ผู้เขียน หัวข้อ: amp ตัวแรกกับ ECL 82  (อ่าน 24721 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: amp ตัวแรกกับ ECL 82
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 07:07:15 PM »

ไม่ใช่แค่คิดครับ... กำลังจะทำด้วยข้างละห้าตัวพอละ เอาแบบสีรุ้งเลยอ่ะครับตัวนี้ไม่ทันไว้ใส่ตัวสุดท้ายครับ  yahoo1
เอาแบบนี้นะ พี่ลุงเฉยศักดิ์  อันนี้เป็นของที่ติดในรถครับ แบบไฟวิ่งๆ ในยุคพี่ลุงเฉยศักดิ์ไม่เอานะ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 02:53:50 PM »
ถ้าผมจะทำเป็น ECL82 Push-Pull ตามวงจรด้านล่างนี้ผมต้องเปลี่ยน OPT ใหม่หรือเปล่าเห็นมันมี 3 แทบอะครับ มีข้อดี ข้อเสียหรือเปล่าครับ........ [unde_cided]

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 03:26:40 PM »
 เปลี่ยนครับ หม้อ SE ไม่เหมือนกับ PP ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 04:30:47 PM »
ถ้าผมจะทำเป็น ECL82 Push-Pull ตามวงจรด้านล่างนี้ผมต้องเปลี่ยน OPT ใหม่หรือเปล่าเห็นมันมี 3 แทบอะครับ มีข้อดี ข้อเสียหรือเปล่าครับ........ [unde_cided]

มาร่วมแจมด้วย
1. OPT ต้องเปลี่ยนใหม่ตามที่น้าเล็กว่าไว้
2. ข้อดี ของแอมป์ ECL82 PP คือได้กำลังขับเพิ่ม และขับลำโพงที่เอามาใช้งานได้หลากหลายมากขึ้น
3. ข้อเสีย คือ ต้องหา OPT ใหม่ และต้องหลอดเพิ่มขึ้นมาอีก ทำให้เสียตังเพิ่มครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 04:38:04 PM »
น้า nakpat ขยันหาโปรเจ็คใหม่ตลอดเลย เยี่ยมครับ [clap hand2]

ผมจะกระดึ๊บตามไปห่างๆ ปีนี้ได้แอมป์หลอด ปรีหลอด ชุดนึง ก็ว่าจะนิ่งล่ะ ปลายปีดูงบอีกทีว่ามีเหลือมั้ยค่อยว่ากัน ยังค้างอีกหลายเลย  [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 05:39:05 PM »
น้า nakpat ขยันหาโปรเจ็คใหม่ตลอดเลย เยี่ยมครับ [clap hand2]

ผมจะกระดึ๊บตามไปห่างๆ ปีนี้ได้แอมป์หลอด ปรีหลอด ชุดนึง ก็ว่าจะนิ่งล่ะ ปลายปีดูงบอีกทีว่ามีเหลือมั้ยค่อยว่ากัน ยังค้างอีกหลายเลย  [HAHAHA]

ขอบคุณพี่เล็ก น้า Alcohol และ คุณ squid มากครับ...... แต่น่าจะไว้ประมาณสิ้นปีเหมือนกันกว่าจะได้ทำครับ คิดว่าหม้อน่าจะราคาสูงอยู่ครับ....... [gr_in]

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 05:48:30 PM »
 หม้อ PP ราคาก็พอๆกัน SE นั่นแหละครับ ที่เห็นมีโผล่ตรงกลาง มันก็คือ จับ 5K มาอนุกรมกัน เค้าเลยเรียกว่า 5K plate to plate ครับ (เหมือนหม้อ SE สองลูกมาอนุกรมกัน เฉพาะด้าน primary ครับ)

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 05:56:05 PM »
หม้อ PP ราคาก็พอๆกัน SE นั่นแหละครับ ที่เห็นมีโผล่ตรงกลาง มันก็คือ จับ 5K มาอนุกรมกัน เค้าเลยเรียกว่า 5K plate to plate ครับ (เหมือนหม้อ SE สองลูกมาอนุกรมกัน เฉพาะด้าน primary ครับ)

ขอบคุณอึกครั้งครับพี่เล็ก แล้วถ้าหม้อ OPT สั่งที่ไหนดีครับน้าๆๆ...... [res]

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 05:58:53 PM »

ขอบคุณอึกครั้งครับพี่เล็ก แล้วถ้าหม้อ OPT สั่งที่ไหนดีครับน้าๆๆ...... [res]
สั่งคุณ Darkman ซิ น่าจะได้ไวแน่ ที่สำคัญราคาเบาครับ  ส่วนพี่ชาตรีถ้าจะยาว เห็นลูกค้าบ่นกันอุบเลย พักนี้พี่ท่านหายหน้าหายตาไปอีกแล้ว งานค้างน่าจะเยอะ