ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ  (อ่าน 167483 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 04:49:34 PM »
  โดนเต็มเลยครับ นึกว่าไม่ใหญ่มาก เกือบ 4 นิ้ว แล้วก็ไม่เคยไปซื้อยางเองนานมากๆแล้ว ส่วนใหญ่ก็เอาที่ร้านเพื่อน รอบนี้ 215/50-17 เส้นละห้าพันกว่าบาท คอแห้งเลยครับ   [chick-cry]

ขอบคุณสถานะการณ์ ที่ทำให้เรารู้สันดานของกันและกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2014, 10:17:55 AM โดย CreAteHoUse® »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 04:53:29 PM »
บิทรองเท้าใว้...พอได้มาแกะกล่องหงายท้อง กลิ่นฉี่แมวหึ่ง.... ปวดหัวเลย....

อยากแซ่บว่า ทำไงมันถึงจะกลิ่นหายคับ มันเป้นหนังสังเคราะห์ ไม่น่าจะซักได้ -*-
อบโอโซนครับ  [huge-thumbs-up]

[frightened-11] [frightened-11] ทำไงอ่ะน้า ตอนนี้ใส่กล่องปิดฝา โยนถ่านเข้าไปในกล่องด้วย...
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:05:13 PM »

ที่อมรมีขาย ชุดละ 100 เอาถุงพลาสติกใส่ทั้งรองเท้า และชุดโอโซน มัดถุงให้ป่องๆ โดยให้สายปลั๊กโผล่ออกมาเพื่อเสียบปลั๊กไฟได้ เสียบทิ้งไว้สัก 1 ชม แล้วเปิดถุงดมกลิ่นดูครับ ถ้ายังไม่หายให้ทำซ้ำ ระหว่างเสียบปลั๊ก อย่าไปไหนใกล คอยดูไว้ด้วยครับ เพื่อความปลอดภับ

และถ้าจะให้ดีที่สุด ทำตามลิ้งค์นี้ครับ ใช้งานได้หลากหลาย
http://www.reefthailand.com/webboard/showthread.php?15368-OZONE-%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%87%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%86
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2014, 05:09:24 PM โดย Warm »

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:17:38 PM »
บิทรองเท้าใว้...พอได้มาแกะกล่องหงายท้อง กลิ่นฉี่แมวหึ่ง.... ปวดหัวเลย....

อยากแซ่บว่า ทำไงมันถึงจะกลิ่นหายคับ มันเป้นหนังสังเคราะห์ ไม่น่าจะซักได้ -*-

กับรองเท้าใช้สเปรย์กำจัดกลิ่นฉี่แมวโดยเฉพาะได้ไหม หนังจะเสียหรือเปล่า หรือฉีดสเปรย์ใส่กล่องตามด้วยรองเท้าวางแล้วปิดฝา ไม่ต้องฉีดรองเท้าโดยตรง เห็นบอกหายเหม็นใน 2 นาที ลองอ่านดูค่ะ

http://petpretty.tarad.com/product.detail_968458_th_5399124

« ตอบกลับ #364 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:20:19 PM »
โอ้วเย่! ที่ไหนมีขายบ้างเนี่ย ท็อป โลตัส จะมีขายมั้ย จะรีบไปซื้อเลย

กับรองเท้า ไม่น่ามีปัญหาคับ เพราะมันฉี่ใส่ในรองเท้าคับ  [chick-cry] [chick-cry]

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:23:33 PM »
อ่านดี ๆ นะ ใจร้อนไปด้าย  ลองหาในอากู๋ดู  ตามร้านขายอุปกรณ์สัตว์เลี้ยงน่าจะมี

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:26:22 PM »
 [chick-comb] [chick-comb]

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:27:10 PM »
 [yellow-lol]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 07:39:48 PM »
 [chick5] เปลี่ยนฉี่เเมวเป็น ฉี่เจ้าของได้ไหม จะได้คุ้นเคย  [chick3] [ฟิ้ววว]

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 08:31:01 PM »
[chick5] เปลี่ยนฉี่เเมวเป็น ฉี่เจ้าของได้ไหม จะได้คุ้นเคย  [chick3] [ฟิ้ววว]
เป็นไอเดียที่ดีครับ เราต้องฉี่ทับฉี่ของตัวอื่น เพื่อแสดงขอบเขตความเป็นเจ้าของ  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 08:46:42 PM »
ไม่เอาน้ำล้างมันจะเจอจางหรือครับน้า ยิ่งเอาอย่างอื่นไปผสมเหดียวได้กลิ่นใหม่มาอีก
เป็นผมคงยอมเอาน้ำเปล่าๆผมเดสตองนิดๆล้าง แล้วตากในร่มอะครับน้า ปล่อยไว้เหดียวหมาได้กลิ่นเอาไปฟัดหมดเลยนะน้า  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 08:52:53 PM »
ลองใส่กล่อง ใส่ถ่านหุงต้มปิดกล่องทิ้งใว้ตั้งแต่เย็นล่ะ เปิดกล้องมา โอ้แม่จ้าววววววววววว  ไม่ดีขึ้นเลย -*- กลิ่นไปคลุกอยุ่ที่ถ่านอีก ทั้งหนังสือพิมพ์ทั้งถ่านแข่งกันเหม็น

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 09:16:56 PM »
ลองใช้ ใบชาแห้งหรือยังครับ  ใส่ในถุงผ้าบางๆ แล้ววางในรองเท้า
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

« ตอบกลับ #373 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 09:28:27 PM »
เรื่องขจัดกลิ่น ไม่มีอะไรมีประสิทธิภาพเท่าโอโซนครับ น้าลองหาข้อมูลดูครับ

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 12:31:35 AM »
เรื่องขจัดกลิ่น ไม่มีอะไรมีประสิทธิภาพเท่าโอโซนครับ น้าลองหาข้อมูลดูครับ

เปิดๆดูเจอพวกเครื่องผลิตโอดซน ราคา2หมื่นก่า -*-

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 08:13:16 AM »
ตัวผลิตโอโซน ผมเคยเห็นที่อมรมีขาย ประมาณร้อยกว่าบาท มันใช่ชนิดเดียวกันกับที่ขายเป็นหมื่นหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 08:29:10 AM »
 คนละเรื่องกันเลยครับ ด็อก อยากรู้เอารถเข้าไปล้างห้องโดยสารที่ B Quick ซิ เค้าล้างด้วยโอโซน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ fender

• Adviser
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 11:27:44 AM »
คนละเรื่องกันเลยครับ ด็อก อยากรู้เอารถเข้าไปล้างห้องโดยสารที่ B Quick ซิ เค้าล้างด้วยโอโซน

ถ้าเป็น O3 จริงๆ หลักการก็แค่ใส่ high volt เข้าไป เพื่อให้ oxygen แตกตัวและไม่่เสถียร จะได้ไปจับกับโมเลกุลของของเสียได้

หรือว่ามันมีความหมายอื่นๆ อีก เหมือนรถยนต์ hybrid ที่โฆษณากันเกลื่อนเมือง แท้ที่จริงแค่ motor assist

ปล. ร้านที่พี่บอก สงสัยจะมีแค่แถวพระราม 2

« ตอบกลับ #378 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 11:32:59 AM »
 ในซอยก็มีแต่กลัวมันรื้อไม่ดี ครับ แต่ผมไปทำที่ร้านประจำแถวคลองสานนะไม่เคยทำแถวบ้านหรอก คนเยอะ

ออฟไลน์ MrHelix

• อิอิกำลิซึ่ม
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • ผู้อำนวยการสถาบันอิอิกำแห่งชาติ
    • Vmodtech
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2014, 02:12:50 AM »
ห่างจาก DIY ไปนานครับ คันมือจังเลยครับ T^T
ที่อยู่ รายละเอียดครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=279.0

ออฟไลน์ wan2012

• ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 05:33:40 PM »
เห็นกระทู้นี้เลยมาขอระบายที่นี่แล้วกัน พอดีไปซื้อของในเวป เวปนึง ในไทยนี่แหละครับ  เจอแต่ของเจ๊งๆ หรือไม่ก็ได้ของไม่ตรงกับรูป พอท้วงไปก็บอกไม่พอใจคืนได้ครับ เฮ้อแทนที่จะได้ของถูกกลับได้ของแพงหรือไม่ก็เสียเงินโอนกับเงินส่งคืนฟรีซ๊ะงั้น  วันนี้ได้รับพัสดุเป็นซองสีน้ำตาล งงอยู่นานเราสั่งอะไรไปว๊ะ พอแกะดูเฮ้ยหลอด ห่อกระดาษทิชชู่กับพันบั๊บเบิ้ลมาหน่อยเดียว 3 หลอด ตกใจหมดเลย ค่อยๆแกะดูเฮ้อค่อยยังชั่วไม่แตก (แต่ยังไม่ได้ลองเลยไม่รู้ใช้ได้มั๊ย) แต่ยังไม่จบแค่นี้มีอีก  หลอดไม่ตรงตามรูป ในรูปเป็น เป็นหลอด 12au7 us 2 หลอด กับ12au7 clear top คนขายบอกใครซื้อไปคุ้มๆมีหลอดหัวใสด้วย (ในใจโอ้ได้ของถูกมากเรา 3 หลอด 550) แต่ไหงพอแกะมากลายเป็น us 2 หลอด + 5814 1 หลอด  เลยสอบถามไปยังคนขาย บอก พอดีตอนจะส่งทำหลอดแตก เลยเปลี่ยนเป็น 5814 แทน (ใช้แทนกันได้) ว่าจะโทรแจ้งผมพอดีมีเพื่อนมาบ้านเลยลืม (เฮ้อเรามันไม่มีความสำคัญเลย) และตบท้ายด้วย ไม่พอใจส่งคืนได้ครับ   ก็เข้าใจครับขายของถูกดี แถมไม่พอใจส่งคืนได้ครับ แต่ๆๆๆ อยากบอกว่ามันเสียความรู้สึกครับ  [angry-11] [angry-11] [angry-11] ก็เลยขอไม่ส่งคืนแล้วกัน ก่อนหน้านี้วันเดียวก็พึ่งส่งของคืนอีกเจ้าไป ค่าส่งค่าโอนยังไม่รู้จะไปเก็บที่ใคร ถึงจะไม่ถึงร้อยก้เหอะ แต่ถ้าหลายๆครั้งก็ไม่ไหว ส่งสัยคงต้องเบรคซื้อของแล้วเวปนี้ [embarrassed] [embarrassed] [embarrassed]

แต่ซื้อของในเวป diy 2-3 เวปนี่ดีสุดๆ น้าๆแต่ล่ะคนสุดยอดถ้าของมีปัญหานี่ ขอแค่แจ้ง ส่งของใหม่มาให้เลยของเก่าไม่ต้องส่งคืน ส่วนมากที่เจอจะเป็นของที่มองไม่เห็นด้วยตาเปล่า แต่เวปที่ผมกล่าวมาทีแรก บางอย่างนี่เห็นเลยว่าพังแต่ก็ยังเอามาขาย และก็ตบท้ายว่าไม่พอใจคืนไ้ครับ

บ่นพอแล้ว สบายใจแล้ว  [yellow-lol] [yellow-lol] [yellow-lol] น้าๆท่านไหนเจอแบบผมก็เอามาแชร์กันบ้างน่ะครับ  อ้อลืมบอกเวปที่ว่านั้น ขึ้นด้วย t ลงท้ายด้วย p
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณเจ้าของเวปครับที่จัดห้องนี้ไว้ให้ระบายครับ  [0002053E] [0002053E] [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 05:53:52 PM »
น้า wan2012 ซื้อร้านไหน แจ้งทาง PM ด้วยครับ จะได้ไปช่วยอุดหนุน  [angry-11]

« ตอบกลับ #382 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 06:20:16 PM »
 อย่าไปยุ่งกับเค้าเลยครับ เราเล่นของเราอยู่ที่นี่ก็ดีแล้วครับ ที่นั่นคนขายต้องเสียตังค์ด้วย เห็นว่าเก็บค่าเข้าเป็นสมาชิกแล้วนิครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ผมเองก็ดูอยู่แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 09:10:03 PM »
อย่าไปยุ่งกับเค้าเลยครับ เราเล่นของเราอยู่ที่นี่ก็ดีแล้วครับ ที่นั่นคนขายต้องเสียตังค์ด้วย เห็นว่าเก็บค่าเข้าเป็นสมาชิกแล้วนิครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ผมเองก็ดูอยู่แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก
่น่าจะเป็นแบบนั้นครับ [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 09:27:04 PM »
ตัวผลิตโอโซน ผมเคยเห็นที่อมรมีขาย ประมาณร้อยกว่าบาท มันใช่ชนิดเดียวกันกับที่ขายเป็นหมื่นหรือเปล่าครับ

ผมลองมาแล้ว  ได้ความว่า กลิ่นเหมือนกัน ทั้งเครื่องละเป็นหมื่น กะหลอดละร้อยคับ Y_Y

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 09:35:15 PM »
 มันได้ผลหรือเปล่าครับ หรือ ว่าทั้ง หมื่น และ ร้อย กลิ่นยังเหมือนเดิม  [chick4]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2014, 09:46:03 PM »
อันละร้อย ได้ผลนะคับพี่   เอาใส่กล่อง อบรองเท้าผ้าใบ กลิ่นหายไปพอควรเลยคับ

แต่ไอ่ตัวเครื่องละหมื่นนี่ มีปั๊มลมในตัว มีพัดลมในตัว  ตั้งเวลาได้ ลมแรงเบาได้ ผลก็พอกันคับพี่   [yellow-lol]

« ตอบกลับ #387 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2014, 05:46:07 PM »
คิดว่าเวลาจะช่วยขัดเกลาจิตใจให้ดีขึ้น แต่เปล่าเลย  กาลเวลาไม่ได้ช่วยให้คนบางคนมีจิตสำนึกในการแยกแยะ ผิด ชอบ ชั่ว ดี  ได้เลย อนิจจา

เห่า หอนกันจริง พูดกันเป็นตุ เป็นตะเหมือนเห็นกับมากับตา   ลองไปถามให้หน่อยซิอ้ายคนที่พูดน่ะเคยเห็น หรือ เคยทำเอง   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2014, 09:06:28 PM โดย CreAteHoUse® »

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 02:04:15 PM »
คืนวันเสาร์นั่งฟังเพลง(แท่นel34+4) พร้อมกับเล่น com [chick-headphone] อยู่ๆเสียงเพลงค่อยๆเบาลงหันไปดูที่เครื่อง  [afraid] ไฟจุดใส่หลอดค่อยๆดับลง ลองเช็คฟิวส์ ฟิวส์ขาดครับ(อาการแบบนี้เสียตังค์แน่ๆ) ทำการตรวจเช็คและหาสาเหตุ [confused-face] สรุปหม้อไฟช็อต ขด300v ช็อตรอบ 1250บาทไปสะแล้ว [chick-cry] [chick-cry] [chick-cry]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2014, 12:18:26 AM โดย wera_a »

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 02:12:22 PM »
ต้องหาเครื่องสำรองมาฟัง ไปค้นในกล่องเจอเครื่องนี้เอามาฟังแทน