ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเอง ใช้เอง ซ่อมเอง.????(ได้หม้อแปลง แปลก ๆ มางงกับการต่อสาย)  (อ่าน 32241 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blue

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
Re: ซื้อเอง ใช้เอง ซ่อมเอง.????(No.2 อีกสักครั้งกับ B1 Firstwatt Clone )
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2012, 01:34:13 AM »
มาที่ร้านดิ เดี๋ยวผมให้กล่อง B1 ที่ตัดพับไว้แล้วเอาไปปะไม้ก็ใช้ได้แล้วแล้วครับ ทรงเดียวกับกล่องปรี op amp นั่นแหละ  จะส่งให้ก็ค่าส่งแพงจัง

งั้นเสาร์หน้าผมเข้าไปที่ร้านนะครับ ของที่สั่งหน้ากระทู้"ตลาด" ยังไม่ต้องส่งแล้วกัน (แต่เดี๋ยวจะโอนเงินไปก่อนครับ)...เสาร์อาทิตย์นี้ผมต้องทำโอทั้งสองวันครับเลยไม่สะดวก  [res]

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
Re: ซื้อเอง ใช้เอง ซ่อมเอง.????(No.2 อีกสักครั้งกับ B1 Firstwatt Clone )
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 10:46:03 AM »
สงสัยว่า......Buffer กับปรีัแอมป์  ต่างกันอย่างไรครับ [confused-raccoon]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 12:32:26 PM »
สงสัยว่า......Buffer กับปรีัแอมป์  ต่างกันอย่างไรครับ [confused-raccoon]
สรุปง่ายๆคือ บัฟเฟอร์คือปรีที่มีเกน = 1 ไม่ขยายเพิ่ม และไม่ลดลง มาเท่าไหร่ไปเท่านั้น