหญ่จะเกี่ยวก้อยกันมาครับ  [gr_in]
ถ้าติดป้ายว่าไม่มีแฟนห้ามขึ้นก็น่าจะกระทำได้ โดยยอดคงจะไม่ตก   [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

และสุดท้ายน้องกาย ไม่ได้ขึ้นครับ  [pig80901] เพราะคนรอเยอะมาก อีกทั้งป๊ากลัวน้องกายจะซนหรือกลัวด้วยครับ  :angel:
เพราะมีข้อห้ามอยู่มากมาย แม้กระทั่งตอนที่จะขึ้นก็มีการคำนวนน้ำหนักเพื่อที่จะให้สมดุลย์และปลอดภัยอย่างที่สุด
และถ้ามีอะไรผู้ที่นั่งยังสามารถใช้ปุ่มฉุกเฉินหรือใช้โทรศัพท์ภายในที่จะติดต่อกับเจ้าหน้าที่ได้ครับ
อีกทั้งยังติดเครื่องปรับอากาศไว้อีกด้วยครับ

ส่วนร้านที่ขายนมและขนมปังปิ้ง  ที่ขายในรถตู้จะอยู่ตรงด้านหน้าชิงช้าพอดีครับ
น่านั่งดูเด็กที่เล่นกันบริเวณนั้นดีครับ  (^o^)

ออฟไลน์ Say Goodbye

• ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 04:40:17 AM »
 [p-h-o-t-o]  [great]

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 10:29:24 AM »
[p-h-o-t-o]  [great]
ขอบคุณ คุณอา นนทวัธ มากครับที่มาเยี่ยมชม  [roll]

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 10:38:50 AM »

แต่มีเด็กเล็กอย่างน้องกายเยอะมาก สนุกแน่นอนครับผม   [bravo][pig6456] [pig6456] [pig6456]

Vo Vo Vo

[p-h-o-t-o] [cool]