ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ มีใครรู้จักช่างซ่อมแอมป์เก่งไหมครับ  (อ่าน 22823 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
ได้ฟังหลอดเต็มๆแล้วตกลงไปหลอดหรือเปล่าครับ ผมตอนแรกก็ว่าจะไปเหมือนกันแต่งบจำกัด เลยไม่ไปดีกว่า จะทำเองก็ไม่ไหวครับ v ต่ำๆยังระเบิดเล่นเลยไป v สูงๆจะสูญพันธ์ครับ ไม่ใช่เป็นหมัน ผมนะดับไฟบ้านทั้งหลังมาหลายครั้งแล้วนะครับ ในการdiy พอมาคิดอืมผมก็เก่งนี่หว่า สามารถสับเบรคเกอร์ตัดไฟบ้านได้โดยไม่ต้องลุกไป

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
ได้ฟังหลอดเต็มๆแล้วตกลงไปหลอดหรือเปล่าครับ ผมตอนแรกก็ว่าจะไปเหมือนกันแต่งบจำกัด เลยไม่ไปดีกว่า จะทำเองก็ไม่ไหวครับ v ต่ำๆยังระเบิดเล่นเลยไป v สูงๆจะสูญพันธ์ครับ ไม่ใช่เป็นหมัน ผมนะดับไฟบ้านทั้งหลังมาหลายครั้งแล้วนะครับ ในการdiy พอมาคิดอืมผมก็เก่งนี่หว่า สามารถสับเบรคเกอร์ตัดไฟบ้านได้โดยไม่ต้องลุกไป

อ่านข้อความของน้าแล้วอึ้ง ทึ่ง หวาดเสียวมากที่ ทำให้เบรกเกอร์ตัดเองได้ 555+ [laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
 ขอบคุณ คุณ R&R มากครับ  และท่านอื่นๆที่แนะนำและเป็นกำลังใจให้ครับ [res] [res]

คือผมไปฟังแล้ว บอกตรงๆว่าไม่ได้อะไรเลย  ได้แต่ข้อคิดส่วนตัวอ่ะครับ   ในงานเขาใช้ห้องของโรงแรม  บางห้องก็เล็กมาก  เปิดดังก็กระพือ  ลำโพงวางหิ้งจะได้เปรียบหน่อย  ที่ผมไปมีจุดมุ่งหมาย2อย่าง  อย่างแรกสุดเลย  ผมอยากรู้ว่า เสียงที่บอกว่ายังกับนักร้องยืนอยู่ตรงหน้าเป็นแบบไหน  เสียงลำโพงหลุดตู้เป็นยังไง  อีกอย่างก็ไปฟังหลอด ว่าหวานๆ  ออดอ้อน น้ำลายแตกฟอง แจ๊บๆ ได้ยินเสียงริมฝีปากกระทบกัน 
      ผมก็เข้าเกือบทุกห้องอ่ะครับ  ไปแต่เปิดงาน 11โมง กลับก็เกือบปิดงาน  ถ้าอยู่จนปิด กลัวเขาเรียกให้ช่วยปิดร้าน  แต่ก็ไม่เจอห้องไหน ที่ให้เสียงแบบว่า  อาจเป็นเพราะข้อจำกัดของห้อง  แต่ห้องฟังที่เป็นพระเอกของงาน  เขาก็บรรยายดี ก่อนเปิดเพลงเขาก็บรรยายให้ฟังก่อนว่าเพลงนี้ให้อะไร  อย่างเพลงราชดำเนิน  ของพี่แอ๊ด  เขาก็จะบอกว่า พี่แอ็ดจะรู้ตัวไหมว่าพี่แอ็ดร้องเพลงเพราะมาก  ก่อนเขาจะเปิดให้ฟัง  เขาก็บรรยายว่าเพลงนี้จะเหมือนนักร้องมาร้องอยู่ตรงหน้า   ผมฟังยังไงพี่แอ็ด  ก็นอนร้องที่บ้านเขา  ไม่ได้มาร้องที่ขอนแก่นหรอก  แต่เสียงร้องมันเคลียมากๆ ก็แค่นั้น (จากความรู้สึกส่วนตัวผมน่ะ) อีกอย่างมันเป็นกับที่นั่งด้วย ที่ผมนั่งฟังรู้สึกว่าลำโพงดังข้างเดียว   คนที่นั่งฟังตรงกลาง ก็เสียสละลุกให้ผมมานั่ง  เขาก็พูดว่า ขนาดผมนั่งกลางเสียงยังหนักไปที่ข้างขวาเลย  ก็จริงๆเหมือนเขาว่า  สรุปก็คือไม่มีใครได้นั่งจุดสวิทสปอร์ต    แต่ผมก็พอจิตนาการออกว่า  ถ้าเรานั่งถูกจุดเสียงจะเป็นยังไง 

หรืออย่างไฉ่ฉินปกเขียว  ก่อนเปิด เขาก็จะเล่าให้ฟังว่ามีเสียงกบ  ก็เหมือนที่หมู่บ้านเรา  ที่ตอนนั้นมานั่งนับนก ในชุดthe hunter
     ส่วนห้องหลอด ผมฟังมาหลายห้องชักเบลอ เสียงมันก็ไม่หนีกันไป  ยอมรับว่าฟังไม่ออกครับ 
     แต่ข้อคิดที่ได้  จะห้องหลักแสนหรือหลักล้าน  หรือห้องพระเอกสุดๆ มันก็แค่นั้นจริงๆ  จากที่เราจิตนาการไว้มันก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด ทำให้ผมคิดขึ้นมาได้ (ส่วนตัว) คงไม่มีซิสเตมใดในโลกจะไพเราะเท่า จิตนาการที่เราสร้างมันขึ้นมา    มันสร้างขึ้นแบบไม่รู้จักจบสิ้น  ขนาดไปฟังชุด12ล้าน มันยังสร้างขึ้นมาเอง  แล้วผมจะไปมีปัญญาที่ไหน ไปหาเงินมาซื้อซีสเตมตามจิตนาการ   คิดจากสูงสุดก็กลับคืนสู่สามัญ  กลับไปฟังมาร้านซ์เก่าืี่ๆที่บ้านดีกว่า   ไปdiyกับพรรคพวก  หาความสนุก กับเสียงใหม่ๆที่สร้างขึ้นเอง   มีแค่ไหนก็แค่นั้น     นี่ก็คือเหตุผลหนึ่งที่รีเทริน์
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
ผมติดต่อไปแล้วน่ะครับ  โทรตามหมายเลขที่pmให้มา ปรากฏว่า ไม่ติดเหมือนปิดเครื่อง  เลยติดต่อ ออดิโอ แอกซ์เซอร์เล่น  เขาบอกว่ารออย่างน้อย 3 เดือน  เลยแจ้งให้ทราบครับ และขอขอบคุณ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ   แรกๆเคยติดต่อที่ขอนแก่นไฮไฟ  เขาบอกว่าอย่างน้อย 2 เดือน  ผมนึกว่าเขาไม่อยากส่งซ่อม พอโทรถามออดิโอแอกเซอร์แล่นเอง   บอกบางเครื่องรอ 3 เดือน พึ่งถึงคิวซ่อม   
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ขอให้ได้ซ่อมแล้วได้ฟังไวๆนะครับ น้าซี [gr_in]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ผมติดต่อไปแล้วน่ะครับ  โทรตามหมายเลขที่pmให้มา ปรากฏว่า ไม่ติดเหมือนปิดเครื่อง  เลยติดต่อ ออดิโอ แอกซ์เซอร์เล่น  เขาบอกว่ารออย่างน้อย 3 เดือน  เลยแจ้งให้ทราบครับ และขอขอบคุณ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ   แรกๆเคยติดต่อที่ขอนแก่นไฮไฟ  เขาบอกว่าอย่างน้อย 2 เดือน  ผมนึกว่าเขาไม่อยากส่งซ่อม พอโทรถามออดิโอแอกเซอร์แล่นเอง   บอกบางเครื่องรอ 3 เดือน พึ่งถึงคิวซ่อม   
คุณ สุรเดช ครับ ส่งศูนย์ก็ดีครับ
แต่ราคา  [pig90136] ผมเคยนำซีดี CEC ไปเปลี่ยนเฟือง 1.6 K รอเดือนครึ่ง