ผู้เขียน หัวข้อ: สายusb AB type  (อ่าน 2412 ครั้ง)

ออฟไลน์ saiyan

• ดนตรีคือชีวิต
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 10
  • เด็กหลอดแก้ว
    • http://www.diyaudiovillage.net
สายusb AB type
« เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 09:27:30 PM »
ผมได้หัว usb  แบบ A B ซื้อจากพี่เล็กมา ลองต่อดู เดี่ยวรูปจะเอามาลง ตามอีกที ไม่รู้ว่า พี่ๆท่านใดเคยทำไหม ผมลองเอาสาย สัญญาณมาเข้าหัว แล้วไปฟังเทียบกับสายที่เขาทำสำเร็จ  เอ่อ เสียงต่างกัน แฮะ ฟังได้ว่าเสียงมันดี กว่าไม่แห้ง ที่ฟังแบบไม่จับผิดนะครับ ผมว่ามันน่าฟังมากกว่า อย่างอื่นยังฟังไม่ออก   ทีนี้ผมได้ไปอ่านในเนตเพิ่มเติม เซียนบางสำนักบอกว่า ในสายusb เขาจะไม่ต่อ สายไฟเลี้ยงข้างในมากับสายสัญญาณ  เขาว่าเสียงดี ขึ้นไปอีก เสาร์นี้จะลองทำอีกเส้นดู  ผมอยากให้ท่านอื่นที่มีสายสัญญาณดี ลองทำใช้เองดู อันนี้ทุกคนทำได้ ไม่ยากด้วย         

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤษภาคม 2015, 09:50:26 PM โดย saiyan »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สายusb AB type
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 10:08:48 PM »
 โชว์สเต็ปเลยครับน้า  ผมเองเคยทำของ Acrolink  upocc แต่ให้เพื่อนๆไปใช้งานหมดแล้วเพราะผมเองไม่ได้เล่น music saver ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ