ผู้เขียน หัวข้อ: ๕oo tubes Line Preamp  (อ่าน 276210 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: Fifty tubes Line Preamp Project
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 11:45:41 PM »
คืนนี้ใช้ Blue pod เป็นตัวเทสครับ เกรงว่าถ้าตั้งไว้เฉยๆไม่ใช้งานเลย จะยืนเปลื่อยตายซะก่อน ตัวนี้เป็นรุ่นเก่าที่ B&W ทำเมื่อสิบกว่าปีก่อน ก่อนที่จะให้ Scandyna มาทำในตอนหลัง  [phok]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Re: Fifty tubes Line Preamp Project
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 02:11:03 AM »

มาพินิจพิจารณาตัวหลอด และ โครงสร้างกันก่อนที่จะลองฟังเสียงกันครับ  6BR7  ไม่ค่อยได้รับการกล่าวขานถึงนักในบ้านเรา แต่ที่เวปต่างประเทศมีการเล่นกันอย่างแพร่หลาย ผมเองก็เป็นคนนึงที่ไม่รู้จักหลอดเบอร์นี้ จนกระทั่งคุณ ฉัตรชัยแนะนำให้นำมาลอง sod กับ EF86 ดูครับ ซึ่ง EF86 นั้นนักเล่นบ้านเราส่วนใหญ่จะคุ้นเคย และ คุ้นหูกันมาบ้างแล้ว เพราะมีการใช้กันอย่างแพร่หลายรวมทั้งตัวผมเองที่ทำทั้ง ปรี และ เอามา drive  จนหลอดเบอร์นี้ขึ้นทำเนียบดาวเด่นเป็นที่เรียบร้อยมานานแล้ว  ทีนี้วกกลับมาเข้าเรื่อง  หลังจากที่ผมได้รับหลอดเบอร์นี้จากที่คุณ ฉัตรชัยส่งมาให้เทส  จากครั้งแรกที่ได้เห็น โอ้... หลอดนี้ช่างมีโครงสร้างที่แข็งแรง แถมมี 4 mica ทำให้ผมนึกถึงเสียงที่ผมจะได้ยินว่ามันคงให้เสียงที่นิ่ง เนียน และ เต็มไปด้วยรายละเอียดตามสไตล์ของหลอด เพนโทด จากนั้นผมก็ลอง serch หาข้อมูลมาสนับสนุน เจอชาวดีไอวาย ตปท. เล่นกันเยอะ และ กล่าวขานถึงหลอดเบอร์นี้พอสมควร โดยเฉพาะการเอาไปทำหน้าที่แทน EF86 ใน Quad II มันต้องมีดีแน่ๆเลย  รอช้าอยู่ใย จัดการการประกอบวงจร เพื่อทำการเทสแบบ กระสือ ขอฟังเสียงก่อนเลย  ได้สัมผัสน้ำเสียงแรกพอจะจับได้ว่าเป็นหลอดที่ให้ back ground ที่สงัดมาก และ เต็มไปด้วยรายละเอียด คงเป็นผลบุญ จากโครงสร้างหลอดที่แข็งแรง เกินหลอด 9 pin เบอร์อื่นๆไปเยอะ แต่ที่เด็ดกว่านั้นคือ เป็นหลอดที่ให้ มิติ ตื้นลึก และ บรรยากาศได้ดีมากๆครับ  ให้เสียงกลางที่อิ่ม ดุจหลอดไตรโอด  ขอบเสียงมน ไม่คมขึ้นขอบแข็งเหมือนเพนโทดทั่วไปไม่เว้นแม้แต่ EF86 ก็ถูกจัดอยู่กลุ่มนี้ด้วย ซึ่งก็เป็นสไตล์ของหลอดเพนโทดส่วนใหญ่ครับ  หลังจากนั้นก็ทำการเบรินท์อินอยู่ประมาณกว่าสัปดาห์ จนมาเมื่อวานต่อเนื่องถึงวันนี้ที่ผมได้ฟังอย่าง จริงจัง ก็พอจะสรุปเป็นแนวทางให้เพื่อนๆได้เลือกใช้กันครับ  หลอดนี้เป็นหลอดที่ให้เสียงกลางที่อิ่ม เนียน และ มีมวล ( เมื่อเทียบกับหลอดทั้งหมดที่ผมทำการเทสในครั้งนี้ )  รายละเอียดดีตามสไตล์ของเพนโทด ทั้งความชัด และ ใส  และ ดีมากๆสำหรับการถ่ายทอดบรรยากาศ  ที่มาพร้อมกับการแสดงรายละเอียด อย่างมีชั้นเชิง แยกมิติออกมาได้ดี ( Killer Image) โฟกัสตำแหน่งของชิ้นดนตรี  (เมื่อเทียบกับองค์ประกอบเดียวกันที่เทสก่อนหน้านี้ครับ ) ซึ่ง 6n30p ที่เทสก่อนหน้านี้ผมก็ว่าดีมากอยู่แล้ว แต่เมื่อเทียบกับเบอร์นี้กับโดนหนีไปอีกขั้น โดยเฉพาะความชัดเจนในรายละเอียดที่ได้ยิน และ สิ่งที่ไม่ค่อยพบในหลอดเพนโทด กับ เจอ คือ ให้หางเสียงที่ทอดไปยาวจนต่อโน็ตตัวใหม่แล้วยังคงแสดง ฮาโมนิคที่สอง ที่สาม ได้ดีครับ  และ สุดท้ายที่ขาดไม่ได้เลย หลอดนี้หาไม่ยาก และ ราคาไม่แพง รีบหามาครอบครองกันซะ ก่อนที่พี่ไทยจะปั่นราคาไปซะไกลครับ ผมคงขอจบสำหรับหลอดเบอร์นี้แต่เพียงเท่านี้ครับ สำรับค่ำคืนนี้  ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ พบกันใหม่พรุ่งนี้ครับ กับ EF86 พร้อมเปรียบเทียบโน๊ต/โน๊ต แล้วคงหยุดสักสัปดาห์นึง งานรถเข้าครับผม  [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 11:38:04 AM »
มารอฟังรายงานผล 6BR7 ครับ  yahoo1
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 12:14:45 PM »
สงสัยพี่ กอฮอร์จะมึนแต่เช้าเลยนะครับเนี่ย  ก็โพสก่อนพี่นั่นงัยครับ รีวิว 6BR7 / CV4006  [smi_ley]

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 12:31:21 PM »
คืนนี้ใช้ Blue pod เป็นตัวเทสครับ เกรงว่าถ้าตั้งไว้เฉยๆไม่ใช้งานเลย จะยืนเปลื่อยตายซะก่อน ตัวนี้เป็นรุ่นเก่าที่ B&W ทำเมื่อสิบกว่าปีก่อน ก่อนที่จะให้ Scandyna มาทำในตอนหลัง  [phok]

อย่าตั้งทิ้งไว้เฉยๆเลย  ช่วยเบิร์นให้ไหมละ  ซัก 80 วัน    [smi_ley]  [HAHAHA]

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 01:09:02 PM »
สงสัยพี่ กอฮอร์จะมึนแต่เช้าเลยนะครับเนี่ย  ก็โพสก่อนพี่นั่นงัยครับ รีวิว 6BR7 / CV4006  [smi_ley]

มึนจริง ๆ ด้วย  [phok]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 02:12:20 PM »
6n6p ที่พี่เล็กแนะนำวงจรไหนเหรอครับ  [smi_ley]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 04:08:07 PM »
6n6p ที่พี่เล็กแนะนำวงจรไหนเหรอครับ  [smi_ley]
ทำปรีแนะนำให้รันไฟต่ำจัด B+ ประมาณ 150-160 V ขณะเสียบหลอด แล้ว bias ประมาณ 6 mA. อุปกรณ์จัดตามวงจรเลยครับ

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 07:55:03 PM »
ต้องขอยกยอดไปกลางสัปดาห์หน้าครับผม  พอดีลูกค้าขอเลื่อนเอารถเข้ามาเร็วขึ้น ก่อนวันนัด เลยโดนขอคืนพื้นที่ ต้องรีบเคลียของเล่นใส่ลัง เดี๋ยวโดนโยนทิ้งหมดแล้วหาไม่เจอ ไม่รู้จะกลับมาต่อยังไง   [n_o]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 08:04:05 PM »
ต้องขอยกยอดไปกลางสัปดาห์หน้าครับผม  พอดีลูกค้าขอเลื่อนเอารถเข้ามาเร็วขึ้น ก่อนวันนัด เลยโดนขอคืนพื้นที่ ต้องรีบเคลียของเล่นใส่ลัง เดี๋ยวโดนโยนทิ้งหมดแล้วหาไม่เจอ ไม่รู้จะกลับมาต่อยังไง   [n_o]

[unde_cided] [gr_in]  โยนมาทางนี้ก็ได้นะคับพี่

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 08:16:32 PM »
บ้านผมยังมีที่ให้กองอีกเยอะคับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 08:23:59 PM »
  น้าหมีมาถึงแล้ว เดียวได้ลอง    [roll-eyes]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 08:28:19 PM »
อุ๊บ! [roll-eyes]

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 08:33:52 PM »
 น้าหมีมาถึงแล้ว เดียวได้ลอง    [roll-eyes]

ทำเสร็จแล้วบอกด้วยนะ จะขอมาลองฟังด้วยครับ [dancing]

ออฟไลน์ Say Goodbye

• ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 09:14:31 PM »

เบอร์ที่พี่แนะนำ...หลอดละ 20$ ไม่รวมส่ง ราคานี้ OK ไหมครับพี่...

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 12:41:18 AM »
ได้ไปฟัง 6BR7 มาแล้วครับ เสียงดีมากๆๆ เลย
เป็นหลอดที่ให้เวทีที่ใหญ่มากครับ น่าจะูถูกใจคนที่ชอบฟังเครื่องดนตรี เห็นเป็นชั้นๆเลย ตัวโน้ตชัด มีน้ำหนัก
ปลายเสียงตัว ซ ตัว เอส จะไม่คมเท่า 6n30p แต่เนียนกว่า รายละเอียด ดีมากครับ หลับตาฟังแล้วเห็นเวทีได้ไม่ยากเลย
ที่ผมชอบมากๆเลยคือ ตอนฟังเสียงไลน์เบส ที่มีdynamic ดีจริงๆครับ
ฟังเสียงป้า Jennifer แล้วขนลุกเลย  [thumb up] [thumb up]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 01:23:57 AM »
เสริมให้อีกนิด  หากว่ามันอยู่ในองค์ประกอบที่ดี มันก็จะยิ่งส่งเสริมกันขึ้นไปอีกครับ   [smi_ley]

ส่วนคำพูดตรงนี้      ที่ผมชอบมากๆเลยคือ ตอนฟังเสียงไลน์เบส ที่มีdynamic ดีจริงๆครับ  คงหมายถึง   ช่วงเดิน line bass ให้ Impact  &  Dynamic ที่ดี คราวหลังฟังด้วยนะครับว่าเป็น Dynamic contrast  หรือ Transient   [heart_shell]

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 01:30:25 AM »
เริ่มยากและคับ Dynamic contrast หรือ Transient มันคืออีหยังอ่ะคับ [phok]

พี่เล็กลงศัพท์ที่ถูกต้อง อย่างนี้ดีเลยครับ ผมจะได้ไปอ่านเวปเมืองนอกแล้วเข้าใจ  [roll-eyes]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 01:40:21 AM »
ภาษาดนตรีวันละคำเลยมั้ยครับ

ไดนามิคคอนทราสต์ (Dynamic Contrast) หมายถึงความแตกต่างของสองไดนามิคส์ ซึ่งโดยมากจะหมายถึงการเปลี่ยนจากจุดที่มีระดับเสียงเบามากๆ   ไปที่จุดดังมากๆ  หรือในทางกลับกันอย่างฉับพลันทันใด ผลงานดนตรีคลาสสิคในยุค เรนาซองซ์ (Renaissance) และบารอค (Baroque) จะมีคุณลักษณะทางไดนามิคคอนทราสต์ที่โดดเด่น

Dynamic Transient คือ ความสามารถในการปลดปล่อยพลังของเสียงออกมาได้อย่างรวดเร็ว มีความสด หรือให้ความสมจริงมากที่สุด

Transparency คือ ความใส ความสามารถที่ได้ยินความซับซ้อนของดนตรีที่เกิดขึ้น ราวกับทะลุกระจกบานใส ทำให้รับรู้ของ อิมเมจ และ ซาวสเตท หรือรายละเอียด ยิ่งทำให้รู้สึกถึงความใกล้ชิดกับดนตรีมากยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 08:43:54 AM »
  6BR7 คุ้นๆว่ามี  [roll-eyes]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 08:45:29 AM »
ภาษาดนตรี... [whistle1]  [clap hand2]

เรียบร้อยไปแล้วครับ  6BR7  จัดมาแล้ว 4 หลอด จากพี่อ่าว...ขอบคุณมากครับพี่เล็กที่แนะนำ... [clap hand2]

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 03:26:32 PM »
ภาษาดนตรี... [whistle1]  [clap hand2]

เรียบร้อยไปแล้วครับ  6BR7  จัดมาแล้ว 4 หลอด จากพี่อ่าว...ขอบคุณมากครับพี่เล็กที่แนะนำ... [clap hand2]

ใช่ชื่อนี้หรือปล่าว   a***n
หากเจอกันในสนามจะได้หลบทัน เดี๋ยวเลือดโชก... [roll]

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 04:10:47 PM »

หากเจอกันในสนามจะได้หลบทัน เดี๋ยวเลือดโชก... [roll]

เพิ่งจะรู้เหมือนกันครับพี่ว่าเป็น a***n ...เพราะตอนคลิ๊กเข้าไปดู มันก็เป็นชื่อ Login ของเรานี่หน่า...ต้อง Sign out ไปก่อนแล้วเข้ามาดูถึงจะเห็น..ผมโง่อยู่ตั้งนานเพิ่งจะเข้าใจครับพี่... ขอบคุณมากครับ...

ผมไม่ได้เป็นมอเตอร์ไซด์มานานแล้วครับ...(ไม่ได้บิด)...ต้องเป็นของที่อยากได้จริงๆ และไม่มีขายในเวปเราครับพี่ ถึงจะเข้าไปบิด...

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 05:18:57 PM »
แอบมาจดชื่อน้าปุ้ม   [roll-eyes]

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 06:50:33 PM »

เพิ่งจะรู้เหมือนกันครับพี่ว่าเป็น a***n ...เพราะตอนคลิ๊กเข้าไปดู มันก็เป็นชื่อ Login ของเรานี่หน่า...ต้อง Sign out ไปก่อนแล้วเข้ามาดูถึงจะเห็น..ผมโง่อยู่ตั้งนานเพิ่งจะเข้าใจครับพี่... ขอบคุณมากครับ...

ผมไม่ได้เป็นมอเตอร์ไซด์มานานแล้วครับ...(ไม่ได้บิด)...ต้องเป็นของที่อยากได้จริงๆ และไม่มีขายในเวปเราครับพี่ ถึงจะเข้าไปบิด...

ต้อง Sign Out  ก่อน แล้วจึงจะเห็นชื่อเราแบบที่คนอื่นเห็น
ที่บ้านหลังนี้ ในกลุ่มสิงห์นักบิด เขาจะจำรหัสกันได้เกือบหมด เพื่อป้องกันศึกสายเลือดครับ
 [roll]

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:18:35 PM »
 เตรียมตัวกลับมาระเบิดความมันส์รอบสองกันได้แล้วครับ พรุ่งนี้ปิดท้ายส่่งงานแล้วครับ  ภาคสองรับประกันความมันส์ที่ต้องคอยตามติด ชิดขอบ ชนิดพลาดไม่ได้แม้เสี้ยววินาที  เพราะเราจะลงทุกกลเม็ด ทั้งลับ และ ลวง  [smi_ley]   รวมทั้ง wiring guide สำหรับเป็นแนวทางโดยเฉพาะมือใหม่หัดซิ่ง  (บ้านนี้ต้องไวริ่งสวยทุกเครื่องครับ)  ซึ่งผมคิดว่ายังไม่เคยมีที่ไหนทำมาก่อน ส่วนใหญ่ก็จะหวงเคล็ดวิชากัน  แต่เราจะเปิดอ้าซ่าส์ ทุกซอก ทุกมุม  คงจะเห็นผมลงวงจรที่จะทำไว้บ้างแล้วที่กระทู้รวมวงจรปรี แต่นั่นเป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้นนะครับ โดยเฉพาะหลอดถูก เสียงดี ยังมีอีกมาก ให้เพื่อนๆได้เลือกเล่น สนใจเบอร์ไหนก็ไปเหล่ๆวงจร เตรียมตัวกันไว้ก่อนได้เลยครับ   พรุ่งนี้ผมขอพักร่างกายหนึ่งวัน  แล้วจะกลับมาทำหน้าที่ นาย Create คนเดิมต่อครับ    เกริ่นกันสักนิดก่อน ตัวแรกที่จะทำเป็นงานค้างเก่า  EF86 ที่จะต้อง compare กับ 6BR7 หลังจากเสร็จตัวนี้แล้ว ผมก็จะเริ่ม หลอดเลขสองตัวไปจบที่ 112A  โดยเริ่มจาก หลอดเบอร์ 01A และ ทุกๆ  4 เบอร์ ผมจะแซม รัสเซีย เสียงดี ราคาเบาให้ครับ สาเหตุก็เพราะว่าหลอดบางเบอร์ผมไม่มีก็ต้องสั่งเข้ามาเพื่อใช้ในการเทสครั้งนี้ครับ ซึ่งต้องรอไหนจะอุปกรณ์อีก แต่สัปดาห์หน้า ทุกอย่างคงพร้อมสมบูรณ์ทุกอย่างครับ ยกเว้นเจ้าหลอดรัสเซีย เพิ่งจะ confirm ship เมื่อเช้าเอง แต่จ่ายเงินไปตั้งแต่สัปดาห์ก่อน  เอาแค่ก่อนนะครับ  ตื่นเต้นกันแล้าใช่ม้า   รอครับอีกสองวันเจอกัน  [smile22]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:21:53 PM »
เด๋วมีเขว  [gr_in] 
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:22:13 PM »
 [whistle1] [whistle1] [whistle1]

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:24:23 PM »
 [thif] [roll-eyes]

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:27:56 PM »
เด๋วมีเขว  [gr_in] 
มีเขวแน่นอนครับ  หลอดดังๆจะดับก็คราวนี้แหละ  โดยเฉพาะ จากค่ายหมีขาวที่พี่ต่อฟังมาสองสามวันแล้วครับ  พูดถึงมาทำรีวิวนี่ไม่ค่อยดีเลยเนอะ  มีแต่คนโทรมาจีบหลอดหายากทั้งนั้นเลย  ต้องให้ร้องเพลงรอ  ส่วนพี่ฟัง ตัดใจไม่ลง    [Devilish]