ผู้เขียน หัวข้อ: Free cad for circuit drawing  (อ่าน 3616 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
Free cad for circuit drawing
« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 10:27:06 AM »
สอบถามหน่อยครับ ...........

ว่า เพื่อนๆๆ มีคำแนะนำ โปรแกรมที่ใช้เขียน วงจร ............ แบบฟรี หาได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ monalisa

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
Re: Free cad for circuit drawing
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 10:31:16 AM »
ผมว่าตัว Eagle PCB น่าจะพอเขียนแบบได้ครับ มีเวอร์ชั่นฟรีอยู่ครับ
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
Re: Free cad for circuit drawing
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 10:34:56 AM »
ผมว่าตัว Eagle PCB น่าจะพอเขียนแบบได้ครับ มีเวอร์ชั่นฟรีอยู่ครับ

ขอบพระคุณครับ  จะลองหาดูครับ ..........

ออฟไลน์ wchatchai

• Adviser
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 10:43:09 AM »
ถ้าเป็น freeware ผมใช้ ExpressSCH กับ BSch3V ครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 11:02:18 AM »
ถ้าเป็น freeware ผมใช้ ExpressSCH กับ BSch3V ครับ

BSch3V   ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ  [yes-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 08:04:06 AM »

BSch3V   ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ  [yes-raccoon]

ขอบพระคุณครับ .... เหมือนกลับมาเริ่มนับ 1 ใหม่ ตั้งแต่ เริ่มคิด  และ เริ่มทำ แอมพ์ กลับมาเริ่มใหม่ ...อีกที ....ก็ดี เหมือนกัน .....

ขอเป็นมือใหม่อีกสักครั้งนะครับ .....

ขอบพระคุณมากๆๆ ครับ .............

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 01:10:55 PM »

ขอบพระคุณครับ .... เหมือนกลับมาเริ่มนับ 1 ใหม่ ตั้งแต่ เริ่มคิด  และ เริ่มทำ แอมพ์ กลับมาเริ่มใหม่ ...อีกที ....ก็ดี เหมือนกัน .....

ขอเป็นมือใหม่อีกสักครั้งนะครับ .....

ขอบพระคุณมากๆๆ ครับ .............
สำหรับน้า TOM ผมว่าไม่ใช่มือไหม่แล้วนะครับ ดีใจครับที่เห็นน้ากลับมา เห็นหายไปช่วงหนึ่ง  [roll]

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012, 07:09:40 PM »

สำหรับน้า TOM ผมว่าไม่ใช่มือไหม่แล้วนะครับ ดีใจครับที่เห็นน้ากลับมา เห็นหายไปช่วงหนึ่ง  [roll]

หายไป เพราะ เบื่อ  ไม่รู้จะทำอย่างไรดี .....

กลับมาเพราะ เบื่อ ไม่รู้จะทำอะไรดี  เลยนั่งรื้อ หลอด และ ของที่พอมี  มาทำแอมพ์ครับ  เพราะ ไม่มีจะฟังแล้วครับ ..........

ผมก็ยังมือใหม่นะครับ  เพราะวนเวียนอยู่กับหลอดเล็กๆๆ หลอด เดิมๆๆ มาใหม่ก็ดี ...........

ลองใหม่อีกที ................ครับ ....ขอบพระคุณนะครับ .....