ผู้เขียน หัวข้อ: ecc 88 valvo  (อ่าน 1921 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravit

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
ecc 88 valvo
« เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 08:40:37 PM »
 อยากทราบว่าหลอด ecc88 nos  valvo ราคา 1600/คู่ราคาสมเหตุผลหรือไม่ เทียบกับเด็กเป่าแตร  ขอทราบแนวเสียงเปรียบเทียบทั้งสองยี่ห้อด้วยครับ

Re: ecc 88 valvo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 08:44:51 PM »
ขออีกข้อสงสัย เวลาเปิดเครื่องมีไฟวาบที่หลอด  เป็นบางครั้ง สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 08:50:27 PM »
 ความเห็นส่วนตัวนะครับ สำหรับหลอดเบอร์นี้ ผมเองก็ชอบ Valvo ครับ เสียงนุ่ม รายละเอียดค่อนข้างละมุน ไม่โดดเด่นมากเหมือน amperex ฟังสบายกว่าในความรู้สึกผมครับ   ส่วนแสงวาบตอนเปิดเครื่องเป็นปกติของหลอดที่ออกมาจากโรงงาน mullard เค้าเรียกว่าหลอด Quick start ครับ  ถ้าหลอดเย็นทุกครั้งที่เปิดจะวาบ แต่ถ้าหลอดยังร้อนอยู่จะไม่มีแสงวาบที่ว่าครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 09:04:44 PM »
 ลืม ราคา 1600 บาท ต่อคู่ คงเป็นราคาหลอด used น่ะครับถ้าขาทองสภาพดีก็ไม่แพงครับ  คงต้องดูที่สภาพหลอด และ ความพอใจของผู้ซื้อมากกว่าครับในเรื่องของราคา หลอด  nos จะราคาแพงมาก 100$ up ครับ   หลอดเบอร์นี้ลองหาที่มีโครงสร้างเป็น A frame จะให้พื้นเสียงที่สงัดกว่ารุ่นอื่นๆครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 09:45:10 PM »
ecc88 nos with box valvo (amperrex) by code and A fram dimpel disc getter เขาแจ้งขายไว้อย่างนี้ ขาไม่ทอง โลโก้มีรอยหยักรอบวงกลมสีขาว มีอักษร valvo อยู่ตรงกลาง อยากได้เพราะเป็น nos  เพราะเคยซื้อ usde มีปัญหา ถ้าเป็นแบบน้าเล็กให้ความเห็นคงซื้อคู่หนี่ง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 09:50:59 PM »
 ถ้า nos ก็ซื้อได้ครับราคานี้ไม่แพงแม้ว่าจะไม่ใช่ขาทอง  ผมก็ชอบเก็บ Valvo ไว้ใช้ครับ แต่เก็บทุกยี่ไว้เป็นคอลเลคชั่นครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2014, 10:06:11 PM »
ขอบคุณน้าเล็กครับ พรุ้งนี้คงเสียเงินอีกแล้วครับท่าน