ผู้เขียน หัวข้อ: แรกเริ่ม...เริ่มแรก สำหรับแอมป์หลอดครับ (ขอคำแนะนำด้วยครับผม)  (อ่าน 9191 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
ป่า เก่งจัง เลย [res] โปรแกรม ที่ป๋าใช้ ผมล้างคอม หายหมดเลยอ่ะ ฮือๆๆๆๆๆ
ภาคหน้า น่าจะเป้นsrppครับ กระแสน่าจะ รวๆๆ8-10ma มั้งครับ
 น้าอิคคิว ลำโพงของผมใช้ได้ไหมครับ รีบๆๆทำเร็วๆๆนะ ผมอยากฟัง ครับ

ขอบพระคุณครับ  มั่วๆๆ ลองดูนะครับ ...................

ถ้ากระแสข้างละประมาณ 8-10 ma ก็คงได้ Volt ที่ 6SN7 มากขึ้นอีกหน่อย .............

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
ป่า เก่งจัง เลย [res] โปรแกรม ที่ป๋าใช้ ผมล้างคอม หายหมดเลยอ่ะ ฮือๆๆๆๆๆ
ภาคหน้า น่าจะเป้นsrppครับ กระแสน่าจะ รวๆๆ8-10ma มั้งครับ
 น้าอิคคิว ลำโพงของผมใช้ได้ไหมครับ รีบๆๆทำเร็วๆๆนะ ผมอยากฟัง ครับ
ลำโพงของพี่ออ้น วันนั้นที่ฟัง สำหรับผมนะครับ เสียงเกินราคาครับ กลาง แหลมไปได้ดี ขนาดพี่ทำ passive โดยใช้อุปกรณ์พื้นๆทดลองทำ ครับผม
พี่อ้อน เสาร์-อาทิตย์นี้อยู่บ้านไหมครับ จะแบกเข้าไปหา

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
ภาคจ่ายไฟครับ ผมลองออกแบบดูไม่รู้ถูกไหม  รบกวนพี่ๆช่วยดูให้นิดครับว่า ok ไหมครับ
ไม่ทราบว่าท่านอิกคิวใช้โปรแกรมคำนวณภาคจ่ายไฟอะไรครับ โหลดได้ที่ไหนครับ ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณมาก [roll]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best

ลองดูที่นี่ครับ .............

http://www.duncanamps.com/psud2/index.html

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER

ลองดูที่นี่ครับ .............

http://www.duncanamps.com/psud2/index.html

ขอบคุณมากครับน้า TOM ผมโหลดโปรแกรมตามลิ้งค์ที่น้าให้มาได้แล้วครับ  [roll]

หายไปนาน มาอัพเดทหน่อยหนึ่งครับ ร้องเพลงแล้วครับ ไม่มีจี่ไม่มีฮัมเป็นอะไรที่แปลกสำหรับมือใหม่อย่างผม แต่ก็ดีไปไม่มีปัญหาให้แก้ ตอนนี้ต้องเร่งวอลุ่มเกือบสุดจึงจะดังเท่ากับที่เราฟังแบบปกติ ไม่รู้ว่าเป็นด้วยเหตุใด แต่มีอยู่ประเด็นหนึ่งคือ ในวงจรใช้วอลุ่ม 47k แต่ผมใช้ 100k หรือว่ากำลังขยายของแอมป์ตัวนี้เป็นเท่านี้ จึงเอาประเด็นนี้มาปรึกษาพี่ๆครับ

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
หายไปนาน มาอัพเดทหน่อยหนึ่งครับ ร้องเพลงแล้วครับ ไม่มีจี่ไม่มีฮัมเป็นอะไรที่แปลกสำหรับมือใหม่อย่างผม แต่ก็ดีไปไม่มีปัญหาให้แก้ ตอนนี้ต้องเร่งวอลุ่มเกือบสุดจึงจะดังเท่ากับที่เราฟังแบบปกติ ไม่รู้ว่าเป็นด้วยเหตุใด แต่มีอยู่ประเด็นหนึ่งคือ ในวงจรใช้วอลุ่ม 47k แต่ผมใช้ 100k หรือว่ากำลังขยายของแอมป์ตัวนี้เป็นเท่านี้ จึงเอาประเด็นนี้มาปรึกษาพี่ๆครับ

[clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]  ดีใจด้วยครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
หลอด 6SN7 ผมจัดวงจรเป็น SRPP บิดสุดเท่ากับดังปกติ
พอต้องการดังขึ้นอีกนิด มันดันไปไม่ได้ ทำให้บางครั้งเสียอารมณ์ไปบ้างเหมือนกัน

สุดท้ายก็ต้องรื้อและจัดเป็น 2 เสต็จครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ครับ เพราะอัตราขยายน้อยไปนิดครับ  แต่บิดสุดแล้วดังพอดีกับที่เราต้องการฟังก็ดีนะ สัญญาณไม่ไปถูกกักอยู่ที่โวลุ่มครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

พี่เล็กครับ ตอนนี้ที่ฟังเสียงเบสเป็นที่น่าพอใจครับ แต่แหลมรู้สึกว่าคมไปครับ เรามีวิธีแก้ยังไงครับผม