ผู้เขียน หัวข้อ: หัดใช้ EAGLE ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ spacerider

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
หัดใช้ EAGLE ขอความรู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 01:12:12 PM »
หัดใช้โปรแกรมด้วยการเอา usb+dac+salas แต่ยังไม่มีภาค output ของ วงจรเลยอยากสอบถามว่าปกติแล้วควรมีวงจร หลังจาก ic dac อย่างไรครับ
เช่นถ้าใช้ opamp ควรเป็นวงจรแบบไหนใช้ไฟเท่าไร หรือใช้เป็น transformer coupling ซึ่งจะไม่ต้องการภาคจ่ายไฟอีกชุดนึง อันไหนนิยมใช้มากกว่ากันครับแล้วก็ chip ที่ output เป็นกระแส กับเป็นโวลเตจจะมีวงจรภาคoutput ต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2012, 08:19:25 PM โดย spacerider »

ออฟไลน์ kla2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
Re: หัดใช้ EAGLE ขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 03:47:50 PM »
งงกับคำถาม  [heyheypig447]

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 75
Re: หัดใช้ EAGLE ขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:04:32 PM »
หัดใช้โปรแกรมด้วยการเอา usb+dac+salas แต่ยังไม่มีภาค output ของ วงจรเลยอยากสอบถามว่าปกติแล้วควรมีวงจร หลังจาก ic dac อย่างไรครับ
เช่นถ้าใช้ opamp ควรเป็นวงจรแบบไหนใช้ไฟเท่าไร หรือใช้เป็น transformer coupling ซึ่งจะไม่ต้องการภาคจ่ายไฟอีกชุดนึง อันไหนนิยมใช้มากกว่ากันครับแล้วก็ chip ที่ output เป็นกระแส กับเป็นโวลเตจจะมีวงจรภาคoutput ต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

จับใจความได้ว่า กำลังออกแบบ ลายวงจร ด้วยโปรแกรม eagle
โดยเขียน วงจร usb + dac + salas รวมกัน  แต่ยังไม่มี  ภาคเอาท์พุท

และถามต่อว่าปกติแล้วควรมีวงจร หลังจาก ic dac อย่างไร
เช่น
 -ถ้าใช้ opamp ควรเป็นวงจรแบบไหนใช้ไฟเท่าไร
 -หรือใช้เป็น transformer coupling
อันไหนนิยมใช้มากกว่ากันแล้วก็ chip ที่ output เป็นกระแส กับเป็นโวลเตจจะมีวงจรภาคoutput ต่างกันอย่างไร

ตั้งใจ จะถาม แบบนี้ ใช่ไหมครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:22:39 PM »

ขอบคุณครับ

จับใจความได้ว่า กำลังออกแบบ ลายวงจร ด้วยโปรแกรม eagle
โดยเขียน วงจร usb + dac + salas รวมกัน  แต่ยังไม่มี  ภาคเอาท์พุท

และถามต่อว่าปกติแล้วควรมีวงจร หลังจาก ic dac อย่างไร
เช่น
 -ถ้าใช้ opamp ควรเป็นวงจรแบบไหนใช้ไฟเท่าไร
 -หรือใช้เป็น transformer coupling
อันไหนนิยมใช้มากกว่ากันแล้วก็ chip ที่ output เป็นกระแส กับเป็นโวลเตจจะมีวงจรภาคoutput ต่างกันอย่างไร

ตั้งใจ จะถาม แบบนี้ ใช่ไหมครับ

โอ้  [calp-raccoon] [calp-raccoon] [calp-raccoon] [calp-raccoon] clapping-1-2 สุดยอดครับน้า ล่ามชั้นดี
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ spacerider

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012, 08:49:29 AM »

ขอบคุณครับ

เช่น

ครับผม อยากรู้แบบนี้แหละครับ แต่ว่าบอกว่ากำลังออกแบบเลยครับเพราะแค่จับที่อยากมีมารวมกันเฉยๆ และทดลองใช้โปรแกรมดูเท่านั้นครับ