ผู้เขียน หัวข้อ: มีลำโพงเก่าเก็บ อยากปรับปรุง passive network และเสียง กรุณาแนะนำให้ด้วยครับ  (อ่าน 31276 ครั้ง)

ออฟไลน์ CAAD2

• trying to educate myself
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • Newbie Worthy Hobbyist

ลองตรวจสอบ
Low Pass Filter > ~@800Mz

High Pass Filter > ~@6000Mz

ได้ใกล้เคียง ไปต่อครับ  [chick-slow]

if not me, Who? & if not now, When?

รายงานความคืบหน้า ตอนนี้แผง Dividing Network (HN-50 clone) วางอุปกรณ์เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ  [YL76]
เหลืองานบัดกรีชิ้นงาน/สาย  [painting-11] และทดสอบเสียง  [chick-headphone] ครับ

before

after

[YL76]
if not me, Who? & if not now, When?

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
พึ่งเห็นครับน้าทำแล้วอย่างกะ cross ไฮโซครับน้า 555 น้าตากินของเดิมขาดเลย ลองฟังแล้วเป็นไงบ้างครับน้า [chick-dance2]

เพิ่งบัดกรีเสร็จครับ 2เขียง ครึ่งวันพอดี  ฝีมือการบัดกรี สุดยอด [huge-thumbs-up](ห่วย) เลยครับ555  [chick7]

เดี๋ยวลองฟังวันนี้เลยครับ อยากรู้  [YL76]

วันนี้ทำขั้วต่อโพงต่อ ครับ ลืม  [chick7]

แถมรุ่นแรกที่ทำเตรียมไว้ ก็ยังลืมเรื่องการshortของสายลำโพง อีก 555  [chick7]

อันนี้ เอาไว้อ้างอิงและลอก ครับ อ่า  [smiling-tongue]

[chick7]

[chick-flying]

การทำงาน ความชอบ และ ความสุข ครับ

[chick-luck]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
อันนี้ เอาไว้อ้างอิงและลอก ครับ อ่า  [smiling-tongue]

[chick7]
  ใช้อ้างอิงอะไรครับ ขยายความหน่อย  [what11]

ปล. เห็นมีน้ำอำพันตลอด รักษาสุขภาพด้วยนะครับ เอาแค่พอสร้างบรรยากาศให้ดื่มด่ำพอครับ  เห็นน้าโพสด้วยตลอดเป็นห่วงครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

เอาไว้อ้างอิง วัสดุ ตำแหน่ง และควรจะมี หรือไม่มี ในภายหลังครับ กันลืม
เช่นที่วงไว้ตรงTweeter ผมกำลังศึกษาว่า วัสดุที่ปิดหน้าเอาไว้ มันทำด้วยอะไร และมีไว้ทำไมครับ ท่านอาจารย์
ส่วนที่วงไว้ตรงL-pad ก็เช่นกันครับ เอาไว้กันลืมการเว้นที่ไว้ที่Xoverบอร์ด รวมถึงถ้าจะมี จะวางไว้ที่ตรงตำแหน่งใด ครับ
ส่วนน้ำอำพัน เป็นค็อกเทลครับ จำพวกกาแฟผสม ผมลอกและแปลงสูตรมาจากBlak Russian ครับ
ถ้าไม่เหมาะสม ผมก็จะลบออกครับ ท่านอาจารย์
ต้องขอโทษด้วยครับ  [embarrassed]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ไม่เป้นไรหรอกครับ เราไม่ได้ขาย แค่องค์ประกอบเพื่อสร้างสีสรร นึกว่าดวดตลอดก็แค่เป็นห่วงในสุขภาพครับ 

ส่วน foam ring ของ L100  เป็น foam ที่เค้าผลิตขึ้นมาเฉพาะ แต่ถ้าซื้อของแท้จะแพง เราสามารถหา ฟองน้ำที่มี  porous และ density ที่ใกล้เคียงกันมาใช้แทนได้ครับ  วัตถุประสงค์คงเป็นเรื่องของ reflex และ resonance ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ JaMajam

• I LOVE DIYAUDIO
  • ถูกใจกด Like+ 3
 [chick-clap]จบแบบ ENDING งานละเมียดมากครับ  [chick2]

ออฟไลน์ small hall

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ติดต่อผมที่นี่ครับ>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=8641.0