ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงมาช้า แต่ก็มานะครับ กับปรีกล่อมกรุง  (อ่าน 4027 ครั้ง)

ออฟไลน์ giantphone

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 10
Re: ถึงมาช้า แต่ก็มานะครับ กับปรีกล่อมกรุง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 เมษายน 2016, 10:56:07 PM »
เริ่มขั้นต่อไป ปิดสวิทช์ไฟ ใส่หลอดปรีที่เหลือจนครบ ตรวจสอบให้แน่ใจว่าใส่ถูกต้อง แน่บสนิทกับซ็อกเก็ต  เปิดสวิทช์ไฟ อุ่นไส้หลอด หลอดทุกหลอดทำงาน ยกเว้นหลอด 85A2  รอสักพักนึง แล้วเปิดสวิทช์ไฟสูง ตอนนี้หลอด 85A2 ทำงานแล้ว ไฟสูงตกลงมาอยู่ที่ 327 โวลท์ ปรับพอทให้ไฟได้ 330 โวลท์ ปล่อยให้เครื่องทำงานไปเรื่อยๆก่อน

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ถึงมาช้า แต่ก็มานะครับ กับปรีกล่อมกรุง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 เมษายน 2016, 11:36:44 PM »
  คนทำส่วนใหญ่มักจะมั่นใจมากเวลาบอกให้ย้ำตะกั่ว แต่ไม่เคยเห็นรอดซักรายเลยครับ เดี๋ยวไปบอร์ดปรีจะเจอเรื่องฮัมอีกหากบัดกรีไม่ดี ฟรือไม่แน่นหนาแข็งแรง
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 เมษายน 2016, 09:46:52 PM »
ดังแล้วครับ เสียงแรกที่ได้ยิน สูง กลาง ต่ำ มาแล้ว แต่เสียงยังแข็งอยู่ รอเบิร์นไปสักพักนึง  ไม่มีเสียงฮัมให้ได้ยินในระยะการฟัง แต่โดนไฟดูดที่ โวลลูม สงสัยหลุดมาจากเครื่องเล่น ดีวีดี

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 เมษายน 2016, 10:04:37 PM »
แท่นเครืองก็ใช้ปลั๊กแบบกราวด์ทำไหมไฟยังรอดมาดูดได้ครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 เมษายน 2016, 10:24:10 PM »
ปลั๊กไฟไม่ได้ต่อสายดินไว้ครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 เมษายน 2016, 11:13:58 PM »
 ถึงไม่มีดินก็ไม่น่าจะรั่วนะครับ ลองตรวจสอบจุดบัดกรี บางครั้งตะกั่วย้อย โดยเฉพาะตรงตาไก่ หลายคนที่มีไฟรั่วมักจะเจอตรงนี้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ