ผู้เขียน หัวข้อ: งบประมาณ 15000 บาท เล่นลำโพงไหนดีครับ...  (อ่าน 42645 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
รบกวนน้า ๆ แนะนำด้วยครับ คือตอนนี้จะเบิกงบ ผบ. สัก 15k. มาเพื่อลำโพงโดยเฉพาะ ซื่อตอนนี้กำลังทำ GC อยู่ครับ แต่ได้มาอ่านหลาย กระทู้ทำให้สับสนอยู่ ระหว่าง สำเร็จรูป กับ ประกอบ ครับ แนวเพลงก็ทั่วไป แน้นฟังสบายแบบแม่บ้านไม่รำคาญนะครับ.. เบส กลาง แหลม ไปด้วยกัน แน้น แหลม กับ เบส ห้องใหญ่ประมาณ 6X7 เมตร ครับ.......... :angel: [res]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: งบประมาณ 15000 บาท เล่นลำโพงไหนดีครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 03:51:00 PM »
ลองไปหาฟังดูก่อนอะคับ แล้วจดช่ือตัวที่โดนๆ มาถามในกระทู้น่าจะแคบลงมาหน่อยคับ
เพราะผมมั่นใจว่านิสัยการฟังเพลงแต่ละคนไม่เหมือนกันคับ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: งบประมาณ 15000 บาท เล่นลำโพงไหนดีครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 04:31:25 PM »
ถ้าพูดถึงแบบสำเร็จรูปของลำโพงแล้วเราสามารถแก้ไขมันให้ดีได้หรือเปล่าครับ หรือเราจะเลือกแบบประกอบดี อย่าง wavecore ของ GB นี้ครับ เสียงเป็นอย่างไรบ้างพอที่จะตอบโจทย์ผมได้หรือเปล่าครับ.... :-\

ผมอยากให้คุณไปลองฟัง Wavecor  ของพี่เล็ก  ดูก่อน  จะได้  มีคำตอบ แบบไม่ลังเล ร่ำไร [yahoo] [yahoo]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 04:37:48 PM »
ส่วนตัวผมคิดว่าการได้ลองไปฟังลำโพงที่เราจะซื้อจะทำให้เรามีโอกาศอยู่กับลำโพงคู่ที่เราซื้อมาได้นานขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:12:31 PM »
ขอถามอีกหน่อยนะครับ ถ้าเราไปฟังเสียงของเจ้าลำโพงและเกิดถูกใจขึ้นมา แต่มันจะถูกกับเจ้า GC ที่เรามีอยู่หรือเปล่าครับ แบบว่ากลัวเสียงมันไปคนละทางกันครับ........ [we're number 1]

ก็หอบเอาเกนไปลองด้วยสิครับ ตรงจุดกว่าเยอะ [dancing]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:14:12 PM »
          ถ้าจะเฉพาะเจาะจงว่าจะซื้อลำโพงเพื่อให้เข้ากับแอมป์ (GC) ที่มีอยู่ทางเดียวที่ทุกท่านล้วนทราบกันดีอยู่
ก็คือยกแอมป์ตัวนั้นไปลองกับลำโพงที่เลือกซื้อ ซึ่งอาจเป็นไปได้ยากที่จะยกแอมป์ดีไอวายไปฟังตามร้านครับ

อีกอย่างด้วยงบประมาณที่เท่ากันระหว่างลำโพงคอมเมอร์เชี่ยนกับดีไอวาย ส่วนตัวคงเลือกดีไอวายครับด้วยเหตุผลที่เชื่อว่าคุณภาพจะดีกว่าลำโพงคอมเมอร์เชี่ยนมากในระดับราคาที่เท่ากัน ไหนๆก็เป็นชาวดีไอวายแล้วด้วย  hahaha

ที่สำคัญตอนนี้มีลำโพงดีไอวายที่คุณภาพดีมาให้ลองก่อนแล้วทำไมจึงไม่ลองละครับ  (^_^)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:19:59 PM »
          ถ้าจะเฉพาะเจาะจงว่าจะซื้อลำโพงเพื่อให้เข้ากับแอมป์ (GC) ที่มีอยู่ทางเดียวที่ทุกท่านล้วนทราบกันดีอยู่
ก็คือยกแอมป์ตัวนั้นไปลองกับลำโพงที่เลือกซื้อ ซึ่งอาจเป็นไปได้ยากที่จะยกแอมป์ดีไอวายไปฟังตามร้านครับ

อีกอย่างด้วยงบประมาณที่เท่ากันระหว่างลำโพงคอมเมอร์เชี่ยนกับดีไอวาย ส่วนตัวคงเลือกดีไอวายครับด้วยเหตุผลที่เชื่อว่าคุณภาพจะดีกว่าลำโพงคอมเมอร์เชี่ยนมากในระดับราคาที่เท่ากัน ไหนๆก็เป็นชาวดีไอวายแล้วด้วย  hahaha

ที่สำคัญตอนนี้มีลำโพงดีไอวายที่คุณภาพดีมาให้ลองก่อนแล้วทำไมจึงไม่ลองละครับ  (^_^)

สงสัยต้องติดต่อน้าเล็กเพื่อ ทดสอบเจ้า warvcore ซะแล้ว  [dancing] (^o^)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:23:22 PM »
ผมว่าเวฟคอ มันคงตรงแนวสุดหหละคับเพราะจูนนเสียยงตามฉบับเราเอง
อย่างของพวกผมเนี่ย เสียงไม่เหมือนกันซักตัว

ลำโพงคอมเมอเชี่ยลเนี่ยถ้าเราแกะโมเนทเวิคนิประกันขาดแน่นอนคับ

ตอนนี้เวฟคอได้กระจายไปเยอะแล้ว น้าใกล้ใครก็ลองขอฟังได้ครับ
แต่ถ้าติดใจเนี่ยคงต้อองของบเพิ่มหละ เพราะราคาพิเศษน่าจะหมดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2011, 05:26:12 PM โดย numz »

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:29:42 PM »
ผมว่าเวฟคอ มันคงตรงแนวสุดหหละคับเพราะจูนนเสียยงตามฉบับเราเอง
อย่างของพวกผมเนี่ย เสียงไม่เหมือนกันซักตัว

ลำโพงคอมเมอเชี่ยลเนี่ยถ้าเราแกะโมเนทเวิคนิประกันขาดแน่นอนคับ

ตอนนี้เวฟคอได้กระจายไปเยอะแล้ว น้าใกล้ใครก็ลองขอฟังได้ครับ
แต่ถ้าติดใจเนี่ยคงต้อองของบเพิ่มหละ เพราะราคาพิเศษน่าจะหมดแล้ว
ไม่ทันตอน GB ก็อย่างนี้แหละ แล้วต้องเพิ่มอีกเยอะอะเปล่าครับน้า.......... [cry1]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:32:52 PM »
อืม เรื่องเอาแอมป์ดีไอวายไปลอง สำหรับผมแล้ว ผมยกไปนะครับ อาจจะโทรไปที่ร้านก่อน ถ้าเค้าไม่ให้ ผมก็ไม่ซื้อครับ  ถ้าเค้ากลัวว่าแอมป์เราจะไปทำให้ลำโพงเค้าเสีย ผมก็ผ่านครับ เพราะถ้าซื้อมาโดยไม่ได้ลอง คนที่จะเจ็บก็ตัวเราเองครับ ก่อนยกไปลองเราก็ตรวจสอบของเราให้ชัวก่อนก็ดีครับ  :)
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:39:19 PM »
อืม เรื่องเอาแอมป์ดีไอวายไปลอง สำหรับผมแล้ว ผมยกไปนะครับ อาจจะโทรไปที่ร้านก่อน ถ้าเค้าไม่ให้ ผมก็ไม่ซื้อครับ  ถ้าเค้ากลัวว่าแอมป์เราจะไปทำให้ลำโพงเค้าเสีย ผมก็ผ่านครับ เพราะถ้าซื้อมาโดยไม่ได้ลอง คนที่จะเจ็บก็ตัวเราเองครับ ก่อนยกไปลองเราก็ตรวจสอบของเราให้ชัวก่อนก็ดีครับ  :)

ขอบคุณมากครับน้าเป็นแนวคิดที่ดีครับ...  [))]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 05:40:15 PM »

ไม่ทันตอน GB ก็อย่างนี้แหละ แล้วต้องเพิ่มอีกเยอะอะเปล่าครับน้า.......... [cry1]

เอาการพอสมควรเลยคับ อาจจะต้องบวก 2-4000กันเลยทีเดียว
เพราะค่าตู้มันกลายเป็นงานชิ้นเดียวไม่ใช่เหมา ราคาเนทๆลองถามพี่เล็กดูครับ

แต่ลำโพง อย่าซื้อโดยที่ยังไม่ได้ลองฟังคับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 06:52:41 PM »
ขอถามอีกหน่อยนะครับ ถ้าเราไปฟังเสียงของเจ้าลำโพงและเกิดถูกใจขึ้นมา แต่มันจะถูกกับเจ้า GC ที่เรามีอยู่หรือเปล่าครับ แบบว่ากลัวเสียงมันไปคนละทางกันครับ........ [we're number 1]

ผมก็ฟังกับ  GC   ครับทุกวันนี้  มันไปทางเดียวกันนะ [))]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 07:30:01 PM »
ห้อง 6x7 เมตร ถ้าจะใช้เวฟคอร์ คงต้องตัว 7 นิ้วอ่ะครับ ผมได้ฟังของน้า create ดีทั้งเบสและแหลม แต่งบ 15000 เอาไม่อยู่.......
ตัวที่เสียงดีๆ งบหมื่นกลาง ของไทยก็มี XAV รุ่น Rondo 6.5 นิ้ว ตั้งพื้น (ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขยับหนีไปหรือยัง) กลาง-แหลม ดี เบสแนวสุภาพ
ถ้าจะเล่นของนอก งบขนาดนี้ผมนึกออกแต่ Monitor audio BX2 เป็นลำโพงวางหิ้ง ไม่แน่ใจว่าเบสจะคลุมห้องขนาด 6x7 พอหรือเปล่า

แต่ถ้าน้าไม่กลัวร้อน ลองดูลำโพงมือสองดีๆ (เสี่ยงหน่อย แต่น่าลุ้น) เพื่อนผมเคยได้ XAV รุ่น Sydney มาหมื่นปลาย เป็นตู้ TL วางพื้น เบสไม่จัด แต่กลางแหลมทำได้ดีมากครับ 

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 11:55:24 PM »

yahoo1  คุยถึงลำโพง.... ผมเองเมื่อวานซื้อ แหลมของ AUDAX คู่สุดท้ายที่มีในบริษัทมาเล่นดู... เปลี่ยนเสร็จ.. เอ๊ย !!! ทำไมแหลมมันทึบๆ แบบนี้ฟะ.. หาเรื่องไปซื้อมาเปลี่ยนทำไมนี่ ? เนี่ยะเหรอ AUDAX made in france เสียงห่วยจริงๆ บ่นอยู่ในใจไปได้พักนึง... เสียงเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ลืมไปครับว่าดอกลำโพงที่ยังไม่เคยผ่านการใช้งาน ต้องมีการเบิร์น ด้วยความถี่ที่คงที่อยู่ช่วงเวลาหนึ่งเสียงจึงจะเข้าที่เข้าทางที่ควรจะเป็น (ใช้เวลาเท่าไรที่ความถี่เท่าไรผมไม่รู้) เคยเห็นเค้าต่อเบิร์นไว้ข้ามวัน(woofer)ให้สั่นด้วยความถี่ที่คงที่ น่าจะเป็นการนวดลำโพงมากกว่าเน๊อะ ก่อนที่จะนำไปประกอบลงตู้... วันนี้เปิดตั้งแต่เช้าจนถึงบ่าย... แหลมถึงได้โอเช... ใช่เรยยย... จบแล้วครับที่อยากเล่าให้อ่าน... ฮิ ฮิ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 09:54:22 AM »
ห้อง 6x7 เมตร ถ้าจะใช้เวฟคอร์ คงต้องตัว 7 นิ้วอ่ะครับ ผมได้ฟังของน้า create ดีทั้งเบสและแหลม แต่งบ 15000 เอาไม่อยู่.......
ตัวที่เสียงดีๆ งบหมื่นกลาง ของไทยก็มี XAV รุ่น Rondo 6.5 นิ้ว ตั้งพื้น (ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขยับหนีไปหรือยัง) กลาง-แหลม ดี เบสแนวสุภาพ
ถ้าจะเล่นของนอก งบขนาดนี้ผมนึกออกแต่ Monitor audio BX2 เป็นลำโพงวางหิ้ง ไม่แน่ใจว่าเบสจะคลุมห้องขนาด 6x7 พอหรือเปล่า

แต่ถ้าน้าไม่กลัวร้อน ลองดูลำโพงมือสองดีๆ (เสี่ยงหน่อย แต่น่าลุ้น) เพื่อนผมเคยได้ XAV รุ่น Sydney มาหมื่นปลาย เป็นตู้ TL วางพื้น เบสไม่จัด แต่กลางแหลมทำได้ดีมากครับ 

รองหาดูในgoogle เห็นเข้าว่าเป็นตัวที่่เสียงดีที่เดียว แต่ของใหม่ก็ 2k ปลายๆ ของมือสองคงหายาก :P

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 09:55:56 AM »

yahoo1  คุยถึงลำโพง.... ผมเองเมื่อวานซื้อ แหลมของ AUDAX คู่สุดท้ายที่มีในบริษัทมาเล่นดู... เปลี่ยนเสร็จ.. เอ๊ย !!! ทำไมแหลมมันทึบๆ แบบนี้ฟะ.. หาเรื่องไปซื้อมาเปลี่ยนทำไมนี่ ? เนี่ยะเหรอ AUDAX made in france เสียงห่วยจริงๆ บ่นอยู่ในใจไปได้พักนึง... เสียงเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ลืมไปครับว่าดอกลำโพงที่ยังไม่เคยผ่านการใช้งาน ต้องมีการเบิร์น ด้วยความถี่ที่คงที่อยู่ช่วงเวลาหนึ่งเสียงจึงจะเข้าที่เข้าทางที่ควรจะเป็น (ใช้เวลาเท่าไรที่ความถี่เท่าไรผมไม่รู้) เคยเห็นเค้าต่อเบิร์นไว้ข้ามวัน(woofer)ให้สั่นด้วยความถี่ที่คงที่ น่าจะเป็นการนวดลำโพงมากกว่าเน๊อะ ก่อนที่จะนำไปประกอบลงตู้... วันนี้เปิดตั้งแต่เช้าจนถึงบ่าย... แหลมถึงได้โอเช... ใช่เรยยย... จบแล้วครับที่อยากเล่าให้อ่าน... ฮิ ฮิ

ลำโพงก็ต้อง รันอิน ด้วยหรือนี่ :o

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 02:24:57 PM »
 :D มีคนโพสขายใน ocz อะครับ

XAV Sydney  http://www.xav-audio.com/html/sydney.php

สภาพเหมือนใหม่ครับ อายุ 2 ปีกว่า ขาย 17000 ครับ สนใจติดต่อ 086-6149288

บ่ใช่หน้าม้าเด้ออ แค่ไปเปิดเจอ  [roll]

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 04:48:53 PM »

XAV Sydney  http://www.xav-audio.com/html/sydney.php

สภาพเหมือนใหม่ครับ อายุ 2 ปีกว่า ขาย 17000 ครับ สนใจติดต่อ 086-6149288

บ่ใช่หน้าม้าเด้ออ แค่ไปเปิดเจอ  [roll]

รุ้นนี้เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ พอจะ wavecore ได้หรือเปล่าครับ........

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 04:58:58 PM »

XAV Sydney  http://www.xav-audio.com/html/sydney.php

บ่ใช่หน้าม้าเด้ออ แค่ไปเปิดเจอ  [roll]

โทรไปแล้วครับ นัดวันไปดูของภายในอาทิตย์นี้ครับ เขาจะไปทำงานต่างประเทศครับ.......

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 05:00:45 PM »
 :-[ เรื่องเสียงนิผมไม่ทราบเลยครับ ไม่เคยเห้นหน้าตัวเป้นๆมันเลยครับผม รอ พี่ๆน้าๆ มาช่วยเสริมอีกทีแล้วกันครับ :-[

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 09:21:45 PM »
มาลุ้นได้ลองแล้วเป็นอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้างนะคร้าบบบบ

ต้องไปลองทดสอบดูครับ เข้าทางผมหรือเปล่าก็ยังไม่รู้ครับ.........

ออฟไลน์ mannjuu

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 11:34:00 PM »
ขออนุญาติ จขกท. นิสนะครับ
มีเพื่อนมาบอกผมว่า ร้านตัวแทนชื่อดัง ลดราคา B&W 685 อยู่ ราคา 2 ปลายๆ ใึครเคยฟังมั่งอ่ะคับ
อยากจะทราบว่าเป็นเยี่ยงไรบ้างเจ้าตัวนี้ ราคาแรงแต่ไม่มากจนเกินไปนัก

ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:07:23 AM »
มีเพื่อนมาบอกผมว่า ร้านตัวแทนชื่อดัง ลดราคา B&W 685 อยู่ ราคา 2 ปลายๆ ใึครเคยฟังมั่งอ่ะคับ
อยากจะทราบว่าเป็นเยี่ยงไรบ้างเจ้าตัวนี้ ราคาแรงแต่ไม่มากจนเกินไปนัก

ขออนุญาติครับ  ผมฟังมาแล้ว  ถ้าไม่ให้เห็นตัวลำโพง  จะไม่รู้เลยว่าเป็น B&W   [HAHAHA]  จะ 2ปลาย  หรือ 3 ปลาย   ถ้าเป็นตัวนี้ผมเลือก "Wavecor diyaudiovillage"  [))] [))] [))]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:50:17 AM »

มีลูกค้าผมท่านนืง ให้ผมเอาขาตั้งไปส่งให้และช่วยเซ็ทตำแหน่งให้ด้วย
ก็ดีนะครับแต่ผมว่ามันนุ่มเกินไป เหมือนเบสจะเก็บตัวช้าด้วย
และประกายเสียงแหลมน้อยไปหน่อย แบบเปิดแผ่นอะไรก็ออกแนวนั้นหมดเลย
คือเป็นโทนที่ติด dark มาเลย ส่วนเรื่องความชัดเจนไม่ประทับใจเท่าไหร่
มิติ และ ความเป็นตัวตนของเสียง ไม่ต้องไปพูดถืง
แต่ถ้าเรื่องสวย มันสวยมากครับ
ถ้าเป็นราคาพิเศษก็น่าสนใจครับ
แต่ถ้าราคาเต็ม :-\

เพราะข้อดีของมันก็มี คือ เปิดเพลงได้กว้างมากไม่ค่อยเลือกแผ่นเลือกเครื่องเท่าไหร่
ฟังสบายออกแนวผ่อนคลาย วางในห้องนั่งเล่นก็น่าคิดครับ

ผมชอบตัวเก่ามากกว่า DM 602 เคยไปฟังกับต่ายที่พัฒพงษ์
สเกลเสียงใหญ่ อลังการกว่าครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 02:05:47 AM »
  ถ้าคิดจะเล่น B&W model นี้แนะนำรุ่น 585 ครับ โทนเสียง โดยเฉพาะเสียงกลาง ดีกว่ารุ่น 6" พอสมควร ปลายแหลมสดใสกังวาล พองาม ตามสไตล์ โดมโลหะครับ ผมเซ็ทไปหลายคู่เหมือนกัน แต่เมื่อสองปีกว่าแล้วมั้ย  [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 09:48:05 AM »
แล้วเจ้า Monitor audio BX2 สุ่มเสียงเค้าเป็นอย่างไรบ้างครับ........ [please]
ผ่านไปเลยครับ ตัวนี้รู้สึกเจ้าตั้มเคยใช้อยู่ แต่ขายไปเป็นทุนมาสู่ขอ WC ครับ :D
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ sansirn

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 10:34:35 AM »
แล้วเจ้า Monitor audio BX2 สุ่มเสียงเค้าเป็นอย่างไรบ้างครับ........

ลองไปฟังที่ปิยะนัสดูก่อนนะครับ เผื่อเสียงจะเข้าทาง แล้วค่อยไปฟัง Sydney แล้วต่อด้วย Wavecor ครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:23:33 AM »
แล้วเจ้า Monitor audio BX2 สุ่มเสียงเค้าเป็นอย่างไรบ้างครับ........

ลองไปฟังที่ปิยะนัสดูก่อนนะครับ เผื่อเสียงจะเข้าทาง แล้วค่อยไปฟัง Sydney แล้วต่อด้วย Wavecor ครับ
คิดว่าภายในอาทิตย์นี้น้าจะจบ Project นี้ครับ ดูใน google จนตาลายหมดแล้วส่งสัยต้องเดินสายฟัง......

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:28:52 AM »
 :D ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบ ลองฟังหลายๆตัว หาข้อมูลเฉพาะตัวที่โดนๆ จะได้ไม่เสียตังหลายรอบครับ  :angel: