ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่น d i y ด้วยกันแบบนี้ ที่นี่ แล้วคุณได้อะไรกลับไปบ้าง ?  (อ่าน 3100 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

หลายท่านอาจจะคุ้นกับกระทู้แบบนี้มาบ้าง (กระทู้ประเภทชวนเสวนา ปราศรัย) ... อยากให้เผยความในใจกันออกมา ครับ ความรู้สึกดีๆ มิตรภาพออนไลน์ แม้ว่าจะไม่เคยรู้จักเห็นหน้ากันมาก่อน แน่นอน... สิ่งที่แทบทุกคนได้คือการเสียเงินเพื่อซื้ออุปกรณ์ เพราะว่าเป็นเรื่องจำเป็น แต่อยากถามถึงความรู้สึก ที่จับต้องไม่ได้ แต่เกิดขึ้นจริงในเว็บนี้ที่เรามีและให้กันอยู่ในทุกวันที่เราออนไลน์มาเจอกัน เป็นสังคมเล็กๆเสมือนจริงที่เป็นจริง ท่านอาจจะคิดว่าเราก็มีความรู้สึกคล้ายๆกันนั่นละ ก็ใช่ครับ แต่ในความเหมือน ย่อมมีความแตกต่าง ด้วยเหตุปัจจัยที่ได้รับที่แตกต่างกันออกไป อยากให้เผยความรู้สึกนั้นออกมาให้รับรู้กันบ้างครับ เต็มที่เลยน่ะ.... ลุงขอร้องง

อ่ะลุงก่อนก็ได้ แฟร์ ๆ ... ผมเองมองว่าสังคมที่เราออนไลน์มาเจอกันที่นี่ ทำให้ผมมีเพื่อนที่ชอบในสิ่งเดียวกันเพิ่มมากขึ้น เกือบทั่วประเทศไทย ถูกแล้วครับ... ผมเองมองโดยรวมว่าทุกคนที่นี่คือเพื่อนอายุนั้นไม่สำคัญ(แม้บางคนอาจจะไม่ชอบผม ก็เป็นเรื่องธรรมดาโลก) เพราะอะไร ? เพราะว่าผมอยู่ตัวคนเดียวครับ ไม่ไปนั่งในวงเหล้ากับใคร การได้มาเจอเพื่อนๆที่นี่ทำให้ชีวิตไม่เหงา ไม่ไปนั่งชันเข่า เศร้า หงอย ฟังเพลงอยู่คนเดียว ... พอเปิดคอมพ์ออนไลน์เข้าเว็บปุ๊บ เพื่อนบานเบอะเลย บางวันจะน้อยไปบ้างก็ธรรมดา ใครจะมาว่างออนไลน์ทุกวันใช่ม๊า ๆ สรุปง่ายๆ " เพื่อน " คือสิ่งที่ผมได้กลับมา และ ลูกค้า(ก็คือเพื่อนนั่นละ) ในบางโอกาสที่นำของมาขาย ... ขอขอบคุณเพื่อนเล่น(ของ)ทุกท่านมา ณ ที่นี้ ที่กรุณามาเป็นเพื่อนกันในสังคมออนไลน์แห่งนี้ครับ

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
น่าจะมีมุมคนโสดด้วยนะ  [yes-raccoon] เกณฑ์มารวมๆกัน
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
ได้เพื่อนครับ ไม่ต้องนั่งฟังเพลงคนเดียวอย่างน้าว่าแหละ
ที่สำคัญที่นี่ไม่มีความเป็นธุรกิจ เหมือนเวปใหญ่ๆ  ที่นี่ให้ด้วยความจริงใจ ไม่มีกั๊กครับ
แหละพี่น้องที่นี่ช่วยเหลือกันดี ถ้าวันไหนไปเจอกันตัวเป็นๆ ก็สามารถส่งมิตรภาพให้กันอย่างจริงใจครับ  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
DIY ที่นี่แล้วได้อะไร....หลานขอตอบลุงดังนี้
1. ได้ความคับแค้นใจ ทำไมของผมมีจี่ มีฮัม ทีของชาวบ้านบอกว่าไม่มี โกหกกันหรือเปล่า...เดี๋ยวทุบโชว์เลย
2. ได้ความขุ่นเคือง หมองใจ ทำไมผมแย่งซื้อของดี ๆ ไม่ทันเคยทันคนอื่นสักที....คราวหน้าจะนอนเฝ้าห้อง
3. ได้จ่ายตัง.....เพราะมีโปรแกรมทำโน่น ทำนี่ ไม่หยุดหย่อน
4. โดนเมียบ่นด่า....เอาของอะไรมาเก็บเต็มบ้าน เกะกะไปหมด ดอง..ดอง..ไว้ก่อนน่ะ
5. ได้ทบทวนการฝึกให้ขันติ อดทน อดกลั้น.....เพราะมีของดี ๆ มายั่วชวนทำอยู่เรื่อย
6. ได้รับความรู้เพิ่มเติม และแบ่งปันความรู้ที่มี....ของกินไม่กินมันบูด ความรู้ที่มีหากไม่พูด ไม่บอกมันก็ลืม
                                               ......ยิ่งพูด ยิ่งบอก กลับไม่ลืม เพราะมีคนช่วยจำแทน
7. ได้รับการแบ่งปัน ชวยเหลือ......Frienship มิตรภาพไร้พรมแดน
8. ได้รู้ใจคอกัน....ถึงไม่รู้หน้าตา แต่ก็รู้ใจได้
9. ได้สิ่งดี ๆ ที่ทำขึ้นมาเต็มบ้าน....ชายตามองดูซิ ได้มากี่เครื่อง กี่ชิ้น
10. ได้ความภูมิใจ...เรา DIY ได้ด้วยตัวเราเอง
11. ได้มีชุดฟังเพลงดี ๆ จากน้ำมือเราเอง....คนข้าง ๆ บอกว่างั้น
12. ได้โชว์ความเฉิ่ม ซื่อบื้ออวดชาวบ้าน.....มั่นใจร้อย 100% น่ะทำไงได้
13. ได้รับการให้อภัย....เข้าใจ ไม่เคืองโกรธ

แค่นี้ก่อนนะลุง เพราะเลข 13 เป็นเลขชอบ
 laughhahaha laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
ได้มิตรภาพจากสังคมนี้ ตามที่สัมผัสด้วยการสื่อสารโดยที่ไม่รู้จักหน้าค่าตากันมาก่อน เพียงแต่เป็นเรื่องที่เรามีความต้องการ สนใจ ใคร่รู้ในเรื่องเดียวกัน

ทั้งที่โลกแห่งความเป็นจริงผมระวังการพบปะเจอะเจอ  [unde_cided]

มิตรภาพในที่นี้ไม่ก้าวก่ายชีวิตส่วนตัวที่ต่างคนต่างวุ่นวายด้วยภาระหน้าที่ ความรับผิดชอบของแต่ละคน

แต่เมื่อเข้ามาที่นี้แล้วกลับเป็นโลกอีกโลกหนึ่ง อาจเรียกได้ว่าเป็นโลกเสมือนจริงอีกสัังคมหนึ่งก็ได้  [gr_in]

อาจเพราะว่าผมขาดแคลนแต่ปิดกั้น เมื่อมีโอกาสได้สัมผัสโลกเสมือนจริงอีกด้านหนึ่ง ก็อยากจะรักษามิตรภาพที่ดี ๆ เหล่านี้ไว้

ต้องขอบคุณ คุณเฉย และหลาย ๆ ท่านในที่นี้ที่ให้ในสิ่งที่ดี ๆ ทั้งความรู้ความเข้าใจ พื้นฐานของการเล่นของ

ที่แน่ ๆ เสียตังค์แล้วยังถูกบังคับว่าต้องเสพสุขกับของที่ทำขึ้นมาด้วย (ตามคำบังคับของใครบางคน) laughhahaha

และผมก็ได้ข้อคิดจากท่านนั้นไปด้วยความ  [res]

ครับชอบครับสังคมนี้แม้ไม่ทั้งหมด แต่เราก็มีสิทธิเลือกมิใช่หรือ?

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
DIY สนุกได้ดื่มเหล้าบ๊วย กับเพื่อนรู้ใจด้วยล่ะ
 [roll] [roll]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ ซุปฯ_ดำ

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
ผมได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ได้ฝึกสมาธิกับงาน DIY โปรเจ็คต่างๆ ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยเสร็จสมบูรณ์เป้นชิ้นเป็นอันกับเขาสักที ได้เพื่อนที่ชอบและสนใจในสิ่งเดียวกัน แม้ไม่เคยรู่จักกันเป็นการส่วนตัวแต่รับรู้ได้ว่าทุกท่านในที่นี้มีไมตรีจิตเอื้อเพื้เอแผ่ซึ่งกันและกันเสมอมาครับ [roll]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
กระผมไม่ได้ต่อเครื่องตามโครงการต่างๆ เพราะผมต่อไม่เป็นเลย  [pig90136]
แต่ผมก็ชอบที่จะเข้ามาที่ DAV แห่งนี้
เพราะที่นี่ กระผมได้เจอกับมิตรภาพ................
และการช่วยเหลืออย่างจริงใจ   [heart_shell]
และเปิดกว้างในทุกคำถาม-คำตอบ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
ได้พบปะ พูดคุย กับคนคอเดียวกัน ชอบเพลง ชอบเครื่องเสียง เหมือนกัน อีกอย่างการที่เป็นสังคมเสมือนจริง ที่มีผู้คนหลากหลายเข้ามาแชร์ประสบการณ์ ก็เป็นอะไรที่น่าสนใจ ซึ่งเนื้อหาบางช่วง บางตอน ก็สามารถเอาไปปรับใช้กับชีวิตได้ดีอีกด้วยครับ  [roll]

นี่ไม่นับอภิมหาโปรเจคที่น่าติดตาม หลากหลายรูปแบบ ตามกันไม่หวาดไม่ไหว  [tremor-raccoon]

อะไหล่ที่ล่อซื้อมาก็เยอะแยะ แย่งกันยังกะตลาดแตก กลางค่ำกลางคืนไม่หลับไม่นอน (ก็แต่ละเจ้าออกมามีแต่ของน่าซื้อทั้งนั้น)   [yes-raccoon]

ดีครับ มิตรภาพ เหนือสิ่งอื่นใดสำหรับที่นี่  [yes-raccoon] [clap hand2]

ออฟไลน์ suphot

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
มีความสุขครับกับเวปแห่งนี้ ถึงจะเป็นน้องใหม่
ได้พบเพื่อนใหม่ๆแลกเปลี่ยนความรู้กันถ่ายทอดให้กันโดยไม่ปิดบัง
เป็นสังคมที่เอื้ออาทรมิตรภาพไมตรีต่อกัน เหมือนเป็นเป็นพี่น้อง ซึ่งไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
 อย่างแรก ได้ งานอดิเรก  ครับ ช่วยให้ผมไม่ว่าง มีอะไรทำ เพราะ  ปผมไม่ค่อย จะออกไปไหน เวลา ว่างๆๆก็ จะ อยู่บ้านตลอด
 อย่างต่อมา ได้ สังคม ได้เพื่อน ที่ต่างสาขา อาชีพ และ มีความชอบ อย่างน้อยก้ ในเรื่องเครื่องเสียงเหมือนกัน
 อย่างต่อมา ได้ รู้ จัก นิสัย คน รู้ แนวคิด  ของคน ที่ต่าง จากสังคมที่ผมอยู่ 

[unde_cided]  จะว่าไปแล้ว... คนที่ชอบ d i y ส่วนมากจะอยู่ติดบ้านกันนะครับ ซึ่งก็เป็นผลดีกะครอบครัว พ่อบ้านไม่ออกไปไหน อยู่ติดบ้านตลอด  แต่ก็ต้องแบ่งเวลาให้เหมาะสมด้วยครับ ว่ากันพอสนุก ควรทำกิจกรรม กะคนในบ้านก่อนเป็นหลัก ว่างๆค่อยมาเล่นครับ จะได้ไม่โดนบ่นครับพ๊ม

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ได้พบเจอผู้คนจากหลากหลายสาขา  ได้สังคมใหม่ที่รัก ชอบ และ พูดคุยภาษาเดียวกัน และ มิตรภาพที่ไร้พรหมแดน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
ได้น้ำใจจากคนที่ไม่เคยรู้จักกัน...  clapping-1-2

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
กระผมไม่ได้ต่อเครื่องตามโครงการต่างๆ เพราะผมต่อไม่เป็นเลย  [pig90136]

ฮ่าๆๆ สารภาพมาแล้ว

ภูมิใจตัวเองจัง อย่างน้อยก็เก่งกว่าคุณสาธิตหล่ะว่ะ5555+
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

clapping-1-2    ค่ำวันนี้เพื่อนออนไลน์ อย่างเยอะ !!!