ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลงผลงานหน่อยนะครับ (เวปนี้ยังไม่เคยลงเลยครับ)ZEN PRE AMP แบบ SINGLE STAGE  (อ่าน 10769 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3

เป็น Preamp ที่ผมกำลังจะทำเช่นกัน...วงจรนี้เสียงดีเช่นกันครับ

[))] [))] [))] เลยครับ คุณ prayadtj.

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 clapping-1-2 clapping-1-2
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
ฝีมือหาตัวจับยากเหมือนนะคุณประหยัด   ,ว่าแต่เสียงมันต่างจากตัวนี้อย่างไรบ้างอ่ะครับผมก็ฟังตัวนี้อยู่  มันช่างร้อนได้ใจเลย

ออฟไลน์ kla2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ขอปรบมือดังๆให้กับความเพียร ครับ ทำงานออกมาได้เรียบร้อยมากๆครับ [clap hand2]  clapping-1-2 [clap hand2]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • ถูกใจกด Like+ 5
งามครับ  ขอถามนิดหนึ่งเอาเมจิกเขียนๆวาดๆแล้วถ้าผิดจะลบยังไงครับ   [no-raccoon]
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ทินเนอร์ ไงครับ เช็ดปุ๊บหายปั๊บ  [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ozztum

• ถูกใจกด Like+ 5
สุดยอดเลยครับ ความพยายามอย่างมากเลยครับ  ปากกาหัวก็ใหญ่ เขียนเส้นเล็กๆออกมาได้เนี๊ยบจริงๆ  [clap hand2]

ออฟไลน์ I-DiY

• ถูกใจกด Like+ 9
  • Do It Your Self

เขียนลายด้วยมือ   clapping-1-2

ใช้ EAGLE  เขียนก็ใช้ง่ายดีเหมือนกัน  fart-raccoon

I-DiY

ขอบคุณมาก จริง ๆ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
ทำ pcb สวยดีครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ speckzzii

• ถูกใจกด Like+ 0
  • =เล่นหลงทางไปเรื่อย=
ความพยายามสุดยอดมากเลยครับนับถือ  [res]

ออฟไลน์ prayadtj

• ถูกใจกด Like+ 14
[))] ใช้ปากกาวาดแล้วกัดลายทองแดง พยายามจริงๆ ... ขอชมตรงนี้ครับ... คำวิจารณ์ไม่มีนอกจากขอออกความคิดเห็นนิดนิงว่า รีเลย์ที่ใช้ทำ selecter ตัวใหญ่มาก เราใช้รีเลย์ signal ตัวเล็กๆก็พอละครับ ที่คุณใช้ทำเป็นรีเลย์ป้องกันลำโพงได้เลยย ei ei

ใช่เลยครับ ตรงนี้ด้วยครับ ผมก็คิดมานานอยู่ว่าอยากจะได้ รีเลย์ คุณภาพดีๆอ่าครับ คิดไม่ออก ใครเคยใช้ ช่วยแนะนำทีครับ เอาแบบ คอนแทคชุบทองไปเลยก็ดีครับ บอกราคา และที่ซื้อด้วยก็ดีครับ ถ้ามีปัญญาซื้อ ก็จะไปถอยมาซักหน่อยครับ
งามครับ  ขอถามนิดหนึ่งเอาเมจิกเขียนๆวาดๆแล้วถ้าผิดจะลบยังไงครับ   [no-raccoon]
ใช่แล้วครับ ผมใช้คอตตอนบัตร ชุบทินเนอร์เอาครับ

ออฟไลน์ prayadtj

• ถูกใจกด Like+ 14
ฝีมือหาตัวจับยากเหมือนนะคุณประหยัด   ,ว่าแต่เสียงมันต่างจากตัวนี้อย่างไรบ้างอ่ะครับผมก็ฟังตัวนี้อยู่  มันช่างร้อนได้ใจเลย

ตัวนี้ผมก็ยังไม่เคยฟังนะครับ คุณตั้ม มันต่างกันตรงที่ ของคุณตั้มมันจะเป็นแบบ Secon Stage ครับ เอาไว้แก้เรื่องเฟส ส่วน Single Stageนั้น เมื่อเราป้อน อินพุท เป็น บวก เอาท์พุทมันจะออกมาเป็นลบครับ พูง่ายๆคือ เอาท์พุท สัญญาณมันจะกลับเฟสนั่นแหละครับ ที่ผมเลือกทำตัวนี้ก็เพราะว่า
     คำว่า สูงสุด คืนสู่ สามัญ นั่นแหละครับ เนลสัน เขาพยายามออกแบบ ให้ อุปกรณ์ น้อยที่สุด ฉะนั้น คุณภาพ และ บุคคลิคเสียงนั้น คุณภาพ ของตัว อุปกรณ์ จะมีผลที่สุด วงจรนี้ ผมชอบมากเลยคือ แม้ผมจะยังไม่ถึงขั้นหูทองนะครับ แต่ผมเปลี่ยน อุปกรณ์ แต่ละตัวแล้ว เสียงเปลี่ยนไปชนิดว่า หูชาวบ้านๆ ยังฟังออกล่ะครับ และความโปร่ง สะอาดสะอ้าน ทำให้ อิมเมจ และ ซาวด์สเตจ ดีมากครับ
      และอีกอย่างครับ คือ จะสังเกตุว่า R ที่ ขาเดรน ผมขนานกันให้ได้ 10 วัตต์ครับ ใช้ R 5k ขนานกัน 5ตัว ตัวละ 2วัต์ ก็จะได้ค่า 1k 10Watt พอดีเลยครับ จะได้ไม่ทรมาน R เกินไป ส่วนวงจรของคุณตั้มนั้น ผมนั่งคำนวนตั้งนาน กว่าจะได้ค่า R ที่ลงคัว ปรากฎว่า ต้องใช้ ข้างละหลายตัวมากๆ เพื่อที่จะให้ค่า Power ที่ พอดีกับ Resistor แต่ละตัว ฉะนั้น ลายปริ้นท์ จะใหญ่โตมากครับ ก้เลยคิดว่า เอาไว้ก่อน แต่ไม่ใช่จะไม่ทำนะครับ ตัวนี้ ผมก็จะทำเหมือนกันครับ ทำในแบบผมครับ เสร็จเมื่อไหร่ จะเอามาลงอีกทีครับ