ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นดินไหว 8.7 ริกเตอร์ เกาะสุมาตรา เตือนภัยสินามิ  (อ่าน 8541 ครั้ง)

ออฟไลน์ R&R

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 44
เพิ่งอ่านประกาศเมื่อกี๊นี้ เตือนภัยสินามิทุกประเทศที่อยู่ในมหาสมุทรอินเดีย

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
เตรียมพร้อมและเฝ้าระวังแล้ว คัพ  (ภูเก็ต)
1. เมื่อตอนนั่งทำงาน มันสั่นให้เห็นเลยคัพผม น้องที่นั่งหลังผมถามผมเลยว่าโยกเก้าอี้ทำไม ผมบอกผมไม่ได้ทำ  [tremor-raccoon]  แล้วก็  3-2-1-raccoon  เลยคัพ
2. น้ำทะเลขึ้นสูงผิดปกติ  หาดกะตะ กะรน  ป่าตองแล้วคัพ  4.34 น.   จะรายงานให้ทราบเป็นระยะคัพ  ผมอยู่ที่สูงที่สุดของหาดกะรน มองเห็นทะเลเกือบรอบ  แต่เสียดายไม่มีกล้องถ่ายรูป  [entreat-raccoon]
3. วุ่นวายมากเลยคัพ  ขณะนี้   04.39 น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2012, 08:52:04 PM โดย ตาปุ๊_ภูเก็ต »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
คลื่นจะถึงภูเก็ต 18:18 ถึงเกาะพระทอง 19:23 เกาะตะรูเตา 19:56

ทวิตมาจากเนชั่นครับ [c--c]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

คลื่นจะถึงภูเก็ต 18:18 ถึงเกาะพระทอง 19:23 เกาะตะรูเตา 19:56

ทวิตมาจากเนชั่นครับ [c--c]
คัพผม   [res] 

ออฟไลน์ R&R

ขอให้สมาชิกที่อยู่ในจังหวัดแถบอันดามัน ปลอดภัยทุกท่านครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
อันนี้การคาดการณ์ความสูงและเวลาครับ

ศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ(ศภช.) 15.38 น.แผ่นดินไหวในทะเล 8.9 ริกเตอร์ บริเวณตอนเหนือของเกาะสุมาตรา ความลึก 10กม. จึงขอแจ้งเตือนภัยเพื่ออพยพไปที่ปลอดภัยโดยเร็วและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมศูนย์ เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ

ด้าน นายสมชาย ใบม่วง รองอธิบดีกรมอุตุนิยมวิทยา กล่าวว่า เมื่อเวลา 15.54 น. ขนาด 8.9 ริกเตอร์ ความแรงคำนวณได้ 8.6 ริกเตอร์ เหนือเกาะสุมาตรา ใกล้เคียงกับสึนามิที่เคยเกิดขึ้นทางภาคใต้ของไทย ขณะนี้กำลังเฝ้าระวังและติดตามอยู่

ซึ่งตามหลักเกณฑ์ถ้าเกิน 7.5 ริกเตอร์ ต้องระมัดระวังว่าจะเกิดสึนามิ อย่างไรก็ตาม ทางกระทรวงไอซีทีได้ประกาศพื้นที่เสี่ยงภัยและสั่งอพยพแล้ว

ไพบูลย์ นวลนิล นักวิชาการแผ่นดินไหววิทยา บอกให้ติดตามข่าวศูนย์เตือนภัยพิบัติใกล้ชิด เพราะมีโอกาสเกิดสึนามิ

พื้นที่ กทม.รับรู้ถึงการสั่นไหวที่ตึกวิทกิจ สูง 20 ชั้น สยามสแควร์  พนักงานวิ่งหนีตายอลม่านลงมาชั้นล่าง ล่าสุด(16.10น.)ยังสามารถรับแรงสั่นสะเทือนได้อยู่

เมื่อเวลา 16.16 น. ศูนย์เฝ้าระวังสึนามิ ออกประกาศเตือนสึนามิ ให้ประชาชนใกล้ชายฝั่งตะวันตก อพยบขึ้นที่สูง และอยู่ห่างฝั่ง

16:24 ดร.เสรี เผย เตือนสึนานิในภูเก็ตเเน่นอน 16.48 ความสูง 3-4 ม.
พังงา 17.00 ความสูง 3-4 ม.
กระบี่ 17.58 ความสูง 1-2 ม.
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ภาพความวุ่นวานที่ชาวพันทิปโพสขึ้นค่ะ มีอัพเดทความวุ่นวายเป็นระยะที่ห้องโต๊ะข่าว

เครดิตภาพจาก http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U11951816/U11951816.html

ขอภาวนาไม่ให้เกิดอะไรร้ายแรง  รักษาตัวกันด้วยนะคะ ขอให้ปลอดภัยทุกท่านค่ะ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
ขอให้ปลอดภัยทุกๆท่านน่ะครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
เอามาจาก fb

fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
ว้าว...........

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
สึนามิเกิดแล้วที่อินโดนีเซีย  [no-raccoon]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
ปภ ประกาศ 6 จว.อพยพแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
 [no-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
ญาติไปเที่ยวเขาหลักกันคณะนึง  [no-raccoon]

• I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
 ดูข่าวได้ที่ช่อง T news นะครับ กะลังลุ้นเลย  [tremor-raccoon]

ที่พังงาน้ำลดแล้วอ่า
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
ดูข่าวได้ที่ช่อง T news นะครับ กะลังลุ้นเลย  [tremor-raccoon]

ที่พังงาน้ำลดแล้วอ่า

ถ้าน้ำลดเเล้ว มาเเน่งานนี้(ภาวนาให้มานิดหน่อย)....เก็บข้าวของหนีขึ้นที่สูงเถอะ

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
บ้านที่ภูเก็ตโดนไฟไหม้ไปแล้วตั้งแต่สิงหาเลยไม่มีห่วงละ
(จะดีใจหรือเสียใจดีเนี่ย) [entreat-raccoon]

เหตุการณ์ปกติ คัพผม  3-2-1-raccoon (ที่หาดราไวย์)

ออฟไลน์ R&R

อาฟเตอร์ช็อค 8.3 เตือนภัยอีก 2 ชั่วโมง

อาฟเตอร์ช็อค 8.3 เตือนภัยอีก 2 ชั่วโมง
ตอนนี้เหมือนเมืองร้างเลยคัพ  คนหายหมดแล้ว ฟ้ามืด แถมมีฟ้าร้องนิดหน่อยด้วย อะไรหมดแล้วนี่โลกเรา  [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ตอนนี้เหมือนเมืองร้างเลยคัพ  คนหายหมดแล้ว ฟ้ามืด แถมมีฟ้าร้องนิดหน่อยด้วย อะไรหมดแล้วนี่โลกเรา  [tremor-raccoon]

ยกเลิกประกาศเตือนภัยหรือยังครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ยกเลิกประกาศเตือนภัยหรือยังครับ
ยกเลิกแล้วคัพ น้าัอัล  แต่ผมยังอยู่บ้านที่บนเขาอยู่คัพผม ปลอยภัยไว้ก่อน  กลัวมากลางดึกคัพ [smi_ley] 

ออฟไลน์ punTR

• ถูกใจกด Like+ 13

ยกเลิกแล้วคัพ น้าัอัล  แต่ผมยังอยู่บ้านที่บนเขาอยู่คัพผม ปลอยภัยไว้ก่อน  กลัวมากลางดึกคัพ [smi_ley] 
ปลอดภัยไว้ก่อน ดีแล้วครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ mr.bean

• ถูกใจกด Like+ 20
สู้ สู้ ครับน้าปุ๊ อยู่ที่สูงปลอดภัยไว้ก่อน [clap hand2]

คัพผม พี่ ปุม ที่ตรังเป็นไงบ้างคัพผม   เจอวันนี้ เด็กเกาะ หนาวๆ ร้อนๆ  เลยคัพ  ถ้ามันมาจริง   [no-raccoon]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2012, 08:41:38 PM โดย ตาปุ๊_ภูเก็ต »

สู้ สู้ ครับน้าปุ๊ อยู่ที่สูงปลอดภัยไว้ก่อน [clap hand2]
[res]   ยังมีี่พี่  raavin  แกอยู่ไกล้บ้านผมติดต่อได้แล้ว  ส่วนพี่  weng  อีกคัพ ไม่รู้เป็นไงบ้างคัพผม   [res]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2012, 08:50:40 PM โดย ตาปุ๊_ภูเก็ต »

ปลอดภัยใว้ก่อนครับ  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ punTR

• ถูกใจกด Like+ 13
ที่ตรังปลอดภัยดีครับ แต่กร้อนๆ หนาวๆไปตามๆกัน [n_o]

แจ้งยกเลิกเตือนภัยแล้วครับ [yes-raccoon]

ที่ตรังปลอดภัยดีครับ แต่กร้อนๆ หนาวๆไปตามๆกัน [n_o]

แจ้งยกเลิกเตือนภัยแล้วครับ [yes-raccoon]
รอดแล้วคัพผม    ที่ภูเก็ต (ราไวย์) มีฝนตก ฟ้าร้อง  นิดหน่อยด้วยคัพตอนนี้  20.53 น.

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
[res]   ยังมีี่พี่  raavin  แกอยู่ไกล้บ้านผมติดต่อได้แล้ว  ส่วนพี่  weng  อีกคัพ ไม่รู้เป็นไงบ้างคัพผม   [res]
คุณ weng สบายดีคับ นั่งเล่นเกมส์รอกับลูกๆ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ