ผู้เขียน หัวข้อ: Shigaraki transport / CD Flatfish.  (อ่าน 6154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
Shigaraki transport / CD Flatfish.
« เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 10:45:40 AM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2011, 02:43:07 PM โดย Davit »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: JVC RC-EZ31 มีใครเอามาทำบ้าง.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 11:29:46 AM »
JVC RC-EZ31 Portable Boombox

กระทู้ยาวเหยียดเลย.....ใครทำเเล้วมาเล่ากันฟังบ้าง

http://www.diyaudio.com/forums/digital-source/120229-finally-affordable-cd-transport-shigaclone-story.html
เมื่อสองปีที่แล้ว เห็นคนไทยบ้ากันอยู่พักนึง แล้วก็เงียบไปครับ ผมมีโอกาสได้ฟังยาวๆครั้งนึง ก็เสียงใช้ได้นะครับ แต่คงไม่ทำหรอก เคยเห็นคนไปกว้านซื้อกันมากักไว้สุดท้ายกองเพียบ  [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tryman

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 36
Re: JVC RC-EZ31 มีใครเอามาทำบ้าง.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เมษายน 2011, 04:59:07 PM »
มีเพื่อนทำหลายตัวเหมือนกันครับ แต่สุดท้ายเมื่อเทียบกับ cd pro2 ก็ยัง สู้ไม่ได้หรอกครับ เพียงแต่ค่าตัวเมือ่เทียบกับคุณภาพมันออกมาสุดยอดแค่นั้นเอง
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 08:59:46 PM »
มีเพื่อนทำหลายตัวเหมือนกันครับ แต่สุดท้ายเมื่อเทียบกับ cd pro2 ก็ยัง สู้ไม่ได้หรอกครับ เพียงแต่ค่าตัวเมือ่เทียบกับคุณภาพมันออกมาสุดยอดแค่นั้นเอง

อยากให้น้า tryman เปิดกระทู้แนะนำ CD-PRO2 บ้างอ่ะครับ ว่าด้วยรายละเอียดของตัวมัน การต่อใช้งาน แถมด้วยการติดตั้งหรือการประกอบเข้ากับเคสสวยๆ ผมว่าอาจจะมาแรงแซงลำโพงกล้วยไข่ก็ได้นะครับ (อุ๊บบบ....ขออภัยที่พาดพิง  [roll])

ปล. เจ้ากล้วยไข่ค่าตัวไม่ใช่น้อย แต่เพื่อนสมาชิกก็สอยกันไปเป็นสิบคู่....... CD-PRO2 ค่าตัวต่ำกว่าเกือบครึ่ง ผมว่ามีคนสนใจไม่น้อยเลยครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 09:22:04 PM »

อยากให้น้า tryman เปิดกระทู้แนะนำ CD-PRO2 บ้างอ่ะครับ ว่าด้วยรายละเอียดของตัวมัน การต่อใช้งาน แถมด้วยการติดตั้งหรือการประกอบเข้ากับเคสสวยๆ ผมว่าอาจจะมาแรงแซงลำโพงกล้วยไข่ก็ได้นะครับ (อุ๊บบบ....ขออภัยที่พาดพิง  [roll])

ปล. เจ้ากล้วยไข่ค่าตัวไม่ใช่น้อย แต่เพื่อนสมาชิกก็สอยกันไปเป็นสิบคู่....... CD-PRO2 ค่าตัวต่ำกว่าเกือบครึ่ง ผมว่ามีคนสนใจไม่น้อยเลยครับ

กด  Like +10 [we're number 1]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 09:27:00 PM »

อ่ะนะๆ ...... เสี่ย tfender แห่งเมืองศรีราชามาเข้าคิวคนแรกเลยนะครับ  [HAHAHA]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 09:29:40 PM »

อ่ะนะๆ ...... เสี่ย tfender แห่งเมืองศรีราชามาเข้าคิวคนแรกเลยนะครับ  [HAHAHA]

ผิดครับอาจารย์   เสี่ยว ครับ  ไม่ใช่เสี่ย   [thif]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 09:37:05 PM »

รอสั่กช่วงนึงครับ จะเอามาลงให้ดูข้อมมูลที่เก็บไว้เยอะแยะไปหมด คนสนใจคงเยอะแหละครับ แต่ของไม่มีนี่สิ แล้วจะไปสู้ลำโพงกล้วยไข่ได้ไงคร้าบบบ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ หมีหมอเหม็ด

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 12:58:11 PM »
เมื่อวานไปแอบไปเห็นEZ31เครื่องนึงกองอยู่ที่เคาน์เตอร์พยาบาล
เฮ้ยๆๆๆๆ ผมตกใจแต่ยังไม่แตกตื่น เล็งไว้แล้ว
ถ้าเพื่อนๆทางนี้ลงมือกันเมื่อไหร่ ผมซื้อเครื่องใหม่เอาไปให้สาวๆแทนเครื่องเก่าเค้าแน่ๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 02:10:16 PM »
ไม่้ต้องรอหรอกครับเอามาเลย แกะง่ายๆ ก็ได้ ทรานสปอร์ตแล้ว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 06:19:51 PM »
หยิบมาเลยครับ หมอหล่อๆ พยาบาลใจอ่อนให้อยู่แล้ว  |:(

ออฟไลน์ Low ProFile

Re: Shigaraki transport / CD Flatfish.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 09:11:41 AM »
มีพี่ๆท่านใดกักตุนไว้บ้างใหมครับ ตามไปอ่านในลิงค์แล้วน่าลองมากๆครับ อยากได้มาลองสักตัวครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=847.0

ออฟไลน์ หมีหมอเหม็ด

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
Re: Shigaraki transport / CD Flatfish.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 09:28:51 AM »
เห็นกองไว้ที่เคาน์เตอร์ ไม่รู้ว่าใช่ตัวนี้มั้ยแล้วก็ไม่รู้เสียรึเปล่า

ออฟไลน์ Low ProFile

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 09:57:18 AM »
ว้าวๆๆๆ เห็นตัวเป็นๆแล้ว 1 ตัว
เห็นแล้วอยากรื้อจังครับ....อิอิ
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=847.0