ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูความคิดผมหน่อยว่าใช้ใด้ไหม  (อ่าน 3938 ครั้ง)

ออฟไลน์ piyaphong

• รักในเสียงเพลง
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • รักในการทดลอง
ช่วยดูความคิดผมหน่อยว่าใช้ใด้ไหม
« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 10:28:49 PM »
 [c--c]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ช่วยดูความคิดผมหน่อยว่าใช้ใด้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 11:14:11 PM »
คล้ายของน้า tryman หรือเปล่าครับ  [confused-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ tryman

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 36
Re: ช่วยดูความคิดผมหน่อยว่าใช้ใด้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 11:17:16 PM »
ใช้ได้ครับ ทำเลยหนับหนุน
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ Charoen.P

• ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 11:40:24 PM »
มีเพื่อนทำ omni directional speakers เพิ่มอีกคนแล้ว
ไม้ MDF ที่ฐาน ขนาด 10 มม. บางเกินไปครับ จริงๆ แล้วมันขนาด 9 มม. ติดกาวซ้อนกัน 2 แผ่น ก็ได้ครับ

หยุดเสาร์ อาทิตย์ ผมเลื่อยไม้ได้นิดหน่อย  ทำยากมาก เพราะออกแบบเป็น "ทรงกลม" ครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 11:56:02 PM »
ทำไม่เป็นขอผมแอบมาศึกษาและให้แรงใจแล้วกัน [thif] [clap hand2]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 11:59:54 PM »
มีเพื่อนทำ omni directional speakers เพิ่มอีกคนแล้ว
ไม้ MDF ที่ฐาน ขนาด 10 มม. บางเกินไปครับ จริงๆ แล้วมันขนาด 9 มม. ติดกาวซ้อนกัน 2 แผ่น ก็ได้ครับ

หยุดเสาร์ อาทิตย์ ผมเลื่อยไม้ได้นิดหน่อย  ทำยากมาก เพราะออกแบบเป็น "ทรงกลม" ครับ
ไม่ทำโครงแล้วหุ้มไฟเบอร์เลยล่ะครับพี่ น่าจะง่าย และ เสร็จเร็วกว่าครับ คล้ายกับงานที่ผมทำเนี่ยครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Charoen.P

• ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 12:06:17 AM »

ไม่ทำโครงแล้วหุ้มไฟเบอร์เลยล่ะครับพี่ น่าจะง่าย และ เสร็จเร็วกว่าครับ คล้ายกับงานที่ผมทำเนี่ยครับ

ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ 

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 08:21:50 AM »
ลำโพงที่หน้าตาแปลกๆ แบบนี้ พาสซีฟออกแบบให้ตัดความถี่เหมือนกันลำโพงที่เจ้าของกระทู้กำลังทำอยู่ไหมครับ [confused-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2012, 08:31:02 AM โดย YoungOne »

ออฟไลน์ piyaphong

• รักในเสียงเพลง
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • รักในการทดลอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 09:40:12 PM »
นั่นนะสิไม่รู้เหมือนกานท่านผู้รู้ช่วยตอบ [unde_cided]

ออฟไลน์ tryman

• ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 05:09:19 PM »
แนวทางเดียวกันเลยครับ  แต่คงไม่เหมือนกันเป๊ะ
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0