ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่นแผ่นเสียงไม่ได้ใช้งานนานๆๆมีวิธีดูแลรักษายังไงบ้างครับ  (อ่าน 2139 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunthachai2003

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
เครื่องเล่นแผ่นเสียงไม่ได้ใช้งานนานๆๆมีวิธีดูแลรักษายังไงบ้างครับ หรือต้องดูแลส่วนไหนเป็นพิเศษไหมครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ก็นำมาตรวจเช็คข้อต่อ จุดหมุนต่างๆทำความสะอาด อัดจารบี หรือ สารหล่อลื่นลงไปใหม่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับเครื่องเก่าๆ ทำแล้วเหมือนได้เครื่องใหม่เลย คนละเรื่องเลย
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
จริงก็เช็คแทบทุกส่วนเลยครับน้า ระบบจานหมุน อาร์ม สายสัญญาณ กลไกลออโต้ อุปกรณ์อิเล็กบางตัว ซึ่งแต่ละเครื่องไม่ค่อยเหมือนกันทั้งระบบที่ใช้ขับจานและกลไกลของแต่ละแบบ บางอย่างก็พอซ่อมได้ด้วยตัวเองบางอย่างต้องใช้ช่างซ่อมและบางอย่างซ่อมไม่ได้ก็มีครับน้า น้าลองลงรูปและเล่าอาการหน่อยครับเพื่อจะแนะนำได้ครับ