ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง  (อ่าน 585289 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 03:17:14 PM »

Pink Floyd ?? Dark Side Of The Moon (NM NM- condition.)
มาถึงแล้วครับ แต่เป็นอย่างนี้อ่ะครับ  [strained-raccoon]

• Moderator
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 03:41:25 PM »
จริงแล้วเป็นรอยทั้งแผ่นเลยล่ะครับ  [pig80901]
ยังดีที่ผมสำรองมาอีกแผ่นครับ แต่ซาวด์ดีมากครับ
ส่วนเพลงไม่ต้องไปพูดถึงเหนือคำบรรยาย  [roll]

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 10:21:30 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=-YNUu7w-WpU
http://www.youtube.com/watch?v=ig2eHGnSc-s

จัดไปอีกทีกับ SCORPIONS-Best Rockers n' Ballads
เป็น DMM ครับ http://www.discogs.com/Scorpions-Best-Of-Rockers-N-Ballads/release/1989614

อยากฟัง Originiol ของวงนี้เหมือนกันครับ

แต่คงได้แค่ทำตาปริบ ๆ ครับ

[c--c] [c--c] [c--c]

• Moderator
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 10:54:07 PM »
สวัสดีครับ คุณ พรชัย เสียงที่ได้ฟังจากแผ่นเสียงจะไม่เหมือนกับซีดีครับ
เพราะแผ่นเสียงทำมาจากมาสเตอร์เทป analog to analog
เสียงจะไม่ดรอปลงไปมาก ให้เสียงที่อิ่ม และบรรยากาศของเสียงที่ฉ่ำ
ยิ่งเป็นแผ่น ที่ทำแม่พิมพ์แบบ Direct Metal Mastering (DMM)
เสียงจะคมชัดมากโดยเฉพาะเสียงแหลม ประกายเสียงดีมากครับ

แต่ถ้าทำเป็นแผ่นซีดี โดยเฉพาะเพลงที่ค่อนข้างหนักและซาวด์ที่ค่อนข้างจัด
อย่างเพลงร๊อก หรือ เมทัล เสียงจะดร๊อปไปพอสมควรครับ
เปิดออกมาเสียงจะบางและจัดมากครับ  [heyheypig447]
จนต้องฟังแต่แผ่นที่บันทึกมาดีพอสมควรหรือแผ่น Audiophile  ถึงจะฟังได้ดีครับ
บางท่านอาจจะสงสัย ว่าทำไม่ไม่ซื้อหรือเก็บแต่แผ่นเสียงที่บันทึกดีติดเรท Audiophile  [unde_cided]
คือผมมีแผ่นซีดีเก็บไว้พอสมควรแล้วครับ แต่แผ่นเพลงธรรมดาที่บันทึกมาแบบ อุตสาหกรรมเพลง ผมมีใม่มาก
และถึงมีก็เปิดแบบต้องทนฟัง อย่าง SCORPIONS เสียงแสบหูมากๆครับ   [pig80901]
แต่กับแผ่นเสียง เพลงเดียวกันเสียงดีกว่ามากครับ   [pig90102]

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 08:45:07 AM »
สวัสดีครับ คุณ พรชัย เสียงที่ได้ฟังจากแผ่นเสียงจะไม่เหมือนกับซีดีครับ
เพราะแผ่นเสียงทำมาจากมาสเตอร์เทป analog to analog
เสียงจะไม่ดรอปลงไปมาก ให้เสียงที่อิ่ม และบรรยากาศของเสียงที่ฉ่ำ
ยิ่งเป็นแผ่น ที่ทำแม่พิมพ์แบบ Direct Metal Mastering (DMM)
เสียงจะคมชัดมากโดยเฉพาะเสียงแหลม ประกายเสียงดีมากครับ

แต่ถ้าทำเป็นแผ่นซีดี โดยเฉพาะเพลงที่ค่อนข้างหนักและซาวด์ที่ค่อนข้างจัด
อย่างเพลงร๊อก หรือ เมทัล เสียงจะดร๊อปไปพอสมควรครับ
เปิดออกมาเสียงจะบางและจัดมากครับ  [heyheypig447]
จนต้องฟังแต่แผ่นที่บันทึกมาดีพอสมควรหรือแผ่น Audiophile  ถึงจะฟังได้ดีครับ
บางท่านอาจจะสงสัย ว่าทำไม่ไม่ซื้อหรือเก็บแต่แผ่นเสียงที่บันทึกดีติดเรท Audiophile  [unde_cided]
คือผมมีแผ่นซีดีเก็บไว้พอสมควรแล้วครับ แต่แผ่นเพลงธรรมดาที่บันทึกมาแบบ อุตสาหกรรมเพลง ผมมีใม่มาก
และถึงมีก็เปิดแบบต้องทนฟัง อย่าง SCORPIONS เสียงแสบหูมากๆครับ   [pig80901]
แต่กับแผ่นเสียง เพลงเดียวกันเสียงดีกว่ามากครับ   [pig90102]

[clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [res] [res] [res] [res]

• Moderator
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 02:20:59 AM »

มาถึงแล้วครับ  Sheffield Lab 1 LINCOLN MAYORGA & DISTINGUISHED COLLEAGUES Volume III D2D
ซิลล์มาครับ เวลาแกะใจแป้วมาก ว่าจะมีรอยผิวแผ่นที่ไม่เรียบหรือเปล่า (bubble) ไหนจะลุ้นว่างออีก  [strained-raccoon]
แต่โชคดีครับ แผ่นสวยเลยล่ะครับ  [happy-ears]
เป็นแผ่นของ Sheffield Lab ที่เพลงเพราะเลยล่ะครับ ส่วนคุณภาพการบันทึกเสียงเหนือคำบรรยายครับ  [thanks-raccoon]

• Moderator
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2012, 07:53:48 PM »

มาถึงอีกแผ่นแล้วครับ Pink Floyd ?? Dark Side Of The Moon Mobile Fidelity Sound Labs
สภาพแผ่นดีมากเลยครับ อยากให้ทิปผู้ขายเลยครับ  [thanks-raccoon]
ถือเป็นของขวัญปีใหม่ครับพี่ที่ไปรณีย์บอกครับ  เพราะพี่เขาเช็คสถานะให้กระผมตลอดครับ และรีบนำมาให้ผมก่อนปีใหม่ครับ

ส่วนแผ่นที่มาก่อนหน้ารุ่นตัวหนังสือเอียง เข้ากรุอย่างเดียวครับ  [wating-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2012, 12:53:47 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2012, 07:59:32 PM »

รุ่นตัวเอียงครับ พอผมแกะเสร็จผมเอียงตามแทบล้มทั้งยืนเลยครับ   [wating-raccoon]
และผู้ขายเขาบอกว่าที่ส่งมาให้ผมสภาพแผ่นดีตามแจ้งครับ อาจจะเป็นเรื่องการขนส่งเลยทำให้สภาพแผ่นเป็นแบบนั้นครับ  [shut-up-raccoon]
เขาไม่ยอมรับด้วยครับ และก็เป็นผู้ขายใหม่ ซึ่งจริงแล้วต้องรีฟันให้ผมแต่นี่เงียบเลยครับ ของก็ไม่มีขายต่อด้วยครับเหมือนจะปิดการขายไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2012, 08:12:36 PM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 12:44:41 AM »
แล้วสภาพมันแย่กว่าที่บอกมากมั้ยครับ ดูในรูปผมดูไม่ออก แต่ถ้าเค้าไม่รับผิดชอบ ลองปรึกษาพี่เล็ก หรือน้ารงค์ก็ได้ครับ รู้สึกว่าจะเคย open case บนอีอ่าวกันมาแล้ว แต่ผมยังไม่เคยเจอปัญหาขนาดนั้นครับ  [c--c]
สภาพแย่มากครับ vg ยังไม่ได้เลยครับผม ผม open case แล้วครับทั้ง ebay และ paypal ก็บอกเขาไปทางข้อความแล้วเขาก็ตอบกลับมา แบบนี้ครับ

No, the record WAS NOT bent, warped, or deeply scratched! At least it wasn't when I sent it to you, perhaps your Thai mail ruined it.
That is not my fault, I think you are trying to take advantage of me.

That was a very clean copy, it was in great condition.

That is absolutely not true! If it is like that now it is something you or your mail service did.

Why are you doing this to me?? The record was EXACTLY as described! It is not warped or bent, and it does not have deep scratches. Perhaps YOU have a bad copy you are trying to send me back so that you can keep my nice copy.

Please remove this complaint- it is absolutely not true and I will fight it to the end!
You are trying to scam me and Im not having it!

Please do the right thing and remove this complaint!

ข้อความที่ขายครับ

Up for bid is a great copy of the classic Pink Floyd album "The Dark Side of the Moon".

-This is the much sought-after Original Master Recording edition with Pyramid Labels.

-The record itself is in excellent NM NM- condition. It has no scratches and plays beautifully. The sleeve has some very light,
normal wear. No bends or water damage.

-S&H is $4.00 in the US. I will ship internationally, however I will have to calculate the price.

*** PLEASE BID WITH CONFIDENCE! I AM NOT NEW TO EBAY.*** I shared an account with my former roommate for years.
I have bought and sold many, many records on Ebay over the last 9 years.

*Please leave feedback! I will do the same.

*Payment is expected within 3 days of auction ending. All items will be shipped within 3 days of receiving payment.

PLEASE EMAIL WITH ANY QUESTIONS FOR A QUICK RESPONSE

Thank you for bidding!

• Moderator
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 12:54:35 AM »
ขอลิงค์เค้ามาดูหน่อยได้มั้ยครับ จะได้ระวังเจ้านี้เอาไว้ ถ้าเค้ามั่นใจอย่างที่ว่า คงต้องสู้กันล่ะครับแบบนี้  [yes-raccoon]
ส่งทาง PM ให้เด๋วนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 06:30:40 AM »
ขอสอบถามเรื่องสายพาน (Belt Drive)

ผมไม่ได้ใช้มานาน สงสัยว่าสายพานจะแข็งตัวกลับบ้านเก่าแล้ว
ไปหาซื้อที่ไหนได้บ้าง เพราะไปที่อมรเจ้าเก่า ก็ไม่มีขายเสียแล้วครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• Moderator
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 02:22:10 PM »
ขอสอบถามเรื่องสายพาน (Belt Drive)

ผมไม่ได้ใช้มานาน สงสัยว่าสายพานจะแข็งตัวกลับบ้านเก่าแล้ว
ไปหาซื้อที่ไหนได้บ้าง เพราะไปที่อมรเจ้าเก่า ก็ไม่มีขายเสียแล้วครับ

คุณอา ครับถ้าอมรไม่มีที่อื่นก็ไม่มีแน่ครับ เพราะรับจากอมรมาแพ็ค
แต่ ช่างดอน 089-4937863, 085-1378807 มีครับเหลือแต่สอบถามเรื่องขนาดครับ
และอีกที่ครับ ร้านต้นฉบับ พี่เสือ 0814867528

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 02:37:30 PM »

คุณสาธิต  ปล่อยให้ขี้หูเต้นระบำบ้างครับ 
  ฟังแต่ของดีๆ หูไม่ได้ออกกำลัง  เดี๋ยวหูเบาน่ะครับ

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 10:13:02 PM »

คุณอา ครับถ้าอมรไม่มีที่อื่นก็ไม่มีแน่ครับ เพราะรับจากอมรมาแพ็ค
แต่ ช่างดอน 089-4937863, 085-1378807 มีครับเหลือแต่สอบถามเรื่องขนาดครับ
และอีกที่ครับ ร้านต้นฉบับ พี่เสือ 0814867528

ผมไปถามมานานแล้ว ยังไม่ได้ไปถามใหม่อีกครั้ง
วันนี้กลับไปบ้านเดิม จับเอามาเสียบไฟหมุนโชคดีที่สายพานยังอยู่ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• Moderator
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 12:12:32 AM »
คุณ สุรเดชล่ะก็ ต้องมีติดไว้นิดนึงครับ เอาเฉพาะที่ชอบจริงๆครับ  [gr_in]

แหม ... เหมือน เข้ามานั่งในความคิดผมเลย  เป็นหมอกฤษณ์ป่าวเนี้ยย 555+
ก็ตั้งใจอย่างนั้นหล่ะครับ ซื้อสะเปะสะป่ะไม่ไหวแน่ๆเลย  ผมก็ตั้งใจ จะหาแผ่นที่ชอบจริงๆ   มาเก็บไว้ครับ     

แต่ที่ชอบส่วนมากจะมีค่อนข้างเยอะนี่ซิครับคือปัญหา   [happy-ears] เพราะทุกแผ่นที่เลือกมาส่วนมากจะเปิดฟังได้ดี
ในคุณภาพเสียงแบบยอมรับได้ อันนี้ผมพูดถึงในแผ่นที่จำหน่ายเแบบอุตสาหกรรมเพลงทั่วๆไปนะครับ
และซาวด์ที่เปิดออกมาแต่ละแผ่นไม่มีเหมือนกันเลย มีความแตกต่างตามบุคลิกของแผ่นอย่างชัดเจน ไม่คลุมเครือเหมือนซีดี
ถึงแม้บางแผ่นจะบันทึกเสียงแบบ Vintage คือเร้นท์ค่อนข้างแคบ ลงไม่ลึกปลายไม่สุด แต่ก็ยังให้อารมณ์เพลงที่ดีแก่ผู้ฟังได้
ทำให้เราอยากได้แบบไม่มีสิ้นสุด  [scary-raccoon] และถ้าแผ่นไหน เพลงดี บันทึกดี แล้ว Mobile Fidelity มาทำต่อ เสียงเต็มมากครับ  [pig90102]
ซึ่งตอนนี้ผม ก็โดน  no no no คาดโทษแล้วนะ ว่าต้องเพลาๆลงมั่ง  [checks-raccoon]

ออฟไลน์ pravit

• ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 02:30:36 PM »
ผมว่าให้คุณสุรเดชดูตามเวปที่ขายแผ่นมือสอง ก่อนราคาไม่แพง อย่าเอาแผ่นตามกระแส และเปิดyou tube ดูแนวเพลงที่ชอบ ลองดูสองสามแผ่นก่อนอย่างน้อย vG ++ขึ้นไป

• Moderator
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: 02 มกราคม 2013, 06:04:47 PM »

The Beatles -  Love Songs

เข็ดเลยกับ ebay ในแผ่นเสียง Pink Floyd ?? Dark Side Of The Moon
ไม่กล้า bid เลย  laughhahaha [roll] laughhahaha แต่ก็ยังไม่วายซื้อจากผู้ขายที่เคยซื้อมาก่อนครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 11:38:29 AM »
http://www.dailymail.co.uk/sciencetech/article-2254119/The-single-freeze-hear-listen-melts-record-player.html

ลองแผ่นน้ำแข็งกันมั้ยคร๊าบบบบบ แต่ตอนมันละลายตัวใครตัวมันนะคร๊าบบบ  [shock1] [tremor-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Moderator
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 12:39:46 PM »
http://www.dailymail.co.uk/sciencetech/article-2254119/The-single-freeze-hear-listen-melts-record-player.html

ลองแผ่นน้ำแข็งกันมั้ยคร๊าบบบบบ แต่ตอนมันละลายตัวใครตัวมันนะคร๊าบบบ  [shock1] [tremor-raccoon]

หวาย  [no-raccoon] แผ่นเสียงก็ไรท์ได้.....................

• Moderator
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 11:03:52 AM »

มีปัญหาเล็กน้อยอีกจนได้ คือผมบิดแผ่น SCORPIONS-Best Rockers n' Ballads ในวันที่ 23/12/2555
และร้านเดิมผมบิด Def Leppard - Pyromania ต่ออีก ในวันที่ 25/12/2555
จนถึงวันนี้ผู้ขายยังไม่ส่งให้กระผมเลยครับ แต่ผมได้เมล์ไปและผู้ขายได้ตอบมาอย่างนี้ครับผม   [pig80901] [pig80901] [pig80901]

Hello My friend...
I am writing to you to apologize about my eBay funds availability of your payment....
I have to wait 21 days to be the payment via papal to me available! So i will try to Ship your items with my own money...
I don't know the reason that eBay did these thinks but i am very very sorry!
This says eBay to me about your payment!
----->>> Estimated funds availability*: 01/15/2013
So just give me little time to sent your items because i have to ship a lot of others items too.
Best Regards.
George.

• Moderator
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 04:30:23 PM »

มาถึงอีกแผ่นแล้วครับ Repercussion Unit In Need Again เป็นแผ่น ซิลล์ อีกเช่นกันครับ
เด๋วของคุณผึ้งก็คงจะตามมาสมทบด้วยครับ

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 05:10:47 PM »

มีปัญหาเล็กน้อยอีกจนได้ คือผมบิดแผ่น SCORPIONS-Best Rockers n' Ballads ในวันที่ 23/12/2555
และร้านเดิมผมบิด Def Leppard - Pyromania ต่ออีก ในวันที่ 25/12/2555
จนถึงวันนี้ผู้ขายยังไม่ส่งให้กระผมเลยครับ แต่ผมได้เมล์ไปและผู้ขายได้ตอบมาอย่างนี้ครับผม   [pig80901] [pig80901] [pig80901]

Hello My friend...
I am writing to you to apologize about my eBay funds availability of your payment....
I have to wait 21 days to be the payment via papal to me available! So i will try to Ship your items with my own money...
I don't know the reason that eBay did these thinks but i am very very sorry!
This says eBay to me about your payment!
----->>> Estimated funds availability*: 01/15/2013
So just give me little time to sent your items because i have to ship a lot of others items too.
Best Regards.
George.

ผมอ่านแล้ว  ผมว่าเขาจริงใจดีครับ    [clap hand2] [clap hand2]

• Moderator
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 05:21:57 PM »
ผมเข้าใจว่าคงจะช๊อต  [pig90115]
เอ่อ! แล้วพี่เอาแผ่นที่ผมลิ้งค์ให้ไปหรือยังครับ ในไทยเฮียเขาประมาณว่า 2000 + ฿ เชียวนะครับผม  [thanks-raccoon]
ถ้าไม่รับไปตอนนี้คงหาไม่ได้อีกแล้วเชียวครับ เสียดายครับผม
ตอนนี้ก็มีพี่ท่านนึงเสนอราคาหรือพร้อมแลกกับผมอยู่ครับ  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2013, 11:59:12 PM โดย Guy_Audio »

« ตอบกลับ #353 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 05:25:10 PM »
ผมเข้าใจว่าคงจะช๊อต  [pig90115]
เอ่อ! แล้วพี่เอาแผ่นที่ผมลิ้งค์ให้ไปหรือยังครับ ในไทยเฮียเขาประมาณว่า 2000 + ฿ เชียวนะครับผม  [thanks-raccoon]
ถ้าไม่รับไปตอนนี้คงหาไม่ได้อีกแล้วเชียวครับ เสียดายครับผม
ตอนนี้ก็มีคนเสนอราคาหรือพร้อมแลกกับผมอยู่ครับ  [roll]

กำลังจัดอยู่ครับ [roll] [roll]

• Moderator
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 05:37:46 PM »
ผมให้น้องเอาไปแล้วครับ ส่วนคุณผึ้งก็กดไปแล้ว ที่มีอยู่ไว้รอพี่ธเนศครับ   [roll]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 06:11:42 PM »
ผมเข้าใจว่าคงจะช๊อต  [pig90115]
เอ่อ! แล้วพี่เอาแผ่นที่ผมลิ้งค์ให้ไปหรือยังครับ ในไทยเฮียเขาประมาณว่า 2000 + ฿ เชียวนะครับผม  [thanks-raccoon]
ตอนนี้ก็มีคนเสนอราคาหรือพร้อมแลกกับผมอยู่ครับ  [roll]

กำลังจัดอยู่ครับ [roll] [roll]

ช้าเด๋วปาดนะครับ เด๋วผมส่งซีไปให้น้าโบสลองนะครับ สีขาว รุ่นน่าจะเก่ากว่าเจ้าตัวดำหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ  [roll]

ถ้าไม่ได้พี่สาธิตแนะนำนะ เสียดายแย่ครับ ตอนมีซีดีก็ซื้อมาราคา 600+ เมื่อสิิปกว่าปีก่อนน่ะครับ ตอนนี้หายไปแว๊ว  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #356 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 10:06:46 PM »

ช้าเด๋วปาดนะครับ เด๋วผมส่งซีไปให้น้าโบสลองนะครับ สีขาว รุ่นน่าจะเก่ากว่าเจ้าตัวดำหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ  [roll]

ถ้าไม่ได้พี่สาธิตแนะนำนะ เสียดายแย่ครับ ตอนมีซีดีก็ซื้อมาราคา 600+ เมื่อสิิปกว่าปีก่อนน่ะครับ ตอนนี้หายไปแว๊ว  [roll]

[roll] [roll]  ครับ จัดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับ   [res] [res] [clap hand2] [clap hand2]

ขอบคุณมากครับคุณผึ้ง   [res] [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] 

• Moderator
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: 05 มกราคม 2013, 05:20:52 PM »

ได้มาแล้วครับ ลองเปิดฟังดู  [thanks-raccoon]
การเล่นของคาราวานทำให้ผมเข้าใจเลยว่า งานที่ทำออกมาจากใจโดยไม่มีอะไรมาปิดกั้น
ผ่านความคิดที่ซับช้อนแต่ปรุงแต่งออกมาอย่างเรียบง่าย จากภาษากวีกลายเป็นภาษาเพลง
แม้จะมีข้อจำกัดในการทำ แต่ก็สามารถทำออกมาได้ดี แนบความขมในบทเพลงที่ลงตัวอย่างสวยงาม

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: 05 มกราคม 2013, 06:27:53 PM »
ลองดู..........  [pig90118]

แผ่นเสียง ชุดอเมริกันอันตราย ....ไม่รู้จะทันหรือเปล่า

ชุดนี้ผมชอบ .....เซิ้งอีสาน ...ฟังบ่อย

....................

คาราวาน - ตายสิบเกิดแสน

ปล...

เด๋ว..วันนี้ลองแวะไปคุ้ย คุ้ย แถว...คลองถม ซะหน่อย เผื่อเจอของแปลก [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2013, 07:07:58 PM โดย jinn »
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

• Moderator
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: 05 มกราคม 2013, 06:41:39 PM »
ดีใจด้วยครับ น้าสาธิต ผมอด ไม่ทันกับเค้า [entreat-raccoon]
ผมจองช้ากว่าเขาเพื่อนเลยครับ เปิดจองตั้งแต่กลางปี 2555 โดยได้ข่าวจาก คุณโจ แต่ผมไม่ได้เข้าไปดูใน facebook
ผ่านไปสามวันเต็มจนล้นแล้ว  [entreat-raccoon] พอเดือนสิบผมพึ่งนึกขึ้นได้เลยบ่นออกมาให้ต่ายฟัง(ต่ายกับพี่สาวเชอบคาราวานมาก...)
ต่ายบอกลองเมล์ไปดูซิอาจจะยังมีเหลือ และได้คำตอบกลับมาว่ามีเนื่องจากมีท่านอื่นสละสิทธิ์พอดี
ผมเลยยืนยันการจองไปในทันทีทางโทรศัพท์ ถ้าเมล์คงไม่ทันแน่  [pig6456]
รุ้สึกว่าผมจะเป็นรายชื่อสุดท้ายด้วยครับ   [pig6456]