INTRODUCTIONS เสวนาภาษาพี่น้อง > วิธีใช้งานบอร์ด DAV

การใช้งานปุ่มอัพโหลดรูป

(1/3) > >>

Agapanthu$:
วันนี้ได้ทำปุ่มอัพโหลดรูปเพื่ออำนวยความสะดวกแก่สมาชิก เพิ่มให้อีก 1 อย่าง เนื่องจากได้ทำการปิดไฟล์แนบไปหลายห้อง
มาดูวิธีใช้งานกันค่ะ

วิธีใช้งานปุ่มอัพโหลดรูป โดยไม่ต้องเข้าเว็บฝากรูป  ปุ่มนี้จะอัพโหลดไปยังเว็บฝากรูปเองอัตโนมัติค่ะ
สามารถอัพทีละหลายรูปได้  ขนาดต่อภาพไม่เกิน 2 MB 

**ข้อควรระวัง การอัพรูปใหญ่ ๆ ขนาด 2 MBต่อรูป อาจทำให้ผู้ใช้งานท่านอื่นเดือดร้อนได้
เพราะถึงแม้จะเป็นเว็บฝากรูปแต่ถ้าหากภาพใหญ่เกินไป ก็ทำให้เว็บโหลดช้าหรืออืดได้
ท่านจึงต้องทำการลดขนาดภาพตามวิธีการด้านล่างก่อนโพสต์ทุกครั้ง

**หากภาพที่ท่านอัพโหลดมีขนาดใหญ่เกินไป ทางผู้ดูแลบอร์ด MOD ทุกท่านมีสิทธิ์ที่จะลบภาพโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้าค่ะ

หน้าตาจะเป็นแบบนี้ อยู่ด้านล่างซ้ายของกล่องโพสต์ การใช้งานได้จัดการทำมาให้แล้วตามภาพด้านล่าง
หากมีอะไรสงสัยสอบถามได้ค่ะ

ตัวอย่างโค้ดขนาดภาพตามสัดส่วน copy ไปวางหน้า url รูปได้เลยค่ะ ขนาดไม่ควรเกินจากนี้เพราะจะทำให้ภาพล้นจอ

--- โค๊ด: ---[img width=640 height=480]
--- End code ---

--- โค๊ด: ---[img width=800 height=600]

--- โค๊ด: ---[img width=1024 height=768]

หมายเหตุ  เว็บฝากรูปนี้เป็นเว็บที่ให้บริการฟรี เพียงแต่เพิ่มปุ่มเข้ามาเพื่อให้สะดวกในการใช้งานสำหรับผู้ที่ไม่ค่อยสะดวกในการจัดาการรูปภาพ  เนื่องจากมีคนใช้บริการมาก เพื่อป้องกันไฟล์รูปหาย ท่านควรจะสำรองไฟล์รูปของท่านเองเก็บไว้ด้วยนะคะ

หากต้องการดูประวัติการฝากรูปของตัวเองต้อง login ผ่านบัญชี twitter ค่ะ

สำหรับโทรศัพท์มือถือ  ต้องติดตั้งโปรแกรม Flash Player ก่อนจึงจะมองเห็นปุ่มอัพโหลดรูป รายละเอียดเจ้าของคลิปเขียนลงไว้ใต้คลิปค่ะ

http://youtu.be/o9XIbKtRIEg

ขอบคุณคลิปจาก https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=o9XIbKtRIEg

CreÃte_Lek ♫:
  ขอบคุณครับ อย่างนี้สบายคนที่ up load เลย  [chick8]

khead:
เทสๆๆ [chick-guitar]

MyNameIsAe:
ทดสอบปุ่มอัพโหลดรูป 
ตอนนี้อัพผ่านปุ่ม upic me ได้แล้วนะคะ  2 วันที่ผ่านมาอัพไม่ได้คงมีปัญหาทางเว็บต้นทางค่ะ

kakamax:
 [embarrassed] ผมใช้มือถือทำไม่เห็นปุ่ม อัพโหลดอาะครับ download flash player ล่าสุดแล้วก็ไม่เห็นปุ่ม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version