ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาน้าเรื่องสายสัญญานหน่อยคับ  (อ่าน 4742 ครั้ง)

ออฟไลน์ niponic89

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
น้าๆคับ...ผมสใจสาย CARDAS HEXLINK GLODEN 5-C เพื่อเข้ากับแอมป์หลอด และต่อออกลำโพง dynaudio (ทั้งหมดเป็นชุดในรถยนต์คับ) อยากสอบถามน้าๆว่า สายสัญญานชุดนี้ให้คุณสมบัติทางด้านเสียง
          เป็นอย่างรัยบ้างคับ ถ้าเทียบกับสายสัญญาน VAN DEN HUL THE BAY C5 HYBRID และ VAN DEN HUL THE WALL HYBRID ตัวนัยเกรดสูงกว่าคับน้า  น้องมือใหม่ ตจว.ขอคำปรึกษาและแนะนำ
          หน่อยคับผม............ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ    นิพนธ์    ปล.สาย CARDAS HEXLINK GLODEN 5-C เส้นเป็นสีทองหัวหุ้มสีเทา แล้วมีมั้ยคับรุ่นที่เป็นเส้นที่ทอง หัวหุ้มสีดำ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ขอปรึกษาน้าเรื่องสายสัญญานหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 10:05:54 PM »
รุ่นใหม่ท่อหดหุ้มหัวจะเป็นสีดำหมดแล้วครับ ส่วน สีเทาจะเป็นรุ่นเก่ามากๆๆๆๆ

เปรียบเทียบท่อหดสีเทาที่มีปลอมกันเยอะครับ

Cardas shrink tubing fits tightly around the end of the cable for strain relief. The counterfeit shrink tubing fits poorly and the printing is very dark. The red printing on the Cardas shrink is difficult to match. As of October, 2004, the color of the shrink tubing changed to Black with Gold logo and type.

Note: If you are not sure the used cable you are purchasing is genuine Cardas, even after comparing it to the images on our web site and checking the information in our Certification section, please take it to your nearest Cardas Dealer or send it to us for certification.
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ niponic89

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
Re: ขอปรึกษาน้าเรื่องสายสัญญานหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 10:32:29 PM »
น้า create house คับ.....สายสัญญานตัวนี้มีคุณสมบัติด้านเสียงอย่างรัยบ้างคับน้า

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 10:40:52 PM »
ผมตอบในฐานะเคยผ่าน  VAN  มาก่อน  นะครับ  ปัจจุบันจึงหันมาติดแนว Cardas  ครับ   แค่รุ่น  Cross  ก็ถือว่าโดนใจผมมากแล้วครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 08:22:01 AM »
ผมตอบในฐานะเคยผ่าน  VAN  มาก่อน  นะครับ  ปัจจุบันจึงหันมาติดแนว Cardas  ครับ   แค่รุ่น  Cross  ก็ถือว่าโดนใจผมมากแล้วครับ

เล่นของแพง เอามายืมฟังหน่อยดิ cross น่ะ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 08:27:46 AM »

เล่นของแพง เอามายืมฟังหน่อยดิ cross น่ะ

แหม..ป๋ามีรุ่นใหญ่กว่าผมอีก  จะมาฟังรุ่นเล็ก ๆ  ทำไมหล่ะ [roll]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 08:57:10 AM »
มีที่ไหนเล่า ใช้อยู่ 300B ตอนพี่เล็กเอามาจัดโปรก็ซื้อไม่ทันซักที