ผู้เขียน หัวข้อ: หลอด nos  (อ่าน 3462 ครั้ง)

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
Re: หลอด nos
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2017, 08:36:40 PM »
เคยได้หลอดแบบสภาพ NOS  มา1 คู่ เป็นหลอด6B4G  สิ่งที่ผมสังเกตุได้คือ  แรกๆแบเรี่ยม จะยังไม่มีจนต้องไปเสียบไฟ สิ่งที่เห็นอีกอย่างคือ แสงบลูโกรว ในตอนแรกๆเมื่อใช้ไปนานๆ แล้วก็ค่อยๆหายไปสำหรับเสียงนี่ ยังติดใจไม่หาย เลยครับ  คุ้มค่าตังค์มากๆ อุตส่าเลิกบุหรี่ เก็บตังค์มาซื้อเลยหล่ะ  คนขายก็ใจดีให้แบ่งจ่ายได้ตั้ง 2  งวด
สงสัยต้องไปเลิกบุหรี่มั้งแล้วมั้งนี่ [yellow-lol]
สุดท้ายเมียทุบหลอดแตก เลยเครียดกลับมาดูดบุหรี่ต่ออีกพักนึงแต่ตอนนี้เลิกขาดแล้วครับ เพราะเครียดว่าถึงมีเงินก็หาซื้อหลอดสภาพ NOS อย่างที่ได้มานี้ไม่ได้อีกแล้วครับ  ทุกวันนี้เหลือฟัง แค่หลอดจีน กับ รัสเซีย ครับ

ออฟไลน์ jaylae

• YNWA
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • อยากรู้ต้องลอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2017, 10:02:57 PM »
 [yellow-lol]ถึงขนาดทุบทิ้งกันเลย
ไม่มีคำว่าสายสำหรับการเรียนรู้
แต่จะเรียนรู้ได้แค่ไหนนั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง....เนอะ
ท้อได้แต่ห้ามถอย

ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=20110.0

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2017, 06:07:53 AM »
ดีที่เมียผมไม่โหด [embarrassed]

ออฟไลน์ beervw65

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2017, 06:25:52 AM »
ดีที่เมียผมไม่โหด [embarrassed]
อ้าว..ผมนึกว่าน้าWarm โสด  แต่ก็โชคดีกว่าผมที่โสด แต่ไม่ NOS ครับ อิอิ

ออฟไลน์ RAMBAA

• สมาคมผู้นิยมจุกแห่งชาติ (สจช.)
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
  • สมาคมผู้นิยมจุกแห่งชาติ (สจช.)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2017, 09:07:08 AM »
 [yellow-lol] [yellow-lol]