ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำหลอดใหญ่ๆ ตะกูลหลอดตะเกรียงครับ  (อ่าน 1511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nopparat_

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 7
เนื่องจาก ความต้องการของพ่อที่หลงไหลในน้ำเสียงของแอมป์หลอดของเบอร์ต่างๆที่ผมทำไปให้ท่านฟัง  [fb-smiling]

วันนี้ผมผมเหมือน ฝันไป คือพ่อไปหาหลอด ตะเกียงมาวางไว้ให้ผม คงจะไปเดินตลาดนัดเจอแล้วซื้อมาอีกเช่นเคย เห็นแล้วก็ตกใจครับ หลอดอะไรมันใหญ่ขนาดนี้ เป็นหลอดที่ผมอยากทำตั้งแต่เริ่มเล่นแอมป์หลอดใหม่ๆ เวลาค้นหาหลอดในกูเกิ้ลก็จะเจอหลอดสวยๆ พวกนี้เลยคิดที่อยากจะทำ แต่พอมาวันนี้ ได้เจอของจริงๆตรงหน้า ดีใจมากครับจะได้ทำหลอดที่ตัวเองฝันไว้ [fb-smiling]  ขอคำแนะน้ำด้วยครับ

เป็นหลอด ตะเกียง 4 หลอดครับ
3-500Z   2 หลอด
4-250A   1 หลอด
4-400      1หลอด
เสียดาย สองเบอร์ล่างไม่ครบคู่ [chick-cry]

ขอบคุณครับ [chick-slow]

• Member
  • *
Re: อยากทำหลอดใหญ่ๆ ตะกูลหลอดตะเกรียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 04:21:36 PM »
วัดโอห์มขาใส้หลอดดูไม่ขาด [fb-smiling]
ทดลองจุดใส้หลอดดู ใช้ได้ครับใส้หลอดไม่ขาด สว่างโล่เลย ชอบมากคับ [chick4] [chick4]

มีหวังได้ทำละครับ [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
Re: อยากทำหลอดใหญ่ๆ ตะกูลหลอดตะเกรียงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 04:41:08 PM »
สวยครับน้า [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 04:41:35 PM »
 4-250 , 4-400  น่าจะพอหาได้ในบ้านเราเพราะมีเยอะ ล่าสุดมีการเหมาหลอดกลุ่มนี้กันไป เดี๋ยวก็คงมีการปล่อยออกมาเพ่นพล่านตามเว็บต่างๆและ FB ครับ  แต่ถ้าเป็นหลอด nos nib ราคาในบ้านเราคงหลักพัน
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ kharukang

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 05:02:06 PM »
หลอดสวยมากแนวเสียงเป็นยังไงครับ
ข้อมูลส่วนตัว

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14025.0

ออฟไลน์ beervw65

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 07:31:27 PM »
แสงหลอดสวยมากครับน้า [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ kakamax

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 08:01:55 PM »
 [fb-smiling]น้องนพ เริ่มเลย

• Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 09:18:58 PM »
ยังไม่มีซ๊อกเก็ต  กับหลอดไดร์เลยครับพี่