ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำลูกยางลองลำโพงแบบ diy กันเต๊อะ  (อ่าน 3557 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
มาทำลูกยางลองลำโพงแบบ diy กันเต๊อะ
« เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 06:47:29 PM »
พอดีไปเจอเจ้ารูปนี้มาอะครับ แล้วก็ไปเห็นหน้าตาคล้าย ๆ กันที่บ้านลูกเพ่  แต่ไม่มีตังค์ซื้อ [c--c] [c--c] [c--c] ก็เลยมา diy เองแม่มเลย  [checks-raccoon] [checks-raccoon]

อุปกรณ์ไม่มีอะไรมาก

1.ยางหน้าตาแบบนี้หาได้ทั่วไปตามคลองถมครับ ให้เลือกตัวที่มันเรียบๆหน่อยเน้อ อันละ 10 บาท [gr_in] [gr_in]

2. ลูกปืนเม็ดที่ขนาดพอดีรู คุณภาพของลูกปืนจะมีผลกับเสียงหรือไม่ มิทราบ เพราะผมเลือกลูกปืนราคาถูกสุดครับ เพราะให้เข้ากับการ diy แบบสั่ว ๆ ลูกละ 12 บาท [in-love-raccoon] [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

3. จากนั้นก็เอาสองอย่างมารวมกันเป็นแบบนี้ครับ

จบแล้วครับกับการ diy แบบสั่ว ๆ ในครั้งนี้  [res] [res] [res] [res] เป็น idea ที่คิดจะทำนานแล้วแต่เพิ่งมีโอกาสได้ทำจ้า  [pig90102] [pig90102] [pig90102] ถ้ามี idea บรรเจิดอีกจะเอามาบอกให้ทราบครับ

ปล. โปรดกรุณาอย่าเอาผลงาน diy ไปเทียบกับของแพง ๆ นะครับ ผมไม่กล้าบอกเทียบกันได้รึเปล่าเพราะผมไม่เคยฟังของแพงเลยครับ แต่ถ้าท่านมีของแพงแล้วจะ diy มาลองฟังแทนกันดูก็ไม่ว่ากันเน๊อะ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: มาทำลูกยางลองลำโพงแบบ diy กันเต๊อะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 07:08:40 PM »

[))]   หัวแหลมนะเนี๊ยะ !!! ลูกยางแบบนี้ที่นัฐพงษ์มีหลายแบบครับ บางแบบอาจจะถูกใจท่านเจ้าของกระทู้มากกว่าก็ได้นะ ขายเป็นถุง แผนก super ด้านในๆ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
Re: มาทำลูกยางลองลำโพงแบบ diy กันเต๊อะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 07:11:04 PM »

[))]   หัวแหลมนะเนี๊ยะ !!! ลูกยางแบบนี้ที่นัฐพงษ์มีหลายแบบครับ บางแบบอาจจะถูกใจท่านเจ้าของกระทู้มากกว่าก็ได้นะ ขายเป็นถุง แผนก super ด้านในๆ
ผมก็พึ่งชื้อลูกยางแบบนี้ที่นัฐพงษ์มาใช้ครับ

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 07:58:25 PM »
เมื้อหลายปีก่อนบ้านหม้อมีขาย ชุดนึง 90 บาท เดี้ยวนี้หาไม่เจอแล้ว และอีกที่นึงเห็นแถวตึกวรจักร [pig90124]
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

ออฟไลน์ kang2499

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 08:05:37 PM »
เปลี่ยนจากลูกปืนเป็นลูกแก้ว....หาง่ายกว่า

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 08:53:33 PM »

[))]  หัวแหลมนะเนี๊ยะ !!! ลูกยางแบบนี้ที่นัฐพงษ์มีหลายแบบครับ บางแบบอาจจะถูกใจท่านเจ้าของกระทู้มากกว่าก็ได้นะ ขายเป็นถุง แผนก super ด้านในๆ
ลูกยางที่ขายข้างถนนรอบๆบ้านหม้อ คุณภาพดีกว่าที่ขายกันในซุปเปอร์อีกครับลุง  ที่สำคัญ ถูกกว่ามาก

ของเจ้า golf ควรหาลูกยางที่คุณภาพดีๆหน่อยครับ ของผมก็ทำเลียนแบบเหมือนกันไม่ได้ซื้อของไฮโซ ไฮซ้อมาใช้กับเค้าหรอก ตอนนี้ลูกปืนเป็นสนิมหมดแล้วยังไม่ได้ซื้อใหม่เลยครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 08:57:25 PM »
พอดีไปเจอเจ้ารูปนี้มาอะครับ แล้วก็ไปเห็นหน้าตาคล้าย ๆ กันที่บ้านลูกเพ่  แต่ไม่มีตังค์ซื้อ [c--c] [c--c] [c--c] ก็เลยมา diy เองแม่มเลย  [checks-raccoon] [checks-raccoon]

1.ยางหน้าตาแบบนี้หาได้ทั่วไปตามคลองถมครับ ให้เลือกตัวที่มันเรียบๆหน่อยเน้อ อันละ 10 บาท [gr_in] [gr_in]

2. ลูกปืนเม็ดที่ขนาดพอดีรู คุณภาพของลูกปืนจะมีผลกับเสียงหรือไม่ มิทราบ เพราะผมเลือกลูกปืนราคาถูกสุดครับ เพราะให้เข้ากับการ diy แบบสั่ว ๆ ลูกละ 12 บาท [in-love-raccoon] [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

3. จากนั้นก็เอาสองอย่างมารวมกันเป็นแบบนี้ครับ

จบแล้วครับกับการ diy แบบสั่ว ๆ ในครั้งนี้  [res] [res] [res] [res] เป็น idea ที่คิดจะทำนานแล้วแต่เพิ่งมีโอกาสได้ทำจ้า  [pig90102] [pig90102] [pig90102] ถ้ามี idea บรรเจิดอีกจะเอามาบอกให้ทราบครับ

ปล. โปรดกรุณาอย่าเอาผลงาน diy ไปเทียบกับของแพง ๆ นะครับ ผมไม่กล้าบอกเทียบกันได้รึเปล่าเพราะผมไม่เคยฟังของแพงเลยครับ แต่ถ้าท่านมีของแพงแล้วจะ diy มาลองฟังแทนกันดูก็ไม่ว่ากันเน๊อะ

เวลาใช้ ใช้ยังไงครับ เอาด้านลูกปืนลงพื้น หรือว่าเอาลูกปืนไว้รองลำโพงครับ [unde_cided] [c--c]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 09:07:11 PM »
 [clap hand2]  ไอเดียเจ๋งครับน้าก็อฟ  [clap hand2]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 09:21:36 PM »

[))]  หัวแหลมนะเนี๊ยะ !!! ลูกยางแบบนี้ที่นัฐพงษ์มีหลายแบบครับ บางแบบอาจจะถูกใจท่านเจ้าของกระทู้มากกว่าก็ได้นะ ขายเป็นถุง แผนก super ด้านในๆ
ลูกยางที่ขายข้างถนนรอบๆบ้านหม้อ คุณภาพดีกว่าที่ขายกันในซุปเปอร์อีกครับลุง  ที่สำคัญ ถูกกว่ามาก

ของเจ้า golf ควรหาลูกยางที่คุณภาพดีๆหน่อยครับ ของผมก็ทำเลียนแบบเหมือนกันไม่ได้ซื้อของไฮโซ ไฮซ้อมาใช้กับเค้าหรอก ตอนนี้ลูกปืนเป็นสนิมหมดแล้วยังไม่ได้ซื้อใหม่เลยครับ
ตอนเดิน [heyheypig445]ซื้อที่คลองถมมันหาได้แค่นี้ครับลูกเพ่ แต่ถ้าว่างเด๋วไปหาซื้อ ยางมาใหม่ครับ
ปล. ลูกปืนเม็ดหาได้ที่ร้านจักรวาลแบริ่ง คลองถมครับ ที่ให้ไปร้านนี้เพราะมีคนขายคนนึงน่ารักครับ มองเพลินเลยกรู ขากลับเกือบลืมลูกปืน [heyheypig445] [heyheypig445]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 09:25:27 PM »

2. ลูกปืนเม็ดที่ขนาดพอดีรู คุณภาพของลูกปืนจะมีผลกับเสียงหรือไม่ มิทราบ เพราะผมเลือกลูกปืนราคาถูกสุดครับ  [heyheypig445]เพราะให้เข้ากับการ diy แบบสั่ว ๆ ลูกละ 12 บาท [in-love-raccoon] [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

เวลาใช้ ใช้ยังไงครับ เอาด้านลูกปืนลงพื้น หรือว่าเอาลูกปืนไว้รองลำโพงครับ [unde_cided] [c--c]

ผมเห็นเค้าใช้ทั้งสองแบบครับ แบบเอาด้านลูกปืนลงพื้นผมเห็นอิหนุ่มทำครับ ส่วนแบบเอาลูกปืนวางลำโพงคือลูกพี่ กับอีบังครับ [pig6456]