ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เครื่องกรองไฟมีเสียงจี่ทำยังไงครับ  (อ่าน 3952 ครั้ง)

ออฟไลน์ onepiece01

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
รบกวนสอบถามครับ Tripp Lite LC 1200 Watt Line Conditioner Voltage Regulator มีอาการเสียงจี่ออกมาจากตัวเครื่อง บางทีก็หายบางก็เป็นครับ
ลองจับที่ตัวเครื่องมีอาการสั่นๆหน่อยครับ ไม่ทราบจะทำอย่างไรดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: สอบถามครับ เครื่องกรองไฟมีเสียงจี่ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 03:14:13 PM »
 :-\ ของผมก็เป็นๆหายๆเหมือนกัน ตอนเรียกเค้ามาดูมันดันไม่จี่  |:(
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
Re: สอบถามครับ เครื่องกรองไฟมีเสียงจี่ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 03:27:05 PM »
ผมก็เป็นครับ แต่มันจะเป็นตอนเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น  พอคนเลิกใช้มันก็เงียบ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 04:27:26 PM »
ผมรับเครื่องนี้ต่อมาจากลุงนะครับ อายุการใช้งานน่าจะ10ปีได้ โทรไปถามเค้าบอกว่าหม้อเสื่อมต้องเอาชุบนำ้ยาใหม่ประมาณนี้นะครับ
ไม่ทราบว่าเกี่ยวรึเปล่าครับ หากใช่ ไม่ทราบว่าต้องพาไปอาบนำ้ยาที่ไหนครับ รบกวนด้วยครับ  [res] [res] [res]ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 05:16:13 PM »
 ลองขันน็อตยึดตัวหม้อแปลงให้แน่นดูครับ (ไม่ใช่ตัวยึดหม้อกับกล่องนะ หมายถึงน็อตยึดตัวหม้อครับ) ใช้มานานมันคาย มันยืด เจอบ่อยครับเวลาที่ซื้อต่อเค้ามาใช้ น่าจะพอช่วยได้ เอาเนี๊ยบเลยคงปลดหม้อมาชุบวานิชใหม่ครับ :)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 05:19:56 PM »
รบกวนด้วยครับ [res] ไม่ทราบต้องชุปวานิช อะไรนี่ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 05:24:36 PM »
เดินข้ามฟาก ม.เกษตร มาหาผมดิครับ วิภา25 เดี๋ยวชุบให้  :D
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 08:02:52 PM »
ขอบคุณมากครับพี่บัง เดี๋ยว 8 โมงเช้าจะเข้าไปครับ  [res]