ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ วงจร Active crossover ของ subwoofer หน่อย  (อ่าน 5524 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pongpun

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 9
ช่วยแนะนำ วงจร Active crossover ของ subwoofer หน่อย
« เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 08:10:13 AM »
ตอนนี้ใช้ amplifier  กับ ลำโพง Realistic Minimus 7 ฟังที่ทำงาน แต่รู้สึกว่า เสียงจะบางไปหน่อยตามความชอบของผม เพราะเจ้าลำโพงตัวนี้ woofer แค่ 4" เอง ก็เลย
คิดจะเอา subwoofer ที่มีอยู่มาใส่

ก็เลยอยากให้เพื่อนๆของหมู่บ้านช่วยแนะนำ วงจร Active crossover ของ Subwoofer ให้หน่อย เอาเป็นแบบว่า สัญญาณมาจาก แหล่งกำเนิดแล้วมาเข้าวงจรนี้
มี output ออกเป็น L , R แล้วก็ subwoofer ( ถ้าปรับความถี่ของ Subwooofer  ได้ก็ยิ่งดี เลยครับ) แล้วก็ต่อเข้า amp อีกที

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ tryman

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 36
Re: ช่วยแนะนำ วงจร Active crossover ของ subwoofer หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 10:28:22 AM »
มีเป็นไฟล์ PDF มีเมล์ไหมเดี๋ยวเมล์ไปให้
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

• Member
  • *
Re: ช่วยแนะนำ วงจร Active crossover ของ subwoofer หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 05:59:26 PM »
ตามนี้ เลยครับ

ponpam@gmail.com

ออฟไลน์ tryman

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 11:25:46 AM »
ส่งไปให้แล้วครับ
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ tnosomch

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 11:36:39 AM »
ขอดว้ยครับ warpon@hotmail.com

• Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 12:30:30 PM »

ได้รับ file  ขอบคุณครับ