ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน DAV Camp Amp Turbo  (อ่าน 629154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 55
Re: ส่งการบ้าน DAV Camp Amp Turbo
« ตอบกลับ #1380 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 06:25:33 PM »
 [clap hand2]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
Re: ส่งการบ้าน DAV Camp Amp Turbo
« ตอบกลับ #1381 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 07:19:08 PM »
ใครมีปัญหาการประกอบ  ทำแล้วมีปัญหาปรับไม่ได้ไม่สำเร็จ ผมจะปิดรับงานวันเสาร์ให้ 1 วันยกมาที่ร้านได้ครับ  ส่วนวันอาทิตย์ เดี๋ยวผมขอพี่กอฮอร์ก่อนว่าโอเคหรือเปล่า ถ้าโอเคจะแวะไปช่วยชี้แนะให้ครับสำหรับเพื่อนๆที่อยู่โซนนั้น  เพราะต้องไปส่งของพอดี
----------------
น้า cleanson pass รีบเลยครับ [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1382 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 08:04:58 PM »
ใครมีปัญหาการประกอบ  ทำแล้วมีปัญหาปรับไม่ได้ไม่สำเร็จ ผมจะปิดรับงานวันเสาร์ให้ 1 วันยกมาที่ร้านได้ครับ  ส่วนวันอาทิตย์ เดี๋ยวผมขอพี่กอฮอร์ก่อนว่าโอเคหรือเปล่า ถ้าโอเคจะแวะไปช่วยชี้แนะให้ครับสำหรับเพื่อนๆที่อยู่โซนนั้น  เพราะต้องไปส่งของพอดี

ยินดีต้อนรับ
ผมมี XO Brandy นุ่มลิ้นไว้กลั้วคอให้ด้วยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
« ตอบกลับ #1383 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 08:07:06 PM »
วันนี้เพื่อนมานั่งฟังที่บ้าน บอกว่าเอามั่งดิ ทำให้หน่อย นี่แหละที่ตามหา  [c--c]

พลาดแล้ว  น่าจะสั่งสัก 3 ชุด ใครเอาไปดองเอามาขายซะดีๆ  [heyheybaby_punching]

« ตอบกลับ #1384 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 08:24:36 PM »
น้า cleanson pass รีบเลยครับ [thumbs-up-raccoon]

ตั้งแต่มีวลีเด็ด Next Time, I will by not.  [shut-up-raccoon] [shut-up-raccoon]
แต่ผมหาความหมายไม่ได้ น่าจะเป็น Next time, I will shut up. เสียมากกว่า

แล้วก็เงียบหายไปเลย  [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

นายอัลกอฮอล์ก็ดันยุส่ง
Please, Shut down.. [roll] [roll]

ที่บอกอย่างนี้ ก็เพราะว่าเสียงมันสุดยอดแล้ว
นายแน่มาก..... "Cleaning สิงห์ DIY"
[clap hand2] [clap hand2]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #1385 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 08:37:25 PM »
ใครมีปัญหาการประกอบ  ทำแล้วมีปัญหาปรับไม่ได้ไม่สำเร็จ ผมจะปิดรับงานวันเสาร์ให้ 1 วันยกมาที่ร้านได้ครับ  ส่วนวันอาทิตย์ เดี๋ยวผมขอพี่กอฮอร์ก่อนว่าโอเคหรือเปล่า ถ้าโอเคจะแวะไปช่วยชี้แนะให้ครับสำหรับเพื่อนๆที่อยู่โซนนั้น  เพราะต้องไปส่งของพอดี

ตั้งแต่มีวลีเด็ด Next Time, I will by not.  [shut-up-raccoon] [shut-up-raccoon]
แต่ผมหาความหมายไม่ได้ น่าจะเป็น Next time, I will shut up. เสียมากกว่า

แล้วก็เงียบหายไปเลย  [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

นายอัลกอฮอล์ก็ดันยุส่ง
Please, Shut down.. [roll] [roll]

ที่บอกอย่างนี้ ก็เพราะว่าเสียงมันสุดยอดแล้ว
นายแน่มาก..... "Cleaning สิงห์ DIY"

แบบนี้เขาเรียก DIY จนถึงจุดนิพพาน ใช่ป่าว  [confused-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2012, 08:42:00 PM โดย xtreme »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1386 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 08:44:19 PM »
วันนี้เพื่อนมานั่งฟังที่บ้าน บอกว่าเอามั่งดิ ทำให้หน่อย นี่แหละที่ตามหา  [c--c]

พลาดแล้ว  น่าจะสั่งสัก 3 ชุด ใครเอาไปดองเอามาขายซะดีๆ  [heyheybaby_punching]

อยู่ใกล้ๆกับคุณรุ่ง เดี๋ยวรอน้าแกกลับจากบ้านที่เหนือสัปดาห์หน้าให้น้าแกเขย่าให้ 2-3 วันก็ได้แล้วครับ ไปเซ็ทใหม่จำนวนน้อยแพง เพราะตัวต้นแบบน้าแกก็เป็นคนทำทั้งหมดครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #1387 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 08:49:03 PM »

แบบนี้เขาเรียก DIY จนถึงจุดนิพพาน ใช่ป่าว  [confused-raccoon]

น่าจะเรียกว่า DIY ปัจเจกนิยม ย่อมถึงปรมัตถ์ด้วยตนเองมากกว่า [pig90132]

« ตอบกลับ #1388 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 09:39:24 PM »

อยู่ใกล้ๆกับคุณรุ่ง เดี๋ยวรอน้าแกกลับจากบ้านที่เหนือสัปดาห์หน้าให้น้าแกเขย่าให้ 2-3 วันก็ได้แล้วครับ ไปเซ็ทใหม่จำนวนน้อยแพง เพราะตัวต้นแบบน้าแกก็เป็นคนทำทั้งหมดครับ

เพื่อนมีความหวังหล่ะ  [roll]

« ตอบกลับ #1389 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 09:50:31 PM »
  ไปดักปล้นจักรยานแกเลย รู้สึกว่าต้องปั่นผ่านแถวทับมาด้วย [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #1390 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 11:10:42 PM »

แบบนี้เขาเรียก DIY จนถึงจุดนิพพาน ใช่ป่าว  [confused-raccoon]

น่าจะเรียกว่า DIY ปัจเจกนิยม ย่อมถึงปรมัตถ์ด้วยตนเองมากกว่า [pig90132]
ตอนนี้แกไม่ได้ทำ turbo ต่อครับ หันไปทำตัว original คู่เดียวที่ htg แล้ว

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #1391 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 11:13:39 PM »
 [confused-raccoon]ถึงว่าเงียบเลย
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1392 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 11:18:58 PM »
อยากให้จัด F5 tubro  แต่ว่านะอาจมีใครกำลังวางแผนอยู่ [unde_cided]
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #1393 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 11:33:41 PM »

ตอนนี้แกไม่ได้ทำ turbo ต่อครับ หันไปทำตัว original คู่เดียวที่ htg แล้ว

ขอซื้อ PCB Turbo น้าคลีนซะเลยดีไม๊  [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #1394 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 11:39:41 PM »
 ซื้อต่อเลยครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #1395 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 12:42:19 AM »
เจ้าตัวเขาจะรู้ใหมนี่มีแต่คนถามหาตอนนี้ไปเริงร่าอยู่ htg โน่น [pig90132]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #1396 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 02:09:01 AM »
เหลือเวลาอีกไม่มากต้องรีบ  เข้ารูป เข้าร่าง สักหน่อย 

« ตอบกลับ #1397 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 08:51:22 AM »
เจ้าตัวเขาจะรู้ใหมนี่มีแต่คนถามหาตอนนี้ไปเริงร่าอยู่ htg โน่น [pig90132]

เราก็ตามไปเยี่ยมชมและปรบมือเป็นกำลังใจให้ซิครับ

แต่ตอนนี้ถึงขั้นปรมัตถ์แล้ว เลยไม่กล้าเย้าแหย่เหมือนแต่ก่อน.... กลัวโดน [pig90103]

วันอาทิตย์ผมว่าง พี่เล็กแวะมานั่งคุยกันได้นะ

ผมอยากจะให้ช่วยวิจารณ์ C คาโถดยี่ห้อหนึ่ง ซึ่งทำให้ผมประทับใจ
และงงเล็ก ๆ ด้วย ทั้งที่เมื่อก่อนนี้ไม่เคยชายตามองเสียด้วยซ้ำไปครับ

[pig6456] [pig6456]

« ตอบกลับ #1398 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:09:32 AM »

เราก็ตามไปเยี่ยมชมและปรบมือเป็นกำลังใจให้ซิครับ

แต่ตอนนี้ถึงขั้นปรมัตถ์แล้ว เลยไม่กล้าเย้าแหย่เหมือนแต่ก่อน.... กลัวโดน [pig90103]

วันอาทิตย์ผมว่าง พี่เล็กแวะมานั่งคุยกันได้นะ

ผมอยากจะให้ช่วยวิจารณ์ C คาโถดยี่ห้อหนึ่ง ซึ่งทำให้ผมประทับใจ
และงงเล็ก ๆ ด้วย ทั้งที่เมื่อก่อนนี้ไม่เคยชายตามองเสียด้วยซ้ำไปครับ

C ยี่ห้ออะไรอยากเห็นซะแล้ว..!แต่คงมาไม่ได้ครับ พอดีติดงานทำบุญญาติช่วงกลางวัน ช่วงเย็นก็ต้องส่งหลานครับ [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ wuty

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 10
« ตอบกลับ #1399 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:21:27 AM »
จากข้อความนี้ "ถ้าเราปรับไฟวัดได้เอาต์พุตต่ำลง หมายถึงมอสเฟตตัวล่างมีการทำงานมากขึ้น กระแสสงบไหลผ่านมากขึ้น
แต่ถ้าเราปรับไฟวัดเอาต์พุตสูงขึ้น มอสเฟตตัวล่างทำงานลดลง"
ตัวไหนคือตัวล่าง ตัวไหนคือตัวบนครับ

« ตอบกลับ #1400 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:30:20 AM »
ผมขอเดาก่อนแล้วกัน เดี๋ยวน้าแว่น คุณรุ่ง คุณเล็ก ก็คงจะมาเฉลย laughhahaha
ตัวล่างก็ 0.68 ตัวบนก็ 0.47 คร้าบผม 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #1401 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:41:21 AM »

C ยี่ห้ออะไรอยากเห็นซะแล้ว..!แต่คงมาไม่ได้ครับ พอดีติดงานทำบุญญาติช่วงกลางวัน ช่วงเย็นก็ต้องส่งหลานครับ [in-love-raccoon]

ผมตอบแทนน้าอัลน่ะครับ
วันอาทิตย์ก็มาที่บ้านซิครับ [laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1402 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 10:51:12 AM »
สอบถามอีกนิดครับ

ถ้ากระแสมันต่างกัน เช่นคำนวณแล้ว ตัวนึง 1.2-1.3 A กับตัวอื่นๆ ได้ 0.9-1A แล้วเปิดฟังเพลงได้ และซิ้งก็ร้อนปกติ(สองข้างก็ร้อนใกล้เคียงกัน) เอามือจับได้ 3-5 s

ถ้าจะใช้แบบนี้ไปจะเกิดปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ เพราะนี้ผมก็เปิดฟังเพลงไปเรื่อย ก็รวมๆ 10 ชมไปแล้วครับ

« ตอบกลับ #1403 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 11:27:40 AM »
 ไม่กล้ามีปัญหาหรอกครับ   [roll]

ตอนนี้จ่ายไฟเข้าบอร์ดอยุ่ที่เท่าไหร่ แล้วปรับ วัดไฟ output เทียบกราวด์อยู่เท่าไหร่  แรงดันตกตร่อม M1-M4 แต่ละตัวเท่าไหร่ ต้องระบุนะครับจะได้รู้ว่าคู่ไหน ไม่รู้ดูที่บอร์ดมีเขียนไว้ ถ้ามีรายละเอียดตามที่ถามครบแล้วเดี๋ยวจะมาตอบให้ครับ

« ตอบกลับ #1404 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 11:38:23 AM »
ไม่กล้ามีปัญหาหรอกครับ   [roll]

ตอนนี้จ่ายไฟเข้าบอร์ดอยุ่ที่เท่าไหร่ แล้วปรับ วัดไฟ output เทียบกราวด์อยู่เท่าไหร่  แรงดันตกตร่อม M1-M4 แต่ละตัวเท่าไหร่ ต้องระบุนะครับจะได้รู้ว่าคู่ไหน ไม่รู้ดูที่บอร์ดมีเขียนไว้ ถ้ามีรายละเอียดตามที่ถามครบแล้วเดี๋ยวจะมาตอบให้ครับ

555 ได้ครับ เดี๋ยวกลับบ้านไปลงแล็ปให้ครับ  [res]

พอดีเมื่อวันพุธ ที่บอร์ท 1 ผมลองถอดสลับ Mosfet คู่นึงตามที่ท่านสมาชิก ได้ลงข้อมูลใว้ ก็ถือว่ากระแสของ Mosfet ทั้ง 4 ตัวใกล้กันมากขึ้นครับ

แต่ไอ้เจ้าบอร์ทที่ 2 นี่สิ ดันมี Mosfet M4 ตัวเดียวที่กระแสโดดหนีตัวอืนอีก 3 ตัวไป เลยไม่รู้จะสลับอย่างไรครับ

ยังไงเดี๋ยวคืนนี้จะวัดผล ทำตาราง มาให้ช่วยแนะนำอีกครั้งครับ

« ตอบกลับ #1405 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2012, 09:08:57 PM »
มาแล้วครับ ผลจากการวัดและคำนวณ

พบว่า M4 ทั้ง 2 ด้าน กระแสสูงทั้งคู่เลยครับ (ไงงั้น วันก่อนผมว่าข้างนึงผมทำมันใกล้เคียงไปแล้ว)

ไฟเข้า A ที่ 28.8 v ปรับ โวลท์ ที่ครึ่งนึง 14.4 v

ไฟเข้าที่ B ที่ 28.6v ปรับ โวลท์ ที่ครึ่งนึงเช่นกัน 14.3 v ครับ

« ตอบกลับ #1406 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 01:50:03 AM »
มาแล้วครับ ผลจากการวัดและคำนวณ

พบว่า M4 ทั้ง 2 ด้าน กระแสสูงทั้งคู่เลยครับ (ไงงั้น วันก่อนผมว่าข้างนึงผมทำมันใกล้เคียงไปแล้ว)

ไฟเข้า A ที่ 28.8 v ปรับ โวลท์ ที่ครึ่งนึง 14.4 v

ไฟเข้าที่ B ที่ 28.6v ปรับ โวลท์ ที่ครึ่งนึงเช่นกัน 14.3 v ครับ

ของป๋า  เหมือนผมเป๊ะเลย  สงสัยบ้านอยู่ใกล้กันเลยได้ bias พอ ๆ กันเลย 

« ตอบกลับ #1407 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 02:02:02 AM »
เดี๋ยวไม่ทันอัดปีใหม่  เลยต้องรวบรัดลงกล่องแบบง่าย ๆ ทันที

ในด้านสาย  Output  ผมเลือกใ้บริการของตัวนี้ครับ

[/img][/url] [clap hand2] [clap hand2]

ส่วนทางด้าน Input  ผมให้ความไว้วางใจ  ตัวนี้ครับ  Transparent MusicLink Plus

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2012, 11:00:31 PM โดย tfender »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #1408 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 02:09:01 AM »
พี่ตั้มครับ ถ้าจะเอาไฟ 33v เข้าบอร์ดเพาเวอร์ ผมต้องใช้หม้อ 27v เข้าซีฟาร์มช่ายมะครับ หรือต้องมากกว่านี้ครับ [c--c]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #1409 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 02:14:02 AM »
พี่ตั้มครับ ถ้าจะเอาไฟ 33v เข้าบอร์ดเพาเวอร์ ผมต้องใช้หม้อ 27v เข้าซีฟาร์มช่ายมะครับ หรือต้องมากกว่านี้ครับ [c--c]

ช่าย    [yes-raccoon]    แต่ทำไมเล่นสูงจัง  ขนาดนี่ 027A  ยังเป็นเตารีดเลย  ผมใช้ไฟเข้าแค่ 28 - 29  VDc  เองนะ