ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน GB MINI Dac 1543  (อ่าน 377990 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: ส่งการบ้าน GB MINI Dac 1543
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:04:27 PM »
เรื่องความร้อนของหม้อ  ขอถามน้าๆ  ทุกท่าน ว่าพบอาการร้อนของหม้อแปลงกันบ้างไหมครับ  ผมเปิดต่อเนื่องมา 13 ชั่วโมง  ตั้งแต่เมื่อคืน    ความร้อนค่อนข้างจะเกินอุ่นๆ  นะครับ   เพราะดูจาก DAC  ก็ไม่ได้กินกระแสมกาเท่าไรเลย

*  ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องการแก้ไข

ออฟไลน์ puply

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • มือใหม่ ป้ายแดง
Re: ส่งการบ้าน GB MINI Dac 1543
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:14:32 PM »

ดูซิ ใช้แค่ 2 ตัว ไม่รู้ผมกดเอามาทำไมตั้ง 40 ตัว ยังงงตัวเองอยู่เลย
 [tremor-raccoon]

ของจองด้วย   2  ตัวครับ    อิ อิ

« ตอบกลับ #302 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:16:51 PM »
สอบถามหน่อยครับ   ตรง  L1 นี่ใส่อะไรอะครับ  ใช่ ลวดเลยไหมครับ  เห็นแต่ละคนใส่เป็นตัวดำๆ อะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:31:34 PM »
สอบถามหน่อยครับ   ตรง  L1 นี่ใส่อะไรอะครับ  ใช่ ลวดเลยไหมครับ  เห็นแต่ละคนใส่เป็นตัวดำๆ อะครับ  ขอบคุณครับ
เฟอร์ไรท์ครับ  ไม่มีใช้ลวด จั๊มพ์ดูก็ได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:32:21 PM »
สอบถามหน่อยครับ   ตรง  L1 นี่ใส่อะไรอะครับ  ใช่ ลวดเลยไหมครับ  เห็นแต่ละคนใส่เป็นตัวดำๆ อะครับ  ขอบคุณครับ

ใส่ลวดได้ครับ แต่ยกสูงนิดหนึ่งนะครับ อย่าแนบกับผิว PCB หรือจะหุ้มด้วยฉนวนก็ได้  แต่น้าไม่ได้สั่ง FB หรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2012, 04:02:58 PM โดย RuNgPhUnG »

ออฟไลน์ kang2499

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:37:15 PM »
ตอบแทนครับ L1 เป็น Ferrite Bead
ตามรูปครับในซองมีให้ไปอยู่ครับ

« ตอบกลับ #306 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:37:59 PM »
ไม่ได้สั่งครับ  [gr_in]

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:43:02 PM »
ตอบแทนครับ L1 เป็น Ferrite Bead
ตามรูปครับในซองมีให้ไปอยู่ครับ

แล้ว ferrite bead ทำหน้าที่อะไรครับ

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:48:25 PM »
เรื่องความร้อนของหม้อ  ขอถามน้าๆ  ทุกท่าน ว่าพบอาการร้อนของหม้อแปลงกันบ้างไหมครับ  ผมเปิดต่อเนื่องมา 13 ชั่วโมง  ตั้งแต่เมื่อคืน    ความร้อนค่อนข้างจะเกินอุ่นๆ  นะครับ   เพราะดูจาก DAC  ก็ไม่ได้กินกระแสมกาเท่าไรเลย

*  ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องการแก้ไข
ของผมไม่ร้อนครับอุ่นๆ

ออฟไลน์ kang2499

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 03:57:10 PM »

แล้ว ferrite bead ทำหน้าที่อะไรครับ
ทำหน้าที่ สกัดกัน สัญญาณรบกวนความถี่สูง   [soldier2]

« ตอบกลับ #310 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:01:20 PM »

แปลกใจเมหือนกันทั้ง ๆ ที่ก็หม้อเหมือนกับของป๋า khead  เลย  แต่ของผมมันออกจะ HOt  ไปหน่อย  ,  น้า ๆ อาจารย์ท่านใดมีสูตรเด็ด  ๆ ช่วยกระซิบกันบ้างนะครับจะได้แก้ไขดูครับ

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:03:13 PM »

แปลกใจเมหือนกันทั้ง ๆ ที่ก็หม้อเหมือนกับของป๋า khead  เลย  แต่ของผมมันออกจะ HOt  ไปหน่อย  ,  น้า ๆ อาจารย์ท่านใดมีสูตรเด็ด  ๆ ช่วยกระซิบกันบ้างนะครับจะได้แก้ไขดูครับ

เอาไปแช่น้ำ หรือไม่ก็ประคบน้ำแข็งครับ [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #312 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:06:42 PM »
พี่เล็กยังพอมี FB เหลืออีกไหมคับ R ปรับค่าตรงภาคจ่ายไฟด้วยคับ สงสัยหมุนจนขาดไปแล้วคับ

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:07:05 PM »

ทำหน้าที่ สกัดกัน สัญญาณรบกวนความถี่สูง   [soldier2]
[thank-you]

« ตอบกลับ #314 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:09:22 PM »

เอาไปแช่น้ำ หรือไม่ก็ประคบน้ำแข็งครับ [yes-raccoon]

เอาอย่างนั้นเลยหรอครับ...พอจะมีแนวอื่นไหมเสี่ยเงาะ

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:16:32 PM »
เรื่องความร้อนของหม้อ  ขอถามน้าๆ  ทุกท่าน ว่าพบอาการร้อนของหม้อแปลงกันบ้างไหมครับ  ผมเปิดต่อเนื่องมา 13 ชั่วโมง  ตั้งแต่เมื่อคืน    ความร้อนค่อนข้างจะเกินอุ่นๆ  นะครับ   เพราะดูจาก DAC  ก็ไม่ได้กินกระแสมกาเท่าไรเลย

*  ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องการแก้ไข

แปลกใจเมหือนกันทั้ง ๆ ที่ก็หม้อเหมือนกับของป๋า khead  เลย  แต่ของผมมันออกจะ HOt  ไปหน่อย  ,  น้า ๆ อาจารย์ท่านใดมีสูตรเด็ด  ๆ ช่วยกระซิบกันบ้างนะครับจะได้แก้ไขดูครับ

เอาอย่างนั้นเลยหรอครับ...พอจะมีแนวอื่นไหมเสี่ยเงาะ

วัดไฟ 220Vac ได้เท่าไหร่ และ วัดกระแส AC ก่อน บอร์ด supply และ กระแส DC ก่อนบอร์ด DAC ครับ เอามาเทียบกับท่านอื่น  [c--c] หม้อร้อนเกิดจากอะไรตัวอย่างของผม ไม่ใช่หม้อแบบน้าใช้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2012, 05:00:19 PM โดย RuNgPhUnG »

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:34:41 PM »
ได้มายังไม่ได้ทำกับเค้าเลย  [heyheybaby_punching] [heyheybaby_punching] [heyheybaby_punching] ยังขี้เกียจอยู่ แต่จะส่งการบ้านให้แล้วเสร็จภายในอาทิตย์นี้แหละครับ  [pig90103] [pig90103]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 04:59:36 PM »
ของพี่สังข์ เสร็จยาง  อ่ะครับ   เห็นเหลือแค่ต่อฟังเอง   เอามาโชว์หน่อยครับ
บัคกรี ผมว่าไม่ยากเท่ากับประกอบลงกล่อง  มิน่า เห็นงานส่วนมากเป็นกระสือ มันลงกล่องยากนี่เอง 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:00:29 PM »

เมื่อตอนเป็นหนุ่ม ๆ ผู้ใหญ่เตือนว่าหม้อร้อนอย่าไปเล่น....ไม่ดี  [roll] [roll]

แต่พอมา DIY จึงได้รู้ว่า หม้อร้อนบ้างน่ะดี
เพราะจะได้รู้ว่ามันทำงาน อีกทั้งลวดอาบน้ำยา 2 ชั้น มันทนความร้อนได้สูง
ขนาดว่าเอามือจับพอง ลวดยังทนความร้อนได้เลย

แค่ร้อนนิด ๆ ไม่ต้องไปตกใจ
ถ้ามันจะไหม้ก็ซื้อใหม่ได้ ลูกละร้อยกว่าบาท อย่าไปหาทางป้องกันไม่คุ้มกันหรอกครับ
 [unde_cided] [unde_cided]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:01:55 PM »
ของพี่สังข์ เสร็จยาง  อ่ะครับ   เห็นเหลือแค่ต่อฟังเอง   เอามาโชว์หน่อยครับ
บัคกรี ผมว่าไม่ยากเท่ากับประกอบลงกล่อง  มิน่า เห็นงานส่วนมากเป็นกระสือ มันลงกล่องยากนี่เอง 

กลัวโดนไฟดูด....กำลังร่ายมนต์สะกดไฟอยู่ครับ
 laughhahaha laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #320 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:04:37 PM »

เมื่อตอนเป็นหนุ่ม ๆ ผู้ใหญ่เตือนว่าหม้อร้อนอย่าไปเล่น....ไม่ดี  [roll] [roll]

แต่พอมา DIY จึงได้รู้ว่า หม้อร้อนบ้างน่ะดี
เพราะจะได้รู้ว่ามันทำงาน อีกทั้งลวดอาบน้ำยา 2 ชั้น มันทนความร้อนได้สูง
ขนาดว่าเอามือจับพอง ลวดยังทนความร้อนได้เลย

แค่ร้อนนิด ๆ ไม่ต้องไปตกใจ
ถ้ามันจะไหม้ก็ซื้อใหม่ได้ ลูกละร้อยกว่าบาท อย่าไปหาทางป้องกันไม่คุ้มกันหรอกครับ
 [unde_cided] [unde_cided]

[laugh-raccoon] แต่กลับผมตอนจบใหม่ๆ พ่อถามว่าเมื่อไหร่จะได้หม้อ  3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #321 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:40:06 PM »
เจ้าตั้มเค้าคงทำอะไรที่มันพิศดารกว่าชาวบ้านเค้าอีกนั่นแหละ  หม้อที่เค้าใช้ คือ ตัวที่แกะจากเครื่องผมตอนทำ Demo test (ตอนเค้าซื้อกันก็ไม่ซื้อ)  ผมเปิด 24 ชม. มาเป็น อาทิตย์ไม่ยักกะร้อน น่าเอาไปเปิดแค่สิบกว่าชม. บอกร้อน ร้อนแล้วไมจับได้หว่า ถ้ายังจับแช่ได้เค้าไม่เรียกว่าร้อนหรอกครับ หม้อมันทำงานไม่ได้ตั้งอยู่เฉยๆซะหน่อย [unde_cided]  แทงหวยไม่ถูกซิน่า  กด 100 uF ไปใส่ output ซะนี่ [laugh-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:41:23 PM »
หม้อร้อนหมายถึงเป็นโรค ครับ

โรคจี่ฮัมนะครับ อย่าคิดว่าเป็นโรคอื่นนะครับ  ผมไม่มี dac ตัวนี้กับเขาแต่ต้องเข้ามาป่วนซะหน่อย 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #323 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:43:30 PM »
เจ้าตั้มเค้าคงทำอะไรที่มันพิศดารกว่าชาวบ้านเค้าอีกนั่นแหละ  หม้อที่เค้าใช้ คือ ตัวที่แกะจากเครื่องผมตอนทำ Demo test (ตอนเค้าซื้อกันก็ไม่ซื้อ)  ผมเปิด 24 ชม. มาเป็น อาทิตย์ไม่ยักกะร้อน น่าเอาไปเปิดแค่สิบกว่าชม. บอกร้อน ร้อนแล้วไมจับได้หว่า ถ้ายังจับแช่ได้เค้าไม่เรียกว่าร้อนหรอกครับ หม้อมันทำงานไม่ได้ตั้งอยู่เฉยๆซะหน่อย [unde_cided]

สงสัยอีกแระ    ถ้าไม่จับ  มันจะรู้ไหมพี่ ...ว่าร้อน     ไปแระ...ปรืนๆ  เดี๋ยวโดนด่า
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #324 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:46:24 PM »
เจ้าตั้มเค้าคงทำอะไรที่มันพิศดารกว่าชาวบ้านเค้าอีกนั่นแหละ  หม้อที่เค้าใช้ คือ ตัวที่แกะจากเครื่องผมตอนทำ Demo test (ตอนเค้าซื้อกันก็ไม่ซื้อ)  ผมเปิด 24 ชม. มาเป็น อาทิตย์ไม่ยักกะร้อน น่าเอาไปเปิดแค่สิบกว่าชม. บอกร้อน ร้อนแล้วไมจับได้หว่า ถ้ายังจับแช่ได้เค้าไม่เรียกว่าร้อนหรอกครับ หม้อมันทำงานไม่ได้ตั้งอยู่เฉยๆซะหน่อย [unde_cided]

สงสัยอีกแระ    ถ้าไม่จับ  มันจะรู้ไหมพี่ ...ว่าร้อน     ไปแระ...ปรืนๆ  เดี๋ยวโดนด่า
เดี๋ยว... พ่อฟาดด้วยดุ้นกุนเชียงเลย [heyheybaby_punching]  ตอนนี้ผมจะบินได้แล้วเร่งทำกล่องตั้งแต่เมื่อคืน ยันวันนี้เพิ่งได้พักเนี่ยแหละเสร้จกล่องใหญ่ไป 3 กล่องเล็กไปเจ็ด ทำสีได้อีก 6 ใบ จาเป็นลม [heyheypig447]

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 05:47:44 PM »
เจ้าตั้มเค้าคงทำอะไรที่มันพิศดารกว่าชาวบ้านเค้าอีกนั่นแหละ  หม้อที่เค้าใช้ คือ ตัวที่แกะจากเครื่องผมตอนทำ Demo test (ตอนเค้าซื้อกันก็ไม่ซื้อ)  ผมเปิด 24 ชม. มาเป็น อาทิตย์ไม่ยักกะร้อน น่าเอาไปเปิดแค่สิบกว่าชม. บอกร้อน ร้อนแล้วไมจับได้หว่า ถ้ายังจับแช่ได้เค้าไม่เรียกว่าร้อนหรอกครับ หม้อมันทำงานไม่ได้ตั้งอยู่เฉยๆซะหน่อย [unde_cided]  แทงหวยไม่ถูกซิน่า  กด 100 uF ไปใส่ output ซะนี่ [laugh-raccoon]

[pig90124] [pig90124] [pig90124]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 06:01:13 PM »

[pig90124] [pig90124] [pig90124]

ถามต่อคับถ้าใส่ c ค่าเยอะขึ้น แล้วปลายเสียงมันจะลดลงป่าวคับ แบบว่าจะเอา k73-16 22 uf ยัดใส่อะ [pig90132]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 06:40:05 PM »

กลัวโดนไฟดูด....กำลังร่ายมนต์สะกดไฟอยู่ครับ
 laughhahaha laughhahaha

ส่งการบ้านครับ หลังจากลอก ๆ เขาไปทั่ว ตอนนี้มีเสียงแล้ว

ระหว่างทางเริ่มต้นจากคุณเล็กให้จั๊มไฟเข้าเลคคูเลท วัดไฟให้ได้ 12V เราก็ทำได้ แต่ลืมดูว่ามันมี LED แสดงสถานะการทำงาน ไม่ติดอ่ะ [pig90124] แล้วก็ยังไม่รู้ด้วย

แล้วต้องยกขาหลัง เอ๊ยไม่ไช่ขา 28 จั๊มขา 15 อะไรเนี่ย ครึ่งวันกว่าจะเสร็จ(เริ่มงานเพล ๆ)  [pig6456]

จัดการต่อไฟต่อสัญญาณ บ๊ะ ไฟ POWER กับไฟ LOCK ไม่ติดอะ  [pig90136]

เพิ่งตรวจสอบความบกพร่องหลังจ่ายไฟ นี่ถ้าต่อขั้วซีสลับเหมือนครั้งส่งการบ้าน 1875 บน PCB  HK คุณอัลฯ ครั้งนั้นถ้าคุณรุีงไม่เห็นมีหวัง  [pig90103]

ครั้งนี้ไม่มีใครเห็น(รอดตัวไป)  [pig90126]รื้อต่อใหม่ ทั้งสามจุด บน PCB ถอดยากมาก เยินครับ PCB ทองก็เหอะ

เสร็จแระ มีเสียงแระ  [pig6456] รอลงกล่อง

ขอขอบคุณคุณเล็ก ทีมงาน หมู่บ้านนี้ที่มีงานดี ๆ ให้เพื่อนสมาชิกได้ทำกัน  [res] [res] [res]

คุณcivicdotcom และท่านอื่นเห็นว่าผมเพียงแต่ต่อก็ได้ฟัง หารู้ไม่กว่าจะได้ลงมือ เสียเวลาเตรียมเครื่องมือ เตรียมใจ อย่างที่คุณอัลฯว่า กลัวโดนไฟดูด กลัวต่อผิด กลัวต่อกลับด้าน กางตำราทำครับ เมื่อบ่ายนี้ออนตลอดแต่ไม่ได้เข้ามาข้อความถามตอบกัน เพราะมัวแต่ลอกการบ้านคุณอัลฯ กับคุณรุ่ง อยู่ครับ

ส่วนกระสือก็ได้ใจนะครับ เสียงถูกใจมาก กล่องไม่ใช่เรื่องยาก แต่คิดไม่ออกว่าจะทำแบบไหนให้ไม่ซ้ำกัน เข้าฉากให้ได้นี่แหละครับยาก เลยกลายเป็นคนอารมณ์ศิลปินไปครับ

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ดังแล้วครับ ดูรูปหน่อย ครับ (ห้ามบ่นนะครับ ผมก็กระสือ ๆ อย่างนี้แหละครับ)

ออฟไลน์ Low ProFile

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 06:52:50 PM »

ดูซิ ใช้แค่ 2 ตัว ไม่รู้ผมกดเอามาทำไมตั้ง 40 ตัว ยังงงตัวเองอยู่เลย
 [tremor-raccoon]

น้าครับถ้าเหลือถึงผม ผมของแบ่ง  2 ตัวนะครับ   [res]
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=847.0

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 06:58:15 PM »
  ขอแสดงความยินดีกับพี่สังข์ด้วยครับ  ที่ได้ฟังแล้ว เรามาฉลองกันด้วยกัน [roll]    เอ๊า....ฮิ๊ว  (ผมกดlikeให้แล้วน่ะ)
หลังๆมาดูเหมือนพี่สังข์ มีการพัฒนาไปไกลกว่าผมแระ เห็นทำสำเร็จหลายตัวแล้ว