ผู้เขียน หัวข้อ: บูรณะแอมป์กีต้าร์เบส ดังแล้วแต่ฮัม ช่วยขี้แนะหน่อยครับ  (อ่าน 1489 ครั้ง)

ออฟไลน์ clapton123

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
เป็นซากแอมป์กีต้าร์เบสเอามาบูรณะครับ  หาวงจรใกล้เคียงได้  ต่างกันเล็กน้อยครับ
ตอนนี้มันดังครับ แต่ Hum
ไฟจุดใส้ 12AX7 กับ 6BQ5 ใช้ 6.3V ขดเดียวกัน
ไฟจุดใส้ EL34 ใช้ 12.6V (อนุกรม 2 หลอด) ขดเดียวกับไฟลบไบอัสกริด 
ผมสงสัยสายตรงหม้อแปลงที่ลอยไว้  ไม่รู้จะต่อเข้าจุดไหน
terminal พักสายว่างอยู่ 1 ตัว ไม่รู้อุปกรณ์อะไรหายไป