ผู้เขียน หัวข้อ: EL84 Se  (อ่าน 22091 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 80
Re: EL84 Se
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 11:32:13 AM »
พื้นที่จำกัด wire ยากเหมือนกันครับ :angel:
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 12:09:28 PM »
ทีแรกนึกว่าพับกล่องมา ที่ไหนได้ เล่นกล่อง EX Proof   สวยครับ [thumb up]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 12:14:16 PM »
พื้นที่จำกัด wire ยากเหมือนกันครับ :angel:

ขอยกหัวแม่โป้งให้เลย  [))] [))]

ลูกผู้ชาย หัวใจ DIY ตัวจริง ที่นำของที่มีอยู่มาดัดแปลงได้สวยงาม ไม่มีที่ติ
สุดยอดมาก โดยเฉพาะกล่องครับ  [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• DAV Staff
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 12:37:18 PM »
ขอบคุณครับสำหรับคำติชม [res]
รูปเพิ่มเติมหลังจากประกอบเรียบร้อย
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

• DAV Staff
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 12:39:48 PM »
"""

• DAV Staff
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 12:45:19 PM »
เสียงจากวงจรนี้จากที่ฟังเบื้องต้นออกครบดีครับฟังมันดี :)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 01:05:54 PM »
แท่นน่ารักอ่ะ (ทำเสียงกระเส่าด้วยนะ)  [HAHAHA] [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 07:26:35 PM »
 สวยได้ใจครับ   [we're number 1] [we're number 1]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ BadEarPoorEye

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 07:01:03 PM »
สวยมาก เท่ห์ระเบิด ผมก็ชอบแนวนี้ครับแต่ของผมอาจดูดิบหน่อยครับ งวดหน้าผมกะว่าจะทำ EL84 SE เหมือนกันเพราะตัวเดิม ECL82 กำลังมันน้อยไปนิดครับ อยากได้เพิ่มอีกจักหน่อย

ออฟไลน์ lanazoo

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 02:01:19 PM »
ผมมองๆ  วงจรนี้อยู่ครับ   ถามหน่อยสิครับ ตัวครอบ out put แบบนี้มีขายที่ใหน หรือทำจากอะไรครับ  ชอบจังเลย   [roll-eyes]

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 02:39:46 PM »
ผมมองๆ  วงจรนี้อยู่ครับ   ถามหน่อยสิครับ ตัวครอบ out put แบบนี้มีขายที่ใหน หรือทำจากอะไรครับ  ชอบจังเลย   [roll-eyes]

http://www.ppnresource.com/product.detail_568238_th_2591311#

[smi_ley]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 03:31:05 PM »
มีขายที่ ร้าน PPN บ้านหม้อตามที่คุณ jamezzss แนะนำครับ วัสดุทำจากเหล็กแผ่นแล้วทำสีเก็บงานอีกที [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 05:28:34 PM »
ผมสอบถามไปเมื่อไม่กี่วัน รู้สึกว่าเขาไม่มีขายแล้วนะ
ตั้งใจว่าจะเอามาคลอบเจ้าสองลูกนี้ แต่พอไม่มีผมจึงต้องเปลี่ยนใจปล่อยให้เป็นแบบนี้ครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 05:49:05 PM »
ไม่ลองถามที่กระป๋องดูหล่ะครับ เพราะว่ากระป๋องนี้คุณ ต๋องเป็นคนสั่งเข้ามาครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 05:58:08 PM »
ไม่ลองถามที่กระป๋องดูหล่ะครับ เพราะว่ากระป๋องนี้คุณ ต๋องเป็นคนสั่งเข้ามาครับ

น้าต๋องบอกเลิกสั่งมาแล้วครับ บอกไม่คุ้ม [c--c]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 11:31:28 AM »

น้าต๋องบอกเลิกสั่งมาแล้วครับ บอกไม่คุ้ม [c--c]

เดี๋ยวลองหาอะไรแปลก ๆ ถูก ๆ มาครอบดู ใครมี ไอเดีย ดี ๆ แนะนำหน่อยนะครับ... [roll]

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 09:18:48 PM »
วันก่อนเอารถเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เขาคืนอุปกรณ์กลับมา นึกขึ้นได้ว่ากรองน้ำมันเครื่องก็สวยดี เลยไปค้นจากถังขยะมา เปรียบเทียบกับ output ที่ผมมี มันน่าจะใช้ได้นะเนี่ย   [smi_ley]

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 09:21:00 PM »
จัดการเอาหินเจียร์ มาเจียรขอบด้ายล่างออก มีแววดีนะครับ มีใส้แกนกลางแถมมาอีกอันนึง ถ้าพอจะเอาไว้ครอบหลอดได้    [roll]

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 09:24:19 PM »
ลองครอบหม้อแปลงดู อืม...เข่าท่าแฮะ  ต้องไปหากรองน้ำมันเครื่องจากอู่ใกล้ๆ  มาเพิ่มแล้วละ น่ามีหลายขนาด... ต่อไปคงต้องขัดผิว ทำสีสวย ๆ แต่วางไว้ก่อน จะลงแท่น otl กับทำ dac ก่อน  ไม่รู้ว่าจะได้เริ่มลงมือเมื่อไหร่ ...   [phok]

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 09:27:48 PM »
แก้วน้ำสแตนเลสไงครับ หรือ จะเอา pcb มาบัดกรีเป็นกล่องครอบแบบน้าเฉยก็ได้ แล้วทำสีสวยดีเหมือนกัน

นี้ตัวอย่างของใครก็ไม่รู้ สวยโครต ไม่รู้คิดได้งัย คนคิดต้องไม่ธรรมดาแน่  [smi_ley]

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 09:36:34 PM »
แก้วน้ำสแตนเลสไงครับ หรือ จะเอา pcb มาบัดกรีเป็นกล่องครอบแบบน้าเฉยก็ได้ แล้วทำสีสวยดีเหมือนกัน

นี้ตัวอย่างของใครก็ไม่รู้ สวยโครต ไม่รู้คิดได้งัย คนคิดต้องไม่ธรรมดาแน่  [smi_ley]

แก้วน้ำสแตนเลสเหรอครับ น่าสนครับไม่ต้องมาขัดให้เมื่อยมือ เดี๋ยวลองไปหาดู เอามาสะสมไว้ก่อน ... ถ้าให้ดี พี่ออกแบบแท่นให้สวยกว่านี้ เอามากรุ๊ฟบาย ผมว่าคนสนใจเยอะนะครับ  ...  [smi_ley]

ผมจะลองทำแอมป์หลอดเล็ก ๆ ดูซักตัว ถ้าชอบ จะทำตัวใหญ่ ๆ กับเขาบ้าง ... มาอยู่เวปนี้เปลืองจริง ๆ เลย    laughhahaha

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 10:15:53 PM »
sample  กระป๋องน้ำสแตนเลสกับหม้อแปลงแบบเข้ากั๊น เข้ากันครับน้า ผมได้อย่างบางมาดึงหูจับออกก็ใช้ได้แล้วครับ [))]

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 10:24:01 PM »

นี้ตัวอย่างของใครก็ไม่รู้ สวยโครต ไม่รู้คิดได้งัย คนคิดต้องไม่ธรรมดาแน่  [smi_ley]

แก้วน้ำสแตนเลสเหรอครับ น่าสนครับไม่ต้องมาขัดให้เมื่อยมือ เดี๋ยวลองไปหาดู เอามาสะสมไว้ก่อน ... ถ้าให้ดี พี่ออกแบบแท่นให้สวยกว่านี้ เอามากรุ๊ฟบาย ผมว่าคนสนใจเยอะนะครับ  ...  [smi_ley]

ผมจะลองทำแอมป์หลอดเล็ก ๆ ดูซักตัว ถ้าชอบ จะทำตัวใหญ่ ๆ กับเขาบ้าง ... มาอยู่เวปนี้เปลืองจริง ๆ เลย    laughhahaha
ผมไม่ทำงาน mass ครับ ชอบทำแบบตัวเดียว เป็นเอกลักษณ์ แต่เดี๋ยวหลังน้ำลดว่าจะไปถอย CNC มาค่อยคิดกันอีกที แต่ก็จะยังคงแนวคิดเดิม อยากให้เป็นแนวคิดส่วนตัวของแต่ละคนมากกว่า แล้วผมเสริมให้บางจุดครับ  ไอเดียวน่ะมี แต่ตอนนี้ร่างการ และ สายตาแย่ครับ  ทำอะไรลำบาก เมื่อวานเกือบเป็นเซียนแล้วกำลังใช้สมาธิ ใช้ เครื่องตีบัวอยู่ ไม้ชิ้นเล็กด้วยมีเสียงดังจากโทรโข่งตกใจ ไม้สะบัด เกือบเป็นไอ้ด้วนแล้ว ( เค้าบอกว่าพวกเก่งๆน่ะมักมีนิ้วไม่ครบสิบ ผมเลยไม่อยากเก่งกับเค้าเลย) laughhahaha

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 10:45:58 PM »

ผมไม่ทำงาน mass ครับ ชอบทำแบบตัวเดียว เป็นเอกลักษณ์ แต่เดี๋ยวหลังน้ำลดว่าจะไปถอย CNC มาค่อยคิดกันอีกที แต่ก็จะยังคงแนวคิดเดิม อยากให้เป็นแนวคิดส่วนตัวของแต่ละคนมากกว่า แล้วผมเสริมให้บางจุดครับ  ไอเดียวน่ะมี แต่ตอนนี้ร่างการ และ สายตาแย่ครับ  ทำอะไรลำบาก เมื่อวานเกือบเป็นเซียนแล้วกำลังใช้สมาธิ ใช้ เครื่องตีบัวอยู่ ไม้ชิ้นเล็กด้วยมีเสียงดังจากโทรโข่งตกใจ ไม้สะบัด เกือบเป็นคุณด้วนแล้ว ( เค้าบอกว่าพวกเก่งๆน่ะมักมีนิ้วไม่ครบสิบ ผมเลยไม่อยากเก่งกับเค้าเลย) laughhahaha

ฟังเเล้วคิดถึงตอนเด็กๆเลยครับ ลุงทำยังไงไม่รู้เลื่อยวงเดือนหลุดจากเเท่นตัดฟี้วววว นิ้วชี้ขาด ไม้สะบัดใส่ [tremor-raccoon] คงจะจริงอย่างน้าว่าช่างเก๋าๆ ส่วนใหญ่ไม่นิ้วเสียก็ตาเสียบ้าง เเต่ฝีมือนี่ต้องยอมรับจริงๆนับถือๆครับ [res] บวกกับอารมณ์ศิลปินไม่มีอารมณ์ไม่ทำเอาดื้อๆ [roll]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ YOD

• Member
  • *
    • mastercomponent
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 10:57:51 PM »
เดี๋ยวลองหาอะไรแปลก ๆ ถูก ๆ มาครอบดู ใครมี ไอเดีย ดี ๆ แนะนำหน่อยนะครับ... [roll]
น่าจะพอใช้ได้นะครับ

ออฟไลน์ raavin

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 06:37:28 PM »
แอมป์ตัวขนาดนี้, วัตต์ขนาดนี้ใช้ลำโพงอะไรกันครับ

ออฟไลน์ หมีหมอเหม็ด

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 08:27:47 PM »
น่าจะพอใช้ได้นะครับ

ตัวนี้เสียงดีมากกก  [res] [res] [res]
ตัวใหญ่ขนาดน้องๆตู้เย็นของโรงแรม วัตต์เดียวรึเปล่านะครับพี่

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011, 04:40:18 PM »
แอมป์ตัวขนาดนี้, วัตต์ขนาดนี้ใช้ลำโพงอะไรกันครับ

ผมกะว่าจะเอามาฟังในห้องนอน และก็จะทำแอมป์หลอดตัวแรก ทำตัวเล็ก ๆ คงง่ายดีครับ ลำโพงผมมันไว 92 db คงใช้ได้ ตอนนี้ได้หลอด+ opt แล้ว ขาด หม้อแปลง กับแท่น และมวลสารเล็กน้อย ปีใหม่ คงได้ทำครับ ....  [roll]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011, 09:39:05 PM »
จัดการเอาหินเจียร์ มาเจียรขอบด้ายล่างออก มีแววดีนะครับ มีใส้แกนกลางแถมมาอีกอันนึง ถ้าพอจะเอาไว้ครอบหลอดได้    [roll]

เฮ่อๆ ใช้ใส้กรองที่บริษัทผมผลิตเลยหรือครับ  laughhahaha