ผู้เขียน หัวข้อ: จะเริ่มต้นกับตัวไหนก่อนดีน้า  (อ่าน 21651 ครั้ง)

ออฟไลน์ songphol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 115
Re: จะเริ่มต้นกับตัวไหนก่อนดีน้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 04:55:31 PM »
เค้าว่ามา แอมป์แรงพอสอนี้ Vandersteen Audio M7-HPA with liquid-cooled  ราคาไม่มาก ไม่มายดีดเป็นเงินไทยก็ประมาณคุ่ละ 1750000 บาท/คู่ ไม่รวมค่าส่ง   เป็นแอมป์ Hybrid ครับ tube input stage, and solid-state output stage

ภาพจากงาน CES & THE Show 2014 : Hot product

Re: จะเริ่มต้นกับตัวไหนก่อนดีน้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 04:59:32 PM »
 [frightened-12] คู่ละ 175000 ท่านเจ้าสำนัก ก็จับมันมาปรับปรุงใหม่ให้ เหลือคู่ล่ะ 17500 ซิครับ รอเล่นอยู่  [yellow-lol] [yellow-lol]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 05:01:37 PM »
[frightened-12] คู่ละ 175000 ท่านเจ้าสำนัก ก็จับมันมาปรับปรุงใหม่ให้ เหลือคู่ล่ะ 17500 ซิครับ รอเล่นอยู่  [yellow-lol] [yellow-lol]
อืม...น้าครับถ้ามันราคาเท่าที่น้าลงไว้ผมคงถอยมารื้อนานแล้วอ่ะครับน้า  ตกศูนย์ไปตัวนึงครับ 52000$US  ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 05:05:10 PM »
ออกแบบได้ดีสวยงามน่าเกรงขาม [fb-smiling]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 05:08:42 PM »
อืม...น้าครับถ้ามันราคาเท่าที่น้าลงไว้ผมคงถอยมารื้อนานแล้วอ่ะครับน้า  ตกศูนย์ไปตัวนึงครับ 52000$US  ครับ

[embarrassed] แฮ่ๆๆ ตก 0 ไปตัวจีๆด้วย เอาแค่ ราคาที่ตก 0 ไปตัว  [frightened-11] ก็ไม่มีปัญญาแล้วล่ะ คร๊าบบบ  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 05:14:44 PM »
     อืม...ลุงครับ KT120 ของลุงน่ะผมว่ามันน่าจะพอๆกะหกหลักแล้วนาครับ ลุง  [chick4]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 05:27:50 PM »
     อืม...ลุงครับ KT120 ของลุงน่ะผมว่ามันน่าจะพอๆกะหกหลักแล้วนาครับ ลุง  [chick4]

[what11] ทยอยซื้อไปเรื่อยอะ ครับ ไม่ได้จดไว้ ถ้าประมาณๆ น่าจะ 30 พันอัพ น่ะครับ [chick-cry]  [exclamation]

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 05:51:48 PM »
 เก็บตังค์ไปเลยครับต่อจากนี้ แล้วปลายปีมาทำ hybrid แจ่มๆเล่นกัน ปีนี้คงออกตัวนี้ตัวเดียวแหละครับ  ตัวอื่นไปว่ากันปีหน้า  ทั้ง transport dac  tube clock   ของเล่นเล็กๆโดยเฉพาะปรีหลอดมีให้เล่นกันทั้งปี แบบไม่จัด อยากทำตัวไหนก็ให้น้ารุ่งจัดให้ ผมเตรียมไว้4 -50 เบอร์ ที่ทดสอบไปแล้ว 20 กว่าเบอร์ บอกเลยว่าเด็ดทุกตัวทิ้งไม่ได้เลย อย่างล่าสุดทีึ่เอา คลิ๊บขึ้นให้ฟังกันเป็นไงล่ะ  6p21s ถ้าตกข่าวก็ไปติดตามได้ที่กระทู้ fifty tube ครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 06:12:23 PM »
เก็บตังค์ไปเลยครับต่อจากนี้ แล้วปลายปีมาทำ hybrid แจ่มๆเล่นกัน ปีนี้คงออกตัวนี้ตัวเดียวแหละครับ  ตัวอื่นไปว่ากันปีหน้า  ทั้ง transport dac  tube clock   ของเล่นเล็กๆโดยเฉพาะปรีหลอดมีให้เล่นกันทั้งปี แบบไม่จัด อยากทำตัวไหนก็ให้น้ารุ่งจัดให้ ผมเตรียมไว้4 -50 เบอร์ ที่ทดสอบไปแล้ว 20 กว่าเบอร์ บอกเลยว่าเด็ดทุกตัวทิ้งไม่ได้เลย อย่างล่าสุดทีึ่เอา คลิ๊บขึ้นให้ฟังกันเป็นไงล่ะ  6p21s ถ้าตกข่าวก็ไปติดตามได้ที่กระทู้ fifty tube ครับ

ครับเล่นด้วยแนะนอน ครับ แต่ตอนนี้ขอเก็บงานค้างที่กำลัง ประกอบอยู่ให้หมดก่อนครับ เพราะว่าต้องเอาใชัร่วมกัน ไม่ว่าจะเป็นกล่อมกรุง ปรีโฟโน ตัวKT นี่อาทิตย์น่า
จะเสร็จแล้ว ล่ะครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 06:17:48 PM »
 ครับมีเวลาทำเหลือเฟือ ตามสไตล์ผม ผมไม่มีรีบปล่อยแน่นอน ครับ จะออกหน้าม่านทั้งทีต้องหล่อเนี๊ยบครับ ดังนั้นจึงแต่งตัวช้าเป็นเรื่องปกติ   ไหนจะดูฤกษ์อีก ผมพร้อม เพื่อนๆพร้อมมั้ย ไม่พร้อมก็ยืดออกไปเล่นกันแบบสบายๆดีกว่า ไม่ต้องให้ฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่งมานั่งเครียด ได้ pcb แล้วไม่ได้ทำเพราะหมดงบก็ไม่สนุกแล้วครับ [wink-11]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 07:51:42 PM »
เค้าว่ามา แอมป์แรงพอสอนี้ Vandersteen Audio M7-HPA with liquid-cooled  ราคาไม่มาก ไม่มายดีดเป็นเงินไทยก็ประมาณคุ่ละ 1750000 บาท/คู่ ไม่รวมค่าส่ง   เป็นแอมป์ Hybrid ครับ tube input stage, and solid-state output stage

ระบายความร้อนด้วยน้ำจริงด้วย o_o"