Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Musical Instrument

ขอทราบวิธีแก้ปัญหาเสียปุ๊กที่ลำโพงเวลาปิดตู้แอมป์

<< < (2/2)

first_class:

--- อ้างจาก: watcrub ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2019, 04:49:53 PM ---
--- อ้างจาก: mybestboss ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2019, 04:06:12 PM ---C พี่เล็กมีขาย ที่บ้านผมมีเยอะเลย

--- End quote ---

ขอบคุณครับ ซื้อมาแล้วครับ  ว่าแต่ว่า C ตัวนี้มันไม่มีขั้วใช่มั๊ยครับ  แล้วต่อคร่อมนี่ก็หมายความว่าต่อจากสายเส้นทีออกมาจากปลี๊คมาที่สวิทช์นะครับ

ไม่มีขั้วครับ  สวิตช์จะมีสองขา ต่อคล่อมที่สองขานั้นครับ

watcrub:

--- อ้างจาก: first_class ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2019, 04:53:00 PM ---
--- อ้างจาก: watcrub ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2019, 04:49:53 PM ---
--- อ้างจาก: mybestboss ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2019, 04:06:12 PM ---C พี่เล็กมีขาย ที่บ้านผมมีเยอะเลย

ขอบคุณครับ ซื้อมาแล้วครับ  ว่าแต่ว่า C ตัวนี้มันไม่มีขั้วใช่มั๊ยครับ  แล้วต่อคร่อมนี่ก็หมายความว่าต่อจากสายเส้นทีออกมาจากปลี๊คมาที่สวิทช์นะครับ

ไม่มีขั้วครับ  สวิตช์จะมีสองขา ต่อคล่อมที่สองขานั้นครับ

ขอบคุณครับ  ไม่่บอกนี่ผมต่อระหว่างสายเลยนะนี่  [yemo27]

mybestboss:
ขอยืมรูปเจ้าสำนักมา

watcrub:

--- อ้างจาก: mybestboss ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2019, 07:43:02 PM ---ขอยืมรูปเจ้าสำนักมา

เอา C ตัวนี้ไปต่อแบบนี้กับปรีโฟโนที่ทำอยู่ด้วยได้มั๊ยครับ  เวลาปิดโดยไม่ปิดแอมป์ก่อนมันก็ดังเหมือนกัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version