ผู้เขียน หัวข้อ: กดแผ่น ซีดีแล้วไม่ออกครับ  (อ่าน 4304 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
กดแผ่น ซีดีแล้วไม่ออกครับ
« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 01:05:54 AM »
 พี่เล็กครับ ผมใช้ วิทยุ pioneer p80 rsii อายุประมาณปีกว่าร่วม2ปี กดแผ่นซีดีให้ออกแล้วมันออกมาแค่ขอบแผ่นครับ
ต้องใช้นิ้วไปดันใต้ขอบแผ่นให้มันยก นิดนึงมันถึงเด้งออกมา บางครั้งก็ออกมาแบบง่ายๆ มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ

ออฟไลน์ pansak

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
Re: กดแผ่น ซีดีแล้วไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 05:20:38 AM »
ขอโทษคุณwitเจ้าของกระทู้ด้วยครับ วิทยุติดรถsonyจำรุ่นไม่ได้อายุ 7ปีใส่แผ่นซีดีไม่ได้(ไม่ดึงแผ่นเขัาไป)ฃอคำแนะนำด้วยหรือว่าต้องส่งร้านซ่อม แถวอ.ปากเกร็ดมีร้านไหนที่รับซ่อมบ้างส่วนมากจะรับแต่ติดตั้ง ขอบคุณครับ

พันธุ์ศักดิ์

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 11:32:14 AM »
พี่เล็กครับ ผมใช้ วิทยุ pioneer p80 rsii อายุประมาณปีกว่าร่วม2ปี กดแผ่นซีดีให้ออกแล้วมันออกมาแค่ขอบแผ่นครับ
ต้องใช้นิ้วไปดันใต้ขอบแผ่นให้มันยก นิดนึงมันถึงเด้งออกมา บางครั้งก็ออกมาแบบง่ายๆ มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ
เก่าครับ ควรโยนทิ้งไปได้แล้วครับ laughhahaha 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 11:36:00 AM »
แผ่นแท้  หรือ พวกแผ่นก็อป แผ่นไรท์ครับ  ปกติแผ่นแท้จะไม่ค่อยเป็นนะ แต่ถ้าแผ่นแท้เป็น ให้ถอดเครื่องออกมา เปิดฝาบน แล้วใช้ super lube synthetics grease ที่เป็นจารบีสีใส ใช้ไม้จิ้มฟันแต้มไปทาบริเวณรางคายแผ่นก็จะหายครับ อย่าทาเยอะนะครับ ทางเป็นฟิมล์บางๆพอ เดี๋ยวเวลาทำงานมันจะกระเด็นไปโดนแผ่น โดนหัวอ่านครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ wit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 12:44:37 PM »
รับทราบครับพี่เล็ก ขอบคุณครับ  [res]

ออฟไลน์ wit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 12:48:14 PM »
แหม พี่เขียดก็ เครื่องผมกับเครื่องคุณ ก็เก่าพอๆ กันอ่ะนะ เดี๋ยวก็ตามไปติดๆ  laughhahaha  [roll]