ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขำ ก่อนจะไปเคล้ง zzzZZZ  (อ่าน 7704 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ขำขำ ก่อนจะไปเคล้ง zzzZZZ
« เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012, 11:24:05 PM »
เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 10 ตุลาคม 2538 (หรือแต่งก็ไม่รู้สิ)  laughhahaha

ต่อไปนี้เป็นรายงานจากบันทึกการโต้ตอบทางวิทยุระหว่างเรือบรรทุกเครื่องบินของ สหรัฐอเมริกา กับเจ้าพนักงานของแคนาดา ที่บริเวณนอกฝั่งนิวฟาวนด์แลนด์

แคนาเดียน : ขอให้ท่านหันหัวเรือของท่าน 15 องศาทางใต้ เพื่อหลีกเลี่ยงการชนกัน

อเมริกัน : เราขอแนะนำว่าท่านนั่นแหละ ที่ต้องหันหัวเรือของท่าน 15 องศาทางทิศเหนือเพื่อ หลีกเลียงการชนกัน

แคนาเดียน : ไม่ ท่านจะต้องเป็นผู้หันหัวเรือของท่าน 15 องศาทางทิศใต้เพื่อหลีกเลี่ยงการ ชนกัน

อเมริกัน : นี่ผมกัปตันเรือแห่งราชนาวีสหรัฐอเมริกา ผมขอย้ำว่าคุณต้องหันหัวเรือของคุณ 15 องศาทางทิศเหนือเดี๋ยวนี้

แคนาเดียน : ไม่เด็ดขาด ขอเตือนเป็นครั้งสุดท้าย ท่านจะต้องหันหัวเรือชองท่าน ตามที่สั่ง เดี๋ยวนี้

อเมริกัน : นี่เป็นเรือบรรทุกเครื่องบิน ยูเอส ลินคอล์น เรือที่ใหญ่เป็นอันดับสองของกองเรือ สหรัฐประจำภาคพื้นแอ็ตแลนด์ติก เรามีเรือที่มาด้วยกันซึ่งประกอบด้วยเรือประจัญบาน 3 ลำ เรือยกพลขึ้นบก 3 ลำ และยังเรือสนับสนุนอื่นๆอีกหลายลำ ผมขอแนะนำให้คุณหันหัวเรือ ของคุณ 15 องศาทางทิศเหนือ ผมขอย้ำ หนึ่ง-ห้า องศาเหนือ ไม่เช่นนั้นเราก็จำเป็นต้อง ตอบโต้ด้วยมาตรการรุนแรงเพื่อปกป้องเรือของเราให้ปลอดภัย

แคนาเดียน : เราหันไม่ได้ เพราะที่นี่คือประภาคาร

ที่มา : Butterfly Organic milk

จะพยายามหามาขำขำ ก่อนนอนวันละแก๊ก ถ้าทำได้นะครับ (แบบว่าช่วงที่ยังกระดิกไปไหนไม่ได้ หาไรทำแก้เซ็ง) fart-raccoon
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
Re: ขำขำ ก่อนจะไปเคล้ง zzzZZZ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012, 11:57:07 PM »
 laughhahaha     

ดีครับ  มีแบบนี้ก็ดีครับ  คลายเครียดดี เดี๋ยวจะมาเป็นแฟนคลับ กระทู้นี้ครับ  ชอบแบบทะลึ่งน่ะครับ ถัามีจัดให้หน่อยน่ะครับ  ขอบคุณครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 12:13:06 AM »
ว่างเนอะ

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 12:13:54 AM »
 [roll] ฮาวันละนิดจิตรแจ่มใส [))]

ออฟไลน์ el36

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • ยอมรับ ในสิ่งที่เป็น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 02:51:45 AM »
 [roll]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 07:37:06 AM »
เคยได้ยินเนื้อหาประมาณนี้ เข้าใจว่าเป็นเรื่องเดียวกัน

ต่างที่ผู้นำเสนอ

ต่างที่มุมมอง

และผู้มองเรื่องนี้เป็นใคร

ถ้าท่านคิดว่าท่านเป็นกองทัพเรืออันเกรียงไกร

ไม่หรอก เราเป็นเพียงประภาคารเล็ก ๆ เท่านั้น

แต่ที่แน่ ๆ เรื่องที่ได้ยินและได้มาอ่านในที่นี้เป็นเรื่องเดียวกัน

เรื่องนี้ทำให้ผู้นำเสนอหายเบื่อจากการพักฟื้นได้บ้าง ท่านผู้อ่านก็ได้รอยยิ้มตามไปด้วย  [roll]

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 09:21:51 AM »
  [huhuhu]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 09:37:16 AM »
เอามาลงอีกนะผึ้ง คลายเครียดดีนะ  [roll] [clap hand2]

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 02:11:11 AM »
ขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว เดินไปหาคุณนาย เผื่อปรึกษาขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว : คุณผู้หญิงค่ะ หนูขอขึ้นเงินเดือนค่ะ เพราะหนูมีดีกว่าคุณผู้หญิง 3 อย่างค่ะ
คุณผู้หญิง : แล้วเธอมีดีอะไรล่ะ จะมาขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว :  หนึ่ง หนูรีดผ้า ได้เรียบกว่าคุณผู้หญิงค่ะ
คุณผู้หญิง : แค่นี้นะเหรอ แล้วใครเป็นบอกเธอล่ะ
คนรับใช้สาว : คุณผู้ชายค่ะ
คุณผู้หญิง : เหรอ... แล้วอย่างที่สองล่ะ
คนรับใช้สาว : สอง หนูทำอาหารได้อร่อยกว่าคุณผู้หญิงค่ะ
คุณผู้หญิง :  แล้วใครเป็นคนบอกหล่อนล่ะยะ (เริ่มอารมณ์เสีย)
คุณผู้หญิง : ฮึ่ม...แล้วอย่างที่สามล่ะยะ
คนรับใช้สาว : อย่างที่สาม ลีลาบนเตียง หนูเก่งกว่าคุณผู้หญิงค่ะ
คุณผู้หญิง : อะไรกันเนี้ย...อย่าบอกนะว่า คุณผู้ชายเป็นคนพูด (อารมณ์เสียอย่างแรง)
คนรับใช้สาว : ปล่าวค่ะ คนขับรถ เป็นคนบอกหนูค่ะ
คุณผู้หญิง : แล้วเธอต้องการขึ้นเงินเดือนเท่าไหร่ล่ะ

[heyheybaby_punching]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 02:32:23 AM »
สนุกดีครับ ตอนเด็กผมชอบอ่านเรื่องขำขันมาก แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยได้อ่านเท่าไหร่ได้มาอ่านแล้วรู้สึกดีจังเลยครับ  [pig6456]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 05:30:29 PM »
คนรับใช้สาว เดินไปหาคุณนาย เผื่อปรึกษาขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว : คุณผู้หญิงค่ะ หนูขอขึ้นเงินเดือนค่ะ เพราะหนูมีดีกว่าคุณผู้หญิง 3 อย่างค่ะ
คุณผู้หญิง : แล้วเธอมีดีอะไรล่ะ จะมาขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว :  หนึ่ง หนูรีดผ้า ได้เรียบกว่าคุณผู้หญิงค่ะ
คุณผู้หญิง : แค่นี้นะเหรอ แล้วใครเป็นบอกเธอล่ะ
คุณผู้หญิง : เหรอ... แล้วอย่างที่สองล่ะ
คนรับใช้สาว : สอง หนูทำอาหารได้อร่อยกว่าคุณผู้หญิงค่ะ
คุณผู้หญิง :  แล้วใครเป็นคนบอกหล่อนล่ะยะ (เริ่มอารมณ์เสีย)
คุณผู้หญิง : ฮึ่ม...แล้วอย่างที่สามล่ะยะ
คนรับใช้สาว : อย่างที่สาม ลีลาบนเตียง หนูเก่งกว่าคุณผู้หญิงค่ะ
คุณผู้หญิง : อะไรกันเนี้ย...อย่าบอกนะว่า คุณผู้ชายเป็นคนพูด (อารมณ์เสียอย่างแรง)
คนรับใช้สาว : ปล่าวค่ะ คนขับรถ เป็นคนบอกหนูค่ะ
คุณผู้หญิง : แล้วเธอต้องการขึ้นเงินเดือนเท่าไหร่ล่ะ

[laugh-raccoon] [laugh-raccoon] laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 05:34:15 PM »

[laugh-raccoon] [laugh-raccoon] laughhahaha
ที่หัวเราะ เคยเป็นคนขับรถมาก่อนหรือไงครับ 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 05:58:27 PM »
เกือบคล้าย ๆ กับว่า

สามีคนข้างบ้านยิงชายชู้ตาย.....วันนี้

ได้ยินเพื่อนเล่าให้ฟัง แล้วอุทานว่า  "ดีนะที่เขายิงกันตายวันนี้"

อุว๊ะ "คนยิงกันตายเป็นเรื่องดีได้ไง"

"อ้าว..จะไม่ดีได้ไง ถ้าเขายิงเมื่อวาน ตรูก็ตายแล้วซิ"

[roll] [roll]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 02:22:04 AM »
เรื่องของคุณลุงคนนึง แกทำงานอยู่ กทม. ใกล้จะเกษียณแล้วล่ะ
วันหนึ่งก็มารอรถเมล์จะกลับบ้าน รออยู่คันแล้วคันเล่ารถก็ดูเต็มทุกคัน
แกรออยู่ตั้งนาน เวลาก็ค่ำลงๆ ก็มีอยู่คันหนึ่ง ทำท่าว่าจะจอดรับ แต่ก็ไม่จอด
แต่ลุงแกนึกว่าจะจอดก็ค่อยๆ วิ่งไล่ตามแกวิ่งไล่ตามไปเรื่อยๆ
เผลอไปสักพักใหญ่
....เฮ้ย .....ถึงบ้านแล้วนี่หว่า แกดีใจ
เออดี .....ไม่ต้องเสียค่ารถเมล์สามบาท แกดีใจ ใหญ่เลย กลับไปเล่าให้เมียฟัง
ลุง : นี่เธอจ๋า .. วันนี้พี่วิ่งไล่ตามรถเมล์มานะ ถึงบ้านพอดี ตังค์ก็ไม่ต้องเสียตั้งสามบาทล่ะ
เมีย : (พอได้ยินแทนที่จะดีใจไปด้วยกลับด่าส่ง)...ไอ้แก่จะตายแล้วยังจะโง่อีก
ลุง : อ้าวมาด่าชั้นทำไมล่ะ
เมีย : นี่ถ้าแกวิ่งตามแท็กซี่ แกรู้มั้ย ประหยัดได้อีกตั้งเท่าไหร่

[pig90129]

[tig12]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 10:43:07 AM »
 |:( [bounce ball]
เรื่องของคุณลุงคนนึง แกทำงานอยู่ กทม. ใกล้จะเกษียณแล้วล่ะ
วันหนึ่งก็มารอรถเมล์จะกลับบ้าน รออยู่คันแล้วคันเล่ารถก็ดูเต็มทุกคัน
แกรออยู่ตั้งนาน เวลาก็ค่ำลงๆ ก็มีอยู่คันหนึ่ง ทำท่าว่าจะจอดรับ แต่ก็ไม่จอด
แต่ลุงแกนึกว่าจะจอดก็ค่อยๆ วิ่งไล่ตามแกวิ่งไล่ตามไปเรื่อยๆ
เผลอไปสักพักใหญ่
....เฮ้ย .....ถึงบ้านแล้วนี่หว่า แกดีใจ
เออดี .....ไม่ต้องเสียค่ารถเมล์สามบาท แกดีใจ ใหญ่เลย กลับไปเล่าให้เมียฟัง
ลุง : นี่เธอจ๋า .. วันนี้พี่วิ่งไล่ตามรถเมล์มานะ ถึงบ้านพอดี ตังค์ก็ไม่ต้องเสียตั้งสามบาทล่ะ
เมีย : (พอได้ยินแทนที่จะดีใจไปด้วยกลับด่าส่ง)...คุณแก่จะตายแล้วยังจะโง่อีก
ลุง : อ้าวมาด่าชั้นทำไมล่ะ
เมีย : นี่ถ้าแกวิ่งตามแท็กซี่ แกรู้มั้ย ประหยัดได้อีกตั้งเท่าไหร่

[pig90129]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 02:05:40 AM »
ขอซึ้งเปลี่ยนบรรยากาศสักเรื่องนะครับ  [in-love-raccoon]

เขาเจอเธอในงานเลี้ยงแห่งนึง เธอดูโดดเด่นมาก และมีคนมากมายรุมล้อมเธอ

ในขณะที่เขาดูเป็นผู้ชายธรรมดาคนนึง ไม่มีใครใส่ใจเขาเลย

และหลังงานเลี้ยงเลิก เขาได้มีโอกาสชวนเธอไปทานกาแฟต่อ เธอประหลาดใจมาก

แต่ท่าทีที่สุภาพของเขา ทำให้เธอตอบตกลง

พวกเขานั่งในร้านกาแฟดีๆแห่งนึง เขาดูประหม่าจนพูดอะไรไม่ออก

เธอรู้สึกอึดอัดมาก จนคิดในใจว่า ได้โปรดให้ฉันกลับบ้านเหอะ

แต่ทันใดนั้น?..

เขาถามบ๋อยว่า ขอเกลือป่นได้ไหม อยากเอามาใส่ในกาแฟ

ทุกคนในร้านหันมาจ้องเขาด้วยความประหลาดใจ เขาอายจนต้องก้มหน้า

แต่ก็ยังเติมเกลือลงในกาแฟ และก็ดื่มมันเสียด้วย

ทำให้เธอต้องถามเขาอย่างอดไม่ได้ว่า

ทำไมชอบกาแฟรสชาติแบบนี้

เขาตอบว่า เมื่อเขายังเด็ก บ้านเกิดเขาอยู่ริมทะเล เขาเป็นลูกน้ำเค็ม

เล่นกับทะเลทุกวัน เคยชินกับรสเค็มของเกลือ เหมือนกับรสชาติของกาแฟเค็ม

เพราะฉะนั้นเมื่อทุกครั้งที่เขาได้ลิ้มรสกาแฟเค็มๆ เขาก็จะคิดถึงวัยเด็ก

คิดถึงบ้านเกิด เขาคิดถึงพ่อแม่ทียังอยู่ที่นั่น

เขาเล่าไปก็น้ำตาไหลอาบแก้ม เธอรู้สึกสงสารเขาจับใจ

นั่นเป็นความในใจลึกๆของเขาผู้ชายคนไหนที่กล้าบอกว่าเขาคิดถึงบ้าน

แสดงว่าเขาต้องรักครอบครัวอย่างมาก และมีความรับผิดชอบต่อครอบครัว

ดังนั้นเธอก็เริ่มประทับใจในตัวเขา เริ่มชวนเขาคุย เล่าถึงบ้านเกิดของเธอบ้าง

ชีวิตในวัยเด็ก ครอบครัวของเธอ

เธอกับเขาคุยกันถูกคอมากขึ้นเรื่อยๆ และจากการเริ่มต้นที่ดี

ทำให้เขากับเธอคืบหน้าความสัมพันธ์ต่อไป

จนทีสุด เธอก็ค้นพบว่า เขาคือผู้ชายแบบที่เธอต้องการอย่างแท้จริง เขาใจกว้าง

อ่อนโยน อบอุ่น และดูแลเป็นอย่างดี เขาเป็นผู้ชายที่สมบูรณ์แบบ

แต่เธอเกือบจะมองข้ามเขาไป! ต้องขอบคุณกาแฟแก้วนั้น

และชีวิตรักที่สวยงามเช่นนี้ ก็เหมือนดังเรื่องทั่วไป

เมื่อเธอตกลงใจแต่งงานกับเขา และก็มีความสุขมาโดยตลอด?.

โดยทุกๆครั้งที่เธอชงกาแฟให้กับเขา

เธอต้องใส่เกลือลงไปในกาแฟให้ทุกครั้งไป

เธอรู้ว่านี่เป็นกาแฟที่เขาชอบมากที่สุด

หลังจากนั้นอีกสี่สิบปี เขาก็จากเธอไป ทิ้งจดหมายไว้ให้เธอฉบับนึง

ข้างในมีใจความว่า

ที่รัก อภัยให้ผมด้วย ที่ต้องโกหกคุณชั่วชีวิต

มีเรื่องเดียวเท่านั้นที่ผมโกหกคุณ เรื่องกาแฟเค็มนั่น

จำวันแรกที่เรามีนัดกันได้ไหม ผมประหม่ามากในตอนนั้น จริงๆแล้วผมต้องการน้ำตาล

แต่ผมพูดผิดเป็นขอเกลือ ซึ่งมันยากที่จะกลับคำในตอนนั้น ผมจึงต้องปล่อยมันไป

ซึ่งผมไม่คิดว่า นั่นจะทำให้เราได้เริ่มต้นการพูดคุยกัน

ผมพยายามที่จะสารภาพกับคุณหลายต่อหลายครั้ง แต่ผมก็ไม่กล้าที่จะสารภาพออกไป

ทำให้ผมสัญญากับตัวเองว่า จะไม่โกหกอะไรคุณอีกแม้แต่ครั้งเดียว

ตอนนี้ผมจากไปแล้ว ผมไม่ต้องหวาดกลัวอะไรอีก

ดังนั้นจึงเล่าความจริงในจดหมายฉบับนี้

แท้จริงแล้วผมไม่ได้ชอบทานกาแฟรสเค็มเลยแม้แต่น้อย

มันรสชาติค่อนข้างแย่ทีเดียว

แต่ว่าผมทานมันตลอดทั้งชีวิตตั้งแต่ได้รู้จักคุณ

ผมไม่เคยนึกเสียใจในสิ่งที่ทำเพื่อคุณเลย

การได้พบคุณเป็นความสุขอันยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดชีวิตของผม

ถ้าผมได้มีโอกาสมีชีวิตอีกครั้ง ผมก็ยังอยากจะได้พบคุณ

และมีคุณเป็นภรรยาผมอีกครั้งเช่นกัน

แม้ว่าผมจะต้องดื่มกาแฟรสเค็มอีกตลอดชีวิตก็ตาม!

น้ำตาของเธอหยดใส่กระดาษจดหมายจนเปียกชุ่ม และหลังจากนั้น หากมีใครถามเธอ

กาแฟรสเติมเกลือรสชาติเป็นเช่นไร

เธอก็จะตอบเสมอว่า ? มันหวาน ?

[tig12]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 กันยายน 2012, 07:12:14 AM »
 [roll]

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 กันยายน 2012, 07:28:45 PM »
ขอโทษ.. ค่ะ  ตอนนี้กี่โมงแล้ว 
<a href="http://www.youtube.com/v/I--Kehehnbg" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/I--Kehehnbg</a>

เทอร์ ฝากมาบอกว่า ถ้าถ่านหมดจะให้คุณผึ้งไปเปลี่ยนถ่านให้ครับ  okไหมคุณผึ้ง

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 กันยายน 2012, 07:34:36 PM »
 [shock1] เจอแบบนี้กลางถนนนี่มีสะดุ้งแน่ๆครับ  [laugh-raccoon]

[tig12]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 กันยายน 2012, 07:37:27 PM »
[shock1] เจอแบบนี้กลางถนนนี่มีสะดุ้งแน่ๆครับ  [laugh-raccoon]

สะดุ้ง หรือ หรี่เข้าไปหาครับ 

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 กันยายน 2012, 07:41:00 PM »

สะดุ้ง หรือ หรี่เข้าไปหาครับ 

น้าว่าใครจะสะดุ้งล่ะครับ  laughhahaha

[tig12]

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 12:21:48 AM »
ขอสักเรื่อง ล่ะกัน  เรื่องหากิน...

ณ.คลีนิกแห่งหนึ่ง 

คนไข้สาว   คุณหมอค่ะหนูรู้สึกไม่สบายครั่นเนื้อครั่นตัว เหมือนจะเป็นไข้ค่ะ

คุณหมอ  อ้าวงั้น  อ้าปากน่ะ อมปรอทไว้ใต้ลิ้น

คนไข้สาว  อุยๆ คุณหมอขา หนูปากเป็นแผล อมแล้วต้องเจ็บแน่ๆ   

คุณหมอ  งั้นผมจะวัดทางรักแร้ น่ะ ช่วยยกมือขึ้นครับ

คนไข้สาว       คุณ หมอขา วัดทางอื่นไม่ได้หรือค่ะ หนูเป็นคนบ้าจี้อยู่ด้วยค่ะ  น่ะค่ะ น่ะค่ะ คุณหมอ

คุณหมอ    คุณนี่เรื่องมากจริงๆ  งั้นเหลือวิธีเดียวแล้วหล่ะต้องวัดทางทวาร

คนไข้สาว       อุย ...ไม่มีวิธีอื่นเหรอค่ะ 

คุณหมอ     เหลือวิธีเดียวแล้วครับ 

คนไข้สาว        (คิดนิดนึง)งั้น... ก็ได้ค่ะ  แต่คุณหมอต้องปิดไฟก่อน่ะ  หนูอาย

คุณหมอ     ได้ครับ ผมจะปิดไฟ

สักครู่นึง  ก็มีเสียงดังขึ้นมาท่ามกลางความืด

คนไข้สาว        ว้ายๆๆ    หมอๆๆ  นั่นไม่ใช่ก้นน่ะค่ะ

หมอตอบเสียงสั่นไปว่า  ไม่เป็นไรครับ  นี่ก็ไม่ใช่ปรอท 

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 02:29:11 AM »
ช่วงนี้อุณหภูมิทางการเมืองร้อนฉ่า แทบจะเอาความร้อนในสถานการณ์แต่ละวันมาทอดไข่ดาวกินกันได้ทันที ท่ากลางกระแสยุบ ไม่ยุบสภา นักการเมืองท่านนี้หลบฉากพาพรรคพวก สามเกลอ มาร่วมงานศพ ที่เสียชีวิต พวกเขามาเพราะคำสัญญาที่รับปากไว้ก่อนจะมีการตาย

(ชายคนหนึ่งสั่งเสียเพื่อนสนิทสามคนของเขาเมื่อเขาป่วยหนัก
?อั๊วฝากเงินนี่ให้พวกลื้อเก็บไว้คนละห้าหมื่น พออั๊วตายขอให้พวกลื้อช่วยเอาใส่ไว้ในโลงให้อั๊วด้วยนะ? เขาสั่งเสียก่อนจะสิ้นใจ
ในวันฝังศพของเขา เพื่อนทั้งสามคนคุยกันเรื่องเงินห้าหมื่น)

?อั๊วมีอะไรจะสารภาพว่ะ? เพื่อนคนที่เป็นหมอว่า ?อั๊วใส่ซองเปล่าลงไปในโลงว่ะ เงินอั๊วเอาไปบริจาคซื้อเครื่องมือแพทย์ให้โรงพยาบาลในชนบทหมดแล้ว?
?อั๊วก็มีอะไรจะสารภาพว่ะ? เพื่อนคนที่เป็นครูว่า ?อั๊วก็ทำเหมือนลื้อ เพราะอั๊วให้เงินเป็นทุนการศึกษาของเด็กนักเรียนยากจนไปหมดแล้ว?

?พวกลื้อทำไมเป็นคนยังงี้วะ? เพื่อนคนที่เป็นนักการเมืองโวยวาย ?รับปากเขาแล้วก็ต้องทำตามสัญญาสิวะ?
?อั๊วเสียใจว่ะ? เพื่อนสองคนว่าแล้วถามต่อ ?ว่าแต่ว่าลื้อใส่เงินลงไปในโลงจริงๆหรือวะ?

?จริงสิโว้ย อั๊วเป็นนักการเมือง สัญญาต้องเป็นสัญญา? เขาทำท่าขึงขัง ?เช็คห้าหมื่นบาทถ้วน พร้อมลายเซ็นของอั๊วของจริงเลยแหละ? [huhuhu]

[tig12]

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 10:24:35 PM »

Opps!!!

[tig12]

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 10:33:37 PM »

Opps!!!

เค้าก็ไม่ใช่นะตะเอง [joobka]

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 กันยายน 2012, 11:35:36 AM »
มีสาวกระเหรี่ยงคนหนึ่งไปหาหมอ เพื่อรักษาอาการที่เธอเป็น

หมอหนุ่มบรรจุใหม่ เมื่อเห็นคนไข้เดินเข้ามาจึงเอ่ยถามว่าเป็นอะไรหรือ

"โต๊ะเขาค่ะ" เธอพูดด้วยสำเนียงที่ไม่ชัด

"อ๋อ... แค่ตกเขา ยังเดินได้สะดวก เดี๋ยวหมอจ่ายยานี้เอาไปนวดทาถู พรุ่งนี้ก็หายแล้ว"

วันรุ่งขึ้น

เธอกลับมาหาหมอด้วยอาการสีหน้าเหยเกไม่สู้ดีนัก

"หมอ...หมอ...เอายาอารายมาให้ทา ทามมายทาแล้ว แสะชิหาย"

หมอเห็นคนไข้มีอาการไม่ดี จึงเรียกพยาบาลมาซักถามคนไข้
สุดท้ายเธอเป็น "ตกขาว"

"ตายละซิ" หมออุทานด้วยความตกใจ

"ทำไมหรือค่ะ" พยาบาลถามด้วยความสงสัย

"หมอจ่ายยาหม่องให้เธอเอาไปทาน่ะซิ"
 [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 กันยายน 2012, 12:31:47 PM »
มีสาวกระเหรี่ยงคนหนึ่งไปหาหมอ เพื่อรักษาอาการที่เธอเป็น

หมอหนุ่มบรรจุใหม่ เมื่อเห็นคนไข้เดินเข้ามาจึงเอ่ยถามว่าเป็นอะไรหรือ

"โต๊ะเขาค่ะ" เธอพูดด้วยสำเนียงที่ไม่ชัด

"อ๋อ... แค่ตกเขา ยังเดินได้สะดวก เดี๋ยวหมอจ่ายยานี้เอาไปนวดทาถู พรุ่งนี้ก็หายแล้ว"

วันรุ่งขึ้น

เธอกลับมาหาหมอด้วยอาการสีหน้าเหยเกไม่สู้ดีนัก

"หมอ...หมอ...เอายาอารายมาให้ทา ทามมายทาแล้ว แสะชิหาย"

หมอเห็นคนไข้มีอาการไม่ดี จึงเรียกพยาบาลมาซักถามคนไข้
สุดท้ายเธอเป็น "ตกขาว"

"ตายละซิ" หมออุทานด้วยความตกใจ

"ทำไมหรือค่ะ" พยาบาลถามด้วยความสงสัย

"หมอจ่ายยาหม่องให้เธอเอาไปทาน่ะซิ"
 [laugh-raccoon]
[confused-raccoon] laughhahaha [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 06:35:45 AM »
 laughhahaha laughhahaha laughhahaha laughhahaha
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 06:50:53 AM »
สัปดนวันละนิดจิตแจ่มใส  [unde_cided]  laughhahaha

ออฟไลน์ track

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 06:59:21 AM »
 laughhahaha