ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย กล้องติดรถยนต์  (อ่าน 3094 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
ว่าด้วย กล้องติดรถยนต์
« เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 12:34:23 PM »
 [afraid] หลังจากที่ภรรยาเพื่อน ขับรถยนต์ชนมอเตอร์ไซค์ ขาหัก และเสียชีวิตที่โรงพยาบาล

เหตุการณ์สมมุติ
คนขับรถยนต์  "เห็นมอเตอร์ไซค์ขึ้นมาจากร่อง กลางถนน แล้วเข้ามาในเลน เบรคไม่ทัน "   อันนี้มีตลอดระยะทางที่ไปทำงาน พวกขี้เกียจไปกลับรถ
คนซ้อนท้ายมอเตอร์ไซค์ "ขี่มาตามถนนปกติ และจะแซงรถสิบล้อ แล้วรถก็มาชนข้างหลัง "  อันนี้ตำรวจจะเชื่อใคร  ถ้าโชคร้ายมอเตอร์ไซค์ เป็นลูกท่านหลานเธอ รถยนต์ก็แจ๊คพอตไป

[crying-watermelon] บรรดาเพื่อนๆ จึงหามาติดกันใหญ่ แต่ด้วยหาซื้อในเวปข้อมูลไม่ค่อยตรงหรือไม่แน่ใจเท่าไหร่

มีสั่งไปแล้ว แต่ยังไม่มา ผมก็ยังรอดูตัวเป็นๆก่อน

แบบ 2 เลนส์เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

จึงอยากถามว่าน้าๆ เคยใช้รุ่นไหนบ้างเผื่อจะเป็นตัวเลือก  [confused-face]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ว่าด้วย กล้องติดรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 12:46:07 PM »
 ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ตราบใดที่คุณชนเค้า ก็ผิดวันยังค่ำ ยิ่งถ้าคนชนไม่มีเส้น งานเข้าแน่ๆ คดีอาญานะ  ถ้าสุดวิสัย ทำอย่างไรก็ได้ให้รถเค้าเข้าด้านข้างรถเราให้ได้ครับ

ผมเคยเกิดกับตัวเองเมื่อ 5 ปีก่อน วิ่งมาประมาณ 170-180 นี่แหละ อยู่เลนส์ขวาสุด มอไซด์ออกมาจากข้างถนนด้านซ้าย ที่พยายามที่จะวิ่งตัดถนนข้ามไปอีกเลนส์นึง เป็นถนนรถสวน 4 ช่องทาง ผมเองก็มาเร็ว พยายามจะหักสวนเข้าซ้าย แต่ก็ไม่พ้น เข้าเป้าตาขวาหน้ารถเต็มๆ คนกะรถไปคนละทิศละทาง คนขับไม่เป็นไร แต่ซ้อนลอยมาใส่กระจกหน้าผม หัวแตก แขนหัก แต่กระจกผมเป็นกระจกชาของนอกสองชั้นเลยไม่แตกทะลุเข้ามาในรถ แค่เป็นรอยหัวคนบุ่มอยู่ที่กระจก เพราะจะรีบไปช่วยเพื่อนที่รถเสียอยู่กลางทาง แต่ก็มาประสพอุบัติเหตุซะเอง  มอไซด์ ไม่เปิดไฟเลี้ยว เปลี่ยนช่องทางฉุกเฉิน ไม่สวมหมวกกันน็อค  สรุปแล้วผมผิด  แต่ผมก็ไม่คุยด้วย ให้รถไปส่งโรงพยาบาล แล้วให้ สส. เขตนั้นไปคุย เสียไปหมื่นนึงค่าซ่อมคนกับซ่อมมอไซด์  แล้วก็ซ่อมรถตัวเองหมดไปอีก 5หมื่น กระจกก็หามาเปลี่ยนไม่ได้ด้วย ตอนนี้ก็ใช้กระจกไทย ไปแล้ว เซ็งเป็ด
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Tarot

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
    • http://www.diyaudiovillage.net/index.php?PHPSESSID=9ef1e0399e95c9123dc9889666e981f0&topic=1782.0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 11:03:33 AM »
ความถูกต้องและยุติธรรม...หาได้ยากมาก(ในโลกนี้)...
ยกเว้น...
เป็นผู้มีอำนาจ...
รู้จักผู้มีอำนาจและขอความช่วยเหลือจากเขาได้...

ออฟไลน์ Oonjai

• หูหาเรื่อง
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 11:13:16 AM »
ไม่เป็นไรครับพี่เล็กพี่ยังโชคดีมาก  
5ปีแล้ว พี่คงเปลื่ยนรถใหม่ไม่มีอะไรคาใจแล้วมั๊งครับ
แต่คู่กรณีพี่นั่นคงใช้แขนซ่อมหรือขาอะไหล่ตลอดไป

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 11:33:06 AM »
การที่เราต้องเสียเงิน และต้องไปรับผิดชอบ จากความมักง่าย ความประมาทของเค้า  คงไม่เรียกว่าเป็นความโชคดีหรอกมั้งครับ  เพราะถ้าไม่มีคนช่วย ความซวยคงบังเกิดอยู่กับผม คดีชนคน เป็นคดีอาญา คุกนะครับ  อยู่ๆก็ต้องมาเสียเงินเกือบแสน ไม่สนุกเลย   การที่เค้าต้องเป็นอย่างนั้น ก็ด้วยความประมาทของเค้าเองครับ ที่กลับรถก็มี แต่ขี้เกียจขี่ไป ทั้งที่ไม่ได้เดินซะหน่อย ความจริงเค้าไม่น่าจะผ่านรถสิบล้อที่เค้าตัดหน้ามาถึงผมได้ด้วยซ้ำไป   พวกที่ทำผิดกฏเนี่ย ผมไม่เคยมองเลยครับ ถ้าผิดก็ต้องว่าไปตามผิด หลังจากนั้นผมก็เคยเจอเหตุการณ์ลักษณะนี้อีกครั้ง ด้วยตัวผมเอง ต้องวิ่งไปกลับชลบุรีบ่อย เมื่อก่อนขายส่งต้องวิ่งบางวัน 3 เที่ยวก็มี มาในลักษณะเดียวกันเลย โผล่พรวดมาจากในซอยแล้ววิ่งตัดถนน บางนา ตราด  คราวนี้รอด แต่ก็กวาดมอไซด์ลงคูกลางถนนไป 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 04:01:22 PM »
 คุณรุ่งครับ..  พี่เล็กเขาบอก ติดไปก็ไม่เวิร์ก  ในรถอ่ะ
 เราไปติดกล้องรูเข็มดีกว่าครับ  เวริก์กว่า   เอาแถวไหนดีน๊า..  เอาห้างหรืออาชีวะดี
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 04:47:06 PM »
คุณรุ่งครับ..  พี่เล็กเขาบอก ติดไปก็ไม่เวิร์ก  ในรถอ่ะ
 เราไปติดกล้องรูเข็มดีกว่าครับ  เวริก์กว่า   เอาแถวไหนดีน๊า..  เอาห้างหรืออาชีวะดี

[afraid] ถึงกับชีวิตเลยนะนั้น เอ่อเอาอาชีวะครับ ห้องของปลอมเยอะ  [yellow-lol]

สรุป 2 รุ่นเบื้องต้น ภาพที่ออกมาไม่น่าสนใจ Full HD  ยังกะ VGA 640*420  จะเอาตัวนี้มาดูอีกตัว  [YL76]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 06:03:30 PM »
ติดในรถ  ก็ต้องใช้hdd แบบ ssd ใช่ไหมครับ 
ขืนใช้แบบจานหมุน  ผมว่าตกหลุมบ่อยๆ ฮาร์ดิสพังก่อนเป็นแน่แท้

ในรูป ไม่เห็นตัวบันทึกภาพเลยครับ 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 06:22:12 PM »
ติดในรถ  ก็ต้องใช้hdd แบบ ssd ใช่ไหมครับ 
ขืนใช้แบบจานหมุน  ผมว่าตกหลุมบ่อยๆ ฮาร์ดิสพังก่อนเป็นแน่แท้

ในรูป ไม่เห็นตัวบันทึกภาพเลยครับ 

ใช้ เมมเหมือนมือถือครับ [YL76]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 06:26:32 PM »
จากที่เคยใช้มา 3-4ตัว ขอบตัวนี้ที่สุดครับ กันฝนได้ระดับนึง ภาพชัดพอดูได้ครับ มีกล้องทั้งหน้าหลังเลย
 จิ้มอิอ่าวเอาไม่แพงครับ  [smile-watermelon]

สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิถุนายน 2013, 06:55:33 PM โดย Aoun »

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 06:32:34 PM »
เอา ยูทูปมาฝาก ของไครไม่รู้ยื้มมาก่อน  [mute-watermelon]

สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<