Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Headphone Amp

Modify WA22 - 2nd gen

(1/4) > >>

CreÃte_Lek ♫:

Fully balanced

เริ่มชำแหละก็เจอปัญหาแล้ว สำหรับงานประกอบของมืออาชีพ ถ้าเต็ม 10  ตัวนี้ผมให้ 1.5 มันดูแย่สุดเมื่อเทียบกับเนื้องานและค่าตัวของมัน หรือ แม้กระทั่งหลายๆตัวที่ผมเคยแกะมา

สงสัยใช่มั้ยครับว่าทำไม  เพราะว่าคุณจะไม่สามารถขยับอะไรได้เลย เพราะใต้ pcb จะมีสายตรึงไว้ทั้งหมด และสั้นมากจนไม่สามารถที่จะขยับ pcb ได้เลย  คือ ถ้าจะปลด pcb ออกคุณจะต้องปลดทุกอย่างที่อยู่ในแท่นออกทั้งหมด  ผมเข้าใจว่าเค้าประกอบจากด้านนอกแล้วโยนทั้งหมดลงแท่นขันน๊อตยึด

กว่าจะปลดได้แต่ละเส้นนี่ท่ายากล้วนๆ pcb  pth  ปลดออกเสร็จก็ต้องมาตรวจสภาพ และทำความสะอาดให้พร้อมลงของใหม่

เริ่มลงอุปกรณ์ใหม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version