ผู้เขียน หัวข้อ: ยาอายุวัฒนะ  (อ่าน 5384 ครั้ง)

ออฟไลน์ malako

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 88
ยาอายุวัฒนะ
« เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 01:04:28 PM »

ทั้งหมดมี  2  หน้า

ยาอายุวัฒนะ  :  ไข่ดิบดองน้ำส้มสายชูหมัก

ยาอายุวัฒนะสูตรไข่ดิบดองน้ำส้มสายชูหมัก
สรรพคุณ  :  รักษาเส้นเลือดหัวใจตีบ  เลือดข้นและเหนียว  เบาหวาน  ความดันโลหิตสูง
ความดันต่ำ  ลดไขมันในเลือด (ทั้งคลอเรสเตอรอลและไตรกลีเซอรไรด์)  ไทรอยด์
อัมพฤกษ์ หรือ อัมพาต  อันเนื่องจากเส้นเลือดในสมองตีบ  ละลายหินปูน 
อาการเมื่อยชา  ตึง  ปวด และ บวม  ตามร่างกาย
โดยเฉพาะอย่างยิ่งบริเวณด้านหน้าและด้านหลัง  ปวดเข่า  ปวดหลัง 
ขาไม่มีเรี่ยวแรง (ซึ่งส่วนใหญ่เกิดจากหินปูนที่งอกพอกกระดูกสันหลัง
แล้วเบียดหรือทับเส้นประสาท) 
โรคไขข้ออักเสบ  เช่น  ข้อนิ้วมือแข็ง และ งอไม่ลง  อาการไหล่ติด
อาการหน้ามืดบ่อยๆ  หมดความรู้สึกทางเพศ 
ทำให้หลอดเลือดสะอาด  เลือดหมุนเวียนได้สะดวก  สร้างภูมิต้านทานให้กับร่างกาย
ไม่เกิดสิว  แผลสดจะหายเร็วกว่าปรกติ  ใบหน้าอ่อนกว่าวัย  แข็งแรงกว่าเดิม
เป็นยารักษาโรคครอบจักรวาล  เหมาะสำหรับผู้สูงอายุ 40 ปีขึ้นไป

ตัวยา
หนึ่ง  :  น้ำส้มสายชูหมัก  จากข้าวหรือผลไม้จะมีวิตามินซีสูงมาก
(น้ำส้มสายชูหมักมีสีคล้ายกับสีของน้ำชาอ่อน  จะไม่ใสเหมือนสีของน้ำส้มสายชูกลั่น                          ซึ่งเป็นสารเคมี) 
นิยมใช้เป็นส่วนผสมของน้ำจิ้มในร้านอาหารจีน  บ้านคนจีน  โต๊ะจีน   ฯลฯ 
ได้แก่ยี้ห้อ  DIAMOND  เป็นน้ำส้มสายชูหมักจากสับปะรดแท้  100%  มีกรดน้ำส้ม  42%
(ปัจจุบันมีขายตามสาขา  FOODLAND  เพียงแห่งเดียว )  มีมาตรฐานการผลิตสูง
น้ำส้มสีชาอ่อน สดใส  เก็บไว้ได้นานประมาณ  3  ปี  (วันหมดอายุดูได้ที่ขวดบรรจุ)
สอง  :  ไข่ไก่สดใหม่  8  ฟอง  ต่อน้ำส้มสายชูหมัก  1  ขวด
           (ไข่ไก่ขนาดเล็ก  เบอร์  3  หรือ  เบอร์  4  เหมาะที่สุด)
          ไข่ไก่ห้ามแช่เย็น  เพราะจะทำให้ไข่เน่าเสียทั้งหมด
สาม  :  โหลแก้วเท่านั้น  ขนาดเบอร์ 8 จำนวน 2 ใบ  กรณียที่ต้องการทานยาต่อเนื่อง
           ซึ่งไข่จะไม่ซ้อนกัน  ป้องกันไข่แตก

การเตรียมยา
เช็ดผิวไข่ให้สะอาด  อาจแช่น้ำหรือขัดในน้ำเบาๆ  ให้สะอาด เช็ดให้แห้ง
นำไปเรียงในโหลแก้ว ห้ามซ้อนไข่  เทน้ำส้มสายชูให้ท่วมไข่ทั้ง  8  ฟอง 
ทิ้งไว้นาน  4 ? 5 วันเต็ม  เปลือกไข่จะยุบเหมือนแป้ง  ไข่จะนิ่มทั้งฟอง
อนึ่ง  สองวันแรก  ควรเผยอฝาขวดโหลเล็กน้อยเป็นการระบายแก๊สที่เกิดขี้น
จากนั้นปิดฝาให้แน่นจนครบ  4 ? 5  วัน  นำไข่ไก่ออกมารับประทานวันละ  1  ฟอง
จนหมดจึงเทน้ำส้มสายชูทิ้ง
การรับประทานยา
นำไข่ไก่ซึ่งนิ่ม  1  ฟอง  เปิดน้ำประปาล้างไข่พร้อมใช้นิ้วลูบเปลือกไข่เบาๆ
เปลือกไข่จะยุ่ยหลุดออกเหมือนแป้งจนเกือบหมด  เหลือเพียงเยื่อใสๆ
ซึ่งหุ้มไข่ขาวและไข่แดงอยู่ภายใน  นำไข่ใส่แก้วแล้วใช้ไม้จิ้มฟันเจาะเอาเยื่อไข่ทิ้ง 
นำไข่ขาวและไข่แดงมารับประทานหลังอาหารเช้าวันละ  1  ฟอง 
ห้ามรับประทานตอนท้องว่าง  ห้ามทำให้สุกเด็ดขาด  ตัวยาจะเสื่อมคุณภาพ
ถ้ารับประทานยากให้ผสมน้ำผึ้งก็ได้  หรือผสมน้ำเชื่อมจะทานง่ายขึ้น
ดื่มน้ำอุ่นหรือน้ำธรรมดาให้มากๆ  ทั้งวันเพื่อระบายท้อง 
ไม่ควรทานน้ำเย็น (แช่เย็นหรือน้ำแข็งเปล่า) ทันทีเพราะอาจทำให้คลื่นใส้ได้
ในการใช้เพื่อรักษาให้ทานยาจนกว่าจะหายดี 
หลังจากนั้นลดเหลือวันเว้นวัน  หรือน้อยกว่าได้  เป็นการบำรุงและป้องกัน
ทุกครั้งที่ทานยาแล้วห้ามนอนทันที  ควรทำอะไรไปพรางก่อน
ทั้งนี้เพื่อให้ ตัวยาเดิน  สำคัญมาก
การทานหลังอาหารสัก  10-15 นาที  จะดีที่สุด  แล้วทานผลไม้หวานอมเปรี้ยว
เช่นสับปะรด  แอ๊ปเปิ้ล ตบท้ายจะช่วยให้รู้สึกดีขึ้น
อาการแพ้ซึ่งอาจพบในบางท่าน 
เช่นร้อนใน  ปากเป็นเม็ด  ริมฝีปากแห้ง  หรือมีขี้ตาเป็นต้น 
ควรหยุดยาชั่วคราว  แล้วทานยาเขียวตราใบห่อชนิดระบายอ่อน
บางคนอาจมีอาการคลื่นใส้  อาการปวดชา  ให้อดทน 
เนื่องเป็นช่วงยาออกฤทธิ์ใหม่ๆ   ขับอาการของโรคออกแล้วจะรู้สึกดีขึ้นอย่างรวดเร็ว
โดยเฉพาะผู้ที่กำลังป่วยอยู่

ยังมีตอน  การวิเคราะหืการทำงานของยาอีกหนึ่งหน้าครับ

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
Re: ยาอายุวัฒนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 02:31:32 PM »
 [res] [res] [res]

มารอตอนต่อไป
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 03:30:55 PM »
มารออ่านของดีตอนต่อไปเหมือนกันครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:32:08 PM »

ยาอายุวัฒนะ  :  ไข่ดิบดองน้ำส้มสายชูหมัก

ยาอายุวัฒนะสูตรไข่ดิบดองน้ำส้มสายชูหมัก
สรรพคุณ  :  รักษาเส้นเลือดหัวใจตีบ  เลือดข้นและเหนียว  เบาหวาน  ความดันโลหิตสูง
ความดันต่ำ  ลดไขมันในเลือด (ทั้งคลอเรสเตอรอลและไตรกลีเซอรไรด์)  ไทรอยด์
อัมพฤกษ์ หรือ อัมพาต  อันเนื่องจากเส้นเลือดในสมองตีบ  ละลายหินปูน 
อาการเมื่อยชา  ตึง  ปวด และ บวม  ตามร่างกาย
โดยเฉพาะอย่างยิ่งบริเวณด้านหน้าและด้านหลัง  ปวดเข่า  ปวดหลัง 
ขาไม่มีเรี่ยวแรง (ซึ่งส่วนใหญ่เกิดจากหินปูนที่งอกพอกกระดูกสันหลัง
โรคไขข้ออักเสบ  เช่น  ข้อนิ้วมือแข็ง และ งอไม่ลง  อาการไหล่ติด
อาการหน้ามืดบ่อยๆ  หมดความรู้สึกทางเพศ 
ทำให้หลอดเลือดสะอาด  เลือดหมุนเวียนได้สะดวก  สร้างภูมิต้านทานให้กับร่างกาย
ไม่เกิดสิว  แผลสดจะหายเร็วกว่าปรกติ  ใบหน้าอ่อนกว่าวัย  แข็งแรงกว่าเดิม
เป็นยารักษาโรคครอบจักรวาล  เหมาะสำหรับผู้สูงอายุ 40 ปีขึ้นไป

ตัวยา
หนึ่ง  :  น้ำส้มสายชูหมัก  จากข้าวหรือผลไม้จะมีวิตามินซีสูงมาก
(น้ำส้มสายชูหมักมีสีคล้ายกับสีของน้ำชาอ่อน  จะไม่ใสเหมือนสีของน้ำส้มสายชูกลั่น                          ซึ่งเป็นสารเคมี) 
นิยมใช้เป็นส่วนผสมของน้ำจิ้มในร้านอาหารจีน  บ้านคนจีน  โต๊ะจีน   ฯลฯ 
ได้แก่ยี้ห้อ  DIAMOND  เป็นน้ำส้มสายชูหมักจากสับปะรดแท้  100%  มีกรดน้ำส้ม  42%
(ปัจจุบันมีขายตามสาขา  FOODLAND  เพียงแห่งเดียว )  มีมาตรฐานการผลิตสูง
น้ำส้มสีชาอ่อน สดใส  เก็บไว้ได้นานประมาณ  3  ปี  (วันหมดอายุดูได้ที่ขวดบรรจุ)
สอง  :  ไข่ไก่สดใหม่  8  ฟอง  ต่อน้ำส้มสายชูหมัก  1  ขวด
           (ไข่ไก่ขนาดเล็ก  เบอร์  3  หรือ  เบอร์  4  เหมาะที่สุด)
          ไข่ไก่ห้ามแช่เย็น  เพราะจะทำให้ไข่เน่าเสียทั้งหมด
สาม  :  โหลแก้วเท่านั้น  ขนาดเบอร์ 8 จำนวน 2 ใบ  กรณียที่ต้องการทานยาต่อเนื่อง
           ซึ่งไข่จะไม่ซ้อนกัน  ป้องกันไข่แตก

การเตรียมยา
เช็ดผิวไข่ให้สะอาด  อาจแช่น้ำหรือขัดในน้ำเบาๆ  ให้สะอาด เช็ดให้แห้ง
นำไปเรียงในโหลแก้ว ห้ามซ้อนไข่  เทน้ำส้มสายชูให้ท่วมไข่ทั้ง  8  ฟอง 
ทิ้งไว้นาน  4 ? 5 วันเต็ม  เปลือกไข่จะยุบเหมือนแป้ง  ไข่จะนิ่มทั้งฟอง
อนึ่ง  สองวันแรก  ควรเผยอฝาขวดโหลเล็กน้อยเป็นการระบายแก๊สที่เกิดขี้น
จากนั้นปิดฝาให้แน่นจนครบ  4 ? 5  วัน  นำไข่ไก่ออกมารับประทานวันละ  1  ฟอง
นำไข่ไก่ซึ่งนิ่ม  1  ฟอง  เปิดน้ำประปาล้างไข่พร้อมใช้นิ้วลูบเปลือกไข่เบาๆ
เปลือกไข่จะยุ่ยหลุดออกเหมือนแป้งจนเกือบหมด  เหลือเพียงเยื่อใสๆ
ซึ่งหุ้มไข่ขาวและไข่แดงอยู่ภายใน  นำไข่ใส่แก้วแล้วใช้ไม้จิ้มฟันเจาะเอาเยื่อไข่ทิ้ง 
นำไข่ขาวและไข่แดงมารับประทานหลังอาหารเช้าวันละ  1  ฟอง 
ห้ามรับประทานตอนท้องว่าง  ห้ามทำให้สุกเด็ดขาด  ตัวยาจะเสื่อมคุณภาพ
ถ้ารับประทานยากให้ผสมน้ำผึ้งก็ได้  หรือผสมน้ำเชื่อมจะทานง่ายขึ้น
ดื่มน้ำอุ่นหรือน้ำธรรมดาให้มากๆ  ทั้งวันเพื่อระบายท้อง 
ไม่ควรทานน้ำเย็น (แช่เย็นหรือน้ำแข็งเปล่า) ทันทีเพราะอาจทำให้คลื่นใส้ได้
ในการใช้เพื่อรักษาให้ทานยาจนกว่าจะหายดี 
หลังจากนั้นลดเหลือวันเว้นวัน  หรือน้อยกว่าได้  เป็นการบำรุงและป้องกัน
ทุกครั้งที่ทานยาแล้วห้ามนอนทันที  ควรทำอะไรไปพรางก่อน
ทั้งนี้เพื่อให้ ตัวยาเดิน  สำคัญมาก
การทานหลังอาหารสัก  10-15 นาที  จะดีที่สุด  แล้วทานผลไม้หวานอมเปรี้ยว
เช่นสับปะรด  แอ๊ปเปิ้ล ตบท้ายจะช่วยให้รู้สึกดีขึ้น
เช่นร้อนใน  ปากเป็นเม็ด  ริมฝีปากแห้ง  หรือมีขี้ตาเป็นต้น 
ควรหยุดยาชั่วคราว  แล้วทานยาเขียวตราใบห่อชนิดระบายอ่อน
บางคนอาจมีอาการคลื่นใส้  อาการปวดชา  ให้อดทน 
เนื่องเป็นช่วงยาออกฤทธิ์ใหม่ๆ   ขับอาการของโรคออกแล้วจะรู้สึกดีขึ้นอย่างรวดเร็ว

ยังมีตอน  การวิเคราะหืการทำงานของยาอีกหนึ่งหน้าครับ
[roll-eyes] ว้าวๆยาดีมีคุณภาพ  [clap hand2]

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:33:05 PM »
มียาขนานต่อไปมั้ยครับน้า มะละกอ [pig90103]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:48:19 PM »

ตัวยา

การเตรียมยา

รอดูอีกหน้านึงอะ [pig90136]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:59:39 PM »
น่าสนใจมาก ๆ

ถ้าสมมุติว่าเปลี่ยนจากไข่ไก่ เป็นไข่นกกระทา ดูแล้วน่าจะรับประทานง่ายกว่า
เพราะว่าลูกเล็กนิดเดียว

หากทำตามกรรมวิธีนี้ จะมีสรรพคุณทางยาอายุวัฒนะไหมครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ malako

• ถูกใจกด Like+ 88
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 06:54:16 AM »

ตำราหรือสูตรยานี้  ได้รับการปรับปรุงมาเนิ่นนานจนเป็นที่ยอมรับเชื่อถือได้

ถ้าเป็นสมัยก่อนเรียกว่า  เป็นตำรายาจากหมอหลวงในวังฮ่องเต้ใช้ในราชสำนักเท่านั้น

ทุกวันนี้มีการวิจัยต่อในแง่วิทยาศาสตร์การแพทย์แผนปัจจุบัน 

ไว้นิ้วข้อมือผมหายซ้นจากการยกดอกลำโพงสุดเอื้อม  จะพิมพ์ให้อ่านต่อ

ผมทานไข่ดองมาได้กว่าสามสิบใบละครับ  สิ่งที่สังเกตุเห็นชัดคือ  สายตาแจ่มใส สู้แสงแดดได้ดีขึ้น
หัวเข่าข้างขวาที่เวลาขยับดังกุ๊บกั๊บได้ยินชัดตอนนี้เงียบเกือบหายขึ้นกะไดบ้านไม่เจ็บ

แม่ชีอายุ 80 ปี ที่กินพร้อมกับผม  แฟนผมดองส่งไปให้กิน
จากอาการต้องคลานหรือถัดเข้าห่้องน้ำ  เดี๋ยวนี้เดินเข้าห้องน้ำได้ด้วยตัวเองแบบช้าๆ ได้ครับ

ที่เห็นชัดมาก  คือผมเจาะเลือดตรวจไขมันก่อนกินไข่ดอง  ผ่านไป 40 วันไปโรงพยาบาล 
เจาะตรวจ  LDL  ลดลงจาก  166  เหลือ  130 
ความดัน  จาก  150 -  90   เหลือ   128 -  70 
หมอประจำตัวตกใจ  เพราะในรอบ  12  ปีที่ดูแลผมมาไม่เคยดีอย่างนี้เลย

ป.ล.  ยาคุมไขมันอย่างดีที่ผมไม่แพ้  นั้น  แผงหนึ่งมี 10 เม็ด  โรงพยาบาลคิดแผงเป็นพันนะครับ
กินก่อนนอนวันละหนึ่งเม็ด  ถ้าอย่างนี้เลิกกินยาหมอแผนปัจจุบันทุกชนิด 
แต่ละเดือนผมทุ่นเงินค่ายาเกือบหมื่นบาทไทยเลยละครับ

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 06:58:15 AM »
ยาอายุวัฒนะ ที่ทำให้เรากระชุ่มกระชวยได้อย่างยาวนานคือ.............................................การหาเมียเอ๊าะๆ  [pig90102] [pig90102] [pig90102] [pig90102]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 07:58:19 AM »
ผมมี LDL สูงเกินพิกัด
และความดัน 150 - 90 เช่นกัน

ต้องขอบคุณพี่มะละกอที่นำสูตรเด็ดมาแนะนำ
ผมเองไม่อยากกินยาแผนปัจจุบันเพื่อลดไขมัน กลัวเป็นอันตรายต่อตับ

เคยรู้สรรพคุณไข่ดองมาบ้าง แต่เมื่อมาอ่านที่พี่มะละกอโพสต์ไว้อย่างละเอียดแล้ว
เดี๋ยวผมไปหาโหลแก้วเอามาลองบ้างครับ
 [res] [res]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 08:57:48 AM »
 [roll-eyes]ขอบคุณมากครับพี่มะละกอที่นำยาสูตรเด็ดมาแนะนำกัน [clap hand2]คงจะเป็นประโยชน์ไม่น้อยเพราะโรคที่กล่าวมานี้ค่อนข้างจะเป็นกันมากในปัจจุปัน [res]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 11:39:04 AM »

ต้องขอบคุณพี่มะละกอที่นำสูตรเด็ดมาแนะนำ
ผมเองไม่อยากกินยาแผนปัจจุบันเพื่อลดไขมัน กลัวเป็นอันตรายต่อตับ

เคยรู้สรรพคุณไข่ดองมาบ้าง แต่เมื่อมาอ่านที่พี่มะละกอโพสต์ไว้อย่างละเอียดแล้ว
เดี๋ยวผมไปหาโหลแก้วเอามาลองบ้างครับ
 [res] [res]
ได้ลองหรือยังเป็นอย่างไรบ้างเด่งดึ๋งคึกคักหรือเปล่ามาเล่าเพื่อเป็นวิทยาทานบ้างคร้าบ..! 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 11:42:00 AM »

[res] [res]
โอ้โห้น้าอัลเอาจริงนะเนี่ยกับโครงการไข่ดอง  [roll]

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 11:55:18 AM »

หมดความรู้สึกทางเพศ 

ผมชอบก็ตรงเนี้ยแหละ  3-2-1-raccoon
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 11:57:03 AM »

หมดความรู้สึกทางเพศ 

ผมชอบก็ตรงเนี้ยแหละ  3-2-1-raccoon
  laughhahaha  น่าสนนะเนี่ยครับน้า  laughhahaha

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 12:01:20 PM »
เวลาหมักได้ที่แล้ว จะเหมือนกับไข่เยี่ยวม้าหรือเปล่าครับ  [unde_cided]
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

ออฟไลน์ monalisa

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 01:46:13 PM »
พ่อกับแม่ผมลองกันอยู่ครับ ดองกันไว้คนละโหล กินกันไปได้ 4-5 ฟองแล้ว แต่กินเยอะขนาดนี้สำหรับคนอายุเยอะ ผมละกลัวเรื่องความดัน เห็นแม่บอกให้พ่อวัดเมื่อตอนเช้า ผมก็ลืมถามไปว่าเป็นอย่างไรบ้าง เดี่ยวได้ผลอย่างไรจะแจ้งข่าวอีกทีครีบ  [yes-raccoon]
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 02:58:23 PM »
พ่อกับแม่ผมลองกันอยู่ครับ ดองกันไว้คนละโหล กินกันไปได้ 4-5 ฟองแล้ว แต่กินเยอะขนาดนี้สำหรับคนอายุเยอะ ผมละกลัวเรื่องความดัน เห็นแม่บอกให้พ่อวัดเมื่อตอนเช้า ผมก็ลืมถามไปว่าเป็นอย่างไรบ้าง เดี่ยวได้ผลอย่างไรจะแจ้งข่าวอีกทีครีบ  [yes-raccoon]

ผลเป็นไงบ้างครับ จะได้เอาสูตรไปให้คุณพ่อ คุณแม่ลองบ้างครับ ผมก็อยากลองเหมือนกัน เพราะน้ำตาลค่อนข้างเยอะ  [res] [res]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 05:38:34 PM »
เหมือนจะมีคนในเวป 1000ทิพ บอกว่าเป็น Fw. mail ปลอม และพิสูจน์แล้วว่าไม่จริง [unde_cided]

สำหรับผม ยาอายุวัฒนะ ที่ดีที่สุดคืออกกำลังกายครับ [roll]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 12:11:24 PM »
เหมือนจะมีคนในเวป 1000ทิพ บอกว่าเป็น Fw. mail ปลอม และพิสูจน์แล้วว่าไม่จริง [unde_cided]

สำหรับผม ยาอายุวัฒนะ ที่ดีที่สุดคืออกกำลังกายครับ [roll]
อ้าวแล้วมันอย่างไรกันแน่ใครทำแล้วใช้ได้ผลอย่างไรก็มาเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นวิทยาทานบ้างก็คงจะดีน๊ะ [shock1]