ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถาม เรื่องตู้ครับ  (อ่าน 12941 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
เรียนสอบถาม เรื่องตู้ครับ
« เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 02:46:18 AM »
ใครเคยฟังเสียงของเจ้าYAMAHA รุ่น NS-50f  บ้างครับ

นิคือเสป็คครับ

Design 2-way bass-reflex
Woofers Dual 16cm cone
Tweeter 3cm dome
Magnetic Shielding Yes
Frequency Response 35 Hz?35 kHz
Input Power
Maximum 240 W
Nominal 80 W
Sensitivity 90 dB/2.83 V/1 m
Impedance 6 ohms
Crossover Frequency 2 kHz
Dimensions (W x H x D) 233 x 880 x 271 mm
Weight 12.5 kg

อยากจะรู้ว่าน้ำเสียงไปแนลใหนครับ  เพราะดูจากราคาแล้ว ผมพอสู้ได้ครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: เรียนสอบถาม เรื่องตู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 06:10:50 AM »
ใครเคยฟังเสียงของเจ้าYAMAHA รุ่น NS-50f  บ้างครับ

Frequency Response 35 Hz?35 kHz
Input Power
Dimensions (W x H x D) 233 x 880 x 271 mm

อยากจะรู้ว่าน้ำเสียงไปแนลใหนครับ  เพราะดูจากราคาแล้ว ผมพอสู้ได้ครับ

ตู้นี้มันเป็นเศษไม้ชานอ้อยอัดนะ  เขาขายกันคู่ละ 7000   (ของใหม่) รุ่นนี้เหมาะแก่การซื้อมาตั้งโชว์ปะดับบ้านมากกว่าครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 08:39:56 AM »

Input Power

ตู้นี้มันเป็นเศษไม้ชานอ้อยอัดนะ  เขาขายกันคู่ละ 7000   (ของใหม่) รุ่นนี้เหมาะแก่การซื้อมาตั้งโชว์ปะดับบ้านมากกว่าครับ
  แรงจังตาตั้ม เดี๋ยวตัวแทนเค้าผ่านมาเห็น เค้าจะค้อนเอานะ    ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอกครับ สำหรับ ผู้ที่จะเริ่มเล่น ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีเลยครับ เป็นลำโพงแนวสมัยใหม่ เน้น ความฉับไว สดใส และ กระฉับกระเฉงครับ เสียงกลาง (mid ) และกลางต่ำ (mid low )จะสู้พวกรุ่นใหญ่ๆไม่ได้ครับ แต่ก็สมราคา สมเหตุผล เล่นได้ครับกับราคานี้  ล่าสุดผมก็ใช้รุ่นกลางๆติดตั้งให้บ้านลูกค้าครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 08:50:00 AM »

Input Power

แรงจังตาตั้ม เดี๋ยวตัวแทนเค้าผ่านมาเห็น เค้าจะค้อนเอานะ    ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอกครับ สำหรับ ผู้ที่จะเริ่มเล่น ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีเลยครับ เป็นลำโพงแนวสมัยใหม่ เน้น ความฉับไว สดใส และ กระฉับกระเฉงครับ เสียงกลาง (mid ) และกลางต่ำ (mid low )จะสู้พวกรุ่นใหญ่ๆไม่ได้ครับ แต่ก็สมราคา สมเหตุผล เล่นได้ครับกับราคานี้  ล่าสุดผมก็ใช้รุ่นกลางๆติดตั้งให้บ้านลูกค้าครับ

อ๋อ  พอน้องน้องที่รู็จักกันอยู่บางแสนเขาโดนมา  อ้าว  ช่วงโปรโมชั่นเฉพาะวันนี้ก่อนเที่ยงครับ  จะลบออกแว้ว  เดี๋ยวสินค้าเขาไม่พอขาย [rave]

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 09:01:37 AM »

พอเห็น ตู้แล้วเป็นไม้ ชานออ้ย อัด จริงๆ เห็นแล้วถึงกับอึ้งบอกไม่ถูกเลย
เห็นแล้วสยองเลยครับพี่เล็ก พี่ตั้ม  นึกไม่ถึงว่า ลำโพงแบรด์ดังใช่ไม่ชานอ้อยอัด

เป็นไม้ mdf ยังดีก่าหน่อย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011, 11:30:47 AM โดย ช่างฝึกหัด »
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 11:50:21 AM »

พอเห็น ตู้แล้วเป็นไม้ ชานออ้ย อัด จริงๆ เห็นแล้วถึงกับอึ้งบอกไม่ถูกเลย
เห็นแล้วสยองเลยครับพี่เล็ก พี่ตั้ม  นึกไม่ถึงว่า ลำโพงแบรด์ดังใช่ไม่ชานอ้อยอัด

เป็นไม้ mdf ยังดีก่าหน่อย ครับ

งบ เจ็ดพัน นี่น๊า

เล่นตามที่มีงบ ก็พอ  มีเงินค่อย ขายทิ้ง หาตัวใหม่ไป

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 11:53:36 AM »

งบ เจ็ดพัน นี่น๊า

เล่นตามที่มีงบ ก็พอ  มีเงินค่อย ขายทิ้ง หาตัวใหม่ไป

1คู่7000กว่าๆ เอาแต่ดอกแล้ว ส่งให้พี่เล้กตีตู้ใหม่ได้ บ่ อิอิคุ้มมัยนิ [roll]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 12:08:23 PM »
 :-\ คุณภาพตามราคาหละกระมังครับ... จ่ายไม่ถึงหมื่น จะให้เค้าขายพวก ดอกเทพ ไม้แท้ ก็คงไม่ไหว แบบนั้น พวก ลำโพง Sig เค้าก็เหมือนต้มคนซื้อหละ จ่ายคู่ เป็นแสนเป็นล้าน  hahaha

Paradigm Signature S2 คู่นึง หย่อนๆ แสนหนะ ดูเค้าใช้ Signature Series enclosures are enhanced by a choice of three stunning wood veneer finishes ... สุดท้ายก็จบด้วย veneer

http://www.paradigm.com/products/paradigm-reference/bookshelf/signature-series/signature-s2
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 12:16:28 PM »
อ้างถึง
ตู้นี้มันเป็นเศษไม้ชานอ้อยอัดนะ  เขาขายกันคู่ละ 7000   (ของใหม่) รุ่นนี้เหมาะแก่การซื้อมาตั้งโชว์ปะดับบ้านมากกว่าครับ

----- เจ็ดพันได้ตู้ไม้พาติเคิลนี่ก็ถือว่าเจ๋งแล้วอะครับน้า  >:( อย่าลืมนะครับ เจ็ดพันนี่ได้ woofer 2 คู่ ทวิตเตอร์อีกหนึ่งคู่ แล้วเค้ายังมี crossover กับตู้ลำโพงให้อีกอะ :angel:  ผมว่าคุ้มราคามากๆแล้วอะครับ แล้วอีกอย่างเวลาเราฟังเพลงอะเราฟังที่เสียงหรือว่าต้องมานั่งรื้อตู้ดูว่าเป็นไม้ mdf ถึงจะเสียงเพราะอะครับ :-[ สำหรับผมนะไม้อารายผมมะสน ถ้าเสียงเพราะ ok แล้วอะ :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011, 12:19:03 PM โดย เบน »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 12:43:06 PM »
:-\ คุณภาพตามราคาหละกระมังครับ... จ่ายไม่ถึงหมื่น จะให้เค้าขายพวก ดอกเทพ ไม้แท้ ก็คงไม่ไหว แบบนั้น พวก ลำโพง Sig เค้าก็เหมือนต้มคนซื้อหละ จ่ายคู่ เป็นแสนเป็นล้าน  hahaha

Paradigm Signature S2 คู่นึง หย่อนๆ แสนหนะ ดูเค้าใช้ Signature Series enclosures are enhanced by a choice of three stunning wood veneer finishes ... สุดท้ายก็จบด้วย veneer

http://www.paradigm.com/products/paradigm-reference/bookshelf/signature-series/signature-s2

มันก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครบน้า  ผมเองก็เข้าใจครับว่าตามราคา ตามความเหมาะสม ขอบคุณที่แนะนำครับ
อ้างถึง

----- เจ็ดพันได้ตู้ไม้พาติเคิลนี่ก็ถือว่าเจ๋งแล้วอะครับน้า  >:( อย่าลืมนะครับ เจ็ดพันนี่ได้ woofer 2 คู่ ทวิตเตอร์อีกหนึ่งคู่ แล้วเค้ายังมี crossover กับตู้ลำโพงให้อีกอะ :angel:  ผมว่าคุ้มราคามากๆแล้วอะครับ แล้วอีกอย่างเวลาเราฟังเพลงอะเราฟังที่เสียงหรือว่าต้องมานั่งรื้อตู้ดูว่าเป็นไม้ mdf ถึงจะเสียงเพราะอะครับ :-[ สำหรับผมนะไม้อารายผมมะสน ถ้าเสียงเพราะ ok แล้วอะ :angel:

ส่วนผมนั้นเสียงจะดีไม่ดียังงัยผมก้ยังพอแยกได้ครับ แต่ถ้าน้าเห็นสภาพข้างในก่อนน้าจะเข้าใจผมทันทีว่านีหรือ crossoverของyamaha
ไม้ไรผมก็ไม่เกียงหรอกแต่ถ้าความสุขทางใจครับถ้าระดับทุนน้อยอย่างผม ถ้าคำนวนเอาตามความคิดนะครับ 7000กว่าบาท มันก็เหมาะสำหรับผม
แตดูแล้วราคาที่ได้มาผมว่าจะเป็นราคาดอกมากกว่า ตู้ ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 12:59:33 PM »
 :angel: วาฟเดล ไดม่อน 10.1  ตัวเก่าผม กับที่ตาเบนใช้ ราคาเดิม 12000 ได้ พาสซีพ นิ ของที่ขายบ้านหม้อยังแจ่มก่าเลยครับ จำได้ลางๆ ว่าใช้ C เบนนิค  [HAHAHA] [HAHAHA]

เดีย่วไปหารูปแวีบ  jump
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011, 01:01:25 PM โดย numz »

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:02:39 PM »
:angel: วาฟเดล ไดม่อน 10.1  ตัวเก่าผม กับที่ตาเบนใช้ ราคาเดิม 12000 ได้ พาสซีพ นิ ของที่ขายบ้านหม้อยังแจ่มก่าเลยครับ จำได้ลางๆ ว่าใช้ C เบนนิค  [HAHAHA] [HAHAHA]

อันนี้เรื่องจริงค๊าบ เพราะว่า cross ตัวนี้ผมว่ามันใช้วัสดุดีกว่าวาฟเดลอีกอะ เพราะ c ที่ใส่ใน cross วาฟเดลทั้งหมดแม่แต่ยี่ห้อยังไม่มีให้ดูเลย [cry1]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:05:23 PM »
 (^_^)

อันนี้ของ ไดมอน 9.2

อันนี้ของไดมอน 10.1

เอาเป็นว่าฟังกันที่เสียงแทนละกันครับ ชอบก็แล้วไป ฟังแล้วไม่ปวดใจ....แต่ตอนผมซื้อนิ พี่เล็ก บ่นยิกเลย  |:( |:( |:(

R ยังใช้ R กระเบื้องเลย.... ไอ้ตัว 10.1ที่ผมเคยเป็นเจ้าของ 2 ตู้ หนักราวๆ 7-9 กิโล....  ส่วนเจ้าอนเคียว ที่ขายให้เงาะไป ซึ่งตอนนี้น่าจะอยุ่กับผึ้ง หนักข้างละ 11 กิโล  :angel: :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011, 01:07:03 PM โดย numz »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:14:38 PM »
(^_^)

เอาเป็นว่าฟังกันที่เสียงแทนละกันครับ ชอบก็แล้วไป ฟังแล้วไม่ปวดใจ....แต่ตอนผมซื้อนิ พี่เล็ก บ่นยิกเลย  |:( |:( |:(

R ยังใช้ R กระเบื้องเลย.... ไอ้ตัว 10.1ที่ผมเคยเป็นเจ้าของ 2 ตู้ หนักราวๆ 7-9 กิโล....  ส่วนเจ้าอนเคียว ที่ขายให้เงาะไป ซึ่งตอนนี้น่าจะอยุ่กับผึ้ง หนักข้างละ 11 กิโล  :angel: :angel:

ก้เป็นอย่างที่น้าเบน และน้าnumz แนะนำละครับ  แต่ผมยังงัยก็ยังยืนยันว่า ตู้7000 ผมหาซื้อดอกแบบ กะเรกะราด ซัก1000-2000นิดๆ แล้วสั่งทำตู้ พร้อม หัดทำพลาสซิปเอง ยังดีก่าครับ ตามทุนตามมีตามเกิดครับ  ดอกก้กำลังหาเร่งๆไว้แล้วครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:17:24 PM »
(^_^)

เอาเป็นว่าฟังกันที่เสียงแทนละกันครับ ชอบก็แล้วไป ฟังแล้วไม่ปวดใจ....แต่ตอนผมซื้อนิ พี่เล็ก บ่นยิกเลย  |:( |:( |:(

ชอบรูปของเสี่ยหนุ่มมากเลย  เอา  Wavecor   ผ่าแบบนี้ให้ดูบ้างดิ (^_^)

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:20:05 PM »
เด๊วเอาใส้ใน B&W DM601 S2 มาให้ชม พาสซีฟ ครับ

ของแพงใช่ว่า พาสซีฟจะหรูหรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011, 01:29:27 PM โดย Se7enNet »

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:27:30 PM »
ซื้อ Monitor AUdio BR2 ต่อจากน้าตั้ม ซิ ของใหม่น่าจะ หมื่นหน่อย ๆ    ป่านนี้ปลดระวางแล้วมั้ง ..  (^_^)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:30:33 PM »
เด๊วเอาใส้ใน B&W DM601 S2 มาให้ชม พาสซีฟ ครับ

อยากชมครับ   จัดมาเร็วๆ  นะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:31:15 PM »
ซื้อ Monitor AUdio BR2 ต่อจากน้าตั้ม ซิ ของใหม่น่าจะ หมื่นหน่อย ๆ    ป่านนี้ปลดระวางแล้วมั้ง ..  (^_^)

มันไม่อยู่ที่ผมแล้วซิ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:35:15 PM »
(^_^)

เอาเป็นว่าฟังกันที่เสียงแทนละกันครับ ชอบก็แล้วไป ฟังแล้วไม่ปวดใจ....แต่ตอนผมซื้อนิ พี่เล็ก บ่นยิกเลย  |:( |:( |:(

ชอบรูปของเสี่ยหนุ่มมากเลย  เอา  Wavecor   ผ่าแบบนี้ให้ดูบ้างดิ (^_^)

จะผ่าทะม๊ายยย  ตู้ผมกับตู้ที่น้าใช้ ก็สูตรเดียวกัน ^^ ที่ต่างก้แค่ ลายไม้แค่นั้นเอ้งงง ใส้ในพร้อมเส้นสายผมก้ลงให้ชมแล้วนิครับ รึว่าน้าแค่มองผ่าน เหลือบๆ เคาะ ของน้าก็ไม่ต่างกับผมเท่าไหร่คับ

รูปนี้ก็รู้สึกว่าฟรั่งเค้าถ่ายมาจากโชว์รูมเลยครับ เมืองนอกเค้าผ่ากันให้ดูเลยว่า ใช้ของแบบนี้ แค่นี้... แต่ให้เสียงแบบนี้ ถูกใจก้ควักตังกันไป มันบ่มีใคร มาจูงมาไม่จ่ายตังหรอกครับ ตังของเราอยุ่ในกระเป๋าเราชัดๆ ถ้าจำไม่ผิด งานเครื่องเสียง ห้อง Hifi Tower ก็เคยเอาตัวที่ผ่ามาลง @~~@

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 01:45:42 PM »
(^_^)

R ยังใช้ R กระเบื้องเลย.... ไอ้ตัว 10.1ที่ผมเคยเป็นเจ้าของ 2 ตู้ หนักราวๆ 7-9 กิโล....  ส่วนเจ้าอนเคียว ที่ขายให้เงาะไป ซึ่งตอนนี้น่าจะอยุ่กับผึ้ง หนักข้างละ 11 กิโล  :angel: :angel:

ชอบรูปของเสี่ยหนุ่มมากเลย  เอา  Wavecor   ผ่าแบบนี้ให้ดูบ้างดิ (^_^)

จะผ่าทะม๊ายยย  ตู้ผมกับตู้ที่น้าใช้ ก็สูตรเดียวกัน ^^ ที่ต่างก้แค่ ลายไม้แค่นั้นเอ้งงง ใส้ในพร้อมเส้นสายผมก้ลงให้ชมแล้วนิครับ รึว่าน้าแค่มองผ่าน เหลือบๆ เคาะ ของน้าก็ไม่ต่างกับผมเท่าไหร่คับ

รูปนี้ก็รู้สึกว่าฟรั่งเค้าถ่ายมาจากโชว์รูมเลยครับ เมืองนอกเค้าผ่ากันให้ดูเลยว่า ใช้ของแบบนี้ แค่นี้... แต่ให้เสียงแบบนี้ ถูกใจก้ควักตังกันไป มันบ่มีใคร มาจูงมาไม่จ่ายตังหรอกครับ ตังของเราอยุ่ในกระเป๋าเราชัดๆ ถ้าจำไม่ผิด งานเครื่องเสียง ห้อง Hifi Tower ก็เคยเอาตัวที่ผ่ามาลง @~~@

เข้าไปใน hifi tower ผมก็เห็นตัว diamond 9 ที่เขาผ่าแล้วอะครับ เห็น cross มันแล้วแหละ และคาดว่าหน้าตา cross ของ diamond 10 ก็คงไม่หนีไปจากนี้มาก นั่นคือใช้ของโลโซ โคตรๆๆ ครับ แต่เมื่อเข้าไปในห้องฟังเพลง ฟังเสียงแล้วถูกใจผมก็ซื้อ แค่นั้นแหละครับ แค่อยากจะบอกว่าสุดท้ายแล้วเราไม่ได้ฟังอุปกรณ์ที่อยู่ข้างในมันอะครับเราฟังเสียงมันตะหากล่ะ  (^_^) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011, 01:47:24 PM โดย เบน »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 02:09:21 PM »

เข้าไปใน hifi tower ผมก็เห็นตัว diamond 9 ที่เขาผ่าแล้วอะครับ เห็น cross มันแล้วแหละ และคาดว่าหน้าตา cross ของ diamond 10 ก็คงไม่หนีไปจากนี้มาก นั่นคือใช้ของโลโซ โคตรๆๆ ครับ แต่เมื่อเข้าไปในห้องฟังเพลง ฟังเสียงแล้วถูกใจผมก็ซื้อ แค่นั้นแหละครับ แค่อยากจะบอกว่าสุดท้ายแล้วเราไม่ได้ฟังอุปกรณ์ที่อยู่ข้างในมันอะครับเราฟังเสียงมันตะหากล่ะ  (^_^) 

[))] [))]  ที่สุด

เราฟังที่เสียง 

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 04:31:09 PM »
ผมเข้าใจว่าตู้ลำโพงต้องทำด้วยไม้อัดMDF เพราะจะได้เนื้อไม้ที่ความหนาแน่นเท่ากันในทุกจุดนะครับ น่าจะสำคัญที่ตรงนี้
และไม้จริงก็ทำให้ไม่ได้ด้วย
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 04:49:34 PM »
ผมเข้าใจว่าตู้ลำโพงต้องทำด้วยไม้อัดMDF เพราะจะได้เนื้อไม้ที่ความหนาแน่นเท่ากันในทุกจุดนะครับ น่าจะสำคัญที่ตรงนี้
และไม้จริงก็ทำให้ไม่ได้ด้วย

กด Like + 10000  [we're number 1] [we're number 1]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 05:22:25 AM »

เป็นลำโพงที่ผมอยากเป็นเจ้าของ ซึ่งเคยถามราคาตอนช่วงโปรโมชั่น
เป็นราคาที่ซื้อหาได้สบาย ๆ  เผลอนอนใจไม่ได้รีบเร่ง

พอต้องการขึ้นมา กลับไปถามราคาใหม่อีกที ราคาปรับตัวขึ้นอีกไปพอสมควร
เกิดเสียดายตังขึ้นมา จึงไม่ได้เป็นเจ้าของคู่นี้

พลาดโอกาสแบบไม่น่าให้อภัย... :-[
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 12:42:10 PM »
ถ้าเสียงถูกใจเรา ก็สอยมาเลย ไม่ต้องคิดมาก  [yahoo] yahoo1 no hahaha jump

ออฟไลน์ wat

• Member
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 05:11:13 PM »
ยิ่งถามเยอะ ยิ่งอ่านเยอะผมว่าก็ดีนะจะได้มีความรู้รอบตัวเยอะๆ ทีนี้พอเวลาจะซื้อจะได้ไม่ต้องเสียดายหรือปรับเปลี่ยนบ่อยๆ ยิ่งราคาค่างวดในระดับนี้มันก็มีสองเส้นทางล่ะครับ ระหว่างคอมมาเชียลกับดีไอวายเอง ทำเองก็ไม่ต้องบวกค่าโสหุ้ยต่างๆเข้าไปในตัวลำโพงที่ได้มาแบบว่าจัดไปเต็มๆไม่มีเม็ดเงินตกหล่นระหว่างทางสักเท่าไรนัก ยิ่งโดยเฉพาะในนี้มีน้าๆที่ระดับเทพๆหลายคนเลยล่ะนะ