ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลองเล่นแผ่นเสียงดูมั้งครับ  (อ่าน 37946 ครั้ง)

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
Re: ขอลองเล่นแผ่นเสียงดูมั้งครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2016, 02:06:45 PM »
เอามาใช้งานบ่อยๆมันก็คุ่มครับน้า ยิ่งเครื่องมือช่างด้วยแล้วเลือกดีไว้ก่อนมันไม่จุกจิกใจแถมงานดีด้วยอย่างน้าว่าครับ แต่ผมใช้ไม่บ่อยมากเอาแค่พื้นๆละครับน้าชอบเจ็บตัวหลายรอบครับ [embarrassed]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ขอลองเล่นแผ่นเสียงดูมั้งครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2016, 08:43:15 PM »

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2016, 04:31:17 PM »

แนวเดียวกับ BSR ที่ผมทำอยู่เลยครับน้าเล็ก "เซ็น" (เช็นค่าของกับค่าชั่งไว้ก่อน 555) สภาพก็จะออกมาประมาณนี้ครับน้า คิคิ

ได้แท่นมาละครับน้า งานนี้ไม่ยากครับน้าเพราะน้าคนขายเขาทำแผ่นบนมาให้ผมแล้ว ตอนแรกคิดว่าจะมาเป็นกระดาษน้าแกดันเอาไม้ mdf ตัดมาให้เลย ผมก็แค่ไปหาไม้มาตีเป็นกล่องเท่านั้นครับ สีเสอไม่ทำไม่ทาครับน้าดิบๆ  [chick-milk-bottle]

ผมชอบแท่นนี้ครับน้าคือมันดูเรียบง่าย เล็กน่ารัก แถมเสียงใช้ได้ครับน้า ตอนนี้ใช่เป็นเครื่องหลักรอเด็กเนิตที่กองเป็นซากอยู่ครับน้า [fb-smiling]

ส่วนรูปนี้เด็กเปลี่ยนแผ่นครับน้า (เปลี่ยนแผ่นดีเป็นแผ่นเสีย) นั้นๆทำอะไรอีกละนะ [chick1]

ออฟไลน์ OH

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2016, 05:47:30 PM »
สวยเท่ห์เลยครับน้า

• DAV Staff
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2016, 06:35:57 PM »
สวยเท่ห์เลยครับน้า

ขอบคุณครับน้า [YL76]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2016, 09:34:17 PM »
BSR พอใจไปแล้วครับน้า ต่อมาก็ Neat [strained-raccoon]

จัดการลื้อออกมาทำทีละส่วนครับน้า

จุดแรกชุดจานหมุน ต้องยอมรับครับน้าของโบราณนี้เขาทำมาดีจริงๆอุปกรณ์ทุกจุดถึงจะเก่าแต่ยังคงทนแข็งแรงและใช้งานได้ดีครับ จะมีก็แต่สายไฟขาดบ้าง ฟุ่นจับ น้ำมันแห้ง
ซึ่งแก้ไม่ยากครับน้า จัดการทำความสะอาด ต่อสายไฟ และใส่น้ำมัน ตรงส่วนกลไกลผมจะเลือกใช้ไขปลาวาฬแทนจาระบีครับน้า [fb-smiling]

ต่อมาก็อาร์มครับน้า โชคดีที่สายไม่ขาดในแต่ปลายสายหัวที่จับกับหัวเข็มก็ใกล้ขาดเต็มทีครับ จัดการตัดต่อใหม่ ทำความสะอาดใส่ไขปลาวาฬครับ

สุดท้ายแท่นของเดิมมีรูโดนเจาะใส่หัว RCA มาแต่ผมดูแล้วไม่ถูกใจจัดการเอาขี้เลื่อยผสมกาว์ดร้อน(ประมาณกาวตาช้าง)อุดรูครับน้า เช่นเดียวกันตรงมุมมีรอยถลอกใหญ่ก็ทำเช่นเดียวกันครับ จากนั้นก็กระดาษทรายลอกสีเตรียมทำสีต่อไปครับน้า

งานหนักๆถือว่าผ่านละครับน้าต่อไปก็ค่อยๆทำไปครับน้า [wink-11]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 12:00:43 PM »
จัดการลูกยางต่อครับน้า ของเดิมสภาพสวยแต่มันก็เริ่มแข็งละครับ หาเปลี่ยนคงยากหรือแพง จะเอาไปกลึ่งใหม่ก็ไม่รู้ที่ไหนครับน้า
เลยเอาแบบบ้านๆหาซื้อ "เทปยางละลาย" เอามาพันเพิ่มเข้าไปครับน้า นี้กว่าจะเนี้ยนลองผิดลองถูกไปซะเกือบครื่งม้วนครับน้า
จากนั้นก็เอาไปเข้าเครื่องเปิดระบบทำงานกลึงให้ลูกยางเนี้ยนยิ่งขึ้นครับ [fb-smiling]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 12:07:50 PM »
แท่นน่ารักมากเลยครับน้า เสียดายแม่ผมทิ้ง technich sl52b ไปแล้ว ตอนแรกกะไว้ว่าจะเอาซากมันมาลองทำเป็นตัวใหม่มั่ง
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ thaipuma

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 01:33:02 PM »
///
อ้างถึง
จัดการลูกยางต่อครับน้า ของเดิมสภาพสวยแต่มันก็เริ่มแข็งละครับ หาเปลี่ยนคงยากหรือแพง จะเอาไปกลึ่งใหม่ก็ไม่รู้ที่ไหนครับน้า
เลยเอาแบบบ้านๆหาซื้อ "เทปยางละลาย" เอามาพันเพิ่มเข้าไปครับน้า นี้กว่าจะเนี้ยนลองผิดลองถูกไปซะเกือบครื่งม้วนครับน้า
จากนั้นก็เอาไปเข้าเครื่องเปิดระบบทำงานกลึงให้ลูกยางเนี้ยนยิ่งขึ้นครับ
////
      น่าสนใจและมีประโยชน์มากครับ เชื่อว่ามีผู้ใช้ระบบลูกยางมากทีเดียวที่เจอปัญหาเสื่อมสภาพ อยากให้โชว์ขั้นตอนการทำและผลทอสอบ ขอบคุณมากครับ [huge-thumbs-up]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 02:20:55 PM »
แท่นน่ารักมากเลยครับน้า เสียดายแม่ผมทิ้ง technich sl52b ไปแล้ว ตอนแรกกะไว้ว่าจะเอาซากมันมาลองทำเป็นตัวใหม่มั่ง

ขอบคุณครับน้า ซากเครื่องผมกะว่าจะทิ้งแต่เก็บไว้ก็ไปดึงอะไหล่ได้เรื่อยๆครับน้า เจอตัวถูกใจขายถูกๆก็เลยยอมควักเงินครับน้าเป็นไปได้ก็ไม่อยากเอามาทำครับน้าเพราะบางอย่างก็ทำไม่เป็นครับ ดวงทั้งนั้นครับน้าที่เล่นอยู่ทุกวันนี้ [strained-raccoon]

น่าสนใจและมีประโยชน์มากครับ เชื่อว่ามีผู้ใช้ระบบลูกยางมากทีเดียวที่เจอปัญหาเสื่อมสภาพ อยากให้โชว์ขั้นตอนการทำและผลทอสอบ ขอบคุณมากครับ [huge-thumbs-up]

เล่าเอาละกันครับน้าคือถ้าให้ทำให้ดูคงไม่ลื้อละครับกว่าจะได้เหื่อตกครับน้า [chick1]
คือมีจุดสำคัญตรงรอยต่อครับน้า คือผมจะดึงให้มันยาวและบางๆเกยกันเอาครับน้า(เนื้อเทปมันจะยืดหยุ่นระดับหนึ่งครับน้า)
พอเราพันเสร็จลูกยางก็จะหนาขึ้นมาหน่อยครับน้า มันจะส่งผลถึงรอบจะเร็วขึ้น จะแก้ด้วยการเจียมู่เล่ก็ได้ครับน้าหากระดาษทรายมาแล้วเปิดเครื่องเอากระดาษทรายถูเอา แต่เครื่องนี้ที่ผมทำมันมีฟังชั่นเพิ่มลดความเร็วรอบได้ครับน้าเลยไม่ได้ยุ่งมากครับ [fantazy-raccoon]

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 02:29:15 PM »
 ต้องเอาปืนเป่าลมร้อนเป่าให้มันละลายครับ  จึงจะเป็นเนื้อเดียวกัน ไม่มีปืน ใช้ไดร์เป่าผมก็ได้ครับที่บ้านน่าจะมี
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• DAV Staff
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 02:46:52 PM »
ต้องเอาปืนเป่าลมร้อนเป่าให้มันละลายครับ  จึงจะเป็นเนื้อเดียวกัน ไม่มีปืน ใช้ไดร์เป่าผมก็ได้ครับที่บ้านน่าจะมี

ขอบคุณครับน้าเล็ก เดียวลองครับน้า [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ pravit

• ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 03:10:24 PM »
น้าไปหาลูกยาง จำพวกอุปกรณ์สำหรับ ท่อน้ำทิ้ง หรืออุปกรณ์ของใช้ในห้องน้ำ เอามากลึงครับเห็นเขาทำลูกยางเครื่องเล่นเทปรีล

• DAV Staff
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2016, 04:40:33 PM »
น้าไปหาลูกยาง จำพวกอุปกรณ์สำหรับ ท่อน้ำทิ้ง หรืออุปกรณ์ของใช้ในห้องน้ำ เอามากลึงครับเห็นเขาทำลูกยางเครื่องเล่นเทปรีล
ขอบคุณน้าครับที่แนะนำ [YL76]

• DAV Staff
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 12:53:23 AM »
ได้ฟังละครับน้า วันนี้จัดการทำสีแท่น ไม่มีอะไรมากครับน้าใช้สีสเปร์ครับน้า [painting-11]
เอาชุดจานหมุน อาร์ม ประกอบลงแท่น จัดการต่อสายไฟสายสัญญาณ ใส่หัวเข็ม ก็เรียบร้อยละครับน้า

ตอนแรกเริ่มฟังไปซักพักเริ่มปวดหูครับน้า เสียงมันเว้าๆแว่งๆจังหวะแปลกๆยิ่งฟังยิ่งทุกข์อย่างไงไม่รู้ครับน้า ต้นเหตุไม่ต้องสงใสเลยครับน้าลูกยางที่พันจัดการเอาออกครับน้า สรุปหายครับน้าลูกยางนี้มันสำคัญจริงๆครับน้ากับเครื่องเล่นระบบนี้ เอาเป็นว่าของเดิมใช้ได้ก็ใช้ไปก่อนครับน้าอนาคตเป็นไงค่อยว่าตามกันไปครับน้า หรือน้าๆมีวิธีป้องกันหรือแก้ไขอะไรเกี่ยวกับลูกยางก็ถือว่าขอความรู้บอกผมหน่อยครับน้า [embarrassed]

มาว่าเรื่องเสียงต่อครับน้า เอาที่เห็นชัดๆจะเป็นเสียงเบสครับน้าเรียกว่าเพิ่มขึ้นทั้งดังขึ้นเบสลึกขึ้นผมละงงครับน้ามันไปงัดมาจากไหน ส่วนเสียงอื่นๆก็เปลี่ยนตามครับน้าแต่ผมยังไม่รู้จะอธิบายเป็นคำพูดอย่างไรครับน้า แต่รู้ว่าต่างจากเทินร์สายพานที่ผมเล่นกับหัวเข็มตัวเดียวกันพอสมควรเลยครับน้า [fb-smiling]

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 12:59:18 AM »
ขนาดของเข็ม แรงกด น้ามีตาชั่งหัวเข็มหรือเปล่าครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 01:00:10 AM »
ขนาดของเข็ม แรงกด น้ามีตาชั่งหัวเข็มหรือเปล่าครับ

มีครับน้าเล็ก ผมตั้งไว้่ประมาณ 1.5g ครับน้า

ออฟไลน์ Molecular Man

• ถูกใจกด Like+ 49
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 09:32:21 AM »
น้าชอบ turn แบบนี้ ที่ผ่านหูผ่านมือ ผมแนะนำ LENCO เลยครับ รุ่น จานหนักๆ พวก L-75 ก็ได้....พวกจานหนักๆ จะให้เสียงร้องที่นิ่งสนิท เมื่อได้ฟังแล้ว ต้องรีบขายทิ้ง หรือปลดระวางพวก auto / semi auto พี่ยุ่นฯออกไปให้ไกลๆ เลย..555

Lenco - Swiss Turntable / Swiss made...

• DAV Staff
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 10:03:12 AM »
น้าชอบ turn แบบนี้ ที่ผ่านหูผ่านมือ ผมแนะนำ LENCO เลยครับ รุ่น จานหนักๆ พวก L-75 ก็ได้....พวกจานหนักๆ จะให้เสียงร้องที่นิ่งสนิท เมื่อได้ฟังแล้ว ต้องรีบขายทิ้ง หรือปลดระวางพวก auto / semi auto พี่ยุ่นฯออกไปให้ไกลๆ เลย..555

Lenco - Swiss Turntable / Swiss made...

ขอบคุณน้าโมที่แนะนำครับ L-75 เป็นเป่าอยู่ในใจผมมาพักละครับน้ายิ้งน้าพูดแบบนี้ยิ่งอยากครับน้า เดียวสะสมสินสอดก่อนครับน้าปล่อยไหลไปทางอื่นอยู่เรื่อยเลยครับน้าของใหญ่ๆเลยไม่ได้กับเขาซะที แถมดันหนักไปซื้อแผ่นซะมากอีกครับน้า [frightened-11]

ออฟไลน์ Mr.Q

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 11:31:28 AM »
วิธีซ่อมลูกยางที่แข็งของผมคือ ผมใช้สายพานแบนมาครอบอีกที ทากาวด้วยครับ เทาที่ลองมาหลายเครื่อวิธีนี้ทำให้ค่า wow and flutter ไม่สูงมากไกล้เคียงหรือเหมือนเดิมเลยครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 11:37:37 AM »
วิธีซ่อมลูกยางที่แข็งของผมคือ ผมใช้สายพานแบนมาครอบอีกที ทากาวด้วยครับ เทาที่ลองมาหลายเครื่อวิธีนี้ทำให้ค่า wow and flutter ไม่สูงมากไกล้เคียงหรือเหมือนเดิมเลยครับ

ขอบคุณน้าครับ ขอถามอีกนีดครับน้าใช้กาวอะไรครับ ยังเล็งๆหนังยางกลมๆเอามาทำเหมือนกันครับน้า [yellow-lol]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2016, 11:59:33 AM โดย atriam »

ออฟไลน์ Mr.Q

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 11:46:41 AM »

ขอบคุณน้าครับ ขอถามอีกนีดครับน้าใช้กางอะไรครับ ยังเล็งๆหนังยางกลมๆเอามาทำเหมือนกันครับน้า [yellow-lol]
กาวยางหรือกาวช้างก็ได้ครับ แต่กาวยางจะยืดหยุนกว่า ใช้สายพานแบนที่ใช้ในเครื่องเล่นเทปดีแล้วครับ ถ้าแบบกลมมันจะไม่เกาะกับอันเดิมครับ

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 11:49:55 AM »

ขอบคุณน้าครับ ขอถามอีกนีดครับน้าใช้กางอะไรครับ ยังเล็งๆหนังยางกลมๆเอามาทำเหมือนกันครับน้า [yellow-lol]
กาวยางหรือกาวช้างก็ได้ครับ แต่กาวยางจะยืดหยุนกว่า ใช้สายพานแบนที่ใช้ในเครื่องเล่นเทปดีแล้วครับ ถ้าแบบกลมมันจะไม่เกาะกับอันเดิมครับ
   [huge-thumbs-up]

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 11:55:20 AM »
  L75 Lenco ก็ดีครับ แต่มันก็ไม่ได้ดี หรือ เหนือกว่า vintage japan ขนาดที่เค้าคุยๆกันหรอกครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่มาพูดๆกันก็ไม่ได้มีเครื่องอยู่ในมือหรือเล่นอยู่ครับ ฟังเค้ามาทั้งนั้น  L75 ผมเองมีอยู่สองเครื่อง เครื่องแรก original อีกเครื่องโมเต็มจากชุดโมค่ายดังในยุโรป ครับ ก็ไม่ได้ดีเลิศอะไรครับ หลงคารมเยอะก็เจ็บเยอะครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 12:12:10 PM »

ขอบคุณครับน้า "ยางในเครืองเล่นเทป" เดียวลองหาดูครับ [YL76]

L75 Lenco ก็ดีครับ แต่มันก็ไม่ได้ดี หรือ เหนือกว่า vintage japan ขนาดที่เค้าคุยๆกันหรอกครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่มาพูดๆกันก็ไม่ได้มีเครื่องอยู่ในมือหรือเล่นอยู่ครับ ฟังเค้ามาทั้งนั้น  L75 ผมเองมีอยู่สองเครื่อง เครื่องแรก original อีกเครื่องโมเต็มจากชุดโมค่ายดังในยุโรป ครับ ก็ไม่ได้ดีเลิศอะไรครับ หลงคารมเยอะก็เจ็บเยอะครับ

ครับน้าเล็ก แต่มันมีแล้วเท่ห์ดีครับน้าซื้อไว้ปล่อยต่อเก็งกำไร 555 แต่ของแพงกินผมยากครับน้าเพราะไม่มีอะไรให้กิน ส่วนมากเน้นไปละลายกับแผ่นครับน้า ว่าละก็เอาซะหน่อยครับ [Tongue-11]

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 02:41:13 PM »
 [frightened-12] Oh ! แผ่นดำเริ่มเยอะแล้วนะครับ ปกติหาแผ่นกันที่ไหนครับพวกเพลงไทย ??

• DAV Staff
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 03:47:14 PM »
[frightened-12] Oh ! แผ่นดำเริ่มเยอะแล้วนะครับ ปกติหาแผ่นกันที่ไหนครับพวกเพลงไทย ??

หาในไทยครับน้า 555 น้าโมไม่รู้แล้วใครจะรู้ครับน้า thaigramophone.com ครับน้าเอาจริงๆผมรู้แค่ที่เดียวครับ

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 04:08:44 PM »

หาในไทยครับน้า 555 น้าโมไม่รู้แล้วใครจะรู้ครับน้า thaigramophone.com ครับน้าเอาจริงๆผมรู้แค่ที่เดียวครับ

ผมเล่นแต่ CD...
      หลังๆ เห็นแผ่นดำเพลงไทยมันแพงมากครับ เวปที่ว่ามาผมไม่เคยแหลมเข้าไปเลย ไม่ได้้เป็น member ด้วย......เห็นมีกลุ่มพวก vintage hi-fi lover เยอะส่วนใหญ่พ่อค้า...
       สมัยก่อนนักเล่นในกรุงหาแผ่นดำกันได้ที่ คลองถม หลังๆ ย้ายไปพันทิพย์ งามวงค์วาน ไม่น่าค่อยเหลือแล้วมั้ง ตลาดคลองถมก็เลิกไปแล้ว
ผมฟัง jazz เป็นหลัก เลยต้องหาแผ่นจากนอกอย่างเดียวเลย เพลงไทยมีอยู่น้อยมาก มีแต่พวกแผ่นผลิตใหม่ๆ หลังๆ มาราคาก็สู้ราคาไม่ไหว แผ่นละพันสองพัน แพงกว่า CD อีก ใครมีญาติอยู่เมืองนอกสบายเลย ไม่ว่าใน EU หรือ US แผ่นเสียงเก่าราคายังถูกมากๆ มีของเพียบแต่เอามายาก มันหนัก ส่ง mail เกินสองแผ่นโดน TAX ทุกที หลังๆ ต้องเลิก  [chick-headphone]

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 04:23:31 PM »
ซื้อของเป็นหมื่นได้ ช่วยชาติเล็กๆน้อยๆทำเป็นบ่น 

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2016, 04:59:30 PM »
  *ระยะหลังๆ มานี่....ศุลกากรขยันขันแข็งมาก โดนประจำแน่ๆก็  10 + 7 %
วันดีคืนดี เผลอๆ 15 + 7  เศร้าจริงๆ

[chick-milk-bottle] ล่าสุดมียอดเงินเข้้าคลังเกือบๆ  2.7 ล้านๆ มีตังค์ผมกะ น้า LEX รวมอยู่ด้วยแน่ๆ