ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 493521 ครั้ง)

ออฟไลน์ khawfang

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:45:21 AM »
        คุณพี่ cleaning ควรเอาเศษตะกั่วที่หยดเลอะเทอะ ออกให้หมดด้วยค่ะ  ทิ้งไว้แบบนั้นวันหน้าใช้ๆไปหลุดออกมาอาจจะหลงไป short circuit ในแผงวงจรได้นะคะ ไม่ควรมองข้ามสิ่งเล็กน้อยพวกนี้ค่ะ เคยอ่านมาจากเว็บอื่น เปิดฝาเครื่องแล้วเปิดเครื่องไว้ด้วย เหงื่อหยดลงไปบนแผงวงจรเท่านั้นเจ๊งเลยค่ะ (คงจะเฮงจริงๆ)

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #571 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:45:25 AM »
[unde_cided] น้าคลีนเค้าเอากราวทั้งหมด ลงกล่อง(ตัวถัง) ถ้ายกออกมาเค้าจะเอากราวไปแปะที่ไหนอะครับ  [c--c]

อ๋อ  ก็ต่อลงกราวด์  PCB  ปกติก่อนครับ  ของผม 3886  ก็ฟังแบบไม่ใส่กล่องครับ

นิมันเทพชัดๆ !! อุปกรณ์เค้าไฮโซกว่า คนที่เค้าเรียก ป๋า เรียกเสี่ยอีก  [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [laugh-raccoon]
เสี่ยตั้มครับผมเห็นจัดอะไหล่หลายที่เลย ซุ่มประกอบไว้ตลอดแต่ไม่เอามาโชว์เลย

« ตอบกลับ #572 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:47:11 AM »
       คุณพี่ cleaning ควรเอาเศษตะกั่วที่หยดเลอะเทอะ ออกให้หมดด้วยค่ะ  ทิ้งไว้แบบนั้นวันหน้าใช้ๆไปหลุดออกมาอาจจะหลงไป short circuit ในแผงวงจรได้นะคะ ไม่ควรมองข้ามสิ่งเล็กน้อยพวกนี้ค่ะ เคยอ่านมาจากเว็บอื่น เปิดฝาเครื่องแล้วเปิดเครื่องไว้ด้วย เหงื่อหยดลงไปบนแผงวงจรเท่านั้นเจ๊งเลยค่ะ (คงจะเฮงจริงๆ)
ขอบคุณครับ ผมรอโวลุ่มตัวใหม่่มาผมจะทำใหม่หมดครับ ตอนนี้ร้อนสุดๆเลยครับที่บ้าน จะทำความสะอาดจัดสายใหม่ครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำจากทุกๆท่านครับ

« ตอบกลับ #573 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:49:27 AM »
เสี่ยตั้มครับผมเห็นจัดอะไหล่หลายที่เลย ซุ่มประกอบไว้ตลอดแต่ไม่เอามาโชว์เลย

ผลงานคุณพี่ tfender มีเยอะมากนะคะ ลงหลายเว็บมากมายค่ะ เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวางง

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:49:36 AM »
[unde_cided] น้าคลีนเค้าเอากราวทั้งหมด ลงกล่อง(ตัวถัง) ถ้ายกออกมาเค้าจะเอากราวไปแปะที่ไหนอะครับ  [c--c]

ถ้าไม่ต่อสัญญานเข้าจะไม่ฮัมไม่จี่แล้วครับ แต่พอต่อสัญญานเข้าจะฮัมเลยครับ

เอามิเตอร์วัดขั้วกราวด์ RCA  ดูหรือยังครับ  ว่ามันเตะโดนตัวกล่องหรือไม่ครับ
ไม่โดนครับผมเอาเทปพันRCAเลยครับ ก่อนจะใส่รูครับ ผมเจอสาเหตุฮัมแรงๆแล้วครับมาจากเครื่องเล่น HD player ครับ ตอนนี้ผมต่อจาก DVD เข้า DAC เข้า3886 จี่ฮัมไม่มีแล้วครับจะมีก็เบามากๆครับแทบไม่ได้ยินครับ
จะลองหาสาเหตุที่แน่ชัดอีกทีครับว่ามาจาก HD player จริงๆหรือไม่ครับ ที่ผมเล่นจาก Hd player ก็เพราะผมเล่นผ่านแลนครับ

ดีนะที่ผมไม่รู้จักเครื่องเล่น  HD player  เหมือนป๋า  ไม่งั้นหล่ะฮัมกระจายเลย   ,สรุปก็เล่นจาก  DVD  ที่มีอยู่นั่นแหละครับ  แล้วก็ทำกล่องใส่หใม่เถอะ   หลอดก็ไม่ต้องเอามันมายุ่งแล้วนะ  เดี๋ยวกล่องจะไม่มีที่เจาะรู

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:51:51 AM »

ผลงานคุณพี่ tfender มีเยอะมากนะคะ ลงหลายเว็บมากมายค่ะ เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวางง

ก็อยากเก่งเหมือนน้าข้างฟ่าง  ก็ต้องแอบทำเยอะ ๆ  หน่อย   แต่ตอนนี้โดนจัดหนักไปแล้วอ่ะดิ [gr_in]

« ตอบกลับ #576 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:55:11 AM »

ถ้าไม่ต่อสัญญานเข้าจะไม่ฮัมไม่จี่แล้วครับ แต่พอต่อสัญญานเข้าจะฮัมเลยครับ

เอามิเตอร์วัดขั้วกราวด์ RCA  ดูหรือยังครับ  ว่ามันเตะโดนตัวกล่องหรือไม่ครับ
ไม่โดนครับผมเอาเทปพันRCAเลยครับ ก่อนจะใส่รูครับ ผมเจอสาเหตุฮัมแรงๆแล้วครับมาจากเครื่องเล่น HD player ครับ ตอนนี้ผมต่อจาก DVD เข้า DAC เข้า3886 จี่ฮัมไม่มีแล้วครับจะมีก็เบามากๆครับแทบไม่ได้ยินครับ
จะลองหาสาเหตุที่แน่ชัดอีกทีครับว่ามาจาก HD player จริงๆหรือไม่ครับ ที่ผมเล่นจาก Hd player ก็เพราะผมเล่นผ่านแลนครับ

ดีนะที่ผมไม่รู้จักเครื่องเล่น  HD player  เหมือนป๋า  ไม่งั้นหล่ะฮัมกระจายเลย   ,สรุปก็เล่นจาก  DVD  ที่มีอยู่นั่นแหละครับ  แล้วก็ทำกล่องใส่หใม่เถอะ   หลอดก็ไม่ต้องเอามันมายุ่งแล้วนะ  เดี๋ยวกล่องจะไม่มีที่เจาะรู
ครับผมกล่องนี้เป็นกล่องซ่อมมือครับ laughhahaha ทุกตัวจะลงที่นี้หมดครับ เลยมีรูเป็น100 ครับ ผมพ่นสีใหม่นะครับภายนอก laughhahahaปิดฝาก็สวยแล้วครับ laughhahaha ไว้3886 ขนาน 6 ตัวมาผมคงจะหากล่องสวยๆมาใส่ครับ ตัวนี้ซ้อมไปก่อนครับ
Hd player เอาไว้ดูหนังครับภาพชัดดีครับ
dvd ผมsoken ตัวเก่าเสียงไม่ค่อยจะดีเลยแต่ก็อาศัย dac ทำให้เสียงพอไปได้ครับ เสี่ยตั้มพอจะมี pin40 สำหรับใส่ pcb ชิปdac บ้างหรือไม่ครับ

แต่พูดดังไปเดี่ยวพี่ Alcohol คงจะต้องมาต่อว่าอีกของพี่เขายังไม่เห็นดังออกมาโชว์เลย

ไม่มีฮัมจี่แล้วครับ ถ้าฟังผ่าน DVD ครับ

ฟังเท่ห์ อุเทน พรหมมินทร์  ชื้อแผ่นมาจากโลตัส 49 บาทแผ่นแท้ซะด้วย เสียงหวานดีจังครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:01:44 AM »
 [n_o] เหยยยน้า... ทำความสะอาดไปก่อนเลยเถอะขอรับ วอลลุ่มมา มันก็ไม่ได้รื้อตั้งตัวนิ แค่ จี้จุดเชื่อมที่ขาวอลลุ่มออกแค่นั้น  [thumbs-up-raccoon]

ยิ่งเปิดๆฟังไปด้วย เดี๋ยวมันร่อน มันปลิว ไปหน่ะจะยุ่งครับ เห็นว่าอากาศร้อน เวลาเปิดแอมป์ฟังเพลงนิ เปิดพัดลมด้วยใช่มั้ย ระวังมันพัดปลิว
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #578 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:01:52 AM »
--------------------
ตามนี้เลยครับเห้นผลงานพี่ท่านเยอะมากๆๆๆ หลุดจากระดับความเป็นเสี่ย กะ ป๋า ไปแล้วอิอิ

« ตอบกลับ #579 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:03:28 AM »

ครับผมกล่องนี้เป็นกล่องซ่อมมือครับ laughhahaha ทุกตัวจะลงที่นี้หมดครับ เลยมีรูเป็น100 ครับ ผมพ่นสีใหม่นะครับภายนอก laughhahahaปิดฝาก็สวยแล้วครับ laughhahaha ไว้3886 ขนาน 6 ตัวมาผมคงจะหากล่องสวยๆมาใส่ครับ ตัวนี้ซ้อมไปก่อนครับ
Hd player เอาไว้ดูหนังครับภาพชัดดีครับ
dvd ผมsoken ตัวเก่าเสียงไม่ค่อยจะดีเลยแต่ก็อาศัย dac ทำให้เสียงพอไปได้ครับ เสี่ยตั้มพอจะมี pin40 สำหรับใส่ pcb ชิปdac บ้างหรือไม่ครับ

แต่พูดดังไปเดี่ยวพี่ Alcohol คงจะต้องมาต่อว่าอีกของพี่เขายังไม่เห็นดังออกมาโชว์เลย

ไม่มีฮัมจี่แล้วครับ ถ้าฟังผ่าน DVD ครับ

ฟังเท่ห์ อุเทน พรหมมินทร์  ชื้อแผ่นมาจากโลตัส 49 บาทแผ่นแท้ซะด้วย เสียงหวานดีจังครับ

Pin ผมไม่มีครับ ผมมีแต่แคน [gr_in]   ลองไปซื้อที่่  ES  นะครับ  อย่าลืมบอกว่าเอาเป็นไม้ขนุนนะเสียงจะหวานหน่อย [roll-eyes]

« ตอบกลับ #580 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:04:37 AM »
[n_o] เหยยยน้า... ทำความสะอาดไปก่อนเลยเถอะขอรับ วอลลุ่มมา มันก็ไม่ได้รื้อตั้งตัวนิ แค่ จี้จุดเชื่อมที่ขาวอลลุ่มออกแค่นั้น  [thumbs-up-raccoon]

ยิ่งเปิดๆฟังไปด้วย เดี๋ยวมันร่อน มันปลิว ไปหน่ะจะยุ่งครับ เห็นว่าอากาศร้อน เวลาเปิดแอมป์ฟังเพลงนิ เปิดพัดลมด้วยใช่มั้ย ระวังมันพัดปลิว
ปิดฝาครับไม่ปลิวหรอกครับ โวลุ่มจะมาแล้วครับ เช็คแล้วเขาออกมาส่งแล้วครับคงไม่เกินบ่าย 1 นี้ครับ
ผมเห็นบ้างท่านเขาจะใช้ C 4700uf สองตัวทำภาคจ่ายไฟเพิ่มตรงจุดนี้เสริมเพื่ออะไรครับ มีผลต่อเสียงไหมครับ พอดีผมก็มีครับ C อยู่สี่ตัวครับ นิชิคอนสีทองครับ

ผมไม่สะดวกไปบ้านหม้อครับมันไกลครับรถก็ติดมาก และถ้าไปชื้ออย่างเดียวคงจะไม่คุ้มครับ ตอนนี้ฟังได้ก็คงฟังไปก่อนไม่เปลี่ยนก็คงไม่เป็นไร พอดีชื้อชิปจากพี่เล็กมาแล้วตัวใหม่ก็อยากเปลี่ยนเพราะตัวเก่ามันเยินหมดแล้วครับ
ก็ไม่รู้ว่ามันเอาออกยากไหมครับ ถ้าเอาไปให้ช่างที่ร้านโทรศัทพ์เขาเอา pin ออกจากตัวเดิมครับ เวลาถอดผมจะเสียไหมครับ

« ตอบกลับ #581 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:08:55 AM »
[n_o] เหยยยน้า... ทำความสะอาดไปก่อนเลยเถอะขอรับ วอลลุ่มมา มันก็ไม่ได้รื้อตั้งตัวนิ แค่ จี้จุดเชื่อมที่ขาวอลลุ่มออกแค่นั้น  [thumbs-up-raccoon]

ปิดฝาครับไม่ปลิวหรอกครับ โวลุ่มจะมาแล้วครับ เช็คแล้วเขาออกมาส่งแล้วครับคงไม่เกินบ่าย 1 นี้ครับ
ผมเห็นบ้างท่านเขาจะใช้ C 4700uf สองตัวทำภาคจ่ายไฟเพิ่มตรงจุดนี้เสริมเพื่ออะไรครับ มีผลต่อเสียงไหมครับ พอดีผมก็มีครับ C อยู่สี่ตัวครับ นิชิคอนสีทองครับ
-----------------------
c ไม่ต้องเยอะครับ แต่ก่อนจัดเต็มตอนนี้ใส่แค่ 1000UF 4 ตัวพอครับเน้นหม้อแปลงกระแสเหลือดีกว่าครับ dual mono ไปเลย ( ความเห็นส่วนตัว )

« ตอบกลับ #582 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:09:47 AM »
ตามใจหละน้า แนะนำใว้เฉยๆ น้าจะทำรึไม่ทำมันก็อยุ่ที่น้าหละ [yes-raccoon]

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #583 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:11:04 AM »
ตามนี้เลยครับเห้นผลงานพี่ท่านเยอะมากๆๆๆ หลุดจากระดับความเป็นเสี่ย กะ ป๋า ไปแล้วอิอิ

[thumbs-up-raccoon]  ถูกต้องนะคะ เว็บแอมป์บ้าน เว็บโฮมเธียเตอร์ เว็บแอมป์กลางแจ้ง มีผลงานของพี่เค้าเยอะไปหมดค่ะ...พอดีกว่าออกปากแม่น้ำเจ้าพระยาละเดี๋ยวกลับไม่ได้ค่ะ

ออฟไลน์ WCS-2008

• มือใหม่หัด D.I.Y.
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • อ.เมือง จ.ระยอง 21000
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:12:31 AM »
น้า cleaning สู้ๆ  clapping-1-2
ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว กดแรงๆครับ

« ตอบกลับ #585 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:25:10 AM »

-----------------------
c ไม่ต้องเยอะครับ แต่ก่อนจัดเต็มตอนนี้ใส่แค่ 1000UF 4 ตัวพอครับเน้นหม้อแปลงกระแสเหลือดีกว่าครับ dual mono ไปเลย ( ความเห็นส่วนตัว )
ผมกะว่าจะจัดเต็มเรื่องหม้อตอนขนาด3886 6 ตัวครับรอpcbอยู่ครับ น่าสิ้นเดือนมีนานี้ครับ
หม้อผมมีแต่หม้อธรรมดาครับ 18-0-18 3A 2ลูกครับ

« ตอบกลับ #586 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:27:04 AM »
ตามใจหละน้า แนะนำใว้เฉยๆ น้าจะทำรึไม่ทำมันก็อยุ่ที่น้าหละ [yes-raccoon]
ทำครับทำ ขอบคุณครับ พอดีทำงานหลายหน้า ทำ3886 แล้วก็ต้องสลับไปทำ คอมพิวเตอร์ให้ลูกเพื่อนอีกครับเอาคอมเก่ามาให้ซ่อมครับ ผมก็พอทำได้นิดหน่อย

« ตอบกลับ #587 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:31:40 AM »
ทำครับทำ ขอบคุณครับ พอดีทำงานหลายหน้า ทำ3886 แล้วก็ต้องสลับไปทำ คอมพิวเตอร์ให้ลูกเพื่อนอีกครับเอาคอมเก่ามาให้ซ่อมครับ ผมก็พอทำได้นิดหน่อย

โหเป็นช่างซ่อม COm  ด้วย  ไม่เบาเลยนะครับป๋า Clean   ไว้ Com  ผมเดี็ยงจะต้องปรึกษาบ้างแล้ว clapping-1-2

« ตอบกลับ #588 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:36:45 AM »

โหเป็นช่างซ่อม COm  ด้วย  ไม่เบาเลยนะครับป๋า Clean   ไว้ Com  ผมเดี็ยงจะต้องปรึกษาบ้างแล้ว clapping-1-2
--------------
ซ้อมเสร็จระวังน้า Clean แถมฮัม+จี ใหเด้วยนะ  [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #589 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:37:11 AM »

clapping-1-2   ทำ  lm3886 มาเทียบกะน้า cleaning ดีมั๊ยเนี๊ยะ  ei ei  

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #590 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:38:50 AM »
[roll-eyes] หน้าตาหยั่งกะดัมมี่โหลด ของวิทยุ ย่าน HF เลย

[roll] เล็กกระทัดรัดดีครับ

เราต้องรีบทำบ้างแล้ว

ใช้กล่องอะไรเอามาทำครับ

เป็นกล่อง sensor scanner กล่องอลูมิเนียบ ครับ เดินตลาดคลองถมสัญจร มีของแปลกมาขายเรื่อยๆ  [roll]

[n_o] เหยยยน้า... ทำความสะอาดไปก่อนเลยเถอะขอรับ วอลลุ่มมา มันก็ไม่ได้รื้อตั้งตัวนิ แค่ จี้จุดเชื่อมที่ขาวอลลุ่มออกแค่นั้น  [thumbs-up-raccoon]

ผมไม่สะดวกไปบ้านหม้อครับมันไกลครับรถก็ติดมาก และถ้าไปชื้ออย่างเดียวคงจะไม่คุ้มครับ ตอนนี้ฟังได้ก็คงฟังไปก่อนไม่เปลี่ยนก็คงไม่เป็นไร พอดีชื้อชิปจากพี่เล็กมาแล้วตัวใหม่ก็อยากเปลี่ยนเพราะตัวเก่ามันเยินหมดแล้วครับ
ก็ไม่รู้ว่ามันเอาออกยากไหมครับ ถ้าเอาไปให้ช่างที่ร้านโทรศัทพ์เขาเอา pin ออกจากตัวเดิมครับ เวลาถอดผมจะเสียไหมครับ

clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2  หายฮัมหายจี่แล้วใช่ไหม เก็บสายให้สวยงามเอาไว้ห่างหม้อ เอาไปมัดกับเสา PCB สิครับถึงมีซิลด์ใช่ว่าจะป้องกันได้ 100% เรื่อง C ต้องลองเองครับ  [roll] เพราะของผม อยู่ในกล่องหม้อแปลง ใส่วงจรนี้เข้าไปด้วย ค่าความจุ C ก็ไม่น้อย  [roll]

IC ที่ได้จากพี่เล็กมามันเป็นซ็อคเก็ต ใส่แทนได้เลยนี่ครับ แค่มีอันหนึ่งไม่มีขา ต้องหาขามาใส่ ผมว่ามันดังแล้วก็ ใช้ได้แล้วนี่ อย่าไปทำอะไรมันเลย  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2012, 01:13:05 PM โดย RuNgPhUnG »

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:30:09 PM »

นิมันเทพชัดๆ !! อุปกรณ์เค้าไฮโซกว่า คนที่เค้าเรียก ป๋า เรียกเสี่ยอีก  [entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [laugh-raccoon]

ใช่ครับ น้า numz ผมไม่ค่อยกล้าคุยกับป๋าตั้มเท่าไร  เพราะทำตัวไม่ถูก ผมออกจะ lo-so ซกมก สุด ๆ แต่ป๋าตั้มมาผมเรียกว่า เสี่ยม่อนเฉยเลย !!!
... ผมน่ะ มันตรงข้ามกับคำว่าเสี่ย หรือ ป๋า สุดขั้วเลยครับ  [res]

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #592 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:18:49 PM »

ใช่ครับ น้า numz ผมไม่ค่อยกล้าคุยกับป๋าตั้มเท่าไร  เพราะทำตัวไม่ถูก ผมออกจะ lo-so ซกมก สุด ๆ แต่ป๋าตั้มมาผมเรียกว่า เสี่ยม่อนเฉยเลย !!!
... ผมน่ะ มันตรงข้ามกับคำว่าเสี่ย หรือ ป๋า สุดขั้วเลยครับ  [res]

อันนี้เห็นด้วยเลยครับ  [yes-raccoon]
ชอบเรียกผม..เสี่ย หรือ ป๋า.เหมือนกัน
(ผมออกจะ lo-so ใช้อุปกรณ์บ้านสุดๆ..ใน3โลก)
 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #593 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:21:00 PM »
[roll-eyes] หน้าตาหยั่งกะดัมมี่โหลด ของวิทยุ ย่าน HF เลย

[roll] เล็กกระทัดรัดดีครับ

เราต้องรีบทำบ้างแล้ว

ใช้กล่องอะไรเอามาทำครับ

เป็นกล่อง sensor scanner กล่องอลูมิเนียบ ครับ เดินตลาดคลองถมสัญจร มีของแปลกมาขายเรื่อยๆ  [roll]

clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2  หายฮัมหายจี่แล้วใช่ไหม เก็บสายให้สวยงามเอาไว้ห่างหม้อ เอาไปมัดกับเสา PCB สิครับถึงมีซิลด์ใช่ว่าจะป้องกันได้ 100% เรื่อง C ต้องลองเองครับ  [roll] เพราะของผม อยู่ในกล่องหม้อแปลง ใส่วงจรนี้เข้าไปด้วย ค่าความจุ C ก็ไม่น้อย  [roll]

IC ที่ได้จากพี่เล็กมามันเป็นซ็อคเก็ต ใส่แทนได้เลยนี่ครับ แค่มีอันหนึ่งไม่มีขา ต้องหาขามาใส่ ผมว่ามันดังแล้วก็ ใช้ได้แล้วนี่ อย่าไปทำอะไรมันเลย  [roll]
ดังเรียบร้อยครับ จัดสายแล้วครับ แต่สายมันสั้นมันไปได้ไม่มากครับ ก็คิดว่าจะยังไม่ปรับปรุงอะไรมันอีกครับเดี่ยวจะพลานพังไปครับ
dac ผมยังไม่ได้เปลี่ยนครับยังหา pin ไม่ได้ครับ ก็เลยปล่อยมันไปก่อนครับ
dvd อยู่ดีๆก็พังเฉยไฟไม่เข้าเครื่องแต่ก็ใช้มานานมากๆ
dvd อีกตัวของน้องชายยืมมาก็เสียเอาไปเครม 1 เดือนแล้วยังไม่ได้ของเลย

ผมทำความสะอาดในกล่องหมดแล้วครับ เปลี่ยนโวลุ่มเป็นโวลุ่มที่ชื้อมาจากพี่เล็กเรียบร้อยครับ ก็คงไม่ปรับปรุงอะไรกันมันแล้วเอาไว้จัดหนักตัวที่ขนาน 6 ตัวดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #594 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:24:03 PM »
 clapping-1-2 ดีใจด้วยครับที่ใช้งานได้แล้ว , ใว้อาลัยแก่ DVDที่จากไปด้วยครับ เอิ๊ก

« ตอบกลับ #595 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:26:24 PM »
clapping-1-2 ดีใจด้วยครับที่ใช้งานได้แล้ว , ใว้อาลัยแก่ DVDที่จากไปด้วยครับ เอิ๊ก
โซเค่น ใช้มา7ปีแล้ว เป็นรุ่นที่ดูดแผ่นเข้าไป มันมีอาการมาหลายวันแล้วติดๆดับๆครับ มันจะเปิดได้สักพักแล้วก็ดับ แล้วก็ติดอีก ดับอีก คงจะเสีย แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบมันดูดแผ่นเข้าไปแล้วแผ่นคอยจะเป็นรอยครับ
เลยต้องอาศัย Hd player ไปพลางๆรอตัวที่เอาไปเครมก่อน

« ตอบกลับ #596 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:28:21 PM »
ระวัง dvd มันยากได้เพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยนะครับ [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #597 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:32:36 PM »
ระวัง dvd มันยากได้เพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยนะครับ [tremor-raccoon]
รับรองไม่ [bomb2] ครับรองมาหลายเพลงแล้วครับทำความสะอาดกล่องเขย่าๆๆๆมันยังดังแสดงว่าแข็งแรง

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:50:09 PM »
โซเค่น ใช้มา7ปีแล้ว เป็นรุ่นที่ดูดแผ่นเข้าไป มันมีอาการมาหลายวันแล้วติดๆดับๆครับ มันจะเปิดได้สักพักแล้วก็ดับ แล้วก็ติดอีก ดับอีก คงจะเสีย แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบมันดูดแผ่นเข้าไปแล้วแผ่นคอยจะเป็นรอยครับ
เลยต้องอาศัย Hd player ไปพลางๆรอตัวที่เอาไปเครมก่อน

ลอง ตบเตะ ๆ ๆ ดูหรือยังครับ  เวลามันหลับๆตื่นๆ เนี่ย ผมชอบ ตบเตะ บางทีก็ฟื้น บางทีก็ตายสนิทเลย แล้วค่อยซ่อมทีเดียว   [huhuhu]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #599 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 02:30:25 PM »

ลอง ตบเตะ ๆ ๆ ดูหรือยังครับ  เวลามันหลับๆตื่นๆ เนี่ย ผมชอบ ตบเตะ บางทีก็ฟื้น บางทีก็ตายสนิทเลย แล้วค่อยซ่อมทีเดียว  [huhuhu]
ตบไปหลายฉาดเลยครับ มันก็ติดขึ้นมาอีกแล้วครับ  ไม่รู้ว่ามันจะจำไปนานเท่าไรครับ

ตายไปอีกแล้วคงไม่ไหวแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2012, 03:43:53 PM โดย cleaning »