ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ.... ใครมีแถวบ้านบ้างครับ ?  (อ่าน 10479 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkby

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
Re: นอกเรื่องครับ.... ใครมีแถวบ้านบ้างครับ ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 08:51:51 PM »
ถ่านของต้นสาบเสือนี้มีประโยชน์มาก ใช้สำหรับเอาไปตำดินปืน

สมัยผมเป็นวัยรุ่น เอาไปตำดินปืนเพื่อเอาไปอัดกับกระสุนปืนลูกซองยาว
ใช้ล่านกเอามาผัดเผ็ดตามประสาลูกทุ่ง

ถ่านไม้พริกก็เอาไปตำดินปืนได้ดีพอ ๆ กับถ่านไม้สาบเสือครับ
 [clap hand2]
[/quote

ว่าแล้วตองแนวนี้แน่เลยฮาๆแต่ผมตำเอาไปทำบั้งไฟจูเนียร์ครับ พอดีลูกน้องพ่อเป็นคนที่ราบสูงเค้าชอบทำอะไรแผลงๆให้เล่น [no-raccoon]

ออฟไลน์ kwan444

• ฅนโบราณ
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
Re: นอกเรื่องครับ.... ใครมีแถวบ้านบ้างครับ ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 12:04:26 PM »
บ้านผมที่ประจวบยังมีครับแต่ที่ปทุมยังไม่เคยเห็นครับ มันชอบเกาะอยู่บนใบเสือหมอบ

ต้นเสือหมอบเป็นยาสมุนไพรชั้นดีที่ไว้ใช้ระงับเลือด ตอนเด็กซนเลือดตกยางออกเกือบทุกวัน ก็ได้ใบเจ้านี่แหละช่วยไว้ [roll]

บ้านผมเรียกว่า ต้นกระดูกกบ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 07:15:33 PM »
ไม่มีคอมเมนต์จ้า....  ดูเอาเอง   แต่เป็นเต่า เหมือนกัน    แต่คนละสปีซี่

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 07:22:22 PM »
ไม่มีคอมเมนต์จ้า....  ดูเอาเอง   แต่เป็นเต่า เหมือนกัน    แต่คนละสปีซี่

แท้หรือเทียมกันละเนี่ย 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 07:23:52 PM »

แท้หรือเทียมกันละเนี่ย 3-2-1-raccoon

ญี่ปุ่น เขาเคยฮิตอยู่ช่วงหนึ่งอ่ะครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 07:25:34 PM »

เอ่ออออ ... เต่าทองหายากละ... ขอเต่าแบบนี้ก็ด๊ายย อ่าาาา   [gr_in]

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 07:34:03 PM »

เอ่ออออ ... เต่าทองหายากละ... ขอเต่าแบบนี้ก็ด๊ายย อ่าาาา   [gr_in]

ผมว่าแบบนี้หายากกว่าน่ะครับ  มันใกล้สูญพันธุ์แล้ว   ตั้งแต่มีโรงงานผลิตใบมีดโกน
หนำซ้ำ มีโรงงานผลิตแวกซ์ เกิดขึ้นมาอีก  ดึงปรือเดียว..... ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ Charoen.P

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2013, 02:16:19 PM »
ใบสาบเสือ กับ หญ้าเสือหมอบ ตัวเดียวกันครับ

ความรู้ใหม่