ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 494467 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuck4427

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 11:21:08 PM »
หลังจากที่วอร์ม LM3886 ไปเรื่อย ๆ อาการที่ผมบอกว่าทึบในตอนแรกฟังนั้น

ตอนนี้โปร่งขึ้นมาแล้ว ปลายแหลมมีประกาย แต่ยังขาดความเนียนแบบ 3875
ส่วนเบสหนักแน่น และมีไม่ขาดสาย

ความร้อนของครีบระบายความร้อน ฟังติดต่อกันที่ความดังปกติประมาณ 4 ชั่วโมง
ไม่พบว่ามีอาการร้อนเลย

ผมคงต้องเอาครีบระบายความร้อนมาหั่นแบ่งครึ่ง เพื่อให้ IC เจอกับความร้อนบ้างครับ

3875 ตัวจริงที่เคยสัมผัสมานั้น ความร้อนจะคงที่ ที่ 70 องศา กล่องตัวจริงระบายความร้อนได้ดีมากครับ [confused-raccoon] [confused-raccoon] [confused-raccoon]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 04:33:17 AM »

แบบนี้ต้องใช้หม้อขนาดกี่ A ครับ 2 ข้างครับขนาน3ตัว ครับถึงจะพอครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 05:56:33 AM »

แบบนี้ต้องใช้หม้อขนาดกี่ A ครับ 2 ข้างครับขนาน3ตัว ครับถึงจะพอครับ

เอาสูตรผมไปใช้ไหม ไม่ต้องคิดมากไปซื้อลูกนี้ก่อน 1 ลูก
ขนาดไม่เล็ก กำลังพอดี ๆ

เมื่อลองแล้วคิดว่าจ่ายกระแสไม่พอ จึงไปซื้อเพิ่มใหม่อีก 1 ลูก
หรือถ้าขี้เกียจเดิน 2 หน ซื้อมา 2 ลูกเลย เอาอยู่แน่ ๆ ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #693 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:00:41 AM »

เอาสูตรผมไปใช้ไหม ไม่ต้องคิดมากไปซื้อลูกนี้ก่อน 1 ลูก

เมื่อลองแล้วคิดว่าจ่ายกระแสไม่พอ จึงไปซื้อเพิ่มใหม่อีก 1 ลูก
หรือถ้าขี้เกียจเดิน 2 หน ซื้อมา 2 ลูกเลย เอาอยู่แน่ ๆ ครับ

แบบพี่คงต้องใช้ 2 ลูกแน่ๆครับ ว่าแต่ว่าชื้อที่เซียร์ใช่เปล่าครับ บางที่พี่ถ้าจะเอาอยากจะหาที่เกรดดีกว่านี้สักนิดไปเลยชื้อเทียวเดียวถ้าไหม้กลางอากาศจะแย่นะซิ laughhahaha
สักยี้ห้อเฮนรี่ เป็นไงครับ

หม้อแบบพี่มันเป็นขนาด 24-0-24 5A ใช่ไหมครับ 2 ขดถูกต้องไหมครับ แล้วถ้าใช่ เราใช้ขดเดียวมันจะได้ 5A หรือไม่ครับ หรือว่าได้ครึ่งเดียวครับ

« ตอบกลับ #694 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:14:42 AM »
หลังจากที่วอร์ม LM3886 ไปเรื่อย ๆ อาการที่ผมบอกว่าทึบในตอนแรกฟังนั้น

ตอนนี้โปร่งขึ้นมาแล้ว ปลายแหลมมีประกาย แต่ยังขาดความเนียนแบบ 3875
ส่วนเบสหนักแน่น และมีไม่ขาดสาย

ความร้อนของครีบระบายความร้อน ฟังติดต่อกันที่ความดังปกติประมาณ 4 ชั่วโมง
ไม่พบว่ามีอาการร้อนเลย

ผมคงต้องเอาครีบระบายความร้อนมาหั่นแบ่งครึ่ง เพื่อให้ IC เจอกับความร้อนบ้างครับ

3875 ตัวจริงที่เคยสัมผัสมานั้น ความร้อนจะคงที่ ที่ 70 องศา กล่องตัวจริงระบายความร้อนได้ดีมากครับ [confused-raccoon] [confused-raccoon] [confused-raccoon]

ครีบระบายความร้อนที่ผมใช้อยู่นี้ ไม่ร้อนเลยกำลังจะไปหาครีบระบายความร้อนใหม่
เปิดในห้องแอร์ไม่มีความรู้สึกอุ่น

จากที่ฟังครั้งแรกทึบ เบสหนัก แหลมไม่ใสเป็นประกาย และเสียงยังแข็งไม่นุ่มนวลนั้น
หลังจากที่ฟังย่างเข้าสู่วันที่ 3 มันทำให้ผมมีความสงสัยเสียแล้ว

เพราะว่าเสียงเริ่มดีขึ้นมาเรื่อย ๆ  เสียงเริ่มโปร่ง มีความนุ่มนวล และแหลมมีประกาย
เนื้อเสียงจะติดไปทางอวบอ้วน ซึ่งตรงกับความชอบของผม

นี่เป็นปัจจัยที่ทำให้ผมสงสัยอยู่ 3 สิ่ง
1. C Input ที่ใช้ตัวสีส้มค่า 100uf ทำให้เสียงเป็นอย่างนี้ไปหรือปล่าว สงสัยมาก ๆ จึงต้อง
หาทางสั่ง BG NX ตัวสีแดงมาลองให้หายสงสัยในประเด็นนี้

2. ผมสงสัย Vishey RG3G ถั่วเขียวเม็ดโตที่ผมใช้อยู่ ว่าทำให้เสียงเป็นอย่างนี้หรือปล่าว
แต่มี FE6D เปรียบเทียบอยู่แล้ว ไว้หาโอกาสลองภายหลัง

3. C Filter Panasonic FC ครับ สงสัยเจ้าตัวนี้มากที่สุด

ท่านใดที่มีประสบการณ์กับอุปกรณ์ที่ผมกล่าวถึง มาแชร์แบ่งความรู้บ้างนะครับ  [res]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 06:18:51 AM โดย Alcohol »
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #695 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:17:02 AM »

แบบพี่คงต้องใช้ 2 ลูกแน่ๆครับ ว่าแต่ว่าชื้อที่เซียร์ใช่เปล่าครับ บางที่พี่ถ้าจะเอาอยากจะหาที่เกรดดีกว่านี้สักนิดไปเลยชื้อเทียวเดียวถ้าไหม้กลางอากาศจะแย่นะซิ laughhahaha

หม้อแบบพี่มันเป็นขนาด 24-0-24 5A ใช่ไหมครับ 2 ขดถูกต้องไหมครับ แล้วถ้าใช่ เราใช้ขดเดียวมันจะได้ 5A หรือไม่ครับ หรือว่าได้ครึ่งเดียวครับ

ซื้อที่ NPE บ้่านหม้อ
 24-0-24 5A ขดเดียวครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:07:33 AM »
BG NX ตัวสีแดงมาลองให้หายสงสัยอยากลองตัวนี้เหมือนกันแต่ราคา :$$$:

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:20:49 AM »

ซื้อที่ NPE บ้่านหม้อ
 24-0-24 5A ขดเดียวครับ

ผมสงสัยว่า OUTPUT/T (80VA) 24x2   หมายความว่ายังไง และ SIZE 5A เล็ก อีก

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:08:37 AM »
ผมสงสัยว่า OUTPUT/T (80VA) 24x2   หมายความว่ายังไง และ SIZE 5A เล็ก อีก

80VA = น่าจะหมายถึง ขนาดทางไฟฟ้า 80 วีเอ แรงดันไฟฟ้า 24 โวล์ท จำนวน 2 ขด หรือเป็นแบบ center tap

แสดงว่าจ่ายกระแสได้ = 80/(24x2) = 1.67 แอมป์

ส่วน "size 5A เล็ก" น่าจะเป็นชื่อรุ่น นะครับ แต่หลอกให้นึกว่ากระแส 5 แอมป์

« ตอบกลับ #699 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:31:12 AM »
ผมก็หลงเชื่อว่าเป็น 5A. มิได้เฉลียวใจ

[phok] [phok]

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:35:25 AM »
โดนว่ะแล้วอาจารย์เรา fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:38:13 AM »
ผมก็หลงเชื่อว่าเป็น 5A. มิได้เฉลียวใจ

-------------
ผมเห็นครั้งแรกยังนึกว่า 5A เลย [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Kong

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #702 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:21:28 AM »

ครีบระบายความร้อนที่ผมใช้อยู่นี้ ไม่ร้อนเลยกำลังจะไปหาครีบระบายความร้อนใหม่
เปิดในห้องแอร์ไม่มีความรู้สึกอุ่น

จากที่ฟังครั้งแรกทึบ เบสหนัก แหลมไม่ใสเป็นประกาย และเสียงยังแข็งไม่นุ่มนวลนั้น
หลังจากที่ฟังย่างเข้าสู่วันที่ 3 มันทำให้ผมมีความสงสัยเสียแล้ว

เพราะว่าเสียงเริ่มดีขึ้นมาเรื่อย ๆ  เสียงเริ่มโปร่ง มีความนุ่มนวล และแหลมมีประกาย
เนื้อเสียงจะติดไปทางอวบอ้วน ซึ่งตรงกับความชอบของผม

นี่เป็นปัจจัยที่ทำให้ผมสงสัยอยู่ 3 สิ่ง
1. C Input ที่ใช้ตัวสีส้มค่า 100uf ทำให้เสียงเป็นอย่างนี้ไปหรือปล่าว สงสัยมาก ๆ จึงต้อง
หาทางสั่ง BG NX ตัวสีแดงมาลองให้หายสงสัยในประเด็นนี้

2. ผมสงสัย Vishey RG3G ถั่วเขียวเม็ดโตที่ผมใช้อยู่ ว่าทำให้เสียงเป็นอย่างนี้หรือปล่าว
แต่มี FE6D เปรียบเทียบอยู่แล้ว ไว้หาโอกาสลองภายหลัง

3. C Filter Panasonic FC ครับ สงสัยเจ้าตัวนี้มากที่สุด

ท่านใดที่มีประสบการณ์กับอุปกรณ์ที่ผมกล่าวถึง มาแชร์แบ่งความรู้บ้างนะครับ  [res]

น้าอัล ผมมี FE6D ที่ไม่ได้ซื้อจากบ้านนี้อยู่ครับ อยากลองเปรียบเทียบไหมครับ
(มีคนบอกว่าต่างกัน ผมทำไม่เป็นและน้าอัลเคยบอกว่านัก DIY ต้องลอง ผมก็อยากรู้ครับ)
ก้อง ลาดพร้าว 121
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1805.0

« ตอบกลับ #703 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:03:03 AM »

อ้าวเกือบจะตามไปซะแล้ว ดี่ที่มีท่านผู้รู้มาเฉลยซะก่อน laughhahaha
ผมก็ไม่ค่อยจะรู้แต่ถ้าสังเกตุจาก ภาคจ่ายไฟมันใช้ไดโอดแบบบริด์ 10 A แสดงว่ามันก็ใช้หม้อราวๆนั้นหรือไม่ครับ
ถ้าหม้อแบบพี่alcohol แค่ ไม่ถึง 2 A แล้วแบบนี้จะหาหม้อที่5A แท้ๆได้จากที่ไหนถ้าไม่ใช่สั่งพันจากแสงทอง แบบสำเร็จมีหรือไม่ครับ เจอค่าหม้อเข้าไปหนักใจเลย ถ้าทำสำเร็จก็ดีไปถ้าทำไม่สำเร็จแล้วก็ [tremor-raccoon]

BG NX ไม่รู้ผมจำผิดหรือเปล่าอ่านกระทู้พี่มุมบอกว่าเบสเก็บตัวเร็วเกินไปเพราะตัวนี้ ไม่เหมาะกับ3886 แต่กับ3875เหมาะ ไม่รู้ผมจำมาผิดหรือเปล่า
แต่กับ3886 ของผมทำไมไม่มีอาการแบบที่พี่alcohol ว่ามาเลย ของผมเสียงกระจ่างโปร่ง ออกจะสดซะด้วยไม่มีอีบทีบแต่อย่างใด C input ก็ใช้แค่4.7
ไดโอดก็แบบบริดส์ธรรมดา แต่ไงที่ทำงานผมมันโครตชารท์ราคาเลย ในใบบิลมันเล่นตัวละ 500 เลย เอาไว้ใส่ในเครื่องดูดฝุ่น

ถ้าจะทำ 3886 ขนายสงสัยคงต้องไปจ่ายตลาดบ้านหม้อเป็นแน่ที่เซียร์ นัฐพงษ์แทบจะไม่มีของให้เลือกเลย

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #704 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:14:18 AM »

อ้าวเกือบจะตามไปซะแล้ว ดี่ที่มีท่านผู้รู้มาเฉลยซะก่อน laughhahaha
ผมก็ไม่ค่อยจะรู้แต่ถ้าสังเกตุจาก ภาคจ่ายไฟมันใช้ไดโอดแบบบริด์ 10 A แสดงว่ามันก็ใช้หม้อราวๆนั้นหรือไม่ครับ
ถ้าหม้อแบบพี่alcohol แค่ ไม่ถึง 2 A แล้วแบบนี้จะหาหม้อที่5A แท้ๆได้จากที่ไหนถ้าไม่ใช่สั่งพันจากแสงทอง แบบสำเร็จมีหรือไม่ครับ เจอค่าหม้อเข้าไปหนักใจเลย ถ้าทำสำเร็จก็ดีไปถ้าทำไม่สำเร็จแล้วก็ [tremor-raccoon]

BG NX ไม่รู้ผมจำผิดหรือเปล่าอ่านกระทู้พี่มุมบอกว่าเบสเก็บตัวเร็วเกินไปเพราะตัวนี้ ไม่เหมาะกับ3886 แต่กับ3875เหมาะ ไม่รู้ผมจำมาผิดหรือเปล่า
แต่กับ3886 ของผมทำไมไม่มีอาการแบบที่พี่alcohol ว่ามาเลย ของผมเสียงกระจ่างโปร่ง ออกจะสดซะด้วยไม่มีอีบทีบแต่อย่างใด C input ก็ใช้แค่4.7
ไดโอดก็แบบบริดส์ธรรมดา แต่ไงที่ทำงานผมมันโครตชารท์ราคาเลย ในใบบิลมันเล่นตัวละ 500 เลย เอาไว้ใส่ในเครื่องดูดฝุ่น

ถ้าจะทำ 3886 ขนายสงสัยคงต้องไปจ่ายตลาดบ้านหม้อเป็นแน่ที่เซียร์ นัฐพงษ์แทบจะไม่มีของให้เลือกเลย

นี่เลยน้าคลีน http://www.weloveshopping.com/template/w12/shop.php?shopid=243460 ถ้าไม่สั่งพันใหม่ก็ไปหาซื้อได้ที่ร้านเลย  [roll]

« ตอบกลับ #705 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:49:35 AM »
^
 clapping-1-2มาเป็นตับๆเลยครับ ผมยังตามลิงค์ไปดูไม่ได้อยู่ที่ทำงานพวกจำกัดสิทธิ์ซะนี่ ดูได้เป็นบางเว็ป ผมคงไม่สั่งพันครับคงจะหาสำเร็จสะดวกกว่า ดูแล้วต้องใช้หลายอย่างเลยถ้าจะทำโครงการขนาน ก็คงต้องไปบ้านหม้อสักวัน ไหนจะซิงค์ ฯลฯอีกเยอะเลย

ต่อไปเห็นที่จะต้องพึ่งหรือหาเครื่องเล่นแผ่นซะแล้วครับ เพราะว่า

อาผมที่อยู่ตรงบิกซิ่พระราม 2 โทรมาถามว่าชอบฟังเพลงหรือ มีแผ่นเพลงแผ่นแท้ที่เก็บไว้หลายสิบแผ่น เป็นแผ่นที่เจ้าของชื้อมาจากอเมริกาแล้วย้ายบ้านเอาไปไม่หมดก็เลยยกให้ไว้  พวกนักร้องสมัยเก่าหลายคน ของwhitney houston ก็มี chris Richart(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) สุนทราภรณ์(หูไม่ถึงเลยผม) เพลงจีนก็หลายนักร้อง เติงจี่หวินมี 4 แผ่น และอีกหลายแผ่น บอกว่าทั้งหมดเป็นแผ่นแท้ที่เก็บรักษาอย่างดี ให้มาเลือกเอา ผมหูผึ่งทันที รีบต่อลองเลยว่าจะให้ผม 2-3 แผ่นเองหรือ อาผมบอกว่า10-20 แผ่นก็เอาไปเหอะ laughhahaha หวานคอแร้งผมเลย วันหยุดก็คงจะต้องรีบห้อไปทันที
ว่าแต่ว่าแผ่นพวกนี้อายุเก่าเป็น 10 ปี มันยังไหวไหมครับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้งาน

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #706 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:53:01 AM »
ผมยังตามลิงค์ไปดูไม่ได้อยู่ที่ทำงานพวกจำกัดสิทธิ์ซะนี่ ดูได้เป็นบางเว็ป

วันไหนที่ทำงาน น้าcleaning บล็อคเวป diy ขึ้นมาล่ะทีนี้ยุ่งเลย  [shut-up-raccoon]

« ตอบกลับ #707 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:00:28 AM »
ผมยังตามลิงค์ไปดูไม่ได้อยู่ที่ทำงานพวกจำกัดสิทธิ์ซะนี่ ดูได้เป็นบางเว็ป

วันไหนที่ทำงาน น้าcleaning บล็อคเวป diy ขึ้นมาล่ะทีนี้ยุ่งเลย  [shut-up-raccoon]
--------------
วันนี้น่าจะโดนแล้วอิอิ [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
« ตอบกลับ #708 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:02:24 AM »
พิกัดกำลังของหม้อแปลง หาได้จากขนาดของแกนเหล็กครับ

รูป A เป็นแบบพวก C core ทั้งหลาย
รูป B สำหรับหม้อแปลง EI หรือที่เราเห็นขายทั่วๆ ไป

จากสมการ จะเห็นว่า พิกัดของหม้อแปลง (VA) สัมพันธ์โดยตรงกับ พื้นที่หน้าตัดของแกน (Ai)

สรุปก็คือ หม้อแปลงขนาดใหญ่ มีโอกาสที่ได้ พิกัดกำลังไฟฟ้า (VA) มากกว่าหม้อแปลงที่มีขนาดเล็กกว่า

« ตอบกลับ #709 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:40:25 PM »
โดนว่ะแล้วอาจารย์เรา fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

ผมลองคำนวณตามพื้นที่ปริมาตรเหล็กแล้ว จะได้ไฟประมาณชุดละไม่เกิน  2A.
แต่จากการใช้งานจริง หม้อนี้เอาอยู่ ไม่ร้อน ไม่แป็ก ใช้ไปก่อนครับ

« ตอบกลับ #710 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:47:25 PM »

เสียงต่างกัน เป็นเพราะว่าคนทำหล่อไม่เหมือนกัน  
ที่ผมบอกว่าเสียงทึบนั้น เป็นเสียงแรกฟังทันทีที่ได้ยิน เมื่อเปิดเครื่องเลยครับ laughhahaha

จะให้เหมือนกันได้ไง อุปกรณ์ก็ต่างกัน วงจรก็ต่างกัน
R, C ก็ต่างกัน สายไฟ สายสัญญาณ หม้อก็ไม่เหมือนกัน 

ไม่งั้น 47Lab ก็ขายของไม่ได้ซิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 12:54:03 PM โดย Alcohol »

« ตอบกลับ #711 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:59:27 PM »

เพราะว่าเสียงเริ่มดีขึ้นมาเรื่อย ๆ  เสียงเริ่มโปร่ง มีความนุ่มนวล และแหลมมีประกาย

ท่านใดที่มีประสบการณ์กับอุปกรณ์ที่ผมกล่าวถึง มาแชร์แบ่งความรู้บ้างนะครับ  [res]

น้าอัล ผมมี FE6D ที่ไม่ได้ซื้อจากบ้านนี้อยู่ครับ อยากลองเปรียบเทียบไหมครับ
(มีคนบอกว่าต่างกัน ผมทำไม่เป็นและน้าอัลเคยบอกว่านัก DIY ต้องลอง ผมก็อยากรู้ครับ)

FE6D ผมสั่งมาเองจาก USA. ส่วนหนึ่ง กับ GB ที่บ้านหลังนี้อีกส่วหนึ่ง
ดูลักษณะของตัวไดโอดแล้ว มีความต่างกันในเรื่องของความมันวาว

ผมยังไม่ได้รองเทียบเรื่องเสียงกันจัง ๆ สักทีครับ

« ตอบกลับ #712 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 02:11:24 PM »

ผมลองคำนวณตามพื้นที่ปริมาตรเหล็กแล้ว จะได้ไฟประมาณชุดละไม่เกิน  2A.
แต่จากการใช้งานจริง หม้อนี้เอาอยู่ ไม่ร้อน ไม่แป็ก ใช้ไปก่อนครับ
2 A ใช้งานได้ไม่มีปัญหา แบบนี้ขนาน ic 6 ตัว 6 A ก็คงจะสบายๆถูกใจก็ใช้กันไป

« ตอบกลับ #713 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:33:13 PM »

2 A ใช้งานได้ไม่มีปัญหา แบบนี้ขนาน ic 6 ตัว 6 A ก็คงจะสบายๆถูกใจก็ใช้กันไป

ชุดขนาน IC 6 ตัวต่อข้าง ผมคงจะต้องพันหม้อแปลงไว้ใช้งานเอง
ยังอีกนานกว่าจะได้ทำครับ

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:57:09 PM »
ผมขนาน 2 ตัวต่อข้างยังร้อนเลย ถ้า  6 ตัว สงสัยร้อนน้องน้อง class A   [roll] หม้อแปลงเราแค่ 1 A ลูกนิดเดียว  [tremor-raccoon]
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

« ตอบกลับ #715 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:30:55 PM »
เดี๋ยวนี้ ic น้าๆ เล่นกันโหดจัง [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #716 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:35:24 PM »
เดี๋ยวนี้ ic น้าๆ เล่นกันโหดจัง [tremor-raccoon]
ผมแค่ 6 พี่อัลเล่น 12 แต่รับรอง 6 เสร็จก่อนแน่พนันได้เลย แต่ [bomb2] หรือเปล่าไม่รู้
กดดัน 12 ซะหน่อยเผื่อจะฮีดสู้กับผมๆจะได้ไปยลโฉม หรือว่าแอบซุ่มหาเสบียงประกอบไว้หมดแล้วก็ไม่รู้
แต่ยังไงก็กดดันไว้ก่อน

« ตอบกลับ #717 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:39:19 PM »
ผมแค่ 6 พี่อัลเล่น 12 แต่รับรอง 6 เสร็จก่อนแน่พนันได้เลย แต่ [bomb2] หรือเปล่าไม่รู้
กดดัน 12 ซะหน่อยเผื่อจะฮีดสู้กับผมๆจะได้ไปยลโฉม หรือว่าแอบซุ่มหาเสบียงประกอบไว้หมดแล้วก็ไม่รู้
------------
ดูแล้วไม่น่ารอดทั้งน่าอัล และ น้า cleaning  [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #718 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:41:53 PM »
------------
ดูแล้วไม่น่ารอดทั้งน่าอัล และ น้า cleaning  [tremor-raccoon]
ของผมไม่แปลกครับให้ทาย 10 คนน่าจะ 9 คน หรืออาจจะหมด 10 เลยก็ได้ว่าผมเจอแน่
สำหรับผมไม่มีปัญหาครับ [roll]

ขอบคุณมากครับที่ช่วยกดดันพี่Alcohol ครับ [roll]

« ตอบกลับ #719 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:06:43 PM »

การทำแอมป์หลอด ผมเคยทำหลอดพังไปหลายหลอดแล้ว
มีทั้งหลอดเก่าจุดพลุให้ดู ทำหลอดหล่นแตกบ้าง
ต่อขาผิดเพราะ Drink จนตาลายบ้าง

แปลกนะ ตั้งแต่ผมทำแอมป์ SS ยังไม่เคยทำช๊อตพังเลยแม้แต่ตัวเดียว
ไม่เคยเจอปัญหาปวดหมองกับเขาเลย

รู้ไหมว่า เพราะอะไร
เพราะผมยุให้หน่วยกล้าตายทำไปก่อน แล้วผมค่อยตามเก็บตกไงครับ
 laughhahaha laughhahaha laughhahaha