ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำสร้างแอมป์ 805  (อ่าน 1422 ครั้ง)

ออฟไลน์ bighmong

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ขอคำแนะนำสร้างแอมป์ 805
« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2022, 04:38:43 PM »
รบกวนถามสมาชิก พอดีจะทำแอมป์ตามวงจรนี้

แต่มีข้อสงสัย ตรงวงจรนี้มันทำงานยังไง รีเลย์ จะทำงานยังไงตอนไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ first_class

• ติดต่อผมได้ที่นี่
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
  • High Efficency Speaker Lover.
Re: ขอคำแนะนำสร้างแอมป์ 805
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2022, 05:01:59 PM »
มันคือวงจร หน่วงเวลา เพื่อจ่ายไฟสูง ไหมครับ
ติดต่อผมได้ที่นี่ ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=20315.0

ออฟไลน์ bighmong

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2022, 05:18:25 PM »
มันคือวงจร หน่วงเวลา เพื่อจ่ายไฟสูง ไหมครับ

ผมสงสัยตรง วงจรที่รีเลย์ครับ ตอนมมันทำงานกับยังไม่ทำ ไฟมันเข้าไปจุ C39 เหมือนกันกันเลยแค่สลับเส้น  หรือว่าวงจรมันผิดครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2022, 05:19:04 PM »
 คอนแทครีเลย์ทำหน้าที่ตัดต่อไฟสูง (AC) ที่จะจ่ายให้พาวเวอร์ซัพพลายครับ เข้าใจว่าหน่วงเวลาไฟสูงไว้ เพื่ออุ่นไส้หลอดก่อน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2022, 05:22:41 PM »

ผมสงสัยตรง วงจรที่รีเลย์ครับ ตอนมมันทำงานกับยังไม่ทำ ไฟมันเข้าไปจุ C39 เหมือนกันกันเลยแค่สลับเส้น  หรือว่าวงจรมันผิดครับ
มีครับแต่ไม่เต็มเพราะถูกต่อไฟ AC ข้างเดียว จะสมบูรณ์เมื่อ รีเลย์ต่อขาไฟอีกข้างนึง
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ