ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์เริ่มเรื่อง  (อ่าน 55200 ครั้ง)

ออฟไลน์ Drakkar

• เฒ่าทารก
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • เริ่มตั้งไข่ครับ
    • http://www.overclockzone.com
Re: อุปกรณ์เริ่มเรื่อง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 08:06:32 PM »
ดอกอีกแบบ แบบนี้ผมชอบใช้มากกว่าดอกใบพาย

เรียกภาษาไทยว่าไรอ่าลุงหนุ่ม ปะกิตว่า Hole Saw อ่าคับ

ดอกนี้ชอบเลยเจาะประตูประจำ ส่วนดอกสว่านสีทอง+step drill+ไขควงไฟฟ้า+ลูกหมู+ที่เจียคงต้องไปสอยที่คลองถมถูกสุดครับ

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 08:45:26 PM »
พี่ท่านนึงที่นับถือ ทำแอมป์เป็นชั้น ๆ

ใช้มัลติมิเตอร์ เข็มตัวเล็ก ๆ ตัวละ 199  อยู่เลยละคับ  นับถือฝีมือจริง ๆ  [yes-raccoon]

• เฒ่าทารก
  • **
    • http://www.overclockzone.com
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 02:43:56 PM »
strip tool หรือคีมปอกสายไฟ ผมกับตาเงาะใช้แบบนี้ครับ สะดวก ไม่ต้องกระชากเองให้สะบัดไปโดนหน้าใคร  [tremor-raccoon]

ราคาก็ 1-400 บาท ผมกับตาเงาะซื้อที่คลองถมกลางคืน [yes-raccoon] เจ้าตัวนี้มันมีความหลัง...

เคยทำงานร่วมกับญี่ปุ่น เหมือนๆจะเป็นการแข่งกันปอกสายไฟ  [unde_cided] พวก ยุ่นทำเร็วมาแล้วเค้าก็เดินมาดูว่าทำมัยคนไทยช้าจัง ก็เห็นพวกผมกำลังนั่งเอาคัทเต้อ กับคีมปอกแบบที่น้าโยเอารูปมาลงปอกสายไฟอยุ๋เค้าบอก มิน่าถึงได้ช้านัก แล้วก็โยนเจ้านี่มาให้... เท่านั้นหละพริ้วเลย  3-2-1-raccoon
จากภาพคีมปลอกสายไฟที่ร้านโชคชัยตอนนี้ราคาอยู่ที่ 395 บาทยังไม่ได้ต่อมิเตอร์วัดไฟ CD771 Sunwa 1750 บาทและอยากถามคุณหนุ่มว่าผมจะซื้อลวดเชื่อม Koki ที่ร้านโชคชัยมีขายมั๊ยครับหรือที่อื่นมีร้านไหนพอแนะนำได้บ้างครับ ผมมีภาพถ่ายพวกเครื่องมือต่างๆแต่ไม่รู้ว่าอันไหนที่ต้องซื้อบ้างให้พี่ๆน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ [entreat-raccoon] รูปภาพที่ได้มาจาก NPE ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 03:03:31 PM »
เขาให้ถ่ายด้วยวุ้ย [p-h-o-t-o]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 04:28:09 PM »
 ตะกั่ว silver koki ก็ที่ NPE งัยครับ ผ่านด่านเข้าซุปเปอร์ ค่อยๆมองไปทางซ้ายมือ จะอยู่ที่หัวแถวเลยชั้นตะกั่ว ก็ดูตัวที่เขียนว่า silver กล่องจะเป็นสีเงินสลับน้ำเงิน ครับ ถูกกว่าร้านข้างนอก สิบกว่าบาทมั้งครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 04:35:18 PM »
ตะกั่ว silver koki ก็ที่ NPE งัยครับ ผ่านด่านเข้าซุปเปอร์ ค่อยๆมองไปทางซ้ายมือ จะอยู่ที่หัวแถวเลยชั้นตะกั่ว ก็ดูตัวที่เขียนว่า silver กล่องจะเป็นสีเงินสลับน้ำเงิน ครับ ถูกกว่าร้านข้างนอก สิบกว่าบาทมั้งครับ
clapping-1-2 ขอบคุณครับพี่เล็ก

ออฟไลน์ Greenbull

• Full Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 06:37:57 PM »
วันจันทร์จะไปบ้านหม้อครับ. คีมปอกสายไฟถูกๆแบบร้อยกว่าซื้อได้แถวไหนครับ

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 07:40:31 PM »
วันจันทร์จะไปบ้านหม้อครับ. คีมปอกสายไฟถูกๆแบบร้อยกว่าซื้อได้แถวไหนครับ

ถ้าตามรูปเบอร์ 23 ราคาประมาณ 140-190 แล้วแต่ร้านครับตามที่คุณหนุ่มบอกมาน่ะครับ ส่วนรูปเบอร์ 24 ราคาประมาณ 395+- นิดหน่อยครับเท่าที่ไปมาวันศุกร์วันนี้มีโอกาศไปเซียร์รังสิตสอยลวดมาตามรูปตามที่พี่เล็กบอก  3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 07:51:13 PM »

ถ้าตามรูปเบอร์ 23 ราคาประมาณ 140-190 แล้วแต่ร้านครับตามที่คุณหนุ่มบอกมาน่ะครับ ส่วนรูปเบอร์ 24 ราคาประมาณ 395+- นิดหน่อยครับเท่าที่ไปมาวันศุกร์วันนี้มีโอกาศไปเซียร์รังสิตสอยลวดมาตามรูปตามที่พี่เล็กบอก  3-2-1-raccoon

ขอบคุณครับ. ผมก็น้องใหม่เหมือนกัน

กำลังจะขึ้น 45se. ขาดของอีกสามสี่อย่าง.  คาดว่าต้นมีนา คงได้ลงมือแล้วครับ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:19:59 PM »
ถามพี่ๆอีกหน่อยครับบ

ลำโพงFullrange ตัวละ30-40นี่มีขายแถวไหนครับ จะเอาไว้เป็นหน่วยกล้าตาย

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 10:11:30 PM »
ถามพี่ๆอีกหน่อยครับบ

ลำโพงFullrange ตัวละ30-40นี่มีขายแถวไหนครับ จะเอาไว้เป็นหน่วยกล้าตาย

ไพศาล ครับ
เมื่อกี้เพิ่งไปจับมา
ดีๆก็มีครับ  radioshack ด้วย
 [roll-eyes]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 10:14:21 PM »
อูยย ขออภัยมิได้เข้ามาดูกระทุ้นี้เลย  [res] [res] วันนี้เนทมือถือ ห่วยมาก AIS Edge จากเคยพอไหววันนี้ไม่ไปไหน 3G เคยวิ่งๆ วันนี้พวก Network loss ซะงั้น

ส่วน Wifi ของ ทุยก็คอนเนคไม่ติด 3BB ก็อืดจนเข้าเว็ปไม่ได้  [phok] [phok] [phok]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:16:57 PM »
 [confused-raccoon]ขอถามอีกครับตัวครีมฟลั๊กมีกี่แบบครับแบบในรูปใช้ในงานทั่วไปได้มั๊ยครับ หรือแบบสีขุ่นๆหน่อยที่เห็นช่างตามบ้านหม้อใช้กันครับ
  [res] [res]

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:23:50 PM »
ฟรัคผมก้ใช้แบบนี้หละครับ ใช้ได้เหมือนกันหละมั้ง  [confused-raccoon]

คีมปอกสายลองไปเดินหาที่คลองถมเซ็นเตอร์อะครับถูกกว่า npe แต่ถ้ามีโอกาศได้เดินคลองถมกลางคืนก้จะถูกลงไปอีก ของใหม่(ยังอยู่ในแพ็ค) ลดราคาไปหลายสิบอยุ่ครับ  [gr_in]
ที่ดูดตะกั่ว ผมกับเงาะใช้เบอร์ 26ครับ ดูดแรงดี แต่ที่ซื้อกันเพราะชอบนวมหุ้มแค่นั้นครับ มันนิ่มมือดี อิอิ

ส่วนคีมตัดก็ลองๆเลือก ที่มันสามารถตัดติดแผ่นปริ้นได้อะครับ ผมใช้ของ solex ซื้อคลองถมกลางคืน 40 บาท  [c--c]
และก็คีมจับ บ้านหม้อพลาซ่ามั้ง.... ที่มีร้านหม้อเฮนรี่อะครับ ไปซื้อคีมหนีบเส้นเลือก ของคุณหมอ เล็ก แน่น หนีบได้ไม่มีหลุด บางทีหนีบแน่นจนขา R หัก  [in-love-raccoon] ราคา ตัวเล็ก 40 บาท ตัวโคตรใหญ่ 80

ครับผ้ม

ที่ผมใช้ๆก็มีประมาณนี้.... วิคตอเรียน๊อค นั่นส่วนมากจะใช้แต่ 6เหลี่ยม แค่นั้นหละ อ่อลืมคัทเต้อนะในรูป อิอิ ใขควงยาวด้ามเขียวของโปรคิท เอาใว้ไขน๊อต - ของขั่วเทอมินอลทั้งหลาย ที่เสียบๆตาม DAC มันยาวดีชอบ

หลักๆก็ 3 ตัวนี้เอาอยู่ อิอิ คีมจับ คีมคุณหมอ คีมตัด...

ตัวนี้ปากมันจะเรียบ ไม่มีฟัน ผมใช้เวลาดัดขา C/R ให้มันตรง และล้วงหยิบของเวลามันหลุด -*- กับ จับเส้นสายในแท่น ตอนบักกรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:37:33 PM โดย numz »

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:59:26 AM »
ฟรัคผมก้ใช้แบบนี้หละครับ ใช้ได้เหมือนกันหละมั้ง  [confused-raccoon]

คีมปอกสายลองไปเดินหาที่คลองถมเซ็นเตอร์อะครับถูกกว่า npe แต่ถ้ามีโอกาศได้เดินคลองถมกลางคืนก้จะถูกลงไปอีก ของใหม่(ยังอยู่ในแพ็ค) ลดราคาไปหลายสิบอยุ่ครับ  [gr_in]
ที่ดูดตะกั่ว ผมกับเงาะใช้เบอร์ 26ครับ ดูดแรงดี แต่ที่ซื้อกันเพราะชอบนวมหุ้มแค่นั้นครับ มันนิ่มมือดี อิอิ

ส่วนคีมตัดก็ลองๆเลือก ที่มันสามารถตัดติดแผ่นปริ้นได้อะครับ ผมใช้ของ solex ซื้อคลองถมกลางคืน 40 บาท  [c--c]
และก็คีมจับ บ้านหม้อพลาซ่ามั้ง.... ที่มีร้านหม้อเฮนรี่อะครับ ไปซื้อคีมหนีบเส้นเลือก ของคุณหมอ เล็ก แน่น หนีบได้ไม่มีหลุด บางทีหนีบแน่นจนขา R หัก  [in-love-raccoon] ราคา ตัวเล็ก 40 บาท ตัวโคตรใหญ่ 80

ครับผ้ม

ที่ผมใช้ๆก็มีประมาณนี้.... วิคตอเรียน๊อค นั่นส่วนมากจะใช้แต่ 6เหลี่ยม แค่นั้นหละ อ่อลืมคัทเต้อนะในรูป อิอิ ใขควงยาวด้ามเขียวของโปรคิท เอาใว้ไขน๊อต - ของขั่วเทอมินอลทั้งหลาย ที่เสียบๆตาม DAC มันยาวดีชอบ

หลักๆก็ 3 ตัวนี้เอาอยู่ อิอิ คีมจับ คีมคุณหมอ คีมตัด...

ตัวนี้ปากมันจะเรียบ ไม่มีฟัน ผมใช้เวลาดัดขา C/R ให้มันตรง และล้วงหยิบของเวลามันหลุด -*- กับ จับเส้นสายในแท่น ตอนบักกรี

[res] [res] โอ้ว....ขอบคุณครับคุณหนุ่มเยี่ยมเลยครับผมและท่านอื่นที่ไม่มีความรู้ จะได้ซื้อได้ถูกไม่ต้องนั่งเทียนซื้อ  [c--c] อิ อิ  [clap hand2]

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:36:53 PM »
 [c--c] จากรูปมิเตอร์ชุดนี้ใช่ของแท้มั๊ยครับพอดีพึ่งไปขุดเจอคาดว่าน่าจาซื้อมา 10 ปีกว่าๆ [confused-raccoon]จำไม่ได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:47:35 PM »
 [unde_cided] เท่าที่เคยเดินมองๆดู มันมีทั้ง SUNWA และ SANWA อะครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าตัวไหนตัวจริง และตัวไหนแปลงร่างมา [phok] ที่สำคัญผมดูมิเตอร์เข็มบ่เป็น  fart-raccoon

และ  [smi_ley]

http://overseas.sanwa-meter.co.jp/index.php?imitation   ที่มาครับลองไปอ่านดูนะครับ [yes-raccoon]

ของ SANWA ซื้อโช็คชัยน่าจะชัวร์ เพราะเป็นตัวแทนจำหน่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 01:53:03 PM โดย numz »

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 03:14:26 PM »
[unde_cided] เท่าที่เคยเดินมองๆดู มันมีทั้ง SUNWA และ SANWA อะครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าตัวไหนตัวจริง และตัวไหนแปลงร่างมา [phok] ที่สำคัญผมดูมิเตอร์เข็มบ่เป็น  fart-raccoon

และ  [smi_ley]

http://overseas.sanwa-meter.co.jp/index.php?imitation   ที่มาครับลองไปอ่านดูนะครับ [yes-raccoon]

ของ SANWA ซื้อโช็คชัยน่าจะชัวร์ เพราะเป็นตัวแทนจำหน่าย

สงสัยของผมโดนของปลอมมาแงง อืมน่าเอามาจัดกิจกรรมเพราะใช้ไม่เป็น ขอบคุณครับคุณหนุ่มที่หารายละเอียดมาครับ

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 04:26:03 PM »
น้า thaisolar มีคีมปอกสายไฟมาขายใครสนใจ ให้ว่อง ^^  250 ไม่รวมส่ง

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 04:27:53 PM »
ตัวนี้ก็ใช้ดีนะครับ แต่เร็วสู้คีมที่พวกผมใช้กันไม่ได้ laughhahaha

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 04:31:08 PM »
น้า thaisolar มีคีมปอกสายไฟมาขายใครสนใจ ให้ว่อง ^^  250 ไม่รวมส่ง

เสร็จ น้า niwat ไปแล้วครับ  [thumbs-up-raccoon]

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 04:33:46 PM »

เสร็จ น้า niwat ไปแล้วครับ  [thumbs-up-raccoon]

[laugh-raccoon] [laugh-raccoon] ใวแต๊...

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:13:16 PM »
 [entreat-raccoon]กำมาไม่ทันอด [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:49:34 PM »
ของผมที่ใช้หลักๆก็มีแค่นี้หละครับ [gr_in]

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 07:42:54 AM »
มีอาเทอรี่ฟอร์เซบด้วยวุ้ย  เอาไว้หนีบ,ล๊อคอะไรเหรอครับ  [confused-raccoon]

จัดเรียงซะสวยเชียว
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 09:12:20 AM »
มีอาเทอรี่ฟอร์เซบด้วยวุ้ย  เอาไว้หนีบ,ล๊อคอะไรเหรอครับ  [confused-raccoon]

จัดเรียงซะสวยเชียว

ฟอเซปตัวนี้พวกผมเอาใว้จับขาอาหรือลวดครับ จะได้ไม่ร้อนมือ [smi_ley]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 11:40:37 AM »
ไปบ้านหม้อหามอเตอร์แบบนี้มาใช้ด้วยก็ดีครับ เผื่อรู PCB ใส่ไม่ได้

ดอกสว่าน

จะได้ไปเจาะคนนี้ เอ้้ย! ให้คนนี้เขาเจาะให้ก็ได้  [laugh-raccoon] 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ yoyoeiei

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 03:49:57 PM »
เห็นเครื่องมือแล้วชอบจริงๆ ^^

น้า Drakkar ครับ

สำหรับรายการที่ [1 คีมตัดสายไฟ] หากเราเลือกซื้อรายการที่ [23 คีมปลอกสายไฟ] แล้วก็ไม่ต้องซื้อรายการ 1 ก็ได้ครับ มันพอจะใช้แทนกันได้
นอกเสียจากว่าเราจะต้องไปตัดสายที่มีหน้าตัดใหญ่ๆ อย่างเช่นสาย AC หรือสายลำโพงเส้นโตๆ รายการที่ 23 จะเริ่มไม่เหมาะกับงานที่ต้องใช้ (แต่ก็ใช้ได้ตามสไตล์ช่างไทย)

หากไม่ติดขัดเรื่องเงิน ผมว่ามีก็ดีกว่าไม่มีครับ ^^ แต่เห็นราคาคีมตัดสายไฟตามภาพหมายเลข 1 แล้วจี๊ดเลย 710 บาท ....แพงเวอร์ไปครับกับยี้ห้อนี้
คิดจะซื้อคีมตัดแนะนำคีมตัดของยี่ห้อ  Keiba ครับ เห็นร้าน 1electronic ลดราคาเหลือ 470 บาท
สำหรับเรื่องของ คีม ยี่ห้อ Keiba คือผู้ผลิตคีมที่ดีที่สุดในแบนด์ญี่ปุ่นแล้วครับ ถ้าไม่ได้ใช้งานผิดประเภท ก็ใช้กันจนชั่วลูกชั่วหลาน ถ้าไม่หายก่อนนะ

***หากซื้อ [24 แล้วก็ไม่ต้องซื้อ 23 นะครับเพราะมันคือคีมปลอกสายไฟเหมือนกัน]

อย่าลืมซื้อพวก ไขควง ด้วยนะครับ
อยากแนะนำให้ซื้อยี้ห้อ Vessel หรือ champion ตัวละ 80 - 150 บาท แล้วแต่ความยาวครับ
หากใช้แค่เฉพาะงาน Diy ด้านทำแอมป์แบบนี้ ก็ใช้กันจนชั่วลูกชั่วหลานแน่นอน **เอาไปใช้ในงานหนักก็พอไหว**

• เฒ่าทารก
  • **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 08:12:39 AM »
เห็นเครื่องมือแล้วชอบจริงๆ ^^

น้า Drakkar ครับ

สำหรับรายการที่ [1 คีมตัดสายไฟ] หากเราเลือกซื้อรายการที่ [23 คีมปลอกสายไฟ] แล้วก็ไม่ต้องซื้อรายการ 1 ก็ได้ครับ มันพอจะใช้แทนกันได้
นอกเสียจากว่าเราจะต้องไปตัดสายที่มีหน้าตัดใหญ่ๆ อย่างเช่นสาย AC หรือสายลำโพงเส้นโตๆ รายการที่ 23 จะเริ่มไม่เหมาะกับงานที่ต้องใช้ (แต่ก็ใช้ได้ตามสไตล์ช่างไทย)

หากไม่ติดขัดเรื่องเงิน ผมว่ามีก็ดีกว่าไม่มีครับ ^^ แต่เห็นราคาคีมตัดสายไฟตามภาพหมายเลข 1 แล้วจี๊ดเลย 710 บาท ....แพงเวอร์ไปครับกับยี้ห้อนี้
คิดจะซื้อคีมตัดแนะนำคีมตัดของยี่ห้อ  Keiba ครับ เห็นร้าน 1electronic ลดราคาเหลือ 470 บาท
สำหรับเรื่องของ คีม ยี่ห้อ Keiba คือผู้ผลิตคีมที่ดีที่สุดในแบนด์ญี่ปุ่นแล้วครับ ถ้าไม่ได้ใช้งานผิดประเภท ก็ใช้กันจนชั่วลูกชั่วหลาน ถ้าไม่หายก่อนนะ

***หากซื้อ [24 แล้วก็ไม่ต้องซื้อ 23 นะครับเพราะมันคือคีมปลอกสายไฟเหมือนกัน]

อย่าลืมซื้อพวก ไขควง ด้วยนะครับ
อยากแนะนำให้ซื้อยี้ห้อ Vessel หรือ champion ตัวละ 80 - 150 บาท แล้วแต่ความยาวครับ
หากใช้แค่เฉพาะงาน Diy ด้านทำแอมป์แบบนี้ ก็ใช้กันจนชั่วลูกชั่วหลานแน่นอน **เอาไปใช้ในงานหนักก็พอไหว**

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเครื่องมือผมก็มีนิดๆหน่อยครับ ส่วนใหญ่ไว้ใช้งานช่าง ฯ@ฯ ซะเป็นส่วนใหญ่เดี๋ยวของงาน DIY ค่อยๆซื้อ

เครื่องมือเน่าหน่อยนะครับผมใช้แบบสมบุกสมบันใช้งานได้หลากหลาย ส่วนสว่านตัวนนี้คุ้มมากกระแทก+ธรรมดา+ไขควงปรับสปรีดได้

ออฟไลน์ TASTSM

• **
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 01:26:32 PM »
ฝากเครื่องมืออีกสองสามชิ้น ประแจหกเหลี่ยม, screw driver tool set
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1888.0
สุทัศน์ ครองแก้ว
๑๕๙/๑ ม.๑ ปากซอยป่าจี้๙ ต.ทุ่งสะโตก ถ.สันป่าตอง-แม่วาง อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ 50120