ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการสั่งพันหม้อแปลงด้วยครับ  (อ่าน 11664 ครั้ง)

ออฟไลน์ mannjuu

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
Re: ขอความรู้เรื่องการสั่งพันหม้อแปลงด้วยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 02:30:27 AM »
ผมเกิดแทบไม่ทันกันเลยทีเดียว เดี๋ยวนี้ลูกสาวพี่แหลมดังกว่าแล้วครับพี่

ลืมชมน้า PIPO เลยครับ Effect "ตะวันแดง" งามมากมาย ปรับได้หลากหลายมาก
ฝีมือสุดยอดจริงๆ  [singing-happy]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
Re: ขอความรู้เรื่องการสั่งพันหม้อแปลงด้วยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 06:04:54 AM »
มองไม่เห็นรูปอ่ะ

ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ PIPO

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
    • pipo tone
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 08:56:04 AM »
ขอบพระคุณน้าๆทุกๆท่านครับ  [guitar-watermelon] [guitar-watermelon]
เดี๋ยวตอนนี้กำลัง รวบรวม วงจรวัตต์ต่ำๆ มาให้นะครับ แต่ส่วนมากเป็นไฟล์ PDF ทั้งนั้นเลย ผมจะแนบให้ยังไงละครับ เนี่ย [confused-face]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 09:07:14 AM »
ไฟล์ pdf สามารถ browse จากแถบตัวเลือกเพิ่มเติม ด้านล่างได้เลยครับ แต่เดี๋ยวรอให้ผมเปิดห้องก่อนดีกว่าครับ สัปดาห์หน้าเปิดให้แน่นอนจะได้เป็นสัด เป็นส่วนไม่ต้องย้ายกันอีก อีกอย่างตอนนี้ผมกำลังเคลียระบบการจัดการเว็บอยู่ คงเสร็จสิ้นภายในสัปดาห์นี้ทั้งหมด แล้วจะรีบดำเนินกิจกรรมต่อทันทีเพื่อไม่ให้สะดุดครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
  • ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
    • pipo tone
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 09:23:46 AM »
ไฟล์ pdf สามารถ browse จากแถบตัวเลือกเพิ่มเติม ด้านล่างได้เลยครับ แต่เดี๋ยวรอให้ผมเปิดห้องก่อนดีกว่าครับ สัปดาห์หน้าเปิดให้แน่นอนจะได้เป็นสัด เป็นส่วนไม่ต้องย้ายกันอีก อีกอย่างตอนนี้ผมกำลังเคลียระบบการจัดการเว็บอยู่ คงเสร็จสิ้นภายในสัปดาห์นี้ทั้งหมด แล้วจะรีบดำเนินกิจกรรมต่อทันทีเพื่อไม่ให้สะดุดครับ

[0002053E] งั้นช่วงนี้ผมจะ รวบรวมไว้ก่อนเลยนะครับ น้า

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 09:33:02 AM »
 จัดไปครับ ช่วยๆกัน  [huge-thumbs-up]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ darkman

• DAV Staff
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 69
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 09:42:53 AM »
เรื่องนี้มีเพื่อนสมาชิกโทรมาถามผมเยอะเหมือนกัน เดี๋ยวให้พี่เล็กจัดหมวดหมู่เว็บใหม่เสร็จผมจะช่วย post เรื่อง
วิธีการคำนวณกระแสจากวงจรคร่าวๆ เพื่อสำหรับนัก D.I.Y. มือใหม่ๆ เอาไปใชัสั่งหม้อแปลงไฟได้ครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=111.0

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 09:55:37 AM »
 ขอบคุณครับเปิ้ลเตรียมข้อมูลไว้ได้เลยครับ ผมจะเคลียทุกอย่างให้เสร็จภายในวันอาทิตย์นี้  เราจะเริ่มเปิดหน้าใหม่กันในวันจันทร์หน้านี้เลยครับ [0002053E]

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 10:25:45 AM »
ดีครับ!! เทพD.I.Y.ทั้งหลายจะมาจุติ ณ ที่เว็บแห่งนี้แล้ว เยี่ยมไปเลยครับ เปิดห้องแห่งการเรียนรู้ใหม่
น้องใหม่ D.I.Y.รอ..รอ..รอ ..ถ้าจะให้ช่วยอะไรก็บอกมานะครับถ้าช่วยได้เต็มใจให้เลยครับ

..ขอบคุณครับ..
(เด็กฝึกงาน)

• **
    • pipo tone
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 10:48:12 AM »
 [champ-watermelon1]
นี่เป็นปรากฎการณ์ครั้งยิ่งใหญ่แห่งวงการ นักดนตรี ที่จะได้เริ่มมี การพัฒนาทางด้านอุปกรณ์เครื่องเสียงเลยทีเดียวครับน้า
ต่อไปจะต้องมีหัวแอมป์โลโก้เป็นของคนไทย ที่โด่งดังเป็นแน่แท้  ดีใจที่สุด [guitar-watermelon] [guitar-watermelon] [enjoyment]

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 10:54:39 AM »
 ขอแค่สนุกๆแบบขำ ในสไตล์ของเราดีกว่าครับ เพราะ ยิ่งสูง ก็ยิ่งหนาวนะ  จริงๆแล้วก็มีนะครับที่นักดนตรีดังๆที่มาสั่งทำในไทย แต่อาจจะไม่เป็นที่แพร่หลายมากนัก อย่างกีต้าร์ ก็มีโรงงานที่ ด๊อกแกใช้บริการอยู่  เมื่อก่อนจะอยู่ในซอยเดียวกัน เดี๋ยวนี้ย้ายไปอยู่ท้ายซอยบ้านผม ศาลพันท้ายก็จะมีคนต่างชาติมาสั่งทำกันเยอะครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 11:17:58 AM »
ดีครับ!! เทพD.I.Y.ทั้งหลายจะมาจุติ ณ ที่เว็บแห่งนี้แล้ว เยี่ยมไปเลยครับ เปิดห้องแห่งการเรียนรู้ใหม่
น้องใหม่ D.I.Y.รอ..รอ..รอ ..ถ้าจะให้ช่วยอะไรก็บอกมานะครับถ้าช่วยได้เต็มใจให้เลยครับ

..ขอบคุณครับ..
(เด็กฝึกงาน)
[confused-face]น้าDowson ใช้คำว่า เทพD.I.Y.ทั้งหลายจะมาจุติ ณ ที่เวปแห่งนี้
คำว่า จุติ คำนี้มันมีความหมายครับ ลองถามอากู๋ดูแล้วจะทราบครับ
ผมว่าใช้คำว่า เกิด จะดีกว่าใหมครับด้วยความเคารพครับ [smile-watermelon] [0002053E]

• ลับเฉพาะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 12:21:13 PM »
 [0002053E]
น้อมรับครับน้าเล็กคลองเกลือ

[จุ-ติ จุดติ] ก. เคลื่อน เปลี่ยนสภาพจากกำเนิดหนึ่งไปเป็นอีกกำเนิดหนึ่ง (มักใช้แก่เทวดา)

เหล่าเทพจะเคลื่อนไปยังอีกห้องหนึ่งซึ่งกำเนิดใหม่ซึ่งเกี่ยวกัยดนตรีโดยเฉพาะ (ก็ไม่น่าจะผิดนี่นา)
แต่ไม่เป็นไรครับจะถือกำเนิดจะเกิดจะเคลื่อนหรือจะอะไรก็แล้วแต่...วัตถุประสงค์หลักคือแหล่งรวมองค์ความรู้จากผู้รู้ ผู้ที่มีประสบการณ์ทั้งทางด้านดนตรี ด้านSound ด้านงาน D.I.Y และด้านอื่นๆ มารวมกันแชร์ประสบการณ์ร่วมกันเพื่อสร้างสรรค์ผลงานซึ่งเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์ของเราชาวDEVไทยให้ก้าวไกลต่อไปครับผม.

[fb-smiling]

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 12:33:49 PM »
  D A V ครับน้า เป็น E  กลัวว่าจะเป็น Evil  [smile-watermelon]

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 12:40:25 PM »
เว็บบอร์ด (อังกฤษ: web board, webboard) คือลักษณะของเว็บไซต์ที่ใช้สำหรับการแลกเปลี่ยนบทสนทนา การพูดคุย การอภิปรายในสังคมออนไลน์

• ลับเฉพาะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 12:44:32 PM »
  D A V ครับน้า เป็น E  กลัวว่าจะเป็น Evil  [smile-watermelon]

ก๊ากๆๆ พิมพิ์ผิดครับ ขึ้นต้นด้วยเทพจบด้วยปีศาจซะงั้น ...แต่จริงๆแล้วผมตั้งใจหรอกน้า ในดำมีขาวในขาวมีดำ แฝงไว้เป็นสัจจะธรรม ...555 เลอะเทอะใหญ่แระเราเด๋วจะพากันออกอ่าวไทย ขอตัวไปเข้าวัดเข้าวาก่อนล่ะเน้ออออ

ออฟไลน์ niraso

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 01:13:28 PM »
คำว่า จุติ ถ้ามองอีกแง่นึงก็หมายถึงการตายแล้วไปเกิดอีกที่ ซึ่งผมคิดว่า น้า LAK Klongklue อาจจะหมายถึงตรงนี้
ถ้าเราคิดว่าการตายคือการเคลื่อนไปยังอีกที่ ความตายก็ดูเหมือนเป็นสิ่งไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไร แต่ว่ามันจะเคลื่อนไปไหนนี่สิที่น่ากลัว  [afraid]  [yellow-lol]

ออฟไลน์ Aoun

• ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 02:28:17 PM »
DEV ถ้าทางสายคอม จะหมายถึง Developer นักพัฒนา

• **
    • pipo tone
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 05:14:04 PM »
น้าๆ อย่างพึ่ง [sad-watermelon] กันไปนะครับ  [0002053E]
**ระหว่างรอห้อง D.I.Y.ห้องใหม่ [guitar-watermelon]  ที่กำลังจะปรากฎตัวขึ้นในอีกไม่ช้านี้ ขอสร้างแรงบัลดาลใจอีกสักครั้ง...ครับ** [champ-watermelon1]
(เผื่อยังมีน้าๆที่ยังไม่ได้เห็นครับ)

ตัวนี้ก็มีหลอดนะครับ น้าๆ
**ใช้เบอร์ในตำนาน 1 x 12AX7**

ขอบพระคุณครับ

• **
    • pipo tone
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 มกราคม 2014, 05:16:08 PM »
**ตัวนี้ตัวเดิมครับ  ดับเบิ้ล 6189 x 12AU7/12AX7 **

ขอบพระคุณครับ