ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำแผ่นดำๆ สำหรับเริ่มต้นเสียตังค์หน่อยครับ  (อ่าน 4120 ครั้ง)

ออฟไลน์ akradech

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
หลังจากอดออมมาหลายเดือน จนได้ของพอสมควร สำหรับการเล่นแผ่นดำ

ก็คันอยากได้แผ่นมาฟังบ้าง

ขอคำแนะนำพี่ๆ ว่าสอยแผ่นใหนดีครับ

ที่เล็งไว้คือ ดิ โอฬาร คลาสสิค กับ จรัลในดวงใจครับ

หรือแนะนำแผ่นอื่นๆ เผื่อไปหามาเพิ่มก็ดีครับ

ขอบคุณครับ  [0002053E]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เล่น face book หรือเปล่าครับ ถ้าเล่นเข้าไปที่นี่ผมเล่นกันอยู่ที่นี่ครัับ

ถ้าแผ่นเพลงไทยก็ ชมรมคนรักแผ่นเสียง ขอ add. >>> https://www.facebook.com/groups/329740690511341/?fref=ts

ถ้าแผ่นเทศก็ What r u listening to ? >>>  https://www.facebook.com/groups/245849785530094/?fref=ts

ทั้งสองกลุ่มเป็นคนกลุ่มเดียวกันครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ขอบคุณครับพี่เล็ก เข้าร่วมเรียบร้อยครับ  [chick-luck]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ในนั้นมีหลายท่าน ลองไล่อ่านดูครับ  แล้วก็อยากให้เลือกซื้อแผ่นที่มีเพลงที่เราชอบก่อนครับ ยังไม่ต้องไปสนใจพวกแผ่นที่เค้าว่าเสียงดีก็ได้ครับ เพราะต่อให้เสียงดีแค่ไหน ถ้าไม่ใช่แนวเพลงที่ชอบก็จะฟังอยู่ไม่กี่ที เปลืองเงินเปล่าๆคับ หรือถ้ามีลู่ทางปล่อยต่อ ก็โอเคครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ทำมาเป็นสอน เห็นตามเค้ายิกๆเลย นายน่ะมะขวิด  [yellow-lol]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ตอนนี้หาแต่แนวป็อบจ๋า กับสแตนดาร์ดแจ็ส มาเข้ากล่องครับ พอมีวันว่างก็ฟังรวดเดียวเลยคับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

เดี๋ยวนี้ฟัง std. jazz ด้วยเหรอ  เดินกันสุดติ่งกับ pop เลยนะ ถ้าเจอแผ่นของ  Diana Krall ไม่แรงบอกมั่งนะ

ขอบคุณครับ น้าวิลสมิท กับพี่เล็กที่แนะนำครับ  [YL76] [chick-guitar]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ส่วนร้านขายแผ่นเพลงสากล พี่ arkadech ดูที่ร้าน Musicartcd นะครับ
เกรดแผ่นให้ตรงดีมากๆครับ
ส่วนแผ่นไทยให้ตามรอย พี่ นุ ได้นะครับ  [chick-dance2]
พี่ นุเคลียร์ไว้หมดเเร้วครับ

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
ดีมาน เพิ่มอีกหนึ่ง 555  มามะ มาเล่นของดำกัน อิอิอิ

Re: ขอคำแนะนำแผ่นดำๆ สำหรับเริ่มต้นเสียตังค์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2014, 09:14:15 AM »
 [fb-smiling] [0002053E] ขอบคุัณครับ น้า Guy_Audio กับ น้าอ้อน    [huge-thumbs-up] 

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
Re: ขอคำแนะนำแผ่นดำๆ สำหรับเริ่มต้นเสียตังค์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015, 09:29:34 PM »
ตอนนี้ได้กี่แผ่นแล้วหนอ ไม่มารายงานผลการดำเนินการเลย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2015, 12:24:04 PM »
ยังไม่ได้ซักแผ่นเลยครับ น่าอายจริงๆ  [yellow-lol]

มัวแต่ยุ่งกับงานประจำน่ะครับน้า. ของน่ะมีครบละ แต่เวลาน้อยเหลือเกิน  [Tongue-11]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2015, 08:18:19 PM »
555 ดีแล้วครับ จะได้ไม่เสียตังค์   ผมเสียเงินไปมากกว่าเล่นหลอดอีก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2015, 06:43:15 AM »
คงไม่ต่างกันครับ เดี๋ยวตามไปนะครับพี่ รอว่างเว้นภาระกิจประจำก่อน  [wink-11]