ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักลำโพงยี่ห้อ Waldm บ้างไหมครับ  (อ่าน 6782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bowon

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักหรือเคยใช้ลำโพงยี่ห้อ Waldm บ้างไหมครับ พอดีไปเห็นลงขาย

http://www.diy55.com/webboard-ขายดอกลำโพงWALDMราคาไม่แพงครับ-1-415729-1.html

ผม search หาข้อมูลก็ไม่เจอ

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
ไม่ทราบว่ามีใครรู้จักหรือเคยใช้ลำโพงยี่ห้อ Waldm บ้างไหมครับ พอดีไปเห็นลงขาย

http://www.diy55.com/webboard-ขายดอกลำโพงWALDMราคาไม่แพงครับ-1-415729-1.html

ผม search หาข้อมูลก็ไม่เจอ

ไม่เคยทราบข่าวมาก่อนเลย แ้วก็ไม่เคยเห็นกล่าวถึงในนิตยาสารเครื่องเสียงเลยครับ เป็นของประเทศใกล้บ้านหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Eiam

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าวูฟเฟอร์จะเป็นตัวเดียวกันที่อยู่ใน Referance 1 ของค่าย CVL หรือเปล่า แต่น่าจะใช่

เพียงแต่ตัว Referance 1 ตัวทวิสเตอร์จะใช้ Vifa ครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เป็นสายที่ดังในระดับนึงเมื่อสิบกว่าปีก่อน   ในบ้านเรามีตัวแทนอยู่ร้านนึง แถวริมคลอง หลังกระทรวง เป็นตัวแทนนำเข้า เมื่อสิบกว่าปีก่อนที่ร้านใช้เป็นประจำครับ เนื้อทองแดง ofc คุณภาพดี  ดีกว่าสาย MoXXtXX  ที่ขายกันเยอะเวลานี้มาก หากราคาไม่แพงจนเว่อร์ก็ซื้อมาใช้ได้ครับ คุณภาพเกินราคา
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
สายลำโพงของ WALDM เส้นสีเทากลมขนาดเขื่อง เจอที่ไหนก็ซื้อเอาไว้ใช้ได้เลย
ส่วนลำโพงไม่เคยรู้จักครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Bowon

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ขอบคุณมากครับ พี่ๆทุกท่าน ผมจะได้คอยมองหาสายลำโพง waldn แทนครับ

ออฟไลน์ taoybb

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
น่าจะเคสเดียวกับที่ผมเจอ ได้ลำโพงของ ART AUDIO มา ยี่ห้อ ART AUDIO ปกติจะทำแต่แอมป์หลอดไฮเอนด์(มั้ง)  ผมได้มาราคาถูกมากแต่เสียงดีกว่าฟอสเทกเยอะ (คู่ละ 3XX)