ผู้เขียน หัวข้อ: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......  (อ่าน 638381 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #1440 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 12:29:47 PM »
แสดงว่าน้ายังไม่เคยเจอเครื่องเสียงประเภทที่ว่าถ้าไม่พ้นเบิน หมาไม่แดร็กแน่เลย ขอไม่เอ่ยนามยี้ห้อนะ นักวิจารณ์บอกว่าเสียงมันสุดยอดมากๆ ทุกสำนักเห็นตรงกัน แต่พอไปฟังเอง ทำไมเสียงมันห่วยอย่างนี้ กลับมาอ่านบทวิจารณ์อีกที เค้าหมายเหตุไว้เลยว่า ให้เปิดทิ้งไปเลย 200 ชั่วโมง อย่าไปฟังมัน เสียงมันห่วยบรมตอนเสียบฟังครั้งแรก แบบนี้ก็มีครับ  [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #1441 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 01:24:53 PM »
แสดงว่าน้ายังไม่เคยเจอเครื่องเสียงประเภทที่ว่าถ้าไม่พ้นเบิน หมาไม่แดร็กแน่เลย ขอไม่เอ่ยนามยี้ห้อนะ นักวิจารณ์บอกว่าเสียงมันสุดยอดมากๆ ทุกสำนักเห็นตรงกัน แต่พอไปฟังเอง ทำไมเสียงมันห่วยอย่างนี้ กลับมาอ่านบทวิจารณ์อีกที เค้าหมายเหตุไว้เลยว่า ให้เปิดทิ้งไปเลย 200 ชั่วโมง อย่าไปฟังมัน เสียงมันห่วยบรมตอนเสียบฟังครั้งแรก แบบนี้ก็มีครับ  [laugh-raccoon]
ยังครับ ยังไม่เคยเจอเลยครับ อาจจะต้องลองครับ เพราะว่า c ที่ผมชื้อมาก็เป็นของดี มันคงยังไม่เคยต้องมือชายมาก่อน คงต้องลองเบริน์ดูสักระยะครับ

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #1442 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 02:49:24 PM »
เอาลงกล่องกะเขาบ้าง....เพื่อใครยังไม่ได้ลง จะได้มีเเรง
จัดอุปกรณ์ เเล้วเอาไว้นอกกล่องทั้งสองก่อน ทดลองฟัง ถูกใจไม่ถูกใจว่ากันไป
...................................................................................
ก่อนอื่นต้องเอาน๊อตตัวเมีย ยึดติดกับไอซีให้ได้ก่อน ผมได้กาวอีพร๊อกซี เพราะเวลาเอาใส่ในกล่องจะทำงานง่ายขึ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2011, 03:15:34 PM โดย Davit »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1443 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 07:53:11 PM »
ผมลองเอา CDE 0.22 ขนานที่วูฟเฟอร์ และเอา Hitachi cap pio nos 0.1 uF/380VDC  ขนานที่ทวิสเตอร์ ไงเสียงมันออกมาทีบๆ เสียงมันไม่ได้ออกนุ่มแต่ออกเหมือนอั้นๆยังไงไม่รู้ รายละเอียดความพริ้วหายไปเยอะ สงสัยมันคงไม่เข้ากันครับ
ถ้าคุณเปลี่ยน แล้วคุณสรุปออกมาอย่างนี้  ผมว่าคุณอย่าไปเสียเงินเปลี่ยนอีกเลยครับ  เพราะว่าในโลกนี้มันไม่มีซีที่คุณตามหาอยู่หรอกครับ  ถ้าอยากรู้ว่าทำไม  คุณก็ลองย้อนไปอ่านคำถามของคุณตั้งแต่ต้น เพื่อนๆหลายคน รวมทั้งผมด้วย ได้ตอบคุณไปหมดแล้ว ลองพยายามอ่านและทำความเข้าใจตามไปด้วยผมคิดว่าคุณน่าจะพอเข้าใจได้ไม่ยาก โชคดีครับ   [sadsadsad]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ raavin

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #1444 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 09:49:32 PM »
ขอนอกเรื่องนิดหน่อยครับ ผมมีเกนโคลนแล้วกับอุปกรณ์ที่ถือว่าดีระดับหนึ่ง r takman, c nippon, กล่องคุณdavit, หม้อ c-core
มีคำถามว่าคุ้มไหมถ้าจะทำ firstwatt f5 อีกซักเครื่อง

แล้วถ้าเทียบแนวเสียงต่างกันไหมครับ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1445 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 12:13:15 AM »
เอาลงกล่องกะเขาบ้าง....เพื่อใครยังไม่ได้ลง จะได้มีเเรง
จัดอุปกรณ์ เเล้วเอาไว้นอกกล่องทั้งสองก่อน ทดลองฟัง ถูกใจไม่ถูกใจว่ากันไป
...................................................................................
ก่อนอื่นต้องเอาน๊อตตัวเมีย ยึดติดกับไอซีให้ได้ก่อน ผมได้กาวอีพร๊อกซี เพราะเวลาเอาใส่ในกล่องจะทำงานง่ายขึ้น

ขอบคุณครับได้เห็นภาพครับ จะได้ทำถูกครับ ผมมือใหม่ไม่ใช่มือเก่าที่มีประสบกราณ์และความคิดครับ  ถ้าไม่เห็นตัวอย่างก็ทำไม่ถูกครับ อย่างการยึดน๊อตตัวเมีย พอดีกาวบ้านผมมีพอดีครับ ทั้งแบบที่คุณ davit ใช้และแบบที่ยึดติดเหล็ก จะได้ใส่ง่ายๆครับ ขนาดมือเซียนอย่าง บัง เขายังไม่ได้ยึดเลยครับ มันก็เป็นทริปแบบหนึ่งทำให้ง่ายขึ้นครับ
และการใส่ผมเองไม่ได้ใส่ตามภาพครับ ผมใส่ตามที่เจ้าของเดิมใส่มาครับคือหันข้างเข้าครับซึ่งทำให้เข้าลำบากและติด c input 4.7uf ซึ่งใหญ่ ทำให้ไปเบียดกับสเตร์ป คงต้องไปทำใหม่ตามภาพครับ หันด้านล่างเข้าหาสเตร์ป แล้วเอา c input อยู่ข้างๆน่าจะดีไม่เบียดสเตร์ป คงต้องจัดตามภาพก่อนแล้วค่อยเอาลงที่หลัง ผมว่าจะลองใช้นอกกล่องสักระยะเพื่อปรับเปลี่ยน c inputต่างๆที่มีอยู่ว่าอันไหนเสียงเข้ากันดี ค่อยๆปรับเกนโคนให้เสียงเข้าหาลำโพง ซึ่งน่าจะง่ายกว่าไปยุ่งกับคอรสลำโพง

แผ่น pcb รุ่น3 นี่ไม่สามารถใส่ ic รุ่นหักขาได้เลยหรือครับ มันไม่มีรูตรงกับขาที่ไม่ได้ถูกหักเลยหรือครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #1446 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 12:24:14 AM »
 [unde_cided]

ในรูป AB นิ อีพ็อคซี่รึเปล่าครับ...น้าเอามาทำไรอ่า  [thumbs-up-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #1447 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 12:45:09 AM »
พี่ Davit มาแนะนำทริคพิเศษสำหรับ Gainclone  ซะแล้ว [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #1448 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 06:29:57 AM »
cleaning
เรื่องpcb คุณลองติดต่อ คุณสรรเสริญ น่าจะมีเเบบที่คุณต้องการได้ เเละระวังกาว ไม่ให้ไปโดนน๊อต ตัวผู้นะ ตอนเเห้งจะถอดไม่ออกเอา

ออฟไลน์ sanosak

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #1449 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 10:21:21 AM »
ปลอกเปลือกซีต้องระวังอย่าให้แตะกราวด์นะครับโดยเฉพาะซีคลับปลิ้ง เดียวมีฮัมกระจาย

« ตอบกลับ #1450 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 12:41:25 PM »
นั่งประกอบอีกพักก็ได้ฟังเเล้วครับ...
ใครยังไม่ประกอบ ลองเอาแผ่นทองแดงใส่ด้านหลัง ซะหน่อย จะได้ช่วยระบายความร้อน มันจะดีมากเลย
เจ้า gainclone นี่ เปลี่ยนโน่นนิดนี่หน่อย เสียงก็จะเปลี่ยนไป ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #1451 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 01:14:38 PM »
เดิมผมไม่ได้เอากราวด์จากอินพุทต่อลงกับกล่อง เปิดประมาณ 7 กิ๊ก มันจะออกอาการวูบคือเสียงมันจะหายเป็นช่วงๆ เป็นอยู่ข้างขวาข้างเดียว เลบลองเอากราวด์จากอินพุทต่อเข้ากับตัวกล่องจะทำให้เสียงนิ่งขึ้นเยอะ อาการที่ว่าหายไป ดปิดได้ดังขึ้นอีกครับ กิ๊กที่ 10 มันก็แป๊กเล้วต้องลดเสียงลงครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #1452 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 06:41:43 PM »
นั่งประกอบอีกพักก็ได้ฟังเเล้วครับ...
ใครยังไม่ประกอบ ลองเอาแผ่นทองแดงใส่ด้านหลัง ซะหน่อย จะได้ช่วยระบายความร้อน มันจะดีมากเลย
เจ้า gainclone นี่ เปลี่ยนโน่นนิดนี่หน่อย เสียงก็จะเปลี่ยนไป ลองดูนะครับ

หม้อคู่ตุดาหงัน [p-h-o-t-o]

« ตอบกลับ #1453 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 06:45:05 PM »
อยากได้แผ่นทองแดงบ้างจัง [confused-raccoon]

« ตอบกลับ #1454 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:00:25 PM »
อยากได้แผ่นทองแดงบ้างจัง [confused-raccoon]

ลองติดต่อ ท่านนี้ครับ..ผมก็ได้มาจากท่านเช่นกัน

« ตอบกลับ #1455 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:19:45 PM »

ลองติดต่อ ท่านนี้ครับ..ผมก็ได้มาจากท่านเช่นกัน

ขอบคุณครับจะลองดูครับ    ทำกล่องใส่หม้อเสร็จแล้วตอนนี้หาลูกบิดครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1456 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:33:17 PM »
จับได้คาหนังคาเขาเลย  มาโทรโข่งอยู่นี่เอง  ไม่ต้อง PM มากันแล้วนาครับ ขี้เกียจลบ ตั้งสองเพลท เอาเป็นว่าใครที่มีรายการรอส่งของผม ไปลงชื่อไว้เดี๋ยวจะตัดใส่ไปให้แค่ของหมดนะครับ เหลือไม่เยอะ น่าจะได้สัก 5 คู่ [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #1457 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:35:45 PM »
อยากได้กล่องใส่หม้อที่gbเหมือนกันครับงานสวยมากครับแต่งบไม่ถึงอีกอย่างท่าน ผบ เห็นราคากล่องแล้วด้วยถ้าเอามา [i-r-a] [tremor-raccoon] [no-raccoon]
เลยต้องทำเองครับ

« ตอบกลับ #1458 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:38:46 PM »
น้าDavit โดนจับได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #1459 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:46:13 PM »
มีไฟด้วยนะ fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #1460 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:47:14 PM »
 หม้อไฟสวยมั๊กๆๆ  [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #1461 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 07:54:28 PM »
มีไฟด้วยนะ fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

เป็นเวอร์ชั่นเสมือนครึ่งเดียว เก๋ไปอีกเเบบ..
หม้อแปลงถ้าอยู่ในท่อกลมอลูมิเนียม เสียงดีกว่าอยู่ข้างนอกนะ
ลูกบิดเอาเเบบ ไม่เหมือนได้มะ ที่ทำไว้ไม่มีเเล้ว คล้ายๆ เเต่ไม่เหมือนชุบฯดำ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #1462 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 08:00:57 PM »
จับได้คาหนังคาเขาเลย  มาโทรโข่งอยู่นี่เอง  ไม่ต้อง PM มากันแล้วนาครับ ขี้เกียจลบ ตั้งสองเพลท เอาเป็นว่าใครที่มีรายการรอส่งของผม ไปลงชื่อไว้เดี๋ยวจะตัดใส่ไปให้แค่ของหมดนะครับ เหลือไม่เยอะ น่าจะได้สัก 5 คู่ [gr_in]

1 คู่ครับ [gr_in]

« ตอบกลับ #1463 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 08:11:43 PM »

เป็นเวอร์ชั่นเสมือนครึ่งเดียว เก๋ไปอีกเเบบ..
หม้อแปลงถ้าอยู่ในท่อกลมอลูมิเนียม เสียงดีกว่าอยู่ข้างนอกนะ
ลูกบิดเอาเเบบ ไม่เหมือนได้มะ ที่ทำไว้ไม่มีเเล้ว คล้ายๆ เเต่ไม่เหมือนชุบฯดำ

ขอชมครับ [res]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1464 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 08:23:15 PM »

[HAHAHA]

« ตอบกลับ #1465 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 08:46:09 PM »
น้าDavit มีรูปลูกบิดที่ว่าปะครับ [p-h-o-t-o]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม 2011, 10:34:41 PM โดย falakamo »

« ตอบกลับ #1466 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 08:48:14 PM »
น้าDavit มีลูปลูกบิดที่ว่าปะครับ [p-h-o-t-o]
กล้องไม่อยู่ ผลัดไว้พรุ่งนี้จะนำเสนอครับ

« ตอบกลับ #1467 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 08:49:22 PM »
oครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Arnai

• เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
« ตอบกลับ #1468 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 09:12:39 AM »

ถ้ายังไม่หมดขอด้วย 1 คู่ ครับ.

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

« ตอบกลับ #1469 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 10:06:41 AM »
ถามอีกหน่อยครับ ระหว่างใช้ไดโอด  1 บริด จ่ายไฟ 2 ขั้ว กับ 2 บริดจ่ายให้ 2 ขั้ว มันต่างกันเยอะมั๊ยครับ